แจ้งความคืบหน้าการสร้างองค์พระเจดีย์"วิสุทธิมงคลมหาบูรพาจารย์"รายละเอียดหน้า 33

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย องค์ชายสาม, 31 กรกฎาคม 2011.

1. องค์ชายสาม

องค์ชายสาม เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2011
    สาธุ
    ขออนุโมทนาด้วยนะครับ
    ขอผลบุญนี้จงสำเร็จผลทุกประการเทอญฯ
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->​

2. องค์ชายสาม

ด่วนๆต้องการเจ้าภาพฐานเขียง
    ฐานชั้นล่างสุด ยกพื้นเจดีย์ให้สูงกว่าพื้นดิน จำนวน 20 เจ้าภาพ กองละ 1,000 บาท
    ขณะนี้มีผู้ร่วมเป็นเจ้าภาพแล้ว จำนวน 4 กอง
    ยังขาดเจ้าภาพอีก 16 กอง
    สาธุ
    ขอผลบุญนี้จงสำเร็จผลทุกประการเทอญฯ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มกราคม 2012
  3. jewthana

jewthana เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้าขอรับเป็นเจ้าภาพองค์พระเจดีย์เล็กเพื่อบรรจุพระธาตุขององค์หลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน วัดป่าบ้านตาด
    -ขอน้อมผลบุญทั้งหลายทั้งปวงนี้ ถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา อริยสังฆบูชา
    -ขอน้อมผลบุญทั้งหลายทั้งปวงนี้ ถวายเพื่อโมทนา และบูชาพระคุณความดีของ องค์หลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน

4. jewthana

jewthana เป็นที่รู้จักกันดี

ผมโอนเงินแล้วนะครับ ที่ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาพลับพลาไชย วันที่ 10/01/2555 เวลา 09:48 ยอด 24,000 บาทครับ
    รายชื่อผู้ร่วมทำบุญครับ
    นาย ธนวัฒน์ อัศวณิชชากร
    น.ส. มานุช อริยะกอง
    ด.ช. ชลากร อัศวณิชชากร
    ด.ญ. ณัฏฐ์ธยาน์ อัศวณิชชากร

5. titapoonyo

titapoonyo เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านครับ วันนี้กระผมและครอบครัวได้ร่วมทำบุญ 200 บาทครับ

6. องค์ชายสาม

สาธุ

7. องค์ชายสาม

เจดีย์องค์เล็กองค์ที่ 3
    บรรจุเถ้าอังคารองค์หลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน
    วัดป่าบ้านตาด อ.เมือง จ.อุดรธานี
    นาย ธนวัฒน์ อัศวณิชชากร
    น.ส. มานุช อริยะกอง
    ด.ช. ชลากร อัศวณิชชากร
    ด.ญ. ณัฏฐ์ธยาน์ อัศวณิชชากร<!-- google_ad_section_end -->
    พร้อมญาติมิตรรับเป็นเจ้าภาพแล้ว
    (โอนปัจจัยร่วมบุญแล้ว)
    สาธุ

8. องค์ชายสาม

เจดีย์องค์เล็กองค์ที่ 1
    บรรจุพระอัฐิธาตุหลวงปู่ขาว อนาลโย
    วัดถ้ำกลองเพล อ.เมือง จ.หนองบัวลำภู
    พตต.พงศ์กรณ์ รักษา
    พร้อมครอบครัวและญาติมิตร
    รับเป็นเจ้าภาพแล้ว
    (โอนปัจจัยมาร่วมทำบุญแล้ว)
    สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มีนาคม 2012
  9. องค์ชายสาม

สาธุ

10. องค์ชายสาม

ยอดเงินในบัญชีล่าสุด
    ตั้งแต่วันที่ 3 มกราคม 2555
    ถึง
    วันอังคารที่ 10 มกราคม 2555
    เวลา 13.30 น.
    สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

11. ลูกพ่อลิงดำ

ลูกพ่อลิงดำ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    อยากเห็นภาพอัฐิธาตุและเกศาหลวงตา ถ่ายให้ชมหน่อยครับ

12. องค์ชายสาม

ได้ครับ
    เดี๋ยวถ้าเข้าไปที่วัดแล้ว
    ผมจะขออนุญาตถ่ายเอามาลงให้ชมนะครับ

13. คิดดีจัง

คิดดีจัง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญด้วยคนครับ

สมทบทุนสร้าง 500 บาทครับ

โอนให้แล้วม่ะกี่เองครับ

อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ร่วมสร้างครับ

ขอความเจริญในธรรมจงมีแด่ทุกท่านครับ สาธุ สาธุ สาธุ

14. องค์ชายสาม

สาธุ
    <!-- google_ad_section_end -->​

15. องค์ชายสาม

ยอดเงินในบัญชีล่าสุด
    ตั้งแต่วันที่ 3 มกราคม 2555
    ถึง
    วันอังคารที่ 10 มกราคม 2555
    เวลา 21.10 น.
    สาธุ
    <!-- google_ad_section_end -->

16. องค์ชายสาม

ด่วนๆต้องการเจ้าภาพฐานเขียง
    ฐานชั้นล่างสุด ยกพื้นเจดีย์ให้สูงกว่าพื้นดิน จำนวน 20 เจ้าภาพ กองละ 1,000 บาท
    ขณะนี้มีผู้ร่วมเป็นเจ้าภาพแล้ว จำนวน 4 กอง
    ยังขาดเจ้าภาพอีก 16 กอง

รายละเอียดอยู่หน้า 3

สาธุ
    <!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มกราคม 2012
  17. winaiwon

winaiwon เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2009

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่าน ด้วยน่ะครับ..

18. chatbu88

chatbu88 เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2008
    ร่วมบุญสร้างพระเจดีย์

ขอจอง เป็นเจ้าภาพ ฐานเขียง จำนวนสองกองครับ
    เป็นเงิน 2000บาท
    โดย ฉัตร บูรพานนท์ สกุลรัตน์ ลิขิตฤกษ์วิทย์ และ บุตร ที่อยู่ในครรถ์
    ร่วมกันเป็นเจ้าภาพ สองกองครับ
    เมื่อโอนแล้วจะโพสสลิป เป็นหลักฐานในกระทู้นะครับ
    ขอโมทนาสาธุกับทุกๆท่านด้วยครับ

19. องค์ชายสาม

สาธุ

20. love997

love997 เป็นที่รู้จักกันดี

11/01/12 32 บาท อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วย ขอแม่พระธรณีและพระยายมบาล จงเป็นพยานในการทำบุญนี้แก่ข้าพเจ้า ข้าพเจ้าได้ทำบุญในครั้งนี้เพื่อน้อมบูชาพระรัตนตรัยทั้ง 3 สรณะสูงสุดแห่งชีวิตของข้าพเจ้า พระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระธรรมทุกพระธรรมขันธ์ พระอริยสงฆ์พระอริยเจ้าทุกๆ พระองค์ พร้อมด้วยพระโพธิสัตว์เจ้า พระมหาโพธิสัตว์เจ้า พระบรมโพธิสัตว์เจ้า พระอนิตยโพธิสัตว์ พระนิตยโพธิสัตว์เจ้าทุกๆ พระองค์ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ ทั้งหลายทั้งปวงทั่วทั้งสากลโลก องค์ท่านท้าวสักกเทวราชองค์พ่อปู่พระอินทร์ องค์พระแม่ย่า องค์ท่านท้าวจตุโลกบาลทั้ง 4 ท่านเวสสุวรรณ ท่าวท้าวธตรฐ ท่านท้าววิรุฬหก ท่าวท้าววิรูปักษ์ พร้อมถึงบริวารของท่านทุกๆพระองค์ องค์พระสยามเทวาธิราชเจ้าทุกๆพระองค์ องค์พ่อพญายมราช องค์พ่อพิฆเนศ องค์พ่อวิษณุกรรม องค์ครูบาอาจารย์ทุกๆพระองค์ องค์พ่อปู่ฤาษีนารายณ์ องค์พ่อปู่ฤาษีตาไฟ องค์พ่อปู่ฤาษีตาวัว องค์พ่อปู่ฤาษีนารอด องค์พ่อปู่ฤาษีเสด็จพ่อแก่ องค์พ่อปู่ฤาษีกไลยโกฏฺ องค์พ่อปู่ฤาษีปู๋เจ้าสมิงพราย องค์พ่อปู่ฤาษีพยัคฆา องค์พ่อปู่ฤาษีนาคาราช องค์พ่อปู่ฤาษีเพชรฉลูกัณฑ์ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ได้ทำแล้วแก่บิดามารดาทุกภพทุกชาติ อุปัชฌาย์ครูบาอาจารย์ทุกภพทุกชาติ เจ้าบุญนายคุญทุกภพทุกชาติ ญาติสนิทมิตรสหายทุกภพทุกชาติ เทพพรหมเทวดา 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน หมื่นโลกธาตุแสนโกฏิ พระเพลิง พระพาย แม่พระธรณี แม่พระคงคา แม่พระโพสพ พระมหากษัตริย์ไทยทุกพระองค์ มนุษย์ทั้งหลายในอนันตจักรวาล ท่านทั้งหลายที่ตกทุกข์ได้ยากอยู่ในภูมิอบายทั้ง 4 อันได้แก่ ภูมินรก ภูมิเปรต ภูมิอสูรกาย และภูมิสัตว์เดรัจฉาน ขออานุภาพแห่งคุณพระศรีรัตนตรัยได้ช่วยแปลสภาพบุญที่ข้าพเจ้าได้ทำแล้ว ให้สัตว์ในอบายภูมิทั้ง 4 ให้ได้รับผลบุญในครั้งนี้ด้วย ขอเจ้ากรรมและนายเวรทั้งหลายทั้งปวงที่ข้าพเจ้าได้ล่วงเกินไว้ ด้วยกาย วาจา ใจ ขอท่านทั้งหลายเหล่านั้น จงมาอนุโมทนาบุญ และอโหสิกรรมแก่ข้าพเจ้าด้วยเทอญ

ขอส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ข้าพเจ้าได้กระทำมานี้ แผ่ไปให้ไพศาล ท่านที่ได้ทุกข์ ขอให้ท่านพ้นทุกข์ ท่านที่มีความสุข ขอให้ท่านได้สุขยิ่งๆ ขึ้นไป ขอท่านทั้งหลายเจริญด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิธาน ธนสารสมบัติ ขอให้ส่วนกุศลผลบุญในครั้งนี้เป็นพลวะปัจจัย อุปนิสัยตามส่งให้ข้าพเจ้า และสัพพะทุกดวงวิญญาณในสังสารวัฏนี้ ได้พบกับพระพุทธศาสนาทุกภพทุกชาติ ได้เกิดเป็นมนุษย์ที่มีสัมมาทิฏฏิ หมั่นทำบุญทำทาน เพื่อสละความโลภ หมั่นรักษาศีลและเจริญพรหมวิหาร 4 เพื่อระงับความโกรธ หมั่นเจริญภาวนา ทั้งสมถะและวิปัสสนากรรมฐานเพื่อกำจัดกิเลส ตัณหา อุปาทาน อวิชชา อนุสัยและอาสวะให้หมดสิ้นไป ได้สำเร็จซึ่งมรรค 4 ผล 4 ตลอดจนได้เข้าถึงแดนทิพย์พระนิพพานเอกันตบรมสุขกันทุกท่าน รวมทั้งขอข้าพเจ้าได้บรรลุอภิเษกสัมมาสัมโพธิญาณ เป็นพระวิริยาธิกะพุทธเจ้าองค์หนึ่งเมื่อบุญบารมีถึงพร้อมแล้ว ตลอดจนถึงกาลเวลาอันสมควรแล้วในอนาคตเบิ้องหน้าด้วยเทอญ สาธุๆๆ<!-- google_ad_section_end -->