แนะนำร้านอาหารอร่อย ราคาถูกจร้า

ในห้อง 'ท่องเที่ยว - อาหารการกิน' ตั้งกระทู้โดย วิปัสนะ, 14 พฤศจิกายน 2009.

1. วิปัสนะ

วิปัสนะ เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2009
    ร้านที่ว่านี้ชื่อ ร้านปลาเผาเขาตอง (เจ้าแรกในเมืองกาญจนบุรี) ขอบอกว่าอาหารอร่อย และราคาถูกมากเลยค่ะ อาหารขึ้นชื่อคือ ปลาช่อนเผา (ตัวหญ่าย..ย..ย..มาก) ปลาเผาร้านนี้ไม่เหมือนที่อื่นคือไม่ได้ใช้เกลือทาพอกที่ตัวปลานะ แต่ทางร้านเขาใช้ฟางมาสุมแล้วเผาจึงทำให้มีปลามีกลิ่นหอม ไม่ใช่ว่ามีแต่เมนูปลานะ รายการอาหารอย่างอื่นก็มีอีกหลายอย่าง..ถ้าผ่านไปทางจังหวัดกาญจนบุรีก็ลองแวะไปทานกันได้..
    ร้านอยู่ริมถนนใหญ่ จากสี่แยกวังสารภีประมาณ 3-4 กม.(ถ้ามาจากตัวเมืองกาญจน์ ต้องกลับรถเพราะร้านอยู่ทางขวา) แต่ถ้ามาจาก อ.พนมทวน ไม่ต้องกลับรถนะค๊า

2. boontar

boontar เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ
    น่าจะลงรูปลงแผนที่่ เผื่อเพื่อนๆนักชิม แวะไปครับ

3. วิปัสนะ

วิปัสนะ เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2009
    แล้วจะถ่ายรูปมาลงให้นะค๊า .. รออีกนี้ดนึง:boo:

4. khunfong

khunfong เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤษภาคม 2012