แนะนำหน่อยค่ะ จะไปทำบุญแก้ไขฤกษ์เกิด

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย kapooklookclub, 28 มีนาคม 2010.

1. kapooklookclub

kapooklookclub สมาชิก

23 ธันวาคม 2009
    การทำบุญแก้ไขจากฤกษ์เกิด

1.ทำบุญด้วยยารักษาโรค

2.ไปฟังคดีความที่ศาล /เป็นคดีความของผู้อื่น/

3.ทำบุญกับคนที่บริวารเสีย หรือกำพร้าทั้งหลาย

4.ทำบุญที่ตึกอุบัติเหตุ เกี่ยวกับรถยนต์

5.ทำบุญด้วยของมีคม

6.ทำบุญด้วย ปากกา ดินสอ สมุด สี หรือหนังสือต่างๆ

7.ทำบุญเกี่ยวกับความตายทุกชนิด

8.ทำบุญกับรพ.เกี่ยวกับการทางประสาท โรคเครียด

9.ทำบุญกับโรงพยาบาลบ้า

10.ทำบุญกับผู้ที่เป็นโรคอับโชคขัดข้อง เช่น มะเร็ง เอดส์

11.ทำบุญกับเด็กบ้านเมตตา

12.ทำบุญกับคนคุก

13.ทำบุญกับคนตาบอด หรือ ผู้มีปัญหาเกี่ยวกับสายตา

14.ทำบุญกับรพ.โรคสมองโรคกระดูก

15.ทำบุญกับบ้านพักคนชรา

16.ทำบุญกับรพ.โรคหัวใจ

17.ทำบุญด้วยของศักดิ์สิทธิ์บสถานที่ศักด์สิทธิ์

รบกวนแนะนำด้วยนะค่ะ ไปที่ไหน ทำอย่างไร ทำยังไง จะได้ไม่ผิดพลาด
    ขอบพระคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มีนาคม 2010
  2. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    แนะนำหน่อยค่ะ จะไปทำบุญแก้ไขฤกษ์เกิด เพิ่งเคยได้ยิน.....ไอ่ ฤกษ์เกิดนี่มันแก้ไขกันได้ด้วยเหรอ.....

3. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    1
    ถ้าแนะนำหนู ก็จะแนะนำให้หนู กตัญญูต่อพ่อแม่ผู้มีพระคุณ ผู้ที่ให้กำเนิดหนู....ดูแลท่าน...ไม่ทำให้ท่านเสียใจ.....นั่นหละ การทำบุญแก้ไขฤกษ์เกิด ที่ดีที่สุด...พระพุทธเจ้าท่านก็สรรเสริญ...ไอ่ที่หนูกล่าวไว้ข้างตน มันไกลไปหนู.....<!-- google_ad_section_end --> <!-- / message --><!-- sig -->

4. kapooklookclub

ขอบคุณมากค่ะ มีคนบอกมา เลยงง ไม่เข้าใจอยากถามพี่พี่ ในนี้

แต่ทุกวันนี้หนูปฏิบัติตัวกับพ่อแม่ กตัญญูพ่อแม่ให้ดีที่สุดค่ะ

5. suratept

suratept เป็นที่รู้จักกันดี

แก้ไขฤกษ์เกิดได้ด้วยเหรอครับ
    แก้ไขตัวเองจะดีกว่ามั้ย
    เราชาวพุทธควรมีสตินะครับ

6. พระศุภกิจ ปภัสสโร

พระศุภกิจ ปภัสสโร เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

7 พฤศจิกายน 2006
    1
    การทำบุญแก้ไขจากฤกษ์เกิดควรทำเพิ่มอีกอย่าง...ลองไปทำละ

หากทำ 17 อย่างที่แจ้งไม่ครบ ให้ทำดังนี้...

ชวนคุณพ่อ คุณแม่ นั่งสมาธิ สัก 5 นาที 10 นาที บอกหลวงพ่อที่เว็บพลังจิตแนะนำ

พอคุณพ่อ- คุณ แม่ออกจากสมาธิ หนูนำดอกไม้ธูปเทียนไปขอพรท่าน ทั้ง 2

ทำบุญกับพ่อแม่ ออกจากสมาธิเป็นบุญใหญ่ พรอะไรที่ท่านให้ถือว่าศักดิ์สิทธิ์กว่าเทวดานับพันองค์ให้พร

ชีวิตจะเจริญรุ่งเรือง พ้นอุปสรรค ดังใจนึก เพราะแรงกตัญญูนี้

นี่แหละคือการเกิดใหม่ที่แท้จริง คือ เกิดใหม่พร้อมบุญกุศลใหญ่ของพ่อกับแม่

เจริญพร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มีนาคม 2010
  7. kapooklookclub

กราบขอบพระคุณค่ะ