แทนคำว่าเหงา - ก๊อท - Thep Tavada

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย Thep Tavada, 16 กันยายน 2012.

แท็ก: แก้ไข
  1. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    สวัสดีนะครับ ช่วงนี้งานยุ่งมากครับ ไม่ได้หลบลี้หนีไปไหน
    ยังเป็นเทวดาคนเดิม มีความรักให้สาวๆ ทั้งโลกเหมือนเดิม
    ขออนุญาตยังไม่ได้ตอบกระทู้ใครนะ แต่ก็แวะมาฟังนะครับ
    อีก 2 อาทิตย์ จะมาบอกรักสาวๆ ทุกคนเหมือนเดิมนะครับ
    เพลงแทนคำว่าเหงา แต่จริงๆคนร้องไม่เหงานะครับ
    แต่คนร้องมึนๆ งงๆ อย่างไงก็ไม่รู้นะครับ

เนื้อเพลง แทนคำว่าเหงา
    ก๊อท จักรพันธ์ - แทนคำว่าเหงา
    คำร้อง/ทำนอง พยัต ภูวิชัย
    เรียบเรียง ศิลาแลง อาจสาลี
    นักร้องมึนๆ Thep Tavada

มีดวงดาว ทอประกาย ส่องทางในยามมืดมน
    มีอ้อมแขนสำหรับคน ที่รักในยามเหน็บหนาว
    มีคำปลอบโยน มีคนห่วงใยในยามที่ใจทุกข์เศร้า
    มีคน คิดถึงเวลาเหงา แต่ว่าคนอย่างฉัน
    ได้แต่เหงา เหงา โลกมีเพียงเท่านั้น
    ได้แต่เพ้อ.. ฝัน.. อยู่อย่างนั้น ฮือ ฮือ

อยากมีคนมาแทนที่คำว่าเหงา
    อยากให้คำว่าเรา มาแทนที่คำว่าฉัน
    อยากให้ฟ้าเบื้องบนส่งคนมาคิดถึงกัน ส่งมารักกัน
    อยากเป็นคนสำคัญของใครสักคน

ในอ้อมแขนไม่เคยมีใครได้แต่กอดตัวเองทุกวัน
    มีความรักรอแบ่งปัน แต่ไม่มีใครต้องการสักคน
    โอ ดาวนำทาง ดวงนั้นอยู่ไหนอย่าปล่อยให้ใจมืดมน
    มีบ้างไหมใครสักคน ที่เกิดมาเพื่อฉัน

ได้แต่เหงา เหงา โลกนี้เพียงเท่านั้น
    ได้แต่เพ้อ ฝัน อยู่อย่างนั้น ฮือ ฮือ

อยากให้คำว่าเรา มาแทนที่คำว่าฉัน
    อยากให้ฟ้าเบื้องบนส่งคนมาคิดถึงกัน ส่งมารักกัน
    อยากเป็นคนสำคัญ

อยากเป็นคนสำคัญ ของใครสักคน..

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2250487/[/MUSIC]

<IFRAME height=315 src="http://www.youtube.com/embed/Kg-ttgMvuLQ" frameBorder=0 width=420 allowfullscreen></IFRAME>

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 เมษายน 2014
  2. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ปู่มาแว้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คิดถึง...คิดถึงๆๆๆ
    ใครจุดธูปเรียกปู่มาน้อ ดีจังเลยจ้า

ปล. เพลงไม่ยอมวิ่งจ้าปู่ สงสัยเพราะมากเกินระบบจะรับได้จ้า หุหุ

แต่ปู่ร้องเพลงที่สุดในโลกอยู่แล้วจ้า ขอบอกจ้า งั้นยกนิ้วให้ก่อนจ้า

3. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    โหน้องเราหายไปหลายวันแหมไม่รู้น่ะเนี่ยต่ะเองว่าต่ะเองเป็น.....
    ไพเราะมากจ้าาาาาาาาาาาาา

4. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

*------ขอบคุณครับ------*

5. Thep Tavada

เป็น.....อะไรครับ หรือว่าเป็นแฟนคุณรัตน์ครับ อย่างนั้นขอเป็นแฟนเลยนะครับ
    จะได้รักคุณรัตน์สุดหัวใจเทวดานะครับ ขอบคุณคำชมที่น่ารักครับผม
    ( นานๆได้บอกรัก รู้สึกสะบายใจ จริง จริ๊งๆๆๆ )

6. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

รักเค้าจริงๆอ่ะแน่ใจนะตัวเอง แหมแบบนี้ต้อง
    เอ่ออออออออออ ต้องอะไรดีหว่าาาาาาาาา อิอิ

7. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    จะบอกว่าฟังไม่ได้คุณเทพคงไม่เชื่อ เพราะทำยูทูปไว้แล้ว
    จะบอกอีกอย่างว่า เพลงนี้ผมก็ร้องไว้
    แต่คุณเทพตัดหน้าผมไปแค่ปลายจมูก
    เอาไว้ให้ คุณเทพอกหัก เอ๊ย! เอาไว้ผ่านไปสักพัก
    ผมจะเอามาลง....... เพลงนี้ผมชอบมิวสิคของก็อตมาก
    คุณเทพร้องได้เหงา/ไม่มีใคร สวนทางกับตัวจริงมากๆเลย ชอบๆๆๆ
    (ขอเหน็บหน่อยเฮ่อๆๆๆ.....)

:boo::boo::boo:

8. แอร์ ธัชพิชัย

แอร์ ธัชพิชัย เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    ในความคิดส่วนตัวผมว่าคุณเทพฯ พัฒนาการร้องไปได้ดีมากเลยครับ โดยเฉพาะเพลงนี้ร้องได้เพราะมากเลยครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ

9. bossbam10

bossbam10 เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2012
    เข้ามาหลายรอบแล้ว ฟังไม่ได้เลยอ่ะ ท่านเทพ
    เลยไม่รู้เม้นไง คนร้อง มึนๆ งงๆอย่างไงก็ไม่รู้
    คนฟังก็มึนๆ งงๆ ไม่รู้เป็นไงเหมือนกัน 5555

10. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

สุขสันต์วันทำงานจ้าปู่ งานที่เร่ง&รีบ

มีดวงดาว ทอประกาย ส่องทางในยามมืดมน
    มีอ้อมแขนสำหรับคน ที่รักในยามเหน็บหนาว
    มีคำปลอบโยน มีคนห่วงใยในยามที่ใจทุกข์เศร้า
    มีคน คิดถึงเวลาเหงา แต่ว่าคนอย่างฉัน
    ได้แต่เหงา เหงา โลกมีเพียงเท่านั้น
    ได้แต่เพ้อ.. ฝัน.. อยู่อย่างนั้น ฮือ ฮือ

11. Thep Tavada

มึนๆงงๆทั้งคู่ เอาเป็นว่าเรามารักกันนะ รักแบบมึนๆ งงๆ ดีนะครับ ให้คุณรัตน์ผูกข้อมือให้นะ อิอิ

ถ้าคุณตู่ฟังได้ ก็คงจะยืมคำของใบบุญมาตอบอีกมั่ง ว่าเพราะที่สุดในโลก
    เปลี่ยนเป็นเพราะที่สุดในดวงใจตู่นะค่ะ ( เวอร์ซะจริงๆ เจ้าเทวดาตกกระป๋อง)

12. Thep Tavada

ช่วงนี้เห็นใต้เกิ้งดึกๆนะ ปกติ จะเห็นกลางวัน ตอนกลางคืนจะหายสนิท อิอิ
    สงสัยจะทำงานทะลุเวลาแน่ๆๆ เป็นกำลังใจให้เช่นกันครับผม

13. Piyarat Gehrke

มึนๆงงๆทั้งคู่ เอาเป็นว่าเรามารักกันนะ รักแบบมึนๆ งงๆ ดีนะครับ ให้คุณรัตน์ผูกข้อมือให้นะ อิอิ

ถ้าคุณตู่ฟังได้ ก็คงจะยืมคำของใบบุญมาตอบอีกมั่ง ว่าเพราะที่สุดในโลก
    เปลี่ยนเป็นเพราะที่สุดในดวงใจตู่นะค่ะ ( เวอร์ซะจริงๆ เจ้าเทวดาตกกระป๋อง)<!-- google_ad_section_end -->
    เผลอเดี๋ยวเดียวนอกใจอีกและ
    พ่อนินจาเทวดาตกสวรรค์ เช๊อะ

14. Thep Tavada

ต้องร้องแบบตั้งใจหน่อยนะครับอาจจะดีกว่าเดิมนิดหนึ่ง อิอิ กลัวแฟนเพลงไม่รักนะครับ แต่ถึงอย่างไงเทวดาก็คงตกกระป๋องตามเดิม

15. Thep Tavada

แต่มีอยู่คนนะ คุณตู่บอกเข้ามาหลายรอบก็ฟังไม่ได้ แสดงว่ายูทูปก็
    ใช้ไม่ได้เหมือนกัน หรือว่าคุณตู่จะมึนๆ งงๆ จริงๆ
    อีกไม่กี่วันผมก็อกหักแล้วครับ เตรียมตัวลงเพลงได้เลยนะครับ
    แต่จริงๆ ผมเหงาจริงๆนะครับ ผมก็ทำเป็นสนุกไปอย่างงั้นนะครับ
    ไม่มีแฟนสักคน อยู่คนเดียวอ้างว้าง ในโลกใบนี้ อิอิ

16. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    คุณเทพมองปากผมนี่ " แหวะ "
    คนอย่างคุณเทพเนี่ยนะอยู่คนเดียว ผมไม่เชื่อหรอก
    หน้าตาก็เด๊กเด็ก แถมเสียงดีอีกต่างหากยังไงผมก็ไม่เชื่อ
    ถ้าคุณเทพอยู่คนเดียวแบบอ้างว้างเหมือนพูดจริงๆน่ะ

ผมยอมให้คุณเทพอมขี้หมามาพ่นใส่หน้าผมได้เลย อิๆ

17. Piyarat Gehrke

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Thep Tavada [​IMG]
    แต่มีอยู่คนนะ คุณตู่บอกเข้ามาหลายรอบก็ฟังไม่ได้ แสดงว่ายูทูปก็
    ใช้ไม่ได้เหมือนกัน หรือว่าคุณตู่จะมึนๆ งงๆ จริงๆ
    อีกไม่กี่วันผมก็อกหักแล้วครับ เตรียมตัวลงเพลงได้เลยนะครับ
    แต่จริงๆ ผมเหงาจริงๆนะครับ ผมก็ทำเป็นสนุกไปอย่างงั้นนะครับ
    ไม่มีแฟนสักคน อยู่คนเดียวอ้างว้าง ในโลกใบนี้ อิอิ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    คุณเทพมองปากผมนี่ " แหวะ "
    คนอย่างคุณเทพเนี่ยนะอยู่คนเดียว ผมไม่เชื่อหรอก
    หน้าตาก็เด๊กเด็ก แถมเสียงดีอีกต่างหากยังไงผมก็ไม่เชื่อ
    ถ้าคุณเทพอยู่คนเดียวแบบอ้างว้างเหมือนพูดจริงๆน่ะ

ผมยอมให้คุณเทพอมขี้หมามาพ่นใส่หน้าผมได้เลย อิๆ<!-- google_ad_section_end -->

ทั้งคู่เลยมองปากพี่รัตน์นี่ อ๊วกกกกกก พอกันน่ะแหล่ะ
    มักัน....แล้วล่ะ ระวังเน้อระวังโดน....หัวแล้วจะวิ่งหนี
    ไม่ทันจะหาว่าพี่รัตน์ไม่เตือนเน้อออออออออ อิอิ

18. Thep Tavada

ขอเปลี่ยนอมขี้หมามาอมเงินท่านอ๋องแทนได้เปล่าครับ อิอิ
    มีทั้ง แหวะ ทั้ง อ๊วกกกก และใครจะเชื่อผมครับเนี้ย
    จริงๆนะ ผมเป็นเทวดาไม่โกหกครับ
    ถ้าเชื่อนะ ผมยอมให้ท่านอ๋องอมก้อนขี้แมวมาพ่นใส่หน้าเทวดาได้เลย อิอิ 555555 งง ๆ มึนๆ

19. Thep Tavada

มองปากพี่รัตน์ ตรงไหนครับ อิอิ มองหาอยู่นะครับ ผมจะพยายามมองให้ใกล้
    ที่สุดนะครับ มองใกล้ๆ อ๊วกโดนหน้าแน่ๆ อิอิ ไม่มีครับ ไม่มีจริงๆ อะไรใคร
    อย่างไง ผมไม่มีอะไรจริงๆ จะมีใครที่ไหนมารักเทวดาครับ มีพี่รัตน์คนเดียวนะ ที่รักเทวดา แต่ไม่ได้รักผม อิอิ

20. Piyarat Gehrke

มองปากพี่รัตน์ ตรงไหนครับ อิอิ มองหาอยู่นะครับ ผมจะพยายามมองให้ใกล้
    ที่สุดนะครับ มองใกล้ๆ อ๊วกโดนหน้าแน่ๆ อิอิ ไม่มีครับ ไม่มีจริงๆ อะไรใคร
    อย่างไง ผมไม่มีอะไรจริงๆ จะมีใครที่ไหนมารักเทวดาครับ มีพี่รัตน์คนเดียวนะ ที่รักเทวดา แต่ไม่ได้รักผม อิอิ<!-- google_ad_section_end -->
    เฮ้อออออออออเอาเข้าไปได้ลื่นยิ่งกว่าปลา.......Haaaaaaaaa