แจก"ลูกแก้วสารพัดนึก หลวงพ่อฤาษีลิงดำ"มอบให้ผู้สนใจทุกท่านนะค่ะ(พร้อมของแถมพิเศษ)

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย the sexylove, 8 มกราคม 2013.

1. the sexylove

the sexylove เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2012
    แจกฟรีค่ะ "มณีนพรัตน์ หลวงพ่อฤาษีลิงดำ"มอบให้แด่ผู้สนใจทุกท่านนะค่ะ
    คือได้มาจากพี่ใหญ่ใจดีท่านนึง(ไม่ขอเอ่ยชื่อแล้วกันนะค่ะ แต่ถ้าเอ่ยคงจะร้องอ๋อกันหมดแหละค่ะ)พอดีไปทำบุญอยู่วัดนึงไปเจอพี่เค้าค่ะ คุยกันไปๆมาๆก็เลยสนใจโครการที่พี่เค้าทำอยู่คือการแจกพระบรมสารีริกธาตุค่ะ หนูก็เลยอาสาขอเข้าร่วมโครงการด้วยเพราะเห็นว่าเป็นการสร้างบุญเจ้าค่ะ ซึ้งพี่เค้าก็ใจดีมากๆค่ะให้หนูเข้าร่วมโครงการด้วย แต่มีข้อแม้ว่าต้องแจกให้ผู้ศรัทธาในองค์พระพุทธเจ้าอย่างจริงจัง และปฎิบัติตนในทางธรรม พี่เค้าก็เลยให้พระธาตุมา10ชุดค่ะให้หนูทดลองงานก่อน ถ้าเรียบร้อยดีก็จะจัดชุดให้ให้ค่ะ พอแจกครบก็ไปขอพี่เค้ามาอีก คราวนี้ได้มา100ชุดเจ้าค่ะ เยอะมาก 1ชุดจะมีพระบรมสารีริกธาตุ พระธาตุข้าวบิณฑ์ ลูกแก้ว พระผงจักรพรรดิ์ แต่ของหนูได้พิเศษมาค่ะ พี่เค้าบอกว่าเป็นลูกแก้วสารพัดนึก ขององค์หลวงพ่อ ให้หนูเอามาแจกแก่ผู้ศรัทธา โดยบอกวิธีปฎิบัติ และคาถาอาราธนามาด้วยค่ะ
    แต่พี่เค้าบอกว่า ห้ามจัดส่งพระบรมสารีริกธาตุทางไปรษณีย์ค่ะ ส่วนเรื่องค่าจัดส่งหนูก็ปรึกษาพี่เค้าแล้ว พี่เค้าก็บอกให้เอาตามสมควรค่ะ ส่วนเงินที่เหลือส่วนนึงก็เอาไปร่วมทำบุญบ้างค่ะ

1ชุดจะมี
    1.ลูกแก้วสารพัดนึก
    2.พระธาตุข้าวบิณฑ์
    3.พระผงจักรพรรดิ์

หลวงพ่อท่านสร้างไว้หลายแบบ มีทั้งที่เป็นแบบลูกมะเฟือง แบบกลมสีขาว มีทั้งขนาดลูกเล็กและลูกใหญ่ลูกแก้วทั้งหมดทุกแบบทุกรุ่น หลวงพ่อท่านพุทธาภิเษกโดยใช้ลูกแก้วจักรพรรดิ์องค์จริงเป็นประธาน พระท่านบอกกับหลวงพ่อท่านว่า ผลจะได้ถึง 99%ของลูกแก้วองค์จริง

การอาราธนาลูกแก้วท่านบอกให้ทำเป็นกรรมฐานจะเกิดผลมากและยิ่งใหญ่ คือทิพจักขุญาณ ให้อาราธนาทุกวันควบคู่กับการภาวนาพระคาถาเงินล้านไปด้วย จะมีความคล่องตัว จะบังเกิดให้เห็นทันตา และยังป้องกันอันตรายต่างเหมือนพระเครื่องทุกประการ ควรอธิษฐานว่า "ขอความปราถนาทุกอย่างของข้าพเจ้าจงสำเร็จทุกประการ"
    อานุภาพลูกแก้ว

วิธีการใช้ลูกแก้ว

..."ก่อนที่จะภาวนาคาถาให้มองดูลูกแก้วเสียก่อน จำภาพแก้วได้ ก็หลับตานึกถึงภาพแก้วนั้นแล้วก็ภาวนา นี่ทำเป็นกรรมฐาน จะภาวนา พุทโธ หรือ นะมะพะทะ ว่าได้ทุกอย่างเพราะว่าแก้วเป็นอาโลกกสิณ สำหรับอาโลกสิณนี่เป็นกสิณพื้นฐานของทิพจักขุญาณ หากว่าขณะที่หลับตาภาวนา ภาพลูกแก้วเลือนไปจากใจ ให้ลืมตาดูใหม่ จำภาพลูกแก้วแล้วภาวนาต่อไป จนกระทั่งภาพลูกแก้วติดตาติดใจ คราวหลังเราไม่ต้องมองดูลูกแก้ว แต่นึกภาพลูกแก้วได้เป็นปกติอย่างนี้ท่านเรียกว่า อุคหนิมิต อุคหนิมิตนี่เป็น อุปจารสมาธิ เป็นผลของทิพจักขุณาณ เมื่อทำอย่างนี้เรื่อยๆ ไปจนกระทั่งภาพลูกแก้วติดตาติดใจอยู่เสมอ ต่อมาก็อธิฐานให้ลูกแก้วโตขึ้น ก็จะเห็นภาพลูกแก้วโตขึ้น อธิฐานให้เล็กลงก็จะเล็กลง ให้อยู่สูงก็อยู่สูง ให้อยู่ต่ำก็อยู่ต่ำ อยู่หน้าก็ได้ อยู่หลังก็โด้ตามชอบใจ อย่างนี้เป็น ปฏิภาคนิมิต ถือว่าเป็นนิมิตสูงสุดส่วนหนึ่ง..."

"ในเมื่อเห็นลูกแก้วชัดเจนแจ่มใสดีเท่าไหร่ ความเป็นทิพจักขุญาณของท่านพุทธบริษัทที่จะเห็นภาพอื่นก็จะเห็นชัดเจนเท่านั้น แต่ว่าถ้าเห็นลูกแก้วชัดเจนดีแล้ว ต่อไปก็อธิฐานขอให้ภาพลูกแก้วหายไป ขอภาพของพระพุทธเจ้าจงปรากฏ ในเมื่อเห็นภาพของพระพุทธเจ้าปรากฏแทน ขอให้อธิฐานให้พระองค์โตขึ้น ภาพของพระพุทธเจ้าโตขึ้น ขอให้พระองค์ทรงเล็กลง ก็เล็กลง ให้สูงให้ต่ำได้ตามความต้องการ อย่างนี้ถือว่าถึง ที่สุด ของ มโนมยิทธิ

ถ้าทำมโนมยิทธิได้ตามนี้แล้วจึงเคลื่อนออก ถ้าเคลื่อนไปไหนจิตกับกายจะตัดกันเด็ดขาด คือว่าไป สุดตัว ถ้าไปสุดตัวก็จะได้พบทุกอย่าง จะพบเทวดา จะพบพรหมก็ดี พบพระอรหันต์ก็ดี เราก็จะมีสภาพไปนั่งคุยกันอย่างสบาย เหมือนนั่งคุยกันอยู่นี่ ถือว่าเป็นการเต็มมโนมยิทธิที่ศึกษา เพราะมโนมยิทธิที่ศึกษากันอยู่เวลานี้ เราใช้กำลังครึ่งเดียว..."

"แต่ว่าเพื่อผลประโยชน์ของบรรดาท่านพุทธบริษัทว่า

"ทุกคนยังต้องกินต้องใช้ พระพุทธเจ้าก็ทรงห่วงเหมือนกัน ท่านถือว่าถ้าทุกคนยากจนเสียจริงๆ ไม่มีกินมีใช้ การเจริญสมาธิก็ไม่มีผล เพราะมีความเดือดร้อน"

ฉนั้นท่านจึงแนะนำว่า ถ้าทำสมาธิในด้านของกรรมฐานครบถ้วนพอใจแล้ว หลังจากนั้นให้ต่อด้วย คาถาพระปัจเจกพุทธเจ้า (คาถาเงินล้านปัจจุบัน) และเวลาที่เจริญพระกรรมฐานทรงฌาณเท่าไร คาถาพระปัจเจกพุทธเจ้าก็จะทรงฌาณเท่านั้น เมื่อคาถาพระปัจเจกพุทธเจ้าทรงเป็นฌาณ การเงินของท่านพุทธบริษัทจะมีการคล่องตัวดีมาก ถ้าปฏิบัติได้เป็นฌาณจริงๆ คือ เห็นภาพชัดจริงให้สังเกตุดูว่า หลังจากทำไป ๓ เดือน ผลการปฏิบัติลาภสักการะจะเกิด การเงินไม่ฝืดเคือง ยิ่งทำนานมากเงินก็จะยิ่งขังตัว"

"เงินเดือนที่ไม่ค่อยพอเดือน มันก็จะเริ่มพอเดือน เดือนหน้ากับเดือนหลัง มันสวัสดีกันได้ก็พอตัวแล้ว ต่อมาเจ้าเดือนหน้ามันไม่ยอมไป เดือนใหม่ก็ยังมีมาอีก มันเริ่มขังตัว มันเริ่มขังตัวแน่นะ รวมความว่า มันนอนคุยกันในกระเป๋าได้ ทำตามนี้มีผลจริงๆ นะ และวิธีที่ใช้เงินในคาถาพระปัจเจกพุทธเจ้าก็มีแบบหนึ่ง ซึ่งเคยได้กล่าวไว้แล้ว"

บทสวดแก้วสารพัดนึก

อะระหังสัมมาสัมพุทโธ ภะคะวา พุทธังภะคะวันตัง อภิวาเทมิ ( กราบ )
    สวากขาโต ภะคะตาธัมโม ธัมมัง นะมัสสามิ ( กราบ )
    สุปะติปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ สังฆังนะมามิ ( กราบ )
    นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ ( ๓ จบ )
    บทสวด พุทธมนต์ แก้วสารพัดนึก

พุทธะรัตตะนัง ธัมมะรัตตะนัง สังฆะรัตตะนัง อาราธนานัง สะระนัง คัจฉามิ
    อิติปิโส โสปิติ อิติพุทโธ อิติธัมโม อิติสังโฆ นะอะนะวะยะ มะอะอุ นะโมพุทธายะ ยะธาพุทโมนะ
    ปัจจะมะหาพระพุทธัง สัพพัญญูตะญานัง พระธัมมัง โลกุตตะรัง วลัง พระสังฆัง มัคคะพะละ

พุทธะสาวะกัง รัตตะนะตะยังยัง เอตัสสะ พระพุทธะอานุภาเวนะ สัพพะฌานัง ยาวะชีวัง พระพุทธัง สะระนัง คัจฉามิ
    อิติปิโสภะคะวา เอเตนะ สัจเจนะ สุวัตติโหนตุ ชัยยะมังคะลัง มะหาพระธัมมัง สาวัง คุณณัง มะอะอุ นะโมพุทธายะ
    อิติปิโสภะคะวา เอเตนะ สัจเจนะ สุวัตติโหนตุ ชัยยะมังคะลัง มะหาพระธัมมัง สาวัง วิชชา มะอะอุ นะโมพุทธายะ

อิติปิโสภะคะวา เอเตนะ สัจเจนะ สุวัตติโหนตุ ชัยยะมังคะลัง มะหาพระธัมมัง สาวัง พะลัง มะอะอุ นะโมพุทธายะ
    อิติปิโสภะคะวา เอเตนะ สัจเจนะ สุวัตติโหนตุ ชัยยะมังคะลัง มะหาพระธัมมัง สาวัง เตชัง มะอะอุ นะโมพุทธายะ
    อิติปิโสภะคะวา เอเตนะ สัจเจนะ สุวัตติโหนตุ ชัยยะมังคะลัง มะหาพระธัมมัง สาวัง วิริยัง มะอะอุ นะโมพุทธายะ

อิติปิโสภะคะวา เอเตนะ สัจเจนะ สุวัตติโหนตุ ชัยยะมังคะลัง มะหาพระธัมมัง สาวัง สิทธิ มะอะอุ นะโมพุทธายะ
    อิติปิโสภะคะวา เอเตนะ สัจเจนะ สุวัตติโหนตุ ชัยยะมังคะลัง มะหาพระธัมมัง สาวัง กัมมัง มะอะอุ นะโมพุทธายะ
    อิติปิโสภะคะวา เอเตนะ สัจเจนะ สุวัตติโหนตุ ชัยยะมังคะลัง มะหาพระธัมมัง สาวัง ธัมมัง มะอะอุ นะโมพุทธายะ

อิติปิโสภะคะวา เอเตนะ สัจเจนะ สุวัตติโหนตุ ชัยยะมังคะลัง มะหาพระธัมมัง สาวัง สัจจัง มะอะอุ นะโมพุทธายะ
    อิติปิโสภะคะวา เอเตนะ สัจเจนะ สุวัตติโหนตุ ชัยยะมังคะลัง มะหาพระธัมมัง สาวัง นิพพานัง มะอะอุ นะโมพุทธายะ
    อิติปิโสภะคะวา เอเตนะ สัจเจนะ สุวัตติโหนตุ ชัยยะมังคะลัง มะหาพระธัมมัง สาวัง โมกขัง มะอะอุ นะโมพุทธายะ

อิติปิโสภะคะวา เอเตนะ สัจเจนะ สุวัตติโหนตุ ชัยยะมังคะลัง มะหาพระธัมมัง สาวัง คุยหะกัง มะอะอุ นะโมพุทธายะ
    อิติปิโสภะคะวา เอเตนะ สัจเจนะ สุวัตติโหนตุ ชัยยะมังคะลัง มะหาพระธัมมัง สาวัง ทานัง มะอะอุ นะโมพุทธายะ
    อิติปิโสภะคะวา เอเตนะ สัจเจนะ สุวัตติโหนตุ ชัยยะมังคะลัง มะหาพระธัมมัง สาวัง สีลัง มะอะอุ นะโมพุทธายะ

อิติปิโสภะคะวา เอเตนะ สัจเจนะ สุวัตติโหนตุ ชัยยะมังคะลัง มะหาพระธัมมัง สาวัง ปัญญา มะอะอุ นะโมพุทธายะ
    อิติปิโสภะคะวา เอเตนะ สัจเจนะ สุวัตติโหนตุ ชัยยะมังคะลัง มะหาพระธัมมัง สาวัง นิกขัง มะอะอุ นะโมพุทธายะ
    อิติปิโสภะคะวา เอเตนะ สัจเจนะ สุวัตติโหนตุ ชัยยะมังคะลัง มะหาพระธัมมัง สาวัง ปุญญัง มะอะอุ นะโมพุทธายะ

อิติปิโสภะคะวา เอเตนะ สัจเจนะ สุวัตติโหนตุ ชัยยะมังคะลัง มะหาพระธัมมัง สาวัง ภะคะยัง มะอะอุ นะโมพุทธายะ
    อิติปิโสภะคะวา เอเตนะ สัจเจนะ สุวัตติโหนตุ ชัยยะมังคะลัง มะหาพระธัมมัง สาวัง ตัปปัง มะอะอุ นะโมพุทธายะ
    อิติปิโสภะคะวา เอเตนะ สัจเจนะ สุวัตติโหนตุ ชัยยะมังคะลัง มะหาพระธัมมัง สาวัง ยะสัง มะอะอุ นะโมพุทธายะ

อิติปิโสภะคะวา เอเตนะ สัจเจนะ สุวัตติโหนตุ ชัยยะมังคะลัง มะหาพระธัมมัง สาวัง สุขขัง มะอะอุ นะโมพุทธายะ
    อิติปิโสภะคะวา เอเตนะ สัจเจนะ สุวัตติโหนตุ ชัยยะมังคะลัง มะหาพระธัมมัง สาวัง สิริ มะอะอุ นะโมพุทธายะ
    อิติปิโสภะคะวา เอเตนะ สัจเจนะ สุวัตติโหนตุ ชัยยะมังคะลัง มะหาพระธัมมัง สาวัง รูปปัง มะอะอุ นะโมพุทธายะ

อิติปิโสภะคะวา เอเตนะ สัจเจนะ สุวัตติโหนตุ ชัยยะมังคะลัง มะหาพระธัมมัง สาวัง จะตุวี สะติ เทเสนัง มะอะอุ นะโมพุทธายะ
    อิติปาระมิตตาติงสา อิติสัพพัญญูมะคะตา อิติโพมะนุปปัตโต อิติปิโสจะเตนะโม
    นะโมพุทธายะปะ มะอะอุ อุอะมะทุกขัง อะนิจจัง อะนัตตา ยาวะตัสสะ หาโย โมนะ

อุอะมะ ปะยะทาพุทโมนะ มะอะอุ อุอะมะ ทุกขัง อนิจจัง อนัตตา อะหังวันทา นะโมพุทธายะปะ
    นะอะกะติ นิสะระณะ ปัญจะมะหาพระพุทธัง มะอะอุ ทุกขัง อะอุมะ อนิจจัง อุมะอะ อนัตตา ตะถาคะตัสสะ ธาระณะ ปริตตัง
    มะหานุภาวัง มะหาเตชัง ปัญจะมะหาพระสัพพัญญูพุทธัง โลกะนาถัง อะหังวันทามิ สัพพะทา

ค่าจัดส่งชุดละ 100 บาทค่ะ

แจกเรื่อยๆจนกว่าจะหมดน่ะค่ะ

ชื่อบัญชี น.ส.กฤษณ์ติกา ชนัญชนะ
    เลขที่บัญชี 514-0-11070-9
    ธนาคาร กรุงไทย
    บัญชี ออมทรัพย์
    ส่งหลักฐานหรือติดต่อสอบถามทางPM นะค่ะ

ค่าจัดส่งชุดละ 100 บาทค่ะ

แจกเรื่อยๆจนกว่าจะหมดน่ะค่ะ

ชื่อบัญชี น.ส.กฤษณ์ติกา ชนัญชนะ
    เลขที่บัญชี 514-0-11070-9
    ธนาคาร กรุงไทย
    บัญชี ออมทรัพย์
    ส่งหลักฐานหรือติดต่อสอบถามทางPM นะค่ะ หรือ
    โอนเงินเข้าบัญชีแล้วแจ้งชื่อที่อยู่ ทางไลน์น่ะค่ะ ไอดี next236 จร้า
    tikka.sexy69@gmail.com นะค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      3,633
      ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      9,332
      ขนาดไฟล์:
      5.8 KB
      เปิดดู:
      1,733
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กุมภาพันธ์ 2015
  2. จริยากุ

จริยากุ เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณและอนุโมทนาสาธุด้วยค่ะ ที่แบ่งปันให้บูชา ครั้งก่อนขาดลูกแก้ว 1 ชุดนะคะ(ให้ไม่ครบเพราะตอนนั้นของหมดค่ะ)เดี๋ยวช่วยส่งพร้อมพระรอดดำและพระรอดแดงเลยนะคะ ที่อยู่ ทาง PM นะคะ

3. the sexylove

the sexylove เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2012
    เดี๋ยวหนูจัดส่งให้พร้อมกันเลยค่ะพอดีพึ่งได้มาค่ะ

4. สายลมสีขาว

สายลมสีขาว เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2008
    จอง1ชุดนะครับ
    เด้วผมโอนภายในคืนนี้

5. อลิสรา

อลิสรา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบูชาด้วยค่ะ

อลิสรา

จะโอนเงินเดี๋ยวนี้เลย

6. ยะรู

ยะรู เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2010
    ขอจอง 1ชุดครับ

7. cunchit99

cunchit99 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2007
    จองด้วยครับ

8. gotarmy

gotarmy สมาชิก

ขอจอง 1 ชุดครับ

9. itsun

itsun เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง 1 ลูกครับแล้วสาขาอะไรครับจะส่งที่ธนาคารเลยครับเบอร์โทรติดต่อกลับด้วยยิ่งดีเผื่อส่งตอนไม่ได้เล่นเน็ตครับ

10. Tingpkt

Tingpkt เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง 1 ชุดครับ

11. ภัทรอริยะ

ภัทรอริยะ Active Member

ขอจองด้วย 3 ชุด ครับ

12. jouney

jouney เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2010
    ขอจอง 1 ชุดค่ะ
    ษุภกาล สุวรรณล้ำสกุล
    58/99 ม.ลีลาวดี ซ.พหลโยธิน 54/1
    ถ.พหลโยธิน สายไหม กทม.10220

13. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ขอจอง 2 ชุดครับ พรุ่งนี้โอนครับ

14. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    โอนเงินค่าส่งให้แล้วนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      104.1 KB
      เปิดดู:
      588
  15. ภัทรอริยะ

ภัทรอริยะ Active Member

โอนให้เรียบร้อยแล้วครับ รายละเอียดและที่อยู่ ส่งให้ทางพิมพ์นะครับ

16. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ขอจอง ๑ ชุดครับ
    วันจันทร์ที่ ๑๔ มกรา ๕๖ ผมจะโอนค่าส่งมาให้นะครับ
    ขอบคุณครับ

17. อลิสรา

อลิสรา เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับลูกแก้วสารพัดนึก เรียบร้อยแล้วค่ะ

ขอบคุณมากเลยนะคะ

ขออนุโมทนา สาธุ ค่ะ

18. tum399

tum399 เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2006
    2 ชุดครับ
    ณรงค์ฤทธิ์ สงวนทรัพยากร
    117 ซ.อ่อนนุช33 แขวงสวนหลวง เขตสวนหลวง กทม.10250

14 มค.55 โอนเงินแล้วครับ 250 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มกราคม 2013
  19. พชรรินทร์

พชรรินทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2011
    ที่จองไว้ 5 ชุด

จะโอนเงินในวันจันทร์ทื่ 14 มค. นะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

20. tae123

tae123 Active Member

11 มิถุนายน 2011
    ขอจอง 1 ชุด