แนะนำพระเครื่องที่เด่นด้านกันผี

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ผู้ใหญ่ฮา, 15 ตุลาคม 2011.

1. khanngoen

khanngoen เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธเจ้าเหนือพรหม หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ วัดสะแก พระพุทธคุณครบทุกด้านครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤศจิกายน 2012
  2. intarawimon

intarawimon เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญท้าวเวสสุวรรณ หลวงพ่อฤาษีลิงดำ.....ครับ

3. vit999

vit999 เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2010
    พระสมเด็จครับ แน่นอน เคยอาราธนาใส่คนผีเข้าเมื่อ 10 ก่อน ปรากฏว่าขนหัวตั้งเหมือนในหนัง ชักดิ้นชักงอ หรือใช้ท้าวเวสสุวรรณก็แน่นอนครับ ถ้าส่วนตัวก็สวดมนต์แผ่เมตตาครับถ้าเจอก็บอกกล่าวเขาไม่ให้กวน ผีคุยรู้เรื่องครับ ไม่เหมือนคน นอกจากมีบุพกรรมต่อกัน

4. kroro

kroro เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีพี่ๆทุกท่าน

({)({) สวัสดีพี่ๆทุกท่านครับ พอดีเริ่มจะเข้ามหาลัยแล้ว จึงเข้ามาอ่านหาความรู้เรื่องพระเครื่องกันผีสักหน่อย 555+

-ผมก็เคยได้ยินพระเครื่องที่กันผีได้หลายอย่างหลายองค์เหมือนกัน เห็นพี่ๆเอามาบอกเล่าทุกเรื่องถือว่ามีประโยชน์อย่างยิ่ง ผมก็ลองศึกษาดูถึงเรื่องพระเครื่อง เครื่องราง ที่กันอาถรรพ์ กันผีปีศาจ และก็คาถาต่างๆ แต่......ที่ขาดไม่ได้เลยที่ผมมั่นใจก็คือบทสวด และธรรม ของพระพุทธเจ้า เอาเป็นว่าผมแขวนพระนี้อยู่ไม่รู้ว่าผีจะกลัวมากแค่ไหน แต่มั่นใจมาก
    (แขวนรูปถ่าย พระสรรค์แถมโชว์)

ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      727
      ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      548
      ขนาดไฟล์:
      78 KB
      เปิดดู:
      475
      ขนาดไฟล์:
      72.8 KB
      เปิดดู:
      348
  5. ออมธรรม

ออมธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

มีดหมอมหาปราบโลกสร้างโดยพระอาจารย์สมนึกวัดหรงบนอ.ปากพนัง จ.นครศรีธรรมราช สุดยอดแห่งมีดหมอแดนสยามเลยก็ว่าได้ทั้งกันผี ไล่ผี กันคุณไสย์มนต์ดำ เมตตามหานิยม มหาอุตประสบการณ์มากมายเป็นที่เลื่องลือมากใช้มวลสาร 300 กว่าชนิดสร้างตีเป็นมีดหมอเหล็กลายมีหนึ่งเดียวในโลกสร้างตามตำราสมเด็จพระวันรัตน วัดสวนป่าแก้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ธันวาคม 2012
  6. แดงแก่น

แดงแก่น เป็นที่รู้จักกันดี

กันผี

ล็อคเก็ต ภาพถ่าย หลวงพ่อไม :cool:

7. มหานิยม

มหานิยม เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2011
    เหรียญนารายณ์ปราบจักรวาล หลวงพ่อชูครับ ปลุกเสกวิชามหาปราบชั้นสูง ผีกระเจิงเหมือนกันครับ

8. ออมธรรม

เรื่องเล่าจากวัดเว็บหรงบนครับ
    วันที่ 19 ก.ค. ที่แล้วแฟนผมได้เดินทางกลับบ้านที่จังหวัดสระแก้วโดยขับรถยนต์กลับบ้านคนเดียว เพราะว่าผมเองยังต้องทำงานอยู่จึงไม่ได้กลับด้วยแฟนผมเดินทางจากที่ทำงานที่อยู่ระยองก็ประมาณบ่าย 4 โมงเย็น เขาขับรถไปเรื่อยๆจนไปถึงทับไทรเป็นเขตติดกันระหว่างจังหวัดจันทบุรีกับจังหวัดสระแก้วตอนเวลาทุ่มกว่าๆแล้วเขาจึงขับรถแวะปั้ม(ปตท)เพื่อจะไปซื้อกาแฟกินสักหน่อยเพราะรู้สึกเหนื่อยและง่วงนอนพอจอดรถเสร็จก็เปิดประตูออกจากรถ อยู่ๆก็ได้ยินเสียงของแม่ค้าขายกาแฟทักขึ้นมาว่า..หนูไปเที่ยวที่ไหนกันมาจ๊ะเห็นคนนั่งอยู่ในรถเต็มไปหมดเลย...เมื่อแฟนผมได้ยินแม่ค้าขายกาแฟทักก็ได้แต่ยิ้มอย่างเดียวไม่พูดอะไร เพราะในใจเขารู้ว่าคงด้วยอำนาจพุทธคุณของมีดหมอมหาปราบโลก วัดหรงบนแน่นอนที่คุ้มครองตลอดการเดินกลับบ้านของเขา ผมลืมบอกไปว่าวันนั้นก่อนแฟนผมจะออกจากที่ทำงานผมให้เขาพกมีดหมอมหาปราบโลก(มีดหมอสาริกา)เนื้อเงินขนาด 2.9 ซม.ติดตัวมาด้วย นี้ก็เป็นเรื่องเล่าประสบการณ์มีดหมอมหาปราบโลก วัดหรงบน อีกเรื่องหนึ่งครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ธันวาคม 2012
  9. ออมธรรม

เรื่องเล่าของคุณชัยรัตนจากเว็บวัดหรงบนครับ
    ผมมีเรื่องเล่าเกี่ยวกับมีดหมอมหาปราบโลกขอเล่าเป็นตอนนะครับเพราะเรื่องยาวมาก
    1. เมื่อหลายเดือนที่แล้วมีลูกศิษย์ท่านหนึ่งอยู่แถวสุ1000 มาบอกว่ามีดหมอมหาปราบโลก ดีอย่างนั้นดีอย่างนี้ แต่ผมไม่สนใจ แต่เมื่อ3สัปดาห์ ผมได้งานที่ลำปาง เลยไปกราบสมเด็จพระนเรศวรมหาราช(แล้วจ่องไปที่มีดของท่าน) แล้วก็เดินทางกลับกรุงเทพ ไม่รู้มีอะไรด้นใจให้โทรไปหาพี่ที่เคยเล่าให้ฟังแล้วถามขอยืมมีดมาใว้ที่บ้าน พอมาถึงคืนแรกผมไม่ได้บอกกล่าว ตอนเช้าภรรยาผมมีอาการท้องเสียหน้ามืดอาเจียน ขายของไม่ได้ ผมเลยนำมีดหมอมาอาราธนา ว่าถ้าเกิดจากอานุภาพของมีดหมอ และมีบารมีต่อครอบครัวผมขอให้ภรรยาผมหาย ไม่น่าเชื่อครับช่วงบ่าย ภรรยาผมหายเป็นปรกติทั้งที่ไม่ได้ทานยาเลย(ผมยังเงียบไม่ยอมบอกลูกภรรยาผมว่าเอาอะไรมาใว้ที่บ้าน)แต่มาอ่านประวัติภายหลังเกี่ยวพันกับพระอาจารย์ขององค์สมเด็จพระนเรศวรครับ
    2. อีก3วันต่อมาตรงกับวันอังคาร ผมได้นำเครื่องเซ่นไหว้ๆท่านมีดหมอ ท่านท้าวเวสสุวัณและดวงวิญญาณ ตกตอนเย็นมาประมาณ1-2ทุ่ม ขณะที่ภรรยาผมกำลังสอนการบ้านลูกชายวัย6ขวบอยู่นั้นลูกชายผมเห็นชายร่างใหญ่ มายืนที่ปลายเตียงนอนแล้วหายไป แต่ลูกชายผมยังไม่บอกใครตอนเย็นวันพุธ ผมอาบนํ้าให้ลูกชายอยู่ ผมบอกลูกว่าต่อไปไม่ต้องกลัวสัตว์และผีร้ายแล้ว ตอนนี้เรามีท่านท้าวเวสสุวัณดูแลดูอยู่ ลูกชายผมถึงบอกผมว่าใช่ท่านท้าวเวสสุวัณหรือเปล่าที่มายืนอยู่ปลายเตียงตอนที่แม่สอนการบ้านน้องเจมส์ ผมขนลุกครับ ก็เลยถามลูกต่อว่ายืนตรงใหน ลูกชายก็ไปยืนตำแหน่งที่เขาเห็นแล้วก็บอกแล้วหายตัวไป ผมได้นำเรื่องนี้ไปกราบเรียนพระอาจารย์สมนึกท่านบอกให้เอาด้ามมีดให้ลูกชายดูว่าใช่แบบนี้มั้ยช่วงบ่ายกลับมาบ้านผมเอาด้ามมีดหมอขนาด3.9นี้วที่มีอยู่ให้ลูกชายผมดู ลูกชายผมบอกว่าใช่ๆๆแบบนี้เลยพ่อแล้วก็ทำท่ายืนตรงปลายเตียงที่เดิมให้ดูอีกยังจะเอามีดหมอจากผมไปเก็บใว้เอง จากนั้นมาลูกชายผมก็เปลี่ยนไปจากไม่ตั้งใจทำการบ้านต้องบังคับให้ทำ กลายเป็นลูกชายไปบังคับพ่อแม่มาสอนการบ้าน(โปรดติดตามตอนที่3ต่อไปครับเหตุการณ์ต่างๆที่เล่าต่อเนื่องกัน)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ธันวาคม 2012
  10. tana0844

tana0844 เป็นที่รู้จักกันดี

เท่าที่เคยเห็นกับตา และประสบการณ์ผีเข้าเด็กนักเรียนมาแล้ว ทั้งคืน จำนวน 13 คน

ครู ถอดสร้อย ที่มีพระมาคล้องคอ หรือเอามาใส่ที่หัวเด็ก ไม่มีพระองค์ไหน ทำให้ผีออกได้เลย

แต่หลังจากที่เอาหมอพราหมมาทำสายสิญจ์และนำมนต์รด ก็ออก ทั้งหมด 13 คน อาการสงบลง จนนอนได้ แต่เล่นเอาคืนนั้น เด็กทั้งสามร้อยคนนอนเกือบไม่ได้ กว่าจะหลับเล่นเอา เกือบตี 4

แต่พอกลับไปที่โรงเรียนผีก็เข้าอีก และครานี้ เข้าเกือบทุกวัน วันละ 3 - 5 คน

ดันมีครูรุ่นพี่คนหนึ่ง เอาเรื่องนี้ไปเล่าให้พระธุดงค์ที่เชิงเขาฟัง ท่านให้ผ้ายันต์ กับเหรียญหลวงพ่อผาง วัดอุดมคงคาคีรีเขต มา และวันที่มีผีเข้าเด็ก จึงเอา สองสิ่งนี้วางบนหน้าผากเด็กที่ผีเข้า ปรากฏว่า เด็กคนนั้น สะดุ้ง และกระเถิบตัวหนีรนราน มีอาการร้องไห้สะอื้นและหมดแรง พูดจาอ่อนลง แบบอ้อนวอนเลยดีเดียว ลองชมคลิปนี้ครับ ( เวลาที่ เจอผ้ายันต์และเหรียญหลวงพ่อผางเข้าไป..(2:04:45 )

<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/DOywDay8slA" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 ธันวาคม 2012
  11. พระรามสาม

พระรามสาม เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2012
    แหวนพระครับหรือแหวนรูปอะไรที่ผ่านการเสกพุทธคุณมาแล้วหลวงพ่ออะไรหรือวัดไหนก็ตามสดวกเลยครับ เพราะแหวนใส่ได้ทั้งวันอาบน้ำก็ใส่ได้นอนก็ใส่ได้ไม่ต้องกลัวเสื่อมเลยครับเพราะแหวนเสกไม่เหมือนพระครับ ไปนอนโรงแรมต่างถิ่นก็นอนสบายเพราะมีแหวนติดนิ้วไว้ตลอด แขวนพระ แขวนเบี้ย คาดตะกรุดก็ต้องมีถอด หรือมีดหมอก็ต้องมีวาง แต่แหวนไม่ต้องเลยไม่ต้องกลัวเสื่อม แบบถ้าไปต่างจังหวัดนอนค้างตามโรงแรมบางที่ก็น่ากลัวหรือดูไม่น่ากลัว แต่ตอนอาบน้ำนี่สิมีเสียวได้แต่ถ้ามีแหวนติดนิ้วก็อุ่นใจสบายกายไม่น่าห่วง แหวนดีแน่นอนรับประกันไม่ต้องกลัว:boo::boo::boo:

12. ออมธรรม

เรื่องจากเว็บวัดหรงบนครับ
    ผมมีเรื่องเล่าเกี่ยวกับมีดหมอมหาปราบโลกขอเล่าเป็นตอนนะครับเพราะเรื่องยาวมาก
    1. เมื่อหลายเดือนที่แล้วมีลูกศิษย์ท่านหนึ่งอยู่แถวสุ1000 มาบอกว่ามีดหมอมหาปราบโลก ดีอย่างนั้นดีอย่างนี้ แต่ผมไม่สนใจ แต่เมื่อ3สัปดาห์ ผมได้งานที่ลำปาง เลยไปกราบสมเด็จพระนเรศวรมหาราช(แล้วจ่องไปที่มีดของท่าน) แล้วก็เดินทางกลับกรุงเทพ ไม่รู้มีอะไรด้นใจให้โทรไปหาพี่ที่เคยเล่าให้ฟังแล้วถามขอยืมมีดมาใว้ที่บ้าน พอมาถึงคืนแรกผมไม่ได้บอกกล่าว ตอนเช้าภรรยาผมมีอาการท้องเสียหน้ามืดอาเจียน ขายของไม่ได้ ผมเลยนำมีดหมอมาอาราธนา ว่าถ้าเกิดจากอานุภาพของมีดหมอ และมีบารมีต่อครอบครัวผมขอให้ภรรยาผมหาย ไม่น่าเชื่อครับช่วงบ่าย ภรรยาผมหายเป็นปรกติทั้งที่ไม่ได้ทานยาเลย(ผมยังเงียบไม่ยอมบอกลูกภรรยาผมว่าเอาอะไรมาใว้ที่บ้าน)แต่มาอ่านประวัติภายหลังเกี่ยวพันกับพระอาจารย์ขององค์สมเด็จพระนเรศวรครับ
    2. อีก3วันต่อมาตรงกับวันอังคาร ผมได้นำเครื่องเซ่นไหว้ๆท่านมีดหมอ ท่านท้าวเวสสุวัณและดวงวิญญาณ ตกตอนเย็นมาประมาณ1-2ทุ่ม ขณะที่ภรรยาผมกำลังสอนการบ้านลูกชายวัย6ขวบอยู่นั้นลูกชายผมเห็นชายร่างใหญ่ มายืนที่ปลายเตียงนอนแล้วหายไป แต่ลูกชายผมยังไม่บอกใครตอนเย็นวันพุธ ผมอาบนํ้าให้ลูกชายอยู่ ผมบอกลูกว่าต่อไปไม่ต้องกลัวสัตว์และผีร้ายแล้ว ตอนนี้เรามีท่านท้าวเวสสุวัณดูแลดูอยู่ ลูกชายผมถึงบอกผมว่าใช่ท่านท้าวเวสสุวัณหรือเปล่าที่มายืนอยู่ปลายเตียงตอนที่แม่สอนการบ้านน้องเจมส์ ผมขนลุกครับ ก็เลยถามลูกต่อว่ายืนตรงใหน ลูกชายก็ไปยืนตำแหน่งที่เขาเห็นแล้วก็บอกแล้วหายตัวไป ผมได้นำเรื่องนี้ไปกราบเรียนพระอาจารย์สมนึกท่านบอกให้เอาด้ามมีดให้ลูกชายดูว่าใช่แบบนี้มั้ยช่วงบ่ายกลับมาบ้านผมเอาด้ามมีดหมอขนาด3.9นี้วที่มีอยู่ให้ลูกชายผมดู ลูกชายผมบอกว่าใช่ๆๆแบบนี้เลยพ่อแล้วก็ทำท่ายืนตรงปลายเตียงที่เดิมให้ดูอีกยังจะเอามีดหมอจากผมไปเก็บใว้เอง จากนั้นมาลูกชายผมก็เปลี่ยนไปจากไม่ตั้งใจทำการบ้านต้องบังคับให้ทำ กลายเป็นลูกชายไปบังคับพ่อแม่มาสอนการบ้าน

13. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
  14. ekarad

ekarad เป็นที่รู้จักกันดี

รูปถ่ายหลวงพ่อกวยครับ ครบทุกด้าน

ขนาดไฟล์:
      123 KB
      เปิดดู:
      312
  15. tana0844

tana0844 เป็นที่รู้จักกันดี

นอกจากเหรียญและวัตถุมงคลของหลวงพ่อผางที่เคยเห็นมีพุทธคุณทางด้านป้องกันและขับไล่ผีแล้ว ยังมีตะกรุดหลวงพ่อหวั่นวัดคลองคูณและวัตถุที่ท่านปลุกเสกแทบจะทุกชนิดครับ ที่มีพุทธคุณขับไล่ หรือป้องกัน ภูติผีปีศาจ วิญญาณร้าย ได้อย่างแน่นอน โดยเฉพาะ ตะกรุดและมีดอาคมของท่าน สุดยอดมาก ไม่อยากจะคุย แต่อดไม่ได้ครับ ของหลวงพ่อท่านดีจริงๆ จึงอยากให้ทุกท่านได้ลอง

ตอนนี้ ลองชมดูครับสำหรับประสบการณ์นี้คุณป้าเล่าให้ฟัง แกมีตะกรุดดอกเล็กๆ แต่ คนที่ถูกผีเข้าสิงอยู่ไม่ยอมให้แกเข้าไปใกล้ๆ ตอนหลังแกมารู้ว่า แกมีตะกรุดหลวงพ่อหวั่นคล้องติดไว้ในสายเสื้อในเอาไว้ ถึงว่ามันถึงกลัวฉัน...

ชมดูครับ ...ประสบการณ์ หลวงพ่อหวั่น กับประสบการณ์ที่2

<iframe width="480" height="360" src="http://www.youtube.com/embed/mNGoPyycmhY" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ธันวาคม 2012
  16. ผู้ใหญ่ฮา

ผู้ใหญ่ฮา Active Member

ไม่ได้เข้ามานานเลย กระทู้นี้เงียบเหงาไปแล้วว ตื่นนนนน ๆๆ . 555

17. Tewin99

Tewin99 เป็นที่รู้จักกันดี

จากประสบการณ์ของพี่สาวผม ที่พี่สาวผมกลับมาเล่าให้ผมฟัง
    คือพี่สาวผมไปเที่ยวกับพวกเพื่อนๆเค้า แพที่กาญฯแล้วเค้าเล่าให้ฟังว่าตอนกลางคืน
    เพื่อนเค้าเป็นผู้หญิงถูกผีเข้าแล้วร้องโวยวายอาการเหมือนผีเข้า แล้วพวกเพื่อนๆเค้า
    ก็ช่วยกันจับผู้หญิงคนที่ถูกผีเข้า แล้วเพื่อนที่เป็นผู้ชายก็ถอดสร้อยไปคล้องคอผู้หญิง
    คนที่ถูกผีเข้าก็ยังไม่หายอาการเหมือนผีเข้า แล้วเพื่อนเค้าที่เป็นผู้ชายอีกคนก็ถอด
    สร้อยของเค้าไปคล้องคอของผู้หญิงคนที่ถูกผีเข้าก็ยังไม่หายจากอาการเหมือนผีเข้า
    (แต่ผมก็ไม่รู้นะครับว่าสร้อยของผู้ชายเพื่อนพี่สาวผมทั้ง2คนนั้นเป็นสร้อยอะไร) พี่สาว
    ผมก็เลยบอกว่าลองนี้ล่ะกัน พี่สาวผมก็เอาเบี้ยแก้ของ หลวงตาเผือด วัดมะกอก ตลิ่งชัน
    ไปคล้องคอผู้หญิงคนที่เหมือนถูกถูกผีเข้า พี่สาวผมก็เล่าให้ฟังว่าอาการของผู้หญิงคนที่เหมือนถูกผีเข้า ก็เบาๆลงไปๆแล้วก็เงียบหลับไป ซักพักตื่นมาพวกเพื่อนๆเค้าก็ถามผู้หญิงคนที่เหมือนถูกผีเข้ากันว่าเป็น เค้าก็บอกว่าเป็นอะไรจำไม่ได้.. นี้แหล่ะประสบการณ์สั้นๆ
    ที่พี่สาวผมมาเล่าให้ฟัง พี่สาวผมจะเชือกร่มผูกไว้กับเบี้ยฯแล้วแขวนไว้ที่กระจกส่องหลังรถ
    ในรถเก๋ง พอเวลาไปไหนไปเที่ยวไหนก็จะเอาเบี่ยฯมาใส่ในกระเป๋าแป้งสะพายไว้ข้างๆตัว
    ที่พี่สาวผมเล่าเรื่องนี้ให้ผมฟังเพราะว่า เมื่อกลางปีที่แล้วเพื่อนเค้าเป็นผู้หญิงจะไปต่างประเทศโทรมาหาพี่สาวผมจะซื้อเบี้ยฯลูกนี้(ผมไม่รู้ว่าใช่ผู้หญิงคนเดียวกับที่มีอาการเหมือนถูกผีเข้าหรือปล่าวนะครับ) พี่สาวผมก็มาถามผมว่ามีเบี้ยฯแบบที่เอาไปให่ใช้อีกไหมเพื่อนเค้าจะซื้อต่อ พี่สาวผมก็เลยเล่าเรื่องที่ไปเที่ยวแพมาให้ฟัง ผมก็ไม่รู้ว่าจะตอบอย่างก็เลยบอกว่าไม่มีแล้ว(เพราะไม่ยากให้) ผมก็เลยบอกเอาของ อาจารย์หมออภิชาติ ชินะโชติ ไปใช้แทนก็ได้ใช้ได้เหมือนกัน. แค่นี้แหล่ะครับพี่ชายไม่มีอะไรมาก

ขอบคุณครับ..

18. tong5959

tong5959 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    หุ่นพยนต์ อ.ลอย ขนาดบูชา

รักษาบ้านเรือนป้องกันสิ่งชั่วร้ายอัปมงคล ช่วยค้า ช่วยขาย บูชาไม่ยุ่งยากเหมือนกุมารทอง

แต่หาของแท้โคตรยากกกกกกกกก

19. tik8

tik8 Active Member

19 กรกฎาคม 2011
    หลวงพ่อสนิท

ขนาดไฟล์:
      129.9 KB
      เปิดดู:
      285
  20. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญหรือรูปภาพ พ่อหนู โตมร บุนนาค ครับ ขอให้เป็รุปพ่อหนูเถอะครับ

เผ่นอ้าวเลย อาจารย์ผมเล่าให้ฟังว่า มีลูกศิษย์พ่อหนูคนหนึ่ง เอารูปพ่อไปเลี่ยม

ห้อยคอ แล้วที่นี้เค้ากลับไปเยี่ยมบ้านต่างจังหวัด พอดีมียายที่นอนป่วยกระเซาะ

กระแซะอยู่บ้านด้วย ยายท่านนี้จะมีอาการกลางวันป่วยกลางคืนแข็งแรงดี พอแค่พ้นบันได

แค่นั้นแหละครับ ยายนี้ร้องโหยหวลเลย บอกว่าเอาใครมาด้วย แล้วก็ไล่ให้ลงบ้าน

แค่นั้นหลานก็รู้แล้วว่ายายตนโดนผีกินเข้าให้แล้ว ผีมันทนบารมีพ่อหนูไม่ใหว

ก็ออกไป ยายก็เหลือแต่ร่าง สิ้นลมทันทีเหมือนกันครับ