แนะนำที่ฝึกมโนมยิทธิที่ชลบุรีให้ด้วยครับ

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย jotaro4s, 5 กรกฎาคม 2012.

1. jotaro4s

jotaro4s เป็นที่รู้จักกันดี

อยากฝึกบ้างครับ ไม่ทราบใครแนะนำที่ฝึกในชลบุรีได้บ้างครับ ขอบคุณครับ

2. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ถ้าเป็นไปได้อย่างไรผมแนะนำให้ฝึกสายตรง คณะครูฝึกของวัดท่าซุง จะดีมากครับ.....

3. นพณัฐ

นพณัฐ เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2012
    จขกท อยู่ที่ชลหรือเปล่า จะมีที่ สำนักสงฆ์ เขาพระครู อยู่บนเขาที่ศรีราชาครับ แต่เหมาะสำหรับผู้ที่ปฏิบัติเองได้ มีพิ้นฐานพอควร เพราะไม่มีคอร์ดเรียนใด ๆ (สำหรับผู้บำเพ็ญบารมีมากกว่า) บรรยากาศสงบ มองทิวทัศน์สวยงาม ถ้าได้ขึ้นไปแล้วคุณจะ .....

แล้วก็อีกที่ วัดบุญญาวาส แถวบ่อทองครับ สงบดี แต่พระท่านให้ปฏิบัติเองเช่นกัน
    แต่ถ้าคุณต้องการจะฝึก มโนมยิทธิ จริง ๆ ก็ลองหาเวลาไป ที่วัดท่าซุง อย่างที่ คุณ phanudet กล่าวไว้ก็ได้ หรือไม่ก็ บ้านสายลม ที่กรุงเทพก็มีครับ ใกล้ ๆ ลองดู ๆ ครับ

ขอท่านจงเจริญในธรรมยิ่งขึ้นไป (ให้ได้ที่เรียนดังปรารถนานะครับ )

4. jotaro4s

jotaro4s เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณทั้ง2 ท่านมากครับ คงต้องหาโอกาสไปฝึกที่วัดท่าซุงครับ

5. jate2029

jate2029 เป็นที่รู้จักกันดี

ผม ก็ อยู่ ชลบุรี ครับ ออกจะ บ้าๆ หน่อย คงสอนใครไม่ได้ อ่ะนะ 555+