แชร์ประสบการณ์กับแม่ชีบุญมี คลอง11 ค่า

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย juneccth, 3 กุมภาพันธ์ 2010.

1. happy5555

happy5555 สมาชิกใหม่

วันนี้มาไม่เจอท่าน บ้านปิดล็อคกุญแจ ไม่มีเบอร์ติดต่อเลยหรือคะ เบอร์นี้ติดต่อไม่ได้เลยค่ะ

2. ลักค์

ลักค์ เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2011
    ท่านใช้เบอร์นี้หล่ะค่ะ 080 216 4035 เราโทรติดเบอร์นี้ ตอนแรกไม่รับ เห็นศาลหน้าวัด ขอเลย หากมีบุญต้องกัน ขอให้ได้เจอท่าน โทรไปครั้งที่ 2 ก็ติด ท่านถึงบอกเวลา แล้วค่อยมาเปิดประตูบ้านค่ะ ลองรอท่าน ทำกิจเสร็จสักบ่ายโทร เข้าไปอีกทีนะคะ ตอนที่เราไป เราไป เที่ยง กว่าจะได้เจอก็บ่าย 3

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤษภาคม 2012
  3. กลม กลม

กลม กลม สมาชิกใหม่

โทรติดต่อแม่ชีไม่ได้เลยค่ะ

โทรติดต่อแม่ชีไม่ได้เลยค่ะกะว่าพรุ้งนี้จะไปพบท่านซักหน่อย ไม่ทราบว่าใครรู้บ้างค่ะว่าแม่ชียังอยู่ที่วัดรึป่าว

4. มั่นในศีล

มั่นในศีล สมาชิก

อธิาฐานจิตก่อนโทรนะคะ

5. happy5555

ได้พบแล้วค่ะ ท่านไม่ค่อยสบาย เมื่อวานท่านไปหาหมอมา วันนี้นั่งคุยกันท่านก็ไอ ต้องจิบนำ้บ่อยๆ เกรงใจท่านเลยไม่ค่อยซักถามอะไรมาก ได้เจอช่วงบ่ายค่ะ เพราะตอนเช้าท่านพักผ่อน ไม่ได้เปิดประตู

6. nutemu

nutemu เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2007

ที่พบกันวันนี้ใช่รึเปล่าครับ

7. Noriko8975

Noriko8975 สมาชิกใหม่

แล้วต้องไปกี่โมงดีคะพรุ่งนี้ว่าจะไปหาท่านค่ะ

8. ป้าจ๋า

ป้าจ๋า สมาชิก

โมทนาสาธุกับทุกๆท่านนะค่ะ หากมีบุญสัมพันธ์กันคงได้ไปกราบและร่วมทำบุญด้วยค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

9. happy5555

ใช่ค่ะ ไปครั้งแรกเหมือนกันรึเปล่าคะ อ่านเจอในเวปนี้พอดี:cool:

10. มั่นในศีล

อยากให้ท่านที่ไปดูมาแล้ว เอาเรื่องมาแชร์กันเป็นความรู้ค่า และวิธีที่แก้กรรมกับพ่อแม่จะได้ให้คนอื่นทำเพื่อความเจริญในชีวิตค่ะ ส่วนตัวขอเพิ่มเติมตอนเขียนชื่อค่ะท่านทักว่าต่างชาติหรือเปล่า ฮาเลยเรากะว่าจะร้องเพลงชาติให้ฟังซะแล้ว ก็บอกท่านไปว่าคนไทยค่าแม่ตั้งให้ ท่านก็ยังถามว่าคนไทยหรือเปล่า แงะตะหงิดๆแต่ก็ตอบว่าคนไทยค่าา แต่จริงแล้วมีเชื้่อสายมอญทางพ่อเราก็ลืมไปท่านอาจจะเห็นอะไรบางอย่าง เราก็ไม่ได้ถามว่าท่านเห็นอะไรปากหนัก ปฎิเสธลูกเดียว และการดูย้อนอดีตชาติเราก็ทำเอาอึ้งไปกับที่ท่านทักมา ก็ปากแข็งอีกไม่ถามรายละเอียดเพราะเห็นท่านไอ เนื่องจากไม่สบายอยู่ แต่ท่านทักหลายเรื่องตรงค่าเพียงแต่เราลืมรายละเอียดตัวเองซะงั้นและไม่ใส่ใจถามต่อ ท่านก็ว่าเล่าไปเดี๋ยวเหมือนโกหกเพราะมันนานมาแล้ว ส่วนตัวชอบดูละครย้อนยุค และพวกต่อสู้คาถาอาคม ท่านบอกว่าเป็นสัญญากรรมตามมาจากอดีตชาติของเรา อ้อ เรื่องขอขมากรรมพ่อแม่ โดนข้อนี้เหมือนกันค่า ท่านให้หาน้ำสะอาดมาล้างมือ ล้างเท้าพ่อแม่ อาบน้ำให้ท่านและกล่าวขอขมาที่เคยล่วงเกินใดๆทั้งสิ้น เมื่อให้พ่อแม่กล่าวให้พรเรา ชีวิตเราก็จะเริ่มดีขึ้นในหน้าที่การงานหรือเรื่องอื่นๆค่า

11. Aey_kikku

Aey_kikku Active Member

ร่วมทำบุญด้วยค่ะ

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับแม่ชีด้วยค่ะ โอนเงินเข้าบัญชี SCB เลขที่ 3892142820 จำนวน 978 บาทค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

12. lissent

lissent เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุหากมีบุญสัมพันธ์ขอให้ได้ไปพบกับแม่ชีค่ะ ขอบคุณทุกท่านที่มาแชร์ให้ฟังนะคะ

13. อิธิบาท

อิธิบาท เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2009
    เคยไปทำุบุญวัดป่าเจริญราชมา แต่ท่านไม่ได้อยู่ที่วัดแล้วนี่ค่ะ แล้วจะไปหาท่านได้อย่างไร เผื่อมีโอกาสไปอีกครั้ง คลอง 11

14. เด็กอมมือ

เด็กอมมือ Active Member

แม่ชีไม่ได้อยู่ที่คลอง 11 แล้วเหรอ
    เมื่อวานโทรไปหลายรอบ ติดต่อไม่ได้เลยค่ะ
    วันนี้โทรไปก็ติดต่อไม่ได้เหมือนเดิม
    จะทำงัยดีคะ หรือว่าไปที่ คลอง 11 ได้เลยไม่ต้องนัดล่วงหน้า

15. ลักค์

ลักค์ เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2011
    ท่านไม่ได้อยู่ในวัดป่านะคะ ท่านพำนักที่บ้านหลังคาสีน้ำเงินก่อนถึงวัดป่า ติดกัน

ส่วนการโทรติดไม่ติดนั้น ต้องเข้าใจว่าท่านก็อายุมากแล้วนะคะ เทคโนโลยีก็คงแค่พอรับสาย โทรออก แล้วช่วงนีั้รู้สึกว่าท่านไม่ค่อยสบาย หากมีบุญสัมพันธ์ ได้เจอแน่นอนค่ะ

16. aomdon29

aomdon29 Active Member

มีข่าวแจ้งให้ทราบนะครับ ช่วงนี้แม่ชีท่านไม่สบายมากครับ ผมเข้าไปเมื่อวันพฤหัส ก็เจอญาติของท่านมาเฝ้าที่พำนักที่คลอง11แล้วครับ
    แต่เวลานี้แม่ชีไม่อยู่นะครับ มีญาติๆของท่านได้มารับแม่ชีไปพักที่บ้านญาติของท่านที่รังสิตแล้วครับ เท่าที่สอบถามน่าจะเป็นไม่วันจันทร์ก็อังคาร น่าจะกลับมาครับ โทติดต่อแม่ชีได้เมื่อไหร่ก็แสดงว่าท่านกลับมาแล้วครับ เพราะช่วงนี้ท่านปิดเครื่องยาวววววครับ

มีไรเพิ่มเติมจะแจ้งให้ทราบนะครับ

17. aomdon29

มีข่าวแจ้งให้ทราบนะครับ ช่วงนี้แม่ชีท่านไม่สบายมากครับ ผมเข้าไปเมื่อวันพฤหัส ก็เจอญาติของท่านมาเฝ้าที่พำนักที่คลอง11แล้วครับ
    แต่เวลานี้แม่ชีไม่อยู่นะครับ มีญาติๆของท่านได้มารับแม่ชีไปพักที่บ้านญาติของท่านที่รังสิตแล้วครับ เท่าที่สอบถามน่าจะเป็นไม่วันจันทร์ก็อังคาร น่าจะกลับมาครับ โทติดต่อแม่ชีได้เมื่อไหร่ก็แสดงว่าท่านกลับมาแล้วครับ เพราะช่วงนี้ท่านปิดเครื่องยาวววววครับ

มีไรเพิ่มเติมจะแจ้งให้ทราบนะครับ

18. มั่นในศีล

ไม่ทราบท่านหายดีหรือยังคะ อากาศช่วงนี้ก็ปรวนแปรทำให้ไม่สบายกันง่ายซะด้วยสิ

19. win-sirawat

win-sirawat เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้คุณแม่มีความสุขภาพร่างกายแข็งแรงค่ะ

วรรณได้มีโอกาสไปกราบท่านเมื่อปลายปี 54 ท่านมีเมตตามากค่ะ
    ทุกวันนี้ก็ทำตามที่ท่านแนะนำค่ะ คุณแม่ท่านให้สวดคาถาเมตตาหลวงทุกวันค่ะ
    และช่วงแรกๆ ก็ทำมั่้งไ่ม่ทำมั่้ง (เมื่อคืนก็แอบหลับก่อน) แต่ต่อไปจะทำให้ได้ทุกวันค่ะ
    ทุกวันพระ คุณแม่ท่านก็แนะนำให้่วรรณขึ้นดอกบัวจำนวน 9 ดอก ปัก 4 แจกัน ก็วันพระละ 36 ดอกค่ะ ทำตลอดนะคะ เดือนละ 2 ครั้ง...และทุกอย่างที่คุณแม่ได้เมตตาแนะนำมา
    ได้ปฎิบัติตามทั้งหมดค่ะ อาจจะขาดตกบกพร่องไปบ้าง แต่ก็ทำด้วยความตั้งใจทุกครั้งค่ะ
    ขอบพระคุณที่แนะนำให้รู้จักท่านนะคะ...และมีโอกาสจะได้เข้าไปกราบขอพรท่านอีกแน่นอนค่ะ

20. aomdon29

เพิ่งไปหาแม่ชีมาวันนี้ครับ แม่ชีฝากบอกมาว่า จันทร์-พุธ งดรับแขกนะครับ

รับทุกวัน พฤหัส-อาทิตย์ นะครับ เพราะท่านขอเวลาพักผ่อนอ่ะครับ