แชร์ประสบการณ์กับแม่ชีบุญมี คลอง11 ค่า

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย juneccth, 3 กุมภาพันธ์ 2010.

1. ยอดผธู

ยอดผธู เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2010
    อนุโมทนาบุญกับแม่ชีด้วยคนค่ะถ้าบุญสมพันธ์คงได้เจอค่ะได้คุยค่ะ

2. จงดี

จงดี สมาชิก

20 กุมภาพันธ์ 2011
    ไปมาแล้วคะ เมื่อวันพฤหัสที่ผ่านมา
    ตอนนี้แม่ชีท่านกำลังสร้างพระถวายวัดเก้าวัดด้วยนะคะ
    หากใครไปหาแม่ชีตอนนี้ก็ยังสามารถร่วมทำบุญกับแม่ชีได้ด้วยนะคะ

แม่ชีมีทางแก้ให้เราด้วย แต่ละคนก็ไม่เหมือนกันแล้วแต่เวรกรรมที่ทำมา ท่านบอกบางสิ่งข้างบนบอกให้บอกได้ บางสิ่งบอกไม่ได้
    ขอบคุณที่มาโพสข้อความนี้นะคะ
    และขออนุโมทนาบุญกับแม่ชีด้วยคะ

3. ยอดผธู

ยอดผธู เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2010
    ท่านบอกว่าไม่ดูทางโทรศัพท์ต้องไปทำบุญกับท่านที่วัดค่ะ

4. Genanee

Genanee เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2009
    อนุโมทนาสาธุค่ะ อยากไปกราบขอคำแนะนำจากท่านจังแต่ติดว่าอยู่ไกลมากๆเลยทำงัยน๊อ

5. ไล

ไล สมาชิกใหม่

จะไปแน่นอน เพราะตั้งใจที่จะไปปฏิบัติธรรมที่วัดป่าเจริญราชอยู่แล้วค่ะ

6. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่ามีเลขบัญชีเพื่อให้เพื่อนสมาชิกโอนเงินทำบุญหรือเปล่าคะ

7. bsert

bsert Active Member

รบกวนถามท่านที่ไปมาหน่อยค่ะ ว่าแม่ชีอยู่กุฏิไหน เพราะส่วนมากจะไปที่วัดวันอาทิตย์แล้วไปถวายอาหาร สังฆทานที่ศาลายาว ขอบคุณค่ะ

8. jakarat

jakarat เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วผมจะไปหาแม่ชีวันอาทิตย์นี้ครับ

9. namsaidee

namsaidee Active Member

อนุโมทนาบุญกับท่านแม่ชีด้วยนะคะ อยากจะไปกราบท่านเหมือนกัน ถ้าบุญสัมพันธ์กันคงมีโอกาสได้ไปกราบท่านนะคะ

10. loyd_mx5

loyd_mx5 สมาชิก

วันนี้มีโอกาสได้ไปกราบแม่ชีมาแล้วครับ

ต้องขอบอกว่า ท่านสุดยอดจริงๆครับ เพียงแค่ท่านหลับตา ก็ทายออกมาเป๊ะๆ เป็นฉากๆ

ไม่ว่าบ้านท่านจะเป็นเช่นไร ซอกซอยไหน แม่ชีบอกได้ถูกหมดทุกอย่าง...พร้อมบอกวิธีแก้ที่ไม่ได้เหลือบ่ากว่าแรงเราๆท่านๆกันมากนัก.......น่าทึ่งสุดๆครับ

สำหรับท่านที่จะเดินทางไปกราบแม่ชีนะครับ ถ้าท่านพอหาแผนที่วัดป่าเจริญราชได้ ก็น่าจะไปถูกครับ เพราะสถานปฏิบัติธรรมของแม่ชีท่านอยู่ก่อนถึงวัดป่าเจริญราช เรียกว่ารั้วติดกันเลยทีเดียว

หลังคาออกสีฟ้าๆ เด่นเป็นสง่า เอาเป็นว่าถ้าเห็นป้ายเขียนว่า "สถานปฏิบัติธรรมสวนป่าพัฒนาจิต" ก็ให้เลี้ยวเข้าประตูไปได้เลยครับ

จริงๆ ทำบุญเท่าไหร่ก็ได้นะครับ แล้วแต่ศรัทธา เพราะแม่ชีก็ไม่ได้เจาะจงตัวเลขหรืออย่างไร

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ด้วยครับที่อุตส่าห์นำเรื่องของแม่ชีท่านนี้มาลง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กุมภาพันธ์ 2011
  11. ตอง111

ตอง111 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2011
    ไม่ทราบว่ามีเลขบัญชีเพื่อให้เพื่อนสมาชิกโอนเงินทำบุญหรือเปล่าคะ<!-- google_ad_section_end --> เลขที่บัญชี แม่ชีบุญมี เอี่ยมสะอาด
    ธ. ไทยพาณิชย์ สาขาบิ๊กซี รังสิต 3892142820
    (ได้โทรไปร่วมทำบุญกับแม่ชีเลยอยากให้สมาชิกร่วมบุญค่ะ)

12. loyd_mx5

loyd_mx5 สมาชิก

ไปช่วยร่วมบุญกันเยอะๆนะครับ

ปัจจัยในการสร้างองค์พระ ยังขาดอีกเกือบสองแสน

วันนี้ได้มีโอกาสพาญาติไปกราบแม่ชี

เห็นกับตาว่า.....แม่ชีต้องขายรถที่ใช้ในศูนย์ปฏิบัติธรรม เพื่อนำเงินไป
    ให้ทางโรงหล่อพระที่มาเก็บตังค์

.....เห็นละก็..อืม...รบกวนไปร่วมบุญกันเยอะๆนะครับ

13. panu123

panu123 สมาชิก

14 กุมภาพันธ์ 2011
    สวัสดีครับ ผมขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านนะครับ

เรื่องขายรถเพื่อชำระค่าสร้างพระนั้น ผมทราบมาว่ามีโยมท่านหนึ่งรับปากกับท่าน
    ว่าจะขอรับสร้าง 1 องค์และรับปากกับโรงหล่อเองด้วยครับ หลังจากนั้นเขาก็นำเงิน

มาให้คุณแม่แค่ 4 พันบาท ซึ่งปัจจัยในการสร้างพระองค์หนึ่ง 5 หมื่นบาทครับ
    ทำให้ท่านขาดปัจจัยในการสร้างองค์นี้อีกมากทีเดียว
    ซึ่งคุณแม่ท่านก็บอกว่า เอาเถอะอย่าไปว่าเขาเลย
    ไม่เป็นไร ไม่เป็นไร เดี๋ยวก็มีมาเอง แบบนี้ครับ

ท่านมีเมตตามากครับ เมื่อวานผมนั่งแท็กซี่นำเงินไปร่วมบุญ 3 ร้อยบาท
    (เงินเดือนออกครับ) ท่านก็อวยพรมาให้ผมมากมาย
    และผมขอแบ่งบุญให้กับทุกๆท่านนะครับ ขอให้มีความสุขสมหวัง
    ค้าขายเจริญรุ่งเรือง ร่ำรวยทุกๆคนครับ เพี๊ยง

14. จงดี

จงดี สมาชิก

20 กุมภาพันธ์ 2011
    แม่นยังกับตาเห็นคะ ท่านรู้หมดเลยบ้านเรามีอะไรตั้งอยู่ตรงไหนรอบบ้าน

ไปมาสามครั้งแล้วคะ ท่านทักว่าที่บ้านจะได้โชคลาภจากรถคันที่สอง แล้วก็ถูกจริงๆ อิอิ...แต่ถูกไม่เยอะเพราะงงว่าคันไหนคือรถคันที่สองของบ้าน
    ประเด็นคือเมื่อท่านดูเปิดกรรมให้เราเสร็จเราก็ควรจะต้องทำบุญ เมื่อก่อนแม่ชีดูให้ใคร แล้วคนที่แม่ชีช่วยดูใ้ห้นั้นไม่ทำบุญ แม่ชีท่านก็เหมือนต้องรับกรรมเอง ท่านบอกท่านเคยป่วยมาก ถ้าไปถึงจะเห็นมีพระองค์ขนาดต่างๆ หลายปางมากมาย มีไว้ให้บูชากัน และท่านจะเอาเงินที่ได้นั้นไปทำบุญอีกที การทำบุญนั้นก็เป็นอีกทางเพื่อให้เราพ้นวิบากกรรมนั้นๆ โดยแต่ละคนบุญหรือวิธีแก้ที่จะต้องทำจะไม่เหมือนกัน

คอนเฟิร์มอีกคนคะ ว่าเห็นกับตาเลยที่ีแม่ชีท่านยอมขายรถตัวเอง
    คุณคนที่ไปเจอตอนเขามาเอาเงินจากโรงหล่อ เราน่าจะเจอกันอยู่นะคะ

15. panu123

มาบอกเพื่อนๆว่าผมถูกหวยครับ ไม่กี่ตังค์แต่ก็เป็นครั้งแรกในรอบ 5 ปีครับ
    ขอบคุณสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ยังเมตตาให้รางวัลผมครับ

16. archa_tao

archa_tao Active Member

21 กุมภาพันธ์ 2011
    ดูรูปท่านแล้วแววตาของท่านมีเมตตาอย่างมาก สีหน้าอิ่มบุญอย่างเห็นได้ชัด
    พรุ่งนี้ผมคงได้มีโอกาสไปกราบท่านสักครั้ง ขออนุโมทนากับเจ้าของกระทู้
    ที่นำเรื่องราวดีๆมาบอกกล่าวกัน สาธุ

17. kabukiman

kabukiman เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากครับไว้จะลองแวะไปกราบท่านนะครับ

18. juneccth

juneccth Active Member

โมทนาสาธุกับทุกๆท่านนะค๊า

เมื่อวานไปกราบคุณแม่มาค่ะ คุณแม่ท่านอยู่คนเดียวอีกแล้ว
    มีสมุน 3 ตัวคอยเฝ้าเท่านั้นเป็นห่วงจังเลยค่ะ
    ท่านให้มาบอกบุญด้วยนะคะ ท่านจะทอดผ้าป่า สร้างพระมหาเจดีย์
    วัดกตธรรมบรรพต(วัดหมากล้อม) เพื่อที่จะบรรจุพระบรมสารีริกธาตุค่ะ

ขอบอกบุญทุกคนนะคะ บริจาคปัจจัยได้ตามกำลังศรัทธาค่ะ
    โอนเข้าที่ บช.คุณแม่ท่านนะคะ โทรสอบถามที่เบอร์ท่านได้เลยค่ะ

อนุโมทนาบุญกับทุกคนด้วยนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มิถุนายน 2011
  19. panu123

ฝากเพื่อนๆหน่อยครับ

วันนี้ผมไปกราบแม่ชีมาครับตอนนี้แม่ชีกำลังเดือดร้อนมากครับ ขาดอาหาร ติดค้างค่าไฟและน้ำเพราะไม่มีปัจจัยและมีอีกหลายบุญที่ท่านยังติดค้างอยู่หากเพื่อนๆสนใจอยากทำบุญขอฝากคุณแม่ด้วยนะครับ เบอร์ติดต่อคุณแม่โดยตรงที่ 080-2164035 ลองโทรไปพูดคุยกับท่านได้ครับท่านเมตตามากหรือโอนเข้าบัญชีแม่ชีบุญมี เอี่ยมสะอาด ธนาคารไทยพานิชย์สาขาบิ๊กซีเลขที่3892142820 ขอโมทนาสาธุทุกท่านล่วงหน้านะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      392.2 KB
      เปิดดู:
      807
  20. kotak50

kotak50 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา...สาธุ ในผลบุญของแม่ชีครับ
    มีโอกาส คงได้ไปกราบท่านและร่วมทำบุญ