แจ้งงานวันไหว้ครู ล.ป.ทิม วัดละหารไร่

ในห้อง 'ข่าวพุทธศาสนา' ตั้งกระทู้โดย vacharaphol, 30 เมษายน 2006.

1. vacharaphol

vacharaphol เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่ 1 พ.ค. 2549 ทางมูลนิธิ ลป.ทิม โดยพี่ชินพร ได้จัดทำพิธีวันไหว้ครู ล.ป.ทิม วัดละหารไร่ งานเริ่ม 09.00 โดมีลพ.สาครมาในพิธีด้วย และที่สำคัญงานนี้มีดีครับ โดยศิษย์เอกทั้งสองท่านคือพี่ชินพร สุขสถิตย์และพี่เพียรวิทย์ จารุสถิติ เต็มใจมอบผมพรายและผงพรายกุมารเข้มข้นที่หลวงปู่ฯเคยใช้อุดในด้ามมีดหมอรุ่นไหว้ครูปี 2518 จนโด่งดังและมีราคาเช่าหากันในราคาหลักแสนในปัจจุบัน มาใช้อุดในมีดหมอที่กำลังจัดสร้างและจะเปิดให้ร่วมทำบุญกันในพิธีไหว้ครูมูลนิธิหลวงปู่ทิม ในวันที่ 1 พ.ค.2549 นี้ ซึ่งมีจำนวนการจัดสร้างเล่มเล็กเพียง 300 เล่มเท่านั้นส่วนเล่มใหญ่ด้ามงา ฝักไม้ ( 19 เล่ม) หมด ด้ามไม้ ยังพอมีเหลือให้จองกันได้บ้างเล็กน้อยที่มูลนิธิฯลองชมภาพดูกันนะครับว่าผงพรายและผมพรายที่นำมาอุดนั้นเข้มข้นอย่างที่ลงไว้ในหนังสือกระแสพระหรือไม่ (คาดว่าเล่มเล็กจำนวนยอดจองคงหมดก่อนวันงาน) ครับอันนี้ลอกมาจากhttp://uamulet.com/showAmuletBoardDetail.asp?qid=42546
    ลองเข้าไปดูได้ครับ ตอนนี้ผมก็ได้จองมีดหมอไปแล้ว 1 เล่มครับ สนนราคาเล่มละ 1500 เห็นพี่ที่เป็นกรรมการบอกว่ามีดหมออาจจะหมดก่อนวันงานอีกเพราะลูกศิษย์หลวงปู่จองเยอะมาก ยิ่งได้ผงเก่ามาด้วยยิ่งสุดยอดและผู้จัดทำก็ไม่ต้องพูดถึง พี่ชินพร ผู้สร้างกริ่งชินบัญชรอันลือลั่น จำนวนสร้างน้อย พิธีดี มวลสารเยี่ยม เกจิปลุกเสกก็ดีมาก น่าสนมั๊ยครับ และคนที่ไปในงานเห็นว่ามีหวายลูกนิมิตของวัดแจกให้คละท่อนครับ แต่รายละเอียดผมไปสืบก่อน ใครไปงานนี้ได้ยลโฉมพระเครื่องของ ลป.ทิมแน่นอน เพราะลูกศิษย์ขนกันมาแลกกันส่องครับ ไม่ส่องไม่ได้ครับ ดีไม่ดีชาตินี้จะมีบุญได้จับบางอย่างหรือเปล่า ถ้าใครสนใจหรือว่างอยากให้ไปนะครับ เผื่อจะได้รู้จักกันครับ