แจกเหรียญทำน้ำมนต์หลวงปู่ศรี มหาวีโรวัดป่ากุงรุ่น 3-4เพื่อป้องกันภัยพิบัติ!! ไม่จำกัด

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย เมว, 26 กันยายน 2010.

1. mature_na

mature_na เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    ภาพเหรียญทำน้ำมนต์หลวงปู่ศรี มหาวีโรวัดป่ากุงรุ่น3 รุ่นป้องกันภัยภิบัติ!!!
    ถ่ายจากกล้องถ่ายออร่าversion3
    ลิขสิทธิ์ของพี่หมอเทวดาเว็บพลังจิต

เห็น กันจะๆ สีทองแผ่อร่ามจะทะลุเฟรมเอา สีทองซ้อนกันพลังซ้อนพลัง พลังเหนือโลกพุทธคุณสุดบรรยายอธิษฐานได้ครอบจักรวาล!!!(แต่ไม่เกินกฎแห่ง กรรม)

Aura สีทองมวลเข้มซ้อนกันหนามากๆสีกระจายแพรวพราว

สีทองมวลเข้มทับๆกันอย่างนี้ไม่มีให้พบเห็นมากนัก

ยิ่งออร่าซ้อนกันและตีเกลียวเป็นพายุด้วยพุทธคุณชั้นสูงสุดอย่างนี้
    ไม่่มีใครเหมือนและไม่เหมือนใครแน่นอนครับ+++

[​IMG][​IMG]

แจกฟรีก็จริงแต่พุทธคุณชั้นเลิศครับผู้ที่จับพลังงานได้ล้วนบอกในทางเดียวกันว่าเหรียญนี้พลังไม่ธรรมดาเลย
    บางท่านถึงกับบอกว่าเทียบชั้นกับพระรอดลำพูนได้และมีเทพเทวดาสถิตย์อยู่(เพราะเป็นรูปลักษณ์ของสมเด็จองค์ปฐม)

อีกหน่อยจะเป็นอีกตำนานของเหรียญแน่นอนครับเพราะบริสุทธิ์ทุกขั้นตอนจริงๆ
    ทั้งเจตนาในการสร้างบริสุทธิ์
    ปลุกเสกโดยพระอริยะชั้นเลิศ
    และการตั้งเจตนาแจกฟรีด้วยใจใสสะอาด
    พลังงานของเหรียญเลยมากมหาศาลเกินการคาดเดา ถ้าท่านไม่ขอรับตอนนี้

อาจเสียใจเหมือนคนรุ่นก่อนที่ไม่ได้เก็บสมเด็จวัดระฆัง หรือ พระของหลวงพ่อปาน วัดบางนมโคที่แจกฟรีก็ได้นะครับ!!

2. mature_na

ภาพเหรียญทำน้ำมนต์หลวงปู่ศรี มหาวีโรวัดป่ากุงรุ่น3 รุ่นป้องกันภัยภิบัติ!!!
    ถ่ายจากกล้องถ่ายออร่าversion3
    ลิขสิทธิ์ของพี่หมอเทวดาเว็บพลังจิต

เห็น กันจะๆ สีทองแผ่อร่ามจะทะลุเฟรมเอา สีทองซ้อนกันพลังซ้อนพลัง พลังเหนือโลกพุทธคุณสุดบรรยายอธิษฐานได้ครอบจักรวาล!!!(แต่ไม่เกินกฎแห่ง กรรม)

Aura สีทองมวลเข้มซ้อนกันหนามากๆสีกระจายแพรวพราว

สีทองมวลเข้มทับๆกันอย่างนี้ไม่มีให้พบเห็นมากนัก

ยิ่งออร่าซ้อนกันและตีเกลียวเป็นพายุด้วยพุทธคุณชั้นสูงสุดอย่างนี้
    ไม่่มีใครเหมือนและไม่เหมือนใครแน่นอนครับ+++

[​IMG][​IMG]

แจกฟรีก็จริงแต่พุทธคุณชั้นเลิศครับผู้ที่จับพลังงานได้ล้วนบอกในทางเดียวกันว่าเหรียญนี้พลังไม่ธรรมดาเลย
    บางท่านถึงกับบอกว่าเทียบชั้นกับพระรอดลำพูนได้และมีเทพเทวดาสถิตย์อยู่(เพราะเป็นรูปลักษณ์ของสมเด็จองค์ปฐม)

อีกหน่อยจะเป็นอีกตำนานของเหรียญแน่นอนครับเพราะบริสุทธิ์ทุกขั้นตอนจริงๆ
    ทั้งเจตนาในการสร้างบริสุทธิ์
    ปลุกเสกโดยพระอริยะชั้นเลิศ
    และการตั้งเจตนาแจกฟรีด้วยใจใสสะอาด
    พลังงานของเหรียญเลยมากมหาศาลเกินการคาดเดา ถ้าท่านไม่ขอรับตอนนี้

อาจเสียใจเหมือนคนรุ่นก่อนที่ไม่ได้เก็บสมเด็จวัดระฆัง หรือ พระของหลวงพ่อปาน วัดบางนมโคที่แจกฟรีก็ได้นะครับ!!

3. knot6183

knot6183 เป็นที่รู้จักกันดี

ส่งให้แล้ว

ส่งซองไปตามเงื่อนไขแล้ว ครับ

4. เมว

เมว เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้รับซองจำนวนมากค่ะ พรุ่งนี้จะรีบจัดส่งให้ค่ะ

5. เมว

วันนี้ได้รับซองจำนวนมากค่ะ พรุ่งนี้จะรีบจัดส่งให้ค่ะ

6. techapunyo

techapunyo เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2007
    วันนี้ได้ส่งซองเปล่าติดแสตมป์ไปให้แล้วครับ
    ขอบคุณมากครับ
    วิชัย ราชพลี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤศจิกายน 2010
  7. ครูเรือง

ครูเรือง เป็นที่รู้จักกันดี

ดิฉันขอรับ 1 เหรียญ ค่ะ
    นางละมัย ธัญญานนท์ 61 หมู่12 ต.กุดชมภู อ.พิบูลมังสาหาร
    จ.อุบลราชธานี 34110 (กราบขอบพระคุณค่ะ)

8. ครูเรือง

ดิฉันขอรับ 1 เหรียญ ค่ะ
    นางพิศมัย อ่อนละออ 40 ถ.เทศบาล1 ต.วาริน อ.วารินชำราบ
    จ.อุบลราชธานี 34190 (กราบขอบพระคุณค่ะ)

9. ครูเรือง

หนูขอรับ 1 เหรียญค่ะ
    น.ส.เยาวลักษณ์ ลวดทรง 725/2 บริษัทนครอรัญขนส่งจำกัด ถ.ท้าวสุระ ต.ในเมือง
    อ.เมือง จ.นครราชสีมา 30000 (กราบขอบพระคุณเป็นอย่างสูง ค่ะ)

10. ครูเรือง

ผมขอรับ 1 เหรียญ ครับ
    ส.อ.เรืองชัย ลวดทอง 32 หมู่7 (ร.ร.บ้านวังแคน) ต.โพธิ์ไทร อ.พิบูลมังสาหาร
    จ.อุบลราชธานี 34110 (กราบขอบพระคุณครับ)

11. mature_na

งานทำบุญวันคล้ายวันเกิด หลวงปู่ศรี มหาวีโร ปี2549(ตอน2)

กราบ พ่อแม่ครูบาอาจารย์ครับ

หลวงปู่ลี กุสลธโร
    วัดถ้ำผาแดง อ.หนองวัวซอ จ.อุดรธานี (ท่านก็มาด้วยครับ)

หลวงปู่บุญเพ็ง เขมาภิรโต
    วัดถ้ำกลองเพล อ.เมือง จ.หนองบัวลำภู ท่านก็มาครับ.

หลวงปู่บุญมา คัมภีรธัมโม
    วัดป่าสีห์พนม อ.สว่างแดนดิน จ.สกลนคร ท่านก็มาครับ

หลวงปู่บุญพิน กตปุญโญ
    วัดผาเทพนิมิต อ.นิคมน้ำอูน จ.สกลนคร ท่านก็มาครับ

หลวงพ่อทอง จันทสิริ
    วัดอโศการาม จ.สมุทรปราการ ท่านก็มาครับ

หลวงปู่จันทร์แรม เขมสิริ
    วัดเกาะแก้วธุดงคสถาน อ.บ้านด่าน จ.บุรีรัมย์ ก็มา

หลวงปู่จันทร์ศรี จันททีโป (ปี 51 ต.ค.อายุ 97 ปี)
    วัดโพธิสมภรณ์ อ.เมือง จ.อุดรธานี

นำภาพมาให้หลวงปู่ศรีดู

พระเถระมาร่วมงาน

หลวงตามหาบัว เดินมากราบพระประธาน และรูปหลวงปู่มั่น ครับ .

หาเจดีย์บุโรพุทธโธ วัดป่ากุงครับ

มหาเจดีย์บุโรพุทธโธ วัดป่ากุง จำลอง

หลวงตาพวง สุขินทริโย ท่านกราบพระ
    วัดศรีธรรมมาราม อ.เมือง จ.ยโสธร

หลวงตาพวง กับหลวงปู่ท่อน ( 2 พระมหาเถระเจ้า)

กราบๆๆ พ่อแม่ครูบาอาจารย์ครับ

ข้าพเจ้าขอนอบน้อมแด่พระอริยเจ้าทั้งหลายผู้เข้าถึงพระรัตนตรัยแล้วด้วยใจเคารพ

หากมีสิ่งใดที่ข้าพเจ้าประมาทพลาดพลั้งทำไปโดยรู้เท่าไม่ถึงการณ์
    ด้วยความโง่เขลาเบาปัญญา หรือด้วยอวิชชาที่บังใจก็ดี

ข้าพเจ้าขอขมาพระรัตนตรัยมาณที่นี้ และขอพระรัตนตรัยและท่านทั้งหลายโปรดจงอดโทษแก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ตราบจนข้าพเจ้าเข้าถึงพระนิพพานด้วยเทอญ

12. mature_na

งานทำบุญวันคล้ายวันเกิด หลวงปู่ศรี มหาวีโร ปี2549(ตอน2)

กราบ พ่อแม่ครูบาอาจารย์ครับ

หลวงปู่ลี กุสลธโร
    วัดถ้ำผาแดง อ.หนองวัวซอ จ.อุดรธานี (ท่านก็มาด้วยครับ)

หลวงปู่บุญเพ็ง เขมาภิรโต
    วัดถ้ำกลองเพล อ.เมือง จ.หนองบัวลำภู ท่านก็มาครับ.

หลวงปู่บุญมา คัมภีรธัมโม
    วัดป่าสีห์พนม อ.สว่างแดนดิน จ.สกลนคร ท่านก็มาครับ

หลวงปู่บุญพิน กตปุญโญ
    วัดผาเทพนิมิต อ.นิคมน้ำอูน จ.สกลนคร ท่านก็มาครับ

หลวงพ่อทอง จันทสิริ
    วัดอโศการาม จ.สมุทรปราการ ท่านก็มาครับ

หลวงปู่จันทร์แรม เขมสิริ
    วัดเกาะแก้วธุดงคสถาน อ.บ้านด่าน จ.บุรีรัมย์ ก็มา

หลวงปู่จันทร์ศรี จันททีโป (ปี 51 ต.ค.อายุ 97 ปี)
    วัดโพธิสมภรณ์ อ.เมือง จ.อุดรธานี

นำภาพมาให้หลวงปู่ศรีดู

พระเถระมาร่วมงาน

หลวงตามหาบัว เดินมากราบพระประธาน และรูปหลวงปู่มั่น ครับ .

หาเจดีย์บุโรพุทธโธ วัดป่ากุงครับ

มหาเจดีย์บุโรพุทธโธ วัดป่ากุง จำลอง

หลวงตาพวง สุขินทริโย ท่านกราบพระ
    วัดศรีธรรมมาราม อ.เมือง จ.ยโสธร

หลวงตาพวง กับหลวงปู่ท่อน ( 2 พระมหาเถระเจ้า)

ข้าพเจ้าขอนอบน้อมแด่พระอริยเจ้าทั้งหลายผู้เข้าถึงพระรัตนตรัยแล้วด้วยใจเคารพ

หากมีสิ่งใดที่ข้าพเจ้าประมาทพลาดพลั้งทำไปโดยรู้เท่าไม่ถึงการณ์
    ด้วยความโง่เขลาเบาปัญญา หรือด้วยอวิชชาที่บังใจก็ดี

ข้าพเจ้าขอขมาพระรัตนตรัยมาณที่นี้ และขอพระรัตนตรัยและท่านทั้งหลายโปรดจงอดโทษแก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ตราบจนข้าพเจ้าเข้าถึงพระนิพพานด้วยเทอญ

13. ไหว้สาเจ้า

ไหว้สาเจ้า เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ กับบุญในครั้งนี้
    ขอรับด้วยคนนะครับ
    ธนกิจ สุภาแก้ว
    116ม.9ต.แม่ป้ากอ.วังชิ้นจ.แพร่ 54160
    ขอความอนุเคราะห์ไปดูที่บอร์ดประชาสัมพันธ์งานฉลองพระธาตุขวยปูอายุครบ1300ปีด้วยนะครับ ช่วยเผยแพร่ด้วยนะครับ <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG]
    </fieldset>

14. mature_na

ประกาศ;เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4รูปลักษณ์หลวงปู่ดู่ แจกแค่3,000องค์;

[​IMG] ลงข่าวนิดนึงนะครับผม จากท่านประธานสุชาติผู้เป็นเจ้าภาพในการสร้างเหรียญทำน้ำมนต์ทุกรุ่นครับ

เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4รูปลักษณ์หลวงปู่ดู่ แจกแค่3,000องค์;ประกาศ

ประกาศ

เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4รูปลักษณ์หลวงปู่ดู่ แจกแค่3,000องค์;

เฉพาะสมาชิกเว็บพรหมปัญโญเท่านั้นนะครับ
    1user ต่อ 1 องค์ กติกาในการรับจะประกาศภายหลัง

สมัครสมาชิกที่
    ลานสนทนาคนรักหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ หลวงปู่ทวด - หน้าแรก

หมดเขตการสมัครสมาชิกเพื่อรับเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4รูปลักษณ์หลวงปู่ดู่

31ธันวาคม 2553 นี้เท่านั้นนะครับ

ตอนนี้
    สมาชิกมีจำนวน 1182 คน Limit แจกเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4รูปลักษณ์หลวงปู่ดู่ แค่3,000องค์
    ณเวลา 24.00 ของวันที่ 31ธันวาคม 2553 หมดเวลาการลงชื่อทันทีครับ จำนวนสมาชิกเท่าใดแจกเท่านั้นแม้ไม่ถึง3,000

ถ้าพลาดตอนนี้ท่านอาจจะเสียดาย
    อาจเสียใจเหมือนคนรุ่นก่อนที่ไม่ได้เก็บสมเด็จวัดระฆัง หรือ พระของ
    หลวงพ่อปาน วัดบางนมโคที่
    แจกฟรี
    ก็ได้นะครับ!!

รักใครชอบใครก็บอกให้มาสมัครสมาชิกกันนะครับหมดเวลา 31ธันวาคม 2553
    หมดแล้วหมดเลยไม่มีต่อเวลาครับ

...ในเวลาอันใกล้นี้ สิ่งดีดีจะมาหาคุณ...

coming soon
    มกราคม 2554

http://www.prommapanyo.com/smf/index.php

อนุโมทนาด้วยครับ

15. chai09

chai09 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอ 1 ชุด ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

คุณ สุรินทร์ ขุมทรัพย์
    470/2 ต สามชุก อ สามชุก

จ.สุพรรณบุรี 72130

ขออนุโมครับ 1 ชุด ผมเป็นอาจารย์ต้องการเอาไปสอนเด็กเด็ก

อาจารย์ มานิต ขวัญบุญจันทร์

โรงเรียนบ้านเเเจงงาม

หมู4 ต เเจงาม อ หนองหญ้าไซ

จ สุพรรรบุรี 72130

16. mature_na

เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4รูปลักษณ์หลวงปู่ดู่ แจกแค่3,000องค์;ประกาศ
    เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4จะ ถูกสร้างขึ้นโดยการใช้เหรียญศักดิ์สิทธิ์และวัตถุกายสิทธิ์ทั้งหลายด้านล่าง เหล่านี้เป็นชนวน (จริงๆมีมากกว่านี้แต่จะค่อยๆลงรูปให้ดูนะครับ)

ในการใช้เหรียญศักดิ์สิทธิ์และวัตถุกายสิทธิ์ทั้งหลายเป็นชนวนในครั้งนี้
    จะเป็นการอธิษฐานขอถ่ายพลังงานพุทธคุณพระลงไปโดยไม่มีการกระทบชนวนองค์ต้นแต่อย่างใดครับเพื่อป้องกันการปรามาสพระ
    ไม่มีการบด การหลอมแต่อย่างใดทั้งสิ้น
    อธิษฐานจิตโดย หลวงปู่ศรี มหาวีโร พระผู้มากล้นด้วยบารมีครับ

เหล็กไหลมีการเปลี่ยนแปลงนะครับไม่ใช่ดังรูปแต่จะเป็นโคตรเหล็กไหลแทนถ้าถ่ายรูปเสร็จแล้วจะมาลงให้อีกทีครับผม
    coming soon
    มกราคม 2554

สมัครสมาชิกที่
    ลานสนทนาคนรักหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ หลวงปู่ทวด - หน้าแรก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤศจิกายน 2010
  17. เมว

วันที่ 20/11/53

ได้นำพระบรมสารีริกธาตุทั้งหมด 11 สัณฐาน
    และพระสำหรับบรรจุกรุลงในพระประธานของวัด
    ไปมอบให้หลวงพ่อที่ วัดตึก จ.พระนครศรีอยุธยา
    เพราะพรุ่งนี้วัน 21/11/53วันลอยกระทงท่านจะมาพิธีฉลององค์พระค่ะ
    แต่เมวไม่สามารถไปได้เลยต้องมอบให้ท่านก่อนแต่ได้อธิษฐานจิตทั้งหมด
    และมอบเหรียญทำน้ำมนต์ให้กับหลวงพ่อมอบให้กับพระในวัดอีก 13 รูป

18. boonsutt

boonsutt เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2006
    อนุโมทนาบุญ ขอรับ 1 ชุดครับ
    จิรภาคย์ สุทธาสา
    1506/618 ม.6 ถ.เทพารักษ์ อ.เมือง จ.สมุทรปราการ 10270

19. k_noppadol

k_noppadol Active Member

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ ขอรับ 1 ชุด
    นพดล ประเสรฐศรี 28ม.7 คลองหนึ่ง คลองหลวง ปทุมธานี 12120

20. mature_na

งานทำบุญวันคล้ายวันเกิด หลวงปู่ศรี มหาวีโร ปี2549(ตอน3)

หลวงปู่สรวง สิริปุญโญ
    วัดป่าศรีฐานวน อ.ป่าติ้ว จ.ยโสธร ก็มาครับ

ท่านพระอาจารย์เปลี่ยน ปัญญาปทีโป
    วัดอรัญญวิเวก อ.แม่แตง จ.เชียงใหม่ ท่านก็มา

ประชาชนที่มาร่วมงานครับ

ภายในศาลา มีภาพหลวงปู่มั่น และรูปหล่อหลวงปู่มั่นด้วยครับ

หลวงตามหาบัว เป็นประธานในพิธีฉันภัตตาหารเช้าครับ

พระประธานในวัดครับ

ภาพหลวงปู่ศรี มหาวีโร ครับ

ภาพครูบาอาจารย์ของหลวงปู่ศรี ภายในศาลาครับ

ท่านพระอาจารย์เปลี่ยน สนทนากับหลวงปู่ศรี ครับ

หลวงปู่ลี กุสลธโร ฉันเช้าครับ

หลวงพ่อประสิทธิ์ ปุญญมากโร
    วัดป่าหมู่ใหม่ อ.แม่แตง จ.เชียงใหม่ ก็มา
    (หมอ รพ.สวนดอกต้องฮือฮา เมื่อเอกซเรย์หลวงพ่อประสิทธิ์ เพราะกระดูกท่านเป็นแก้วหมด)

หลวงพ่ออินทร์ถวาย สันตุสโก
    วัดป่านาคำน้อย อ.นายูง จ.อุดรธานี ท่านก็มาครับ

หลวงปู่ไพโรจน์ วิโรจโน
    วัดดอยปุย จ.เชียงใหม่ ก็มา

หลวงพ่ออุทัย สิริธโร
    วัดเขาใหญ่เจริญธรรม ญาณสัมปันโน จ.โคราช

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤศจิกายน 2010