แจ้งเรื่อง Palungjit.org และขอความร่วมมือจากสมาชิกทุกคน

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย Komodo, 7 กรกฎาคม 2013.

1. timon4

timon4 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2013
    ชื่อก็เป็นไทยมันยังหน้าด้านมาขโมยไปอีก แต่ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้กับทัมงานทุกๆคนนะครับสู้ๆๆ

2. pongtera24p

pongtera24p ชมรมศิษย์หลวงปู่เทพโรคอุดร พิจิตร

27 ธันวาคม 2007
    มาเป็นกำลังใจให้ทุกท่านที่ช่วยให้พลังจิตอยู่คู่ชาวไทยและชาวโลกครับ

3. หมูดิน1

หมูดิน1 เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นกำลังใจครับ สู้ๆๆครับ

มารไม่มี บารมีไม่เกิด สู้ๆครับ

4. มองฟ้า

มองฟ้า Active Member

สวัสดีเพื่อน ๆ ทุกคน ดีใจจังที่ยังมีเว็ปพลังจิตอยู่จะดอทอะไรก็ช่าง เป็นกำลังใจให้ทีมงานค่ะ

5. เพชรพญาธร

เพชรพญาธร สมาชิก

27 มิถุนายน 2011
    ขอเป็นกำลังใจให้ทีมงานครับผม

6. Followdream

Followdream เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นกำลังใจให้กับทีมงานทุกท่านค่ะ

7. mike08

mike08 สมาชิก

12 พฤศจิกายน 2012
    รับทราบครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับ

8. marisa23

marisa23 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2012
    ไม่ยึดตืดกับชื่อโดเมนค่ะ:cool:
    ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้คณะทำงานทุกท่านค่า ขออนุโมทนาบุญค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      107.3 KB
      เปิดดู:
      48
  9. prosper

prosper เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2010
    ขอเป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกท่าน
    และดีใจมากค่ะที่ได้กลับเข้ามาบ้านหลังนี้ได้อีกครั้ง
    แรกๆไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้น เข้าเวปไม่ได้ เหงาเลยค่ะ
    สมาชิกท่านอื่นๆก็คงคิดเหมือนกัน
    บุญรักษาทีมงานทุกท่านและเพื่อนๆสมาชิกชาวพลังจิตทุกๆคนนะคะ

10. _nnn_123

_nnn_123 เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011
    ดีใจคะ.. จะพลังจิต.com หรือ พลังจิต.org ยังไงซะก็พลังจิต...ดีใจที่กลับมาคะ ขอบคุณมาก

11. นายเก่ง

นายเก่ง เป็นที่รู้จักกันดี

เเล้วโพต์ เก่าๆ เวลา เสิคหา เป็นเเต่ภาษาอังกฤษ

12. anodise

anodise เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2013
    ขอเป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกท่านครับ
    ไม่ใช่ความผิดพลาด แต่เป็นการได้ประสบการณ์เพิ่มครับ
    จะดอท. อะไรก็ไม่สำคัญเท่าแก่นแท้คือเนื้อหาภายในเว็บหรอกเนาะ สู้ๆครับ

13. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอร่วมเป็นกำลังใจให้ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ผู้ดูแลเว็บบอร์ด และทีมงานทุกท่าน รวมถึงท่านผู้ร่วมบำรุงพระพุทธศาสนาให้คงอยู่ต่อไป ขอให้ทีมงานและสมาชิกทุกท่านจงเจริญในธรรมในการร่วมกันสร้างสรรค์สิ่งดี ๆ และสานต่อเว็บพลังจิตนี้ให้อยู่คู่กับคนไทยตลอดไปด้วยค่ะ กราบอนุโมทนา สาธุ

14. wara99

wara99 เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    จะว่า .com หรือ .org ไม่สำคัญนัก ก็ใช่ที่ เว็บนี้ ชื่อนี้ ตั้งมายาวนาน ข้อมูลต่างๆ ที่สะสมไว้ก็มาก
    เราเหมือนต้นไม้ใหญ่ที่มีรากลึก การเปลี่ยจาก .com มาเป็น .org ข้อมูลเก่าๆเชิงลึก คงจะต้องขุด
    กันนาน ไม่ง่ายอย่างที่คิดกัน เพราะ แค่เปลี่ยน . ที่ต่อท้าย เราก็หากันไม่เจอแล้ว ผมเข้ามาหาอยู่ ๓ วัน
    ไปเจอข้อมูลในเฟสบุกค์ ถึงตามมาได้ถูก แล้วเพื่อนอีกมากมาย จะหากันเจอ ก็คงไม่ง่าย ข้อมูลเดิมๆที่
    เป็นสิ่งดีๆ ก็ต้องเอามาด้วย ถ้าจะเอาแต่ของใหม่ๆ ของเดิมช่างมัน ก็คงไม่ใช่เว็บพลังจิต
    ขอเป็นกำลังใจด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กรกฎาคม 2013
  15. auto15

auto15 เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นอีกหนึ่งแรงใจครับ... ทีมงานพลังจิต ก้าวเดินจับมือกันเดินต่อไปข้างหน้าครับ

16. wiraphat1

wiraphat1 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2005
    เป็นกำลังใจให้เช่นกันครับ....:cool:

17. นิวชิร

นิวชิร สมาชิก

ขอให้ได้ โดเมน กลับคืนมาโดยเร็วครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ

18. Eakachai

Eakachai เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2005
    เป็นกำลังใจให้นะครับ จะ .com หรือ .org ถ้าข้อมูลเดิมอยู่ครบก็ไม่เป็นปัญหาหรอกครับ
    มองในแง่ดีก็อาจจะเหมือนเปลี่ยนนามสกุลเพื่อความเป็นสิริมงคลแทน
    ถ้าเขาอยากได้ก็ให้เขาไป จะได้ไม่เป็นการจองเวรกันอีก กรรมใครกรรมมันครับ :cool:

19. นายน้ำ5

นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    เงินคือพระเจ้าสำหรับพวกนั้น แขกกับฝรั่งที่ไม่ดีมีมานานแล้วในประวัติศาสตร์
    ใช้orgก็ดีครับเปลี่ยนบรรยากาศ

20. NAMOBUDDHAYA

NAMOBUDDHAYA ก่อนตายไปอีกชาติ .. ใช้กายสังขารสร้างกำลังให้คุ้ม ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

31 สิงหาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,001
    ฟังและอ่าน หลายความคิดเกี่ยวกับเรื่องนี้ ภายนอกเว็บฯ

แต่ผมยังเชื่อมั่นในกุศลเจตนาของทีมงาน ความดีที่สั่งสมมา และขอให้มีกำลังใจ

ด่านนี้จะพิสูจน์คุณค่าของเว็บพลังจิต ด้วยธรรมะของจริงที่มีในใจทีมงานทุกคน