แจกหนังสือนิพพานชาตินี้กันเถอะ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย sarma, 16 มีนาคม 2012.

1. sarma

sarma เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2011
    หนังสือเล่มนี้เขียนโดย ท่าน ช (กรุณาแจ้ง ชื่อ และ ที่อยู่ จะจัดส่งให้ท่านละ 1-2 เล่มค่ะ)
    *** 17/03/2555 ขอส่งหนังสือนิพพานชาตินี้กันเถอะ 81 ท่านนะค่ะ ส่วนท่านที่ 82 ขอส่งให้เดือนเม.ย.55 ค่ะ
    *** 21/03/2555 ขออนุญาตเล่าที่มาได้แจกหนังสือนิพพานชาตินี้กันเถอะ ส่วนตัวไม่รู้จักกับท่านช เลย จนเมื่อวันที่ 14 มี.ค. 55 มีอาจารย์ท่านหนึ่งแวะมาที่ทำงานแจกหนังสือให้ 3 คนคนละเล่ม พอรับมาหัวใจเต้นแรงมากเหมือนเจอเรื่องตื่นเต้น ผ่านไป 10 กว่านาทีก็ยังไม่หาย จึงได้ลุกเดินสักพัก กลับมานั่งก็ยังไม่หายเกือบครึ่งชั่วโมง เลยหยิบหนังสือเล่มนี้มามองดูภาพสมเด็จองค์ปฐม และคิดว่าเกิดอะไรขึ้น ดิฉันเคยได้รับหนังสือธรรมะบ่อยๆ ก็ไม่เคยมีครั้งไหนมีอาการเป็นแบบนี้เลย จึงตัดสินใจว่าเย็นวันนี้จะโทรไปถามรายละเอียดเพื่อสั่งพิมพ์หนังสือเล่มนี้ ช่วงเดือนเมษายน เพราะคุณแม่ดิฉันเกิดเดือนนี้ค่ะ ถึง ตอนเย็นโทรตามเบอร์ที่อยู่ในหนังสือ ชื่อคุณศศิ คุยกัน3-4 นาที พี่ศศิก็บอกว่าเดี๋ยวจะส่งให้ 100 เล่มช่วยแจกให้หน่อยนะค่ะ สมเด็จพ่อท่านให้ช่วยแจก ฟังแล้วก็งง แต่ก็ดีใจมากๆ ตอนนั้นนึกถึงเวปพลังจิต ห้องแจกฟรีขึ้นมาทันที เพราะเวปนี้ทำให้ดิฉันได้รู้จักและเกิดความรักศรัทธาสมเด็จพ่อองค์ปฐม จากห้อง อ.ฮั้วโต๋ ก่อนหน้านั้นเคยได้ยินผ่านๆ ไม่ได้สนใจเลย ตั้งแต่เข้าห้อง อ.ฮั้วโต๋ รู้ตัวอีกทีก็มีสมเด็จพ่อองค์ปฐมอยู่ในใจ คำ ว่านิพพานเมื่อก่อนคิดว่าไปยาก ไปไม่ได้หรอก เกินตัว เพราะตัวเราบุญน้อยนิด ธรรมะก็รู้แบบลูบๆคลำๆ แต่เมื่อได้อ่านหนังสือเล่มนี้และฟังบรรยายจากCDท่านช ก็รู้ว่า เกิด แก่ เจ็บ ตาย เป็นทุกข์ เกิดอีกก็ทุกข์อีก จะเกิดมาทำไมอีก ขอเกิดชาตินี้เป็นชาติสุดท้าย / สุดท้ายขอขอบคุณ ท่านช คุณศศิ วิจิตรโสภณ อ.ฮั้วโต๋ และผู้ดูแลเว๊บทุกท่านค่ะ

*** 13/04/2555 เดือนเมษายนนี้ขอส่งหนังสือนิพพานชาตินี้กันเถอะถึงท่านที่ 141 (รวมกับที่แจ้งที่อยู่มาทางpmด้วยค่ะ) ส่วนท่านที่ 142 ขึ้นไปขอส่งให้เดือน พ.ค.55 นะค่ะ /ขอบคุณทุกท่านค่ะที่ได้รับหนังสือแล้วแจ้งกลับมาให้ทราบ
    *** เดือน มิ.ย.-ส.ค. 2555 ขอส่งหนังสือนิพพานชาตินี้กันเถอะ+CD ถึงท่านที่ลำดับ 221-296 ค่ะ

*** 22/08/2555 ตั้งแต่ เริ่มแจกหนังสือนิพพานชาตินี้กันเถอะมาก็ไม่ได้คิดติดตามผู้ที่ได้รับแล้ว ว่าอ่านแล้วชอบหรือไม่ชอบ เพราะถือว่าเราแจกหนังสือแล้วก็จบหน้าที่ แต่ก็พึ่งมารู้เมื่อเร็วๆนี้ จากคนรู้จัก อ่านแล้วไม่เข้าใจ ไม่สนใจเลย เมื่อ2 เดือนก่อนเคยฝากให้พี่สาวเอาหนังสือนี้ไปให้ญาติชื่อพี่อ่าย 1 เล่ม /ก็พึ่งมารู้ว่าเขาไม่สนใจ เก็บไว้ไหนยังจำไม่ได้เลย จนเมื่อวันที่ 10 ส.ค. 55 ได้เอาหนังสือนี้ไปให้พี่อ่ายใหม่ 2 เล่ม และบอกพี่เขาว่า ให้สวดภาวนาชื่อ “สมเด็จพ่อองค์ปฐมบรมบิดา” 2 วันต่อมาเจอพี่อ่าย เขาเดินเข้ามาบอกว่า วันแรกที่ทำตามก็ขนลุกและน้ำตาไหล ขอยกอีกตัวอย่างนะค่ะ น้องเขาชื่อ กุ้ง ให้หนังสือไป อ่านแล้วไม่เข้าใจก็เลยวางไว้ห้องพระ น้องเขาลองภาวนาชื่อ สมเด็จพ่อองค์ปฐมบรมบิดา 2อาทิตย์ต่อมาเขาหยิบมาอ่านใหม่ แต่แปลกตรงที่คราวนี้อ่านแล้วเข้าใจ และยังบอกว่าตายแล้วจะไปนิพพาน ซึ่งแต่ก่อนนิพพานไม่เคยอยู่ในความคิดของน้องกุ้งเลย

*** เดือน กันยายน 2555 ขอส่งหนังสือนิพพานชาตินี้กันเถอะ+CD ถึงท่านที่ลำดับ 311 ค่ะ
    *** เริ่มเดือน ตุลาคม 2555 ขอส่งแต่หนังสือนิพพานชาตินี้กันเถอะ ส่วนCDไม่ได้ส่งแล้วนะค่ะ ถ้าท่านใดอ่านแล้วถูกกับจิตของท่าน ก็ขอให้เข้าไปดูวีอีโอที่เวป จิตอมตะ ได้เลยค่ะ
    *** เดือน ตุ.ค.-พ.ย. 2555 ขอส่งหนังสือนิพพานชาตินี้กันเถอะ ถึงท่านที่ลำดับ 329-362 ค่ะ

*** เดือน ธันวาคม 2555 จะจัดส่งหนังสือนิพพานชาตินี้กันเถอะ+หนังสือสวดมนต์โพชฌังคปริตร (19 เล่ม) ขอเริ่มแจกตั้งแต่ท่านที่ลำดับ 363 ขึ้นไปจนครบ 19 ท่านนะค่ะ เนื่องจากเดือนนี้เป็นเดือนมหามงคล(5 ธันวามหาราช) ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน มีพระพลานามัยที่สมบูรณ์แข็งแรง อยู่เป็นมิ่งขวัญของปวงชนชาวไทยตลอดกาลนานเทอญ

สวัสดีปีใหม่ 2556 ขออวยพรอวยชัยให้ทุกๆท่านที่ต้องการรับหนังสือนิพพานชาตินี้กันเถอะจากเวปพลังจิตมีสิทธิมีส่วนได้รับดวงบุญความดีนี้ด้วยกัน และขอให้ทุกๆท่าน มีความสุข ความเจริญ สมบูรณ์เพิ่มพูนยิ่งๆขึ้นไป มุ่งมั่นสิ่งใดก็ขอให้สมหวังเป็นมงคลดั่งจิตเจตนาดีทุกประการ ด้วยเทอญ.

*** เดือน มกราคม 2556 ส่งหนังสือนิพพานชาตินี้กันเถอะ ถึงท่านที่ลำดับ 396 ค่ะ และขอแจกหนังสือสวดมนต์โพชฌังคปริตร เพิ่มอีก 11 ท่านค่ะ

***เริ่ม ธ.ค.55 ดิฉันจะภาวนา “สมเด็จพ่อองค์ปฐมบรมบิดา พระสมณโคดม พระศรีอาริยเมตไตรย” ไม่รู้ว่าทำไมต้องภาวนาทั้ง 3 พระองค์ แต่ที่แน่ๆคือ ภาวนา “สมเด็จพ่อองค์ปฐมบรมบิดา” เพราะรักและศรัทราท่านมากๆ ยิ่งเมื่อได้รับหนังสือนิพพานชาตินี้กันเถอะมาเมื่อ(มี.ค.55) และก็จะชอบเข้าไปดูคลิปวีดีโอ ท่าน ช บรรยายตามสถานที่ต่างๆ จนถึง ณวันนี้
    ---ประมาณ(ต.ค.55) อยู่ๆก็อยากภาวนา พระสมณโคดม เพิ่มขึ้นมา ก็ภาวนามาเรื่อยๆ จนเมื่อธ.ค.55 ได้เข้าไปดู YouTube วีดีโอ หลวงพ่อเกษม ก็สนใจทันที ท่านจะสอนอ้างอิงพระไตรปิฎก ปกติจะไม่สนใจ(พระไตรปิฎก+หลวงพ่อเกษม)เลย
    (ธ.ค.55) เวลาภาวนาสมเด็จพ่อองค์ปฐมบรมบิดา พระสมณโคดม จะรู้สึกแปลกมากๆ เหมือนจะมีใครให้ดิฉันต้องภาวนา พระศรีอาริยเมตไตรยเพิ่มด้วย ความรู้สึกนี้จะไม่เหมือนกับตอนภาวนาทั้ง 2 พระองค์ แรกๆก็จะฝืน แต่สุดท้ายก็ภาวนา “สมเด็จพ่อองค์ปฐมบรมบิดา พระสมณโคดม พระศรีอาริยเมตไตรย” ทุกวันตลอดทั้งวัน
    ---จนวันที่ 28/01/56 อยู่ๆก็นึกถึงภาพ อ.อุบล บ้านสวนพีระมิดขึ้นมา ดิฉันก็เข้าใจทันที คืนนั้นดิฉันนึกภาพ อ.อุบล แล้วเข้าไปขอขมา ว่าดิฉันเคยเข้าไปโพส์ในเวปพลังจิต หัวข้อเรื่อง “ใครรู้จักบ้านสวน พีระมิด มั่งครับ” เมื่อ(พ.ย.55) ดิฉันเขียนประมาณว่า ในยุคนี้เป็นยุคของพระสมณโคดม จึงไม่เห็นด้วยที่ อ.อุบล ให้ความสำคัญพระศรีอาริยเมตไตรยมากกว่า หลังจากนั้นดิฉันได้เข้าไปดูคลิปวีดีโอ ของ อ.อุบล ดูติดต่อกัน 3 วัน (ด้วยใจที่เคารพ) แต่ที่แปลกคือ หลังจากดูครบ 3 วัน จิตมันตัดเองไม่สนใจอยากเข้าไปดูอีกเลย
    ---ที่เขียนมานี้ เพื่อให้มั่นใจว่า ถ้ารักศรัทราและเชื่อมั่น “สมเด็จพ่อองค์ปฐมบรมบิดา พระสมณโคดม พระศรีอาริยเมตไตรย” (อย่าต่อรอง อย่าแลกเปลี่ยน อย่าบน อย่าบ่น) ต่อพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ ตั้งจิตให้เข้มแข็ง กล้าหาญ อดทน มุ่งมั่น มั่นคง แล้วความสำเร็จจะบังเกิดแก่ทุกท่านแน่นอนค่ะ

***ภาพสุดท้ายออกแบบเองค่ะ จากการที่ดิฉันภาวนา “สมเด็จพ่อองค์ปฐมบรมบิดา พระสมณโคดม พระศรีอาริยเมตไตรย” ทุกๆวันตลอดวัน ช่วงแรกๆ จะนึกภาพฉัพพรรณรังสีทั้งสามพระองค์ส่องมาที่หน้าผาก พอผ่านไปไม่กี่เดือนก็รู้สึกจิตตัวเองที่อยู่ที่หน้าผากจะวิ่งไปสู่พระพุทธบาทสมเด็จพ่อองค์ปฐมบรมบิดา วิ่งไปสู่ฝ่าพระหัตถ์พระสมณโคดม วิ่งไปสู่พระอุทรพระศรีอาริยเมตไตรย
    ---วันแรกที่นึกภาพดวงจิตใสกลมๆธรรมดาๆไม่มีแสงสว่าง วิ่งไปสู่จิตกายทิพย์ของพ่อ(ขณะภาวนาสมเด็จพ่อองค์ปฐมบรมบิดาจิตจะวิ่งไปสู่พระบาท ภาวนาพระสมณโคดมจิตจะวิ่งไปสู่ฝ่าพระหัตถ์ ภาวนาพระศรีอาริยเมตไตรยจิตวิ่งไปสู่พระอุทร) ตอนนั้นขนลุกทั้งตัว และน้ำตาค่อยๆไหล จนไหลออกมามากๆ อาบแก้มทั้ง 2 ข้าง ความรู้สึกตอนนั้นเข้าใจความหมายของ”จิตเดิมจิตแท้” กลับไปหาพ่อด้วยจิตที่ว่างเปล่าไม่ต้องเอาอะไรไปด้วยทั้งนั้น

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มีนาคม 2013
  2. Archanai

Archanai เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกุศลด้วยค่ะ ขอรับหนังสือ 1 เล่มค่ะ <O:p</O:p
    กรุณาส่ง<O:p</O:p
    บุษกล ศิวกรตรัยคุณ<O:p</O:p
    469/27 ซ.ร่วมสัมพันธ์ ถ.ประชารักษา<O:p</O:p
    ต.หมากแข้ง อ.เมือง จ.อุดรธานี 41000
    <O:p</O:p
    ขอบพระคุณมากค่ะ

3. jariya_wael

jariya_wael Active Member

18 พฤษภาคม 2009
    ขอหนึ่งเล่มจ้า อนุโมทนามิ

ศรีวิไล อภิรมย์โชคชัย
    14/68 หมู่บ้านวิชิตนคร ถนนพระราม 2 ซ.39
    ต. บางมด อ.จอมทอง จ. กรุงเทพฯ
    10150

ขอบคุณมากจ้า

4. กิมเฮง

กิมเฮง Active Member

23 กันยายน 2011
    ขอรับ1เล่มครับ
    ศิริศักดิ์ เพชรดาวงศ์
    23/64 ซ.ประชาอุทิศ81
    แขวงทุ่งครุ เขตทุ่งครุ
    ก.ท.ม. 10140

5. ธรรมเทียน

ธรรมเทียน Active Member

11 กันยายน 2011
    ขออนุโมทนาครับ
    นาย มณเฑียร กัญญา
    103/1
    หมู่.1 ต.ต้นธง อ.เมือง จ.ลำพูน 51000<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>

6. saintyom

saintyom เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009
    นายชัยยม ปุยงาม
    37/2435 หมู่4 ต.คลองสาม
    อ.คลองหลวง ปทุมธานี
    12120
    ขอบคุณครับ

7. kananclub

kananclub เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ธันวาคม 2015
  8. keey8

keey8 เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2011
    บริษัท เสบียงทิพ จำกัด
    สมาพล ทรัพย์อนันต์
    33/3 ถ.กัลปพฤกษ์
    แขวงบางแค เขตบางแค
    กทม 10160

9. goodjob2u

goodjob2u เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอรับ 1 เล่มครับ

นายเฉลิมพล ชัยศักดิ์เลิศ
    1/6-8 ถ.ศรีมาลา ต.ในเมือง
    อ.เมือง จ.พิจิตร 66000

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ...สาธุ
    ขอให้ท่านมีแต่ความสุข ความเจริญครับ

10. พลศิล

พลศิล เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ 1 เล่ม ขออนุโมทนาบุญครับ

สุชาติ หิรัญสุข

โรงพยาบาลนาบอน
    อ.นาบอน
    จ. นครศรีธรรมราช
    80220

11. พ่อน้องหนุน

พ่อน้องหนุน เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญในธรรมทานด้วยครับ สาธุ
    ขอรับ ๑ เล่มครับ
    นายสัญชาติ เชียงการ
    ศาลเยาวชนและครอบครัวจังหวัดนครพนม
    อ.เมือง จ.นครพนม ๔๘๐๐๐
    ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ./

12. 1111

1111 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาสาธุ ขอรับ 1 เล่ม
    นรารัตน์ ไชยเพชร เทศบาลเมืองปู่เจ้าสมิงพราย ต.สำโรงใต้ อ.พระประแดง จ.สมุทรปราการ 10130

13. ธรรมดีจริง

ธรรมดีจริง เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญครับ
    ขอรับ1 เล่ม
    กรุณาส่ง
    ดุสิต ทรัพย์พลี
    เลขที่ 5 ซอยนวมินทร์ 163แยก4
    แขวงรามอินทรา เขตคันนายาว
    กรุงเทพ 10230
    ขอบคุณครับ

14. jate00

jate00 สมาชิก

อนุโมทนาด้วยครับ ขอรับ 1 เล่ม ครับ

นางชุติภัทร ตันติวณิชชานนท์
    325/17 หมู่ 22 ถ.มะลิวัลย์ ต.บ้านเป็ด
    อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

ขอบคุณและขออนุโมทนาด้วยครับ

15. ผอม

ผอม สมาชิก

อนุโมทนาค่ะ
    ขอรับ1เล่มค่ะ
    แสงอรุณ
    123/208 ม.ชัยพฤกษ์ ถนนเทพารักษ์
    ซอยธนสิทธิ์ ต.บางปลา อ.บางพลี
    จ.สมุทรปราการ 10540

ขอบคุณค่ะ

16. siripenn

siripenn เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    ขอรับด้วยค่ะ
    ศิริเพ็ญ ช่อทับทิม
    70/18 ม.1 ต.ป่างิ้ว อ.เมือง จ.อ่างทอง 14000

17. dog053

dog053 Active Member

ภานุพงศ์ วงศ์ธนสารสิน
    616/3 ซอย ประชาอทุิศ 53 เขตทุ่งครุ แขวงบางมด กทม 10140
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ

18. namonama

namonama Active Member

สันสกฤต ชาโนจุติ
    17/2 หมู่2 ตำบล ท้ายสำเเภา อำเภอ พระพรหม จังหวัด นครศรีธรรมราช 80000
    สาธุบุญด้วยครับ

19. kungzaza88

kungzaza88 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญครับ
    ขอรับ1 เล่ม
    บันฑูร ลาภอรุณวิทย์ 115 ม.3 ต.ปริก อ.สะเดา จ.สงขลา 90120
    ขอบคุณครับ

20. Chay 4

Chay 4 Active Member

28 พฤษภาคม 2008
    อนุโมทนาในธรรมทานนี้นะครับ
    ขอรับหนังสือ นิพพานชาตินี้กันเถอะ 1 ชุด ครับ
    นายเกรียงชัย อู่สมบัติชัย 73/1-2 ถ.ประชา
    ต.เมืองเดช อ.เดชอุดม จ.อุบลราชธานี 34160