แจก CD พุทธวจน คำสอนตรงจากพระพุทธเจ้า

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย vor_m5, 21 เมษายน 2011.

1. vor_m5

vor_m5 Active Member

20 พฤศจิกายน 2007
    เป็นหลักธรรมคำสอนโดยตรงจากพระสัมมาสัมพุทธเจ้าซึ่ง
    ไม่มีคำของภิกษุสาวกองค์อื่นปะปน ถ่ายทอดโดยพระอาจารย์คึกฤทธิ์
    สามารถตรวจสอบได้เพราะทุกคำที่ท่านเทศน์สอนนำมาจาก พุทธวจนในพระไตรปิฎกบาลีสยามรัฐทั้งหมด ง่าย ตรง ลัด สั้น เกิดประโยชน์สูงสุด

โดยส่วนตัวเคยปฏิบัติธรรมตามแนวทางของพระอาจารย์หลายๆท่านมาหลายปีก็ยังมีความไม่กระจ่างในหลายๆเรื่องมาก เพราะแต่ละท่าสอนไม่เหมือนกัน แต่พอพบกับคำตรงจากพระพุทธเจ้า(พุทธวจน) แค่เพียงไม่กีวันสิ่งที่เคยสงสังเกือบทั้งหมดก็กระจ่างขึ้นทันที การปฏิบัตก็ก้าวหน้าขึ้นอย่างรวดเร็ว เหมือนกับคำที่พระพุทธเจ้าท่าตรัสว่า

ทรงกำชับให้ใส่ใจศึกษาเฉพาะจากคำของพระองค์เท่านั้น
    ไม่ใช้คำของสาวก ทำเช่นนี้แล้วจะเปิดธรรมที่ถูกปิดไว้ได้

ภิกษุทั้งหลาย ! พวกภิกษุบริษัทในกรณีนี้
    สุตตันตะเหล่าใด ที่กวีแต่งขึ้นใหม่
    เป็นคำร้อยกรองประเภทกาพย์กลอน
    มีอักษรสละสลวย มีพยัญชนะอันวิจิตร
    เป็นเรื่องนอกแนว เป็นคำกล่าวของสาวก
    เมื่อมีผู้นำสุตตันตะเหล่านั้นมากล่าวอยู่
    เธอจักไม่ฟังด้วยดี
    ไม่เงี่ยหูฟัง
    ไม่ตั้งจิตเพื่อจะรู้ทั่วถึง
    และจักไม่สำคัญว่าเป็นสิ่งที่ตนควรศึกษาเล่าเรียน

<HR>ภิกษุทั้งหลาย !
    ส่วนสุตตันตะเหล่าใด ที่เป็นคำของตถาคต
    เป็นข้อความลึก มีความหมายซึ้ง
    เป็นชั้นโลกุตตระ ว่าเฉพาะด้วยเรื่องสุญญตา
    เมื่อมีผู้นำสุตตันตะเหล่านั้นมากล่าวอยู่
    เธอย่อมฟังด้วยดี
    ย่อมเงี่ยหูฟัง
    ย่อมตั้งจิตเพื่อจะรู้ทั่วถึง
    และย่อมสำคัญว่าเป็นสิ่งที่ตนควรศึกษาเล่าเรียน
    จึงพากันเล่าเรียน ไต่ถาม ทวนถามแก่กันและกันอยู่
    ว่า “ข้อนี้เป็นอย่างไร ? มีความหมายกี่นัย ? ” ดังนี้
    ด้วยการทำดังนี้ เธอย่อมเปิดธรรมที่ถูกปิดไว้ได้
    ธรรมที่ยังไม่ปรากฏ เธอก็ทำให้ปรากฏได้
    ความสงสัยในธรรมหลายประการที่น่าสงสัย เธอก็บรรเทาลงได้

<HR>- ทุก. อํ. 20/92/292

ขอมาได้ที่ email : free_cd@etmtech.com
    <FREE_CD@ETMTECH.COM>
    จะจัดส่งให้ท่านละประมาณ10ชุด กรุณานำไปแจกต่อด้วย
    หากต้องการมากกว่านั้นให้แจ้งได้
    ตอนนี้มีอยู่ประมาณ 1000แผ่น

ทดลองดูหรือฟังออนไลน์ได้ที่
    http://media.watnapahpong.org/videos
    บรรยายธรรม
    http://media.watnapahpong.org/video/KM1173K2DAG9/พุทธวจนบรรยาย-ณ-ปูนซีเมนต์นครหลวง-14-กพ-2554

<!-- .entry-content --><!-- .hentry -->

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 เมษายน 2011
  2. ธัญวา

ธัญวา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอในกระทู้ได้ไหมครับ ถ้าได้ นาย ธัญวา ฉิมประจง ที่อยู่ 3 ซ.หลังพิพิธภัณฑ์ ถ.ราชดำเนิน อ.เมืองนครศรีธรรมราช จ.นครศรีธรรมราข ปณ.80000 กราบขอบพระคุณย่างสูงครับ ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ อนุโมทนา

3. deelek

deelek เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    ขออนุโมทนา สาธุ ๆ กับท่านที่ได้เผยแพร่พระธรรมด้วยครับ
    ขอรับ 10 แผ่น
    ดิเรก ปาติมานนท์
    551 ถ.เดชะตุงคะ
    สีกัน ดอนเมือง
    กทม.10210
    ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสุงไว้ ณ โอกาสนี้ด้วยครับ​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 เมษายน 2011
  4. ไม่เน้นขาย

ไม่เน้นขาย Active Member

ส่งเมลไปแล้วนะครับผมขอซัก 50 ชุด หรือ เยอะกว่านั้นนะครับ เอาไปแจกที่วัดครับ ส่งเมลไปแล้วนะครับ

ขอให้เจริญธรรมในเร็ววันนะครับ สาธุ....

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 เมษายน 2011
  5. “*อหิงสกะ*”

“*อหิงสกะ*” Active Member

6. ดวงเดือนโอ

ดวงเดือนโอ เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2009
    ส่งเมล์ไปแล้วนะคะ ขอ 10 แผ่นค่ะ

7. aptgun

aptgun สมาชิก

ขอรับด้วยครับ.....
    ทวี พิชญาตระกูล 178/6-7 ถ.อุดรดุษฎี ต.หมากแข้ง อ.เมือง จ.อุดรธานี 41000 ...
    อนุโมทนาสาธุครับและ กราบขอบพระคุณมากครับ.....

8. psk_cri

psk_cri สมาชิกใหม่

ขอรับ CD พุทธวจน คำสอนตรงจากพระพุทธเจ้า

ขออนุโมทนาสาธุและขอรับแจก CD ดังกล่าว จำนวน 10 แผ่นนะครับ โดยขอความกรุณาจัดส่งที่ นางศุภางค์ เทียนนิมิตร บ้านเลขที่ 257/9 หมู่บ้านเวียงทอง ถนนมหิดล ตำบลป่าเเดด อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่ 50100 ขอบคุณครับ

9. vor_m5

vor_m5 Active Member

20 พฤศจิกายน 2007
    ขอความกรุณาขอทาง email ครับไม่ค่อยได้เปิดมาดูตอนนี้แจกไปแล้ว 400แผ่น ยังเหลืออีกพอสมควร

10. ภาณุกร

ภาณุกร สมาชิกใหม่

21 พฤศจิกายน 2008
    ขอร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการเผยแพร่ครับ

ขอรับจำนวน 10 แผ่นครับ -ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ภาณุกร คงคล้าย
    898/9
    อาคาร เอสวีซิตี้ทาวเวอร์ 2 ชั้น 7 แขวงบางโพงพาง เขตยานนาวา
    กรุงเทพมหานคร 10120 <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>

11. konjanard

konjanard Active Member

ขออนุโมทนาด้วยครับ ขอรับ 1ชุด กรุณาส่ง คุณคงพล บริพันธ์ทวีนันท์ ที่อยู่ 217 ซ.สิรินธร 7 แขวงบางบำหรุ เขตบางพลัด กทม.10700

12. สุภกิจ

สุภกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2010
    อนุโมทนาบุญ ขอรับครับ ( ขอบคุณล่วงหน้าครับ )
    สุภกิจ นามวา
    150 ม. 10 ต.คอแลน อ.บุณฑริก จ.อุบลราชธานี 34230

13. konjanard

ขออนูโมทนาบุญด้วยครับ ขอรับ 1 ชุดครับ กรุณาส่ง คุณ คงพล บริพันธ์ทวีนันท์ ที่อยู่217 ซ.สิรินธร 7 แขวงบางบำหรุ เขต บางพลัด กทม. 10700

14. konjanard

ขออนูโมทนาบุญด้วยครับ ขอรับ 1 ชุดครับ กรุณาส่ง คุณ คงพล บริพันธ์ทวีนันท์ ที่อยู่217 ซ.สิรินธร 7 แขวงบางบำหรุ เขต บางพลัด กทม. 10700

15. ttt2010

ttt2010 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2010
    อนุโมทนาบุญ
    สมเจตน์ แสงศศิธร 39/106 หมู่8 ต.ท่าทราย อ.เมือง จ.สมุทรสาคร 74000

16. thanachum

thanachum สมาชิก

11 พฤษภาคม 2011
    ฆฤณณัฏฐปภัสร์
    diapolyacrylate.co.Ltd
    299ต.เชิงเนิน อ.เมือง ระยอง 21000

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มิถุนายน 2011
  17. คุณชัชช์

คุณชัชช์ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2011
    ขอรับด้วยครับ

ชัชช์ วันไพศาขมาส

บริษัท ซียูอีแอล จำกัด
    18 อาคารไทยพาณิชย์ ปาร์ค พลาซ่า
    ชั้น 4 อาคาร 2 (เวสต์) ถนนรัชดาภิเษก
    แขวง-เขต จตุจักร กรุงเทพฯ 10900<!-- google_ad_section_end -->

18. บัณฑิตpN

บัณฑิตpN สมาชิก

18 พฤศจิกายน 2010
    ขออนุโมทนาด้วยครับ ขอรับให้โรงเรียนด้วยครับ
    กรุณาจัดส่งไปที่
    ครูบัณฑิต ดวงสุวรรณ์
    โรงเรียนชุมชนวัดโคกกลาง "สระมะค่าวิทยา" ต.ห้วยหิน
    อ.หนองหงส์ จ.บุรีรัมย์ 31240
    ขอบคุณมากครับ

19. thanachum

thanachum สมาชิก

11 พฤษภาคม 2011
    ฆฤณณัฏฐปภัสร์
    diapolyacrylate co.,Ltd.
    299หมู่5 ต.เชิงเนิน อ.เมือง จ.ระยอง
    21000

20. เหมียว_วัฒ

เหมียว_วัฒ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา สาธุ เจ้าค่ะ
    วิภารัตน์ อุปครราช
    700/318 หมู่ 6 นิคมุตสาหกรรมอมตะนคร ซ.14 ต.ดอนหัวฬ่อ อ.เมือง ชลบุรี 20000

ขอความกรุณาสอถามเจ้าค่ะ ไม่ทราบว่า "พุทธวจน"
    มีทั้งหมดกี่ชุดเจ้าคะ ที่เป็นคำสอนของพระโอษฐ์ หากจะกรุณาตอบเจ้าค่ะ
    เพราะว่าตอนนี้จับต้นชนปลายไม่ถูกเจ้าค่ะว่าเรื่องไหนมาก่อนหลัง และถ้าจะกรุณาอีกอย่างช่วยเรียงตามเรื่องหรือตามชุดให้ทีเจ้าค่ะ จะได้ฟังและปฏิบัติเป็นขั้น ๆ ไปเจ้าค่ะ
    wiparutu@hotmail.com ขออนุโมทนาเจ้าค่ะ