แจก พระสมเด็จกตัญญู

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย wutthik, 27 ตุลาคม 2009.

1. nualchankong

nualchankong Active Member

ไม่ทราบว่าผมขอที่อยู่จองพระสมเด็จจะส่งซองไปให้ครับ

2. maxcomp

maxcomp เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้.... ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ อานิสงฆ์ที่ท่านได้อุทิศถึงคุณพ่อ เชื่อว่าได้รับแน่นอนครับ

3. wutthik

wutthik เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2007
    ผมขอขอบคุณในการแสดงเมตตาจิตของคุณด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มีนาคม 2012
  4. wutthik

ผมขอขอบคุณในการแสดงเมตตาจิตของคุณด้วยครับ

5. bankru

bankru เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2010
    ต้องขอโทษด้วยนะครับที่ส่งซองผิดกติกาไปเดียวผมจะส่งให้ใหม่่นะครับ
    แล้วก็ขอแสดงความเสียใจต่่อบิดาของท่านด้วยนะครับ

6. wutthik

7. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    ไม่ทราบว่าได้ซองไหมครับผม ลงทะเบียนไปครับ ถ้าผิดพลาดยังไงจะำได้ส่งใหม่ครับ

8. nualchankong

nualchankong Active Member

ผม พงศธร นวลจันทร์คง ได้ส่งซองไปแล้วนะครับ
    ไม่ทราบว่าได้ซองหรือยังครับ
    ถ้าผิดพลาดยังไงจะำได้ส่งซองใหม่ครับ

9. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    ได้รับแล้วครับ ขอบพระคุณมากครับ

10. wutthik

กตัญญู แปลว่า รู้คุณท่าน

11. แบดบอย

แบดบอย เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2011
    ท่านบริจากาคบุญ ทานไม่มีใบอนุโมทนาทำไงครับ
    จะทำบุญทาน ต้องมีใบแบบนี้ด้วยเหรอครับ
    ถ้างั้นผมหยอดตู้บริจาคที่วัด ทำทานให้ขอทาน
    เลี้ยงหมาข้างถนน ดุแลแม่ก็หมดสิทธ์ เพราะไม่มีหลักฐานการรันตรีสิครับ

บุญทานผมว่าอยุ่ที่ใจ มีมากมีน้อยถ้าใจบริสุทธ์ จบครับ

คนปิดทองหลังพระ คงไม่มีคนชื่นชมเท่ากับคนที่ปิดทองหน้าพระ

ขออภัยที่พุดตรงๆๆ

12. wutthik

ผมว่าคุณแบดบอยเข้าใจอะไรผิดหรือเปล่าอย่าใช้อารมณ์แห่งความรู้สึกส่วนตัวแบบนั้นมาตัดสินคนอื่นและตัวเองด้วยการกระทำแบบนี้เลยครับ มันไม่ดีต่อตัวคุณเองและคนอื่นที่เข้ามาในกระทู้นี้เขาจะเข้าใจผิดเอา ถ้าคุณเป็นคนอย่างที่เขียนตามคำพูดจริงและศรัทธาจริงลองไปอ่านกระทู้นี้ตั้งแต่ต้นดูให้เข้าใจอีกที่ว่า มีเงื่อนไขอะไรบ้างและมีข้อยกเว้นอย่างไรบ้างที่คนอื่นๆก่อนหน้าคุณที่เขาได้รับแจก " พระสมเด็จกตัญญู " จากผมไปแล้วคุณจะเข้าใจในตัวผมมากกว่านี้ แต่ที่ผมอ่านข้อความในกระทู้ของคุณมาก็เข้าใจว่าคุณก็เป็นคนกตัญญูคนหนึ่งในสังคมไทยที่ทุกวันเริ่มหายากขึ้นทุกวัน โดยเฉพาะคำพูดแบบคุณ แสดงข้อคิดเห็นแบบคุณ นิสัยอย่างคุณ และตัดสินคนอื่นด้วยอารมณ์ที่มีแต่โมหะจริตแบบคุณ ก็นับว่ามีน้อยมากในสังคมไทยยุคปัจจุบัน ขอโทษนะครับถ้าข้อเขียนบางคำในข้อแนะนำของผมอาจไปกระทบจิตที่ประภัสสรของคุณเข้ามันอาจทำให้ผมต้องรับกรรมอะไรจากการกระทำนี้ ก็ขออโหสิกรรมให้กับผมด้วยก็แล้วกันนะ อย่าถือโทษกันเลยครับ...สาธุ

13. แบดบอย

แบดบอย เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2011

ขออภัย ถ้าคำพูดตรงๆของผมอาจสร้างความรุ้สึกที่ไม่ดี คิดซะว่าเป็นการแลกเปลี่ยนความคิด ถ้าใจเปิดกว้างครับ และการตอบของผมไม่ได้ใช้อารมณ์เป็นที่ตั้ง ผมแค่สงสัยและเปรียบเทียบเท่านั้น ขอย้ำครับ ผมไม่ได้พูดด้วยอารมณ์
    คุณกำลังมองทางด้านเดียว ผมไม่ได้ตัดสินกระทู้คุณตามที่พุด ผมแค่สงสัยว่า
    ทำไมต้องสร้างเงื่อนไข ในเมื่อมีจิตคิดจะแจก ผมไม่โกรธคุณ ผมก็แค่เห็นความต่างเท่านั้น ถือว่าแลกเปลี่ยนความคิดครับ ย้ำอีกครั้งครับ ผมไม่โกรธถือว่าแลกเปลี่ยนในทรรศนะผม แต่ที่คุณพุดมานั้นผมยืนยันว่า คุณคิดเอาเองครับ
    ความจริงผมมีหลายเรื่องที่สงสัย แต่อาจไม่เกียวกับกระทุ้คุณ แต่ก็เป็นเรื่องเกี่ยวกับ
    วัด พระ และพระเครื่อง ศาสนสถาน แต่พอพูดไป แล้วดูมันแรง แต่มันก็เป็นจริง
    การครั้งนี้ที่คุณทำด้วยใจบรุสุทธ์เป็นที่ตั้ง ก็อโสิกับผมถ้าพูดแล้วไม่เหมาะสมครับ

ขอบพระคุณและอนุโมทนาการนี้ครับ

14. wutthik

แม่-พ่อดูเลวร้ายในสายตาบุคคลอื่น แต่กับลูกท่านเป็นพระที่ประเสริฐองค์หนึ่งและทุกสิ่งทุกอย่างของลูก

15. wutthik

แม่-พ่อดูเลวร้ายในสายตาบุคคลอื่น แต่กับลูกท่านเป็นพระที่ประเสริฐองค์หนึ่งและทุกสิ่งทุกอย่างของลูก

16. ในนภา

ในนภา เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2011
    ต้องศึกษาเงื่อนไขด้วยครับ

มีข้อ 1 กับข้อ 3 สองแบบ น่าจะใช่นะครับ ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด ^^
    คุณแบดบอยต้องลองศึกษาให้ดีๆ จุดประสงค์อาจเป็นเรื่องการกระจายไปให้ทั่วถึงน่ะครับ

ขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ :cool:

17. battosai

battosai เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ครับ ขอถามนิดเดียวครับ ถ้าที่วัดไม่มีใบออกให้ จะขอรับได้ไหม เพราะว่าที่วัด เพิ่งโดนพายุพัดศาลา พังตอนเดือน พฤษภาคมครับ ชื่อวัด คือ วัดป่าญาณสิริ อยู่ ไกล้กลับเขตอุตสาหกรรม 304 ปราจีนบุรีครับ ผมไปวัดสวดมนต์ แทบทุกวัน ทำบุญวันละ สิบ บ้าง ยี่สิบบ้าง ผมก็เลยไม่ได้สนใจในเรื่องใบอะไรๆ แต่ช่วงนี้ ที่วัดกำลังขาดทุนทรัพย์ในการสร้างศาลา หลังใหม่ อยู่ครับ วัดที่ว่าเป็นวัด สาขา ของหลวงปู่รื่น หลวงปู่มัย หลวงปู่เหลือง ร่วมกันสร้างครับ ที่สำคัญ หนังสือ ทำวัด ตอนนี้ขาดอยู่ ถ้ามีที่ไหน บริจาคช่วยแจ้งผมด้วยนะครับ
    ผมก็ถามไปงั้นแหละ อยากบอกอยากเล่าให้ ฟังว่า ไม่ได้เป็นคนดีอะไร แต่ก็พยายามอยู่ครับ

18. android666

android666 Active Member

25 พฤษภาคม 2013
    ขอรับไว้บูชา 2 องค์ครับผม รบกวน pm ที่อยู่ให้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

19. wutthik

20. wutthik

สวัสดีปีใหม่ 2557 ขอให้เพื่อนมนุษย์และสัตว์ที่ร่วมทุกร่วมสุขในโลกเดียวกันนี้จงรักษาตัวให้อยู่รอดพ้นภัยทั้งหลายตลอดปีเด้อ