แชร์เรื่องความฝัน

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย นางสาวขี้มโน, 17 พฤศจิกายน 2017.

1. นางสาวขี้มโน

นางสาวขี้มโน สมาชิกใหม่

17 พฤศจิกายน 2017
    ส่วนตัวจะชอบฝันอะไรแปลกๆแล้วตื่นมาก็ต้องมานั่งคิดให้ปวดหัวตลอด เท่าที่จำได้คือตอนเรายังเรียนมัธยม(ตอนนั้นเราเรียนอยู่ภาคอีสานค่ะ)จะชอบฝันเห็นงูค่ะ ใหญ่บ้างเล็กบ้างแล้วแต่จะฝัน แต่ที่จำได้ขึ้นใจมีสองเรื่องคือ
    1.) มีอยู่วันหนึ่งเราฝันว่ามีงูใหญ่ ใหญ่มากๆกำลังไล่ตามเรามาจากด้านหลัง เร็วมากเราเลือกปั่นจักรยานหนีไม่รู้ทำไมเหมือนกัน แล้วมารู้ตัวอีกทีคือเราหนีเข้าไปในอาคารเรียนเข้าไปห้องเรียนและคิดว่าคงไม่รอดแน่เพราะมันเป็นทางตันทั้งหมด หัวงูขาดใหญ่เลื่อยผ่านเข้ามาแล้ว จนสุดท้ายเราก็ตื่นตื่นมายังตกใจไม่หายขึ้นแค่ว่าหารที่เราฝันเห็นงูนั้นแสดงว่าเราจะเจอเนื้อคู่ยิ่งถ้างูรัดอะไรแบบนั้นคงไม่ดีสำหรับเราตอนนั้นแน่ ความคิดเด็กน้อยมากค่ะตอนนั้น
    2.)เรื่องนี้จะพีคหน่อยๆ คือ เราฝันว่าตัวเองกำลังเดินอยู่บนถนนน่าจะเป็นตอนกลางคืนเพราะข้างทางมันมืดมาก แล้วงูเผือกตัวหนึ่งขนาดมาตราค่ะ เราก็คิดอีกว่าฝันเห็นงูคือเนื้อคู่อย่างเดียวเลยตัดสินใจวิ่งเข้าใส่แต่งูเลื่อยหนี เมื่อเราใกล้จะถึงตัวงูจู่ๆก็มีนกที่ไหนก็ไม่รู้บินมาจับงูไป งงมาก ตื่นมาก็ยังงงอยู่ อยากให้ทุกคนที่เข้ามาอ่านเข้าใจตอนนั้นเราเด็กจริงๆค่ะ คิดว่าฝันเห็นงูคือเนื้อคู่อย่างเดียว

เรื่องของฝันแปลกๆมันมีเยอะมากแต่เลือกที่จะเล่าเรื่องขำๆในวัยเด็กให้ฟังค่ะ เราไม่ใช่คนศาสนาพุทธนะค่ะ ที่มันเริ่มทำให้เราสงสัยคือตอนที่เราย้ายเข้ามากรุงเทพใหม่ๆค่ะ จะฝันเห็นญาติผู้ใหญ่ที่เสียไปแล้วมาบอกอะไรเราบางอย่างหรือจะเป็นตอนที่มีพญานาคที่ชือว่าภุชงมาบอกชื่อบางเสียงในฝันที่บอกคือ "พญานาคา ภุชง" พอตื่นมาก็ถามพ่อแม่ตามปกติถ้าเราฝันอะไรแปลกๆแล้วคิดว่าเรื่องนี้สมควรบอกหรือไม่ และเรื่องนี้มันผ่านมาได้น่าจะ 3-4แล้วช่วงก่อนน้ำท่วมที่คำชะโนดค่ะ
    เราฝันว่าตัวเองกำลังยื่นอยู่ในป่าเป็นป่าที่มันชื่นๆหน่อยค่ะและเป็นตอนกลางคืนอีกแล้วเราตะโกนอะไรออกไปไม่รู้ สักพักก็ต้นไม้รอบข้างก็ขยับถึงจะเป็นตอนกลางคืนแต่เราก็มองเห็นทุกอย่างชัดเจน จู่ๆก็มีอะไรก็ไม่รู้ออกมาจะต้นไม้พวกนั้นเท่าที่จำได้มีประมาณ 5 ตนเป็นเงาดำหลังจากนั้นก็มีงูใหญ่สีขาวเลื่อยออกมาจากความมืดมาหยุดอยู่ตรงหน้าเรายื่นหน้าเข้ามาใกล้เมื่อสำรวจแล้วก็เลื่อยผ่านเราไปหลายร่างเป็นผู้หญิงสวมชุดเหมือนในละครเลยค่ะ ผญคนนั้นเดินมาใกล้เราก่อนจะหายไปพอเราก้มมองตรงปลายเท้ามันมีหลุมอยู่ หลุมใหญ่ขนาดงูใหญ่ 1 ตัวจะเลื่อยลงไปได้เมื่อเราลังเลว่าจะโดดดีมั้ย เราก็ตื่นมานั่งสงสัยอีกเหมือนเคย
    ขอโทษนะคะที่เรื่องมันยาว มันอัดอั้นมานานค่ะไม่รู้จะไปปรึกษาหรือเล่าที่ไหนดี พักนี้มีเรื่องแปลกๆเกิดขึ้นบ่อย ไม่ว่าจะเป็นนางรำบาง เจ้าที่ตายายบ้าง เมื่อวานตอนเช้ายังไห้เสียงผชเตือนว่าให้ระวัง รถไฟกำลังมา แต่คือเสียงดังพอๆกับเสียงกระซิป อุตส่าห์จะไม่คิดเพราะมีคนเดินสวนกันไปมาเลยคิดว่าเขาอาจจะเตือนปกติก็ได้ แต่ระดับเสียงคือมันไม่ใช่การเตือนเหมือนเราพูดกันปกติ มันดังเหมือนเสียงที่เรากระซิปข้างหูกันค่ะ

สุดท้ายนี้คืออยากแชร์เพราะอัดอั้นจริงๆ หรือถ้าหากมีผู้รู้รบกวนด้วยนะคะ

2. วงกรตน้ำ

วงกรตน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    12
    เข้ามาให้กำลังใจค่ะ อย่าไปอึดอัดมาก ปล่อยไปตามธรรมชาติ เรื่องงูเรื่องพญานาค คนฝันกันเยอะค่ะ บางท่านฝันถี่ๆเลยค่ะ หากมีอะไรจะเกิด มันก็จะเกิดค่ะ เราจะรู้เองเวลาถ้าเกิด

ปล. แต่แอบฮา ตรงวิ่งเข้าใส่งูสีขาวเพราะคิดว่า ฝันถึงงูคือเจอเนื้อคู่ แต่งูดันเลื้อยหนีนี่แระค่ะ แถมนกยังโฉบไปต่อหน้าต่อตา (ฮาาาาา) ขำๆค่ะ55++ :p:p:p

3. นางสาวขี้มโน

5555+ ตอนนั้นตื่นมาก็ยังสงสัยและแอบบ่นกับตัวเองเหมือนกันค่ะ ว่าทำไมนกมันทำกับเราแบบนี้ หรือนี้อาจจะคือที่มาของคำว่า"นก"ในตอนนี้คะ :D:D:D:D

4. กบ0007

กบ0007 สมาชิก

21 กุมภาพันธ์ 2017
    ฝันเห็นพญานาค แสดงว่าถ้าเจอเนื้อคู่ คงเจอคนฐานะดีกว่ามั้งคะ แต่ต้องรอมันรัดก่อน อิอิ

5. นางสาวขี้มโน

เมื่อไม่นานมานี้ก็ฝันค่ะ รัดแล้วด้วย แต่ไม่เห็นมีอะไรเลย คงได้แต่เก็บไว้เป็นโมเม้นขำๆ :):):)