แนะนำหมอดูแม่นมากค่ะ - อ. ได้ฤกษ์

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย พลับ พลับ, 2 กรกฎาคม 2011.

1. Ukie

Ukie เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2009
    สวัสดีค่ะ ได้ดูดวงกับอ.เมื่อคืน ดูแบบจักรราศรีและไพ่ยิปซีคู่กัน เพราะตัวเราเองต้องการคำตอบแบบระบุช่วงเวลาที่จะเกิด และมีคำถามประเภทต้องการทราบความรู้สึกของอีกฝ่าย
    อาจารย์ก้อทำนายได้แบบค่อนข้างละเอียดเลยทีเดียว จนเราหายคาใจและสามารถนอนหลับได้
    สนิทในคืนนั้น ทั้งที่ก่อนโทรมีเรื่องร้อนใจทั้งเรื่องความรักและเรื่องงาน แถมที่ดูออกมาก้อดีๆทั้งนั้น และยังได้รับคำแนะนำในเรื่องของการปฏิบัติิอีกด้วย ข่าวดีหลายเรื่องเลย ไม่ต้องไปกังวลกับอะไรอีก :cool:
    ออ แล้วก้อหนูจะตั้งใจปฏิบัติค่ะ พิจารณาอะไรที่ไม่เกินตัว ยังไงต้องเห็นตับตัวเองให้ได้แหละ 555 เอาไว้จะโทรไปกวนอาจารย์ใหม่ค่ะ ขอบคุณสำหรับคอมเมนท์ของเพื่อนๆที่แนะนำและ ขอบพระคุณอาจารย์มากๆค่ะ.

2. ได้ฤกษ์

ได้ฤกษ์ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

31 กรกฎาคม 2010
    เอาบุญมาฝากครับ

ในช่วงสัปดาห์ที่ผ่าน พอได้มีโอกาสทำบุญบ้างเลยนำบุญมาฝากทุกท่านครับบบ
    1.ได้ร่วมบุญสร้างห้องสุขากับวัดทางภาคเหนือ
    2.ไปทำสังฆทาน ไหว้พระสารีริกธาตุที่วัดปทุมวนาราม
    3.ไปร่วมงานบวช น้องภูมิ(หรือน้องเยอรมันที่หลายๆคนรู้จักกัน)ที่วัดบวรนิเวศวิหาร แถมด้วยไหว้พระเจดีย์ไพรีพินาศมาฝากทุกท่านด้วย
    ขอบุญกุศลที่ได้ทำมานี้ ส่่งผลถึงทุกๆท่านให้ เจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ คิดการสิ่งใดสมปรารถนา อย่าเจ็บ อย่าจน ขอให้มีความก้าวหน้าในธรรมแห่งพระศาสดาเจริญยิ่งในทางโลก เทอญ สาธุ

3. ได้ฤกษ์

ได้ฤกษ์ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอออนุญาตแจ้งข่าวครับ
    สำหรับท่านที่ใช้ มือถือระบบ เอนดรอย
    สามารถติดตามผลงานของผมได้
    ในApplication "ได้ฤกษ์...ดูดวง"
    โดยเข้าไปใน Play store แล้วเสริร์ซ หาคำว่า ดูดวง, ได้ฤกษ์, dairerk
    สำหรับผู้ที่ใช้ มือถือระบบ iOS รอสักระยะครับประมาณปีใหม่น่าจะใช้ได้

4. ได้ฤกษ์

ออกพรรษานี้
    ผมได้นำเงินจากค่าดูดวงจากทุกๆท่านที่มาดูดวง ร่วมทำบุญกฐินสามัคคี 1 กอง
    ณ. วัดสุวรรณรังสรรค์ จังหวัดระยอง
    ขอบุญกุศลนี้ ส่งผลให้ทุกท่าน อย่าเจ็บอย่าจน สุขภาพกายใจแข็งแรง เจริญในทรัพย์ทางโลก และอริยทรัพย์ภายในด้วยเทอญ

5. ได้ฤกษ์

วันก่อนครับ
    ได้มีโอกาสทำบุญ ได้นำปัจจัยจากค่าดูที่ทุกท่านมาดูดวงกับผม
    ถวายกับพระภิกษุสงฆ์ 9 รูป
    ขออนิสงค์แห่งบุญยั้ย ส่งผลให้ทุกท่าน มีความก้าวหน้าในการดำเนินชีวิตทุกสิ่งหวัง
    ก้าวหน้าทั้งทางโลกและทางธรรมแห่งศาสนาของพระศาสดาเทอญ

6. ได้ฤกษ์

สวัสดีปีใหม่ 2556 ครับ
    ปีใหม่นี้ ขอให้ทุกท่าน พบแต่ความสุขตลอดปีและตลอดไป
    เจริญยิ่งใน...ยศศักดิ์
    งดงามใน...ความรัก
    มั่งมี...เงินทอง
    ก้าวหน้าในธรรม
    คิดการใดๆที่ดีงาม ขอให้สำเร็จทุกประการ
    หายใจออกให้ความทุกข์น้อยลง หายใจเข้าขอให้มีแต่ความสุขมากขึ้นครับ
    (^)

7. ได้ฤกษ์

เอาบุญบวชพระมาฝากคร๊าบบบ

วันนี้ครับบวชพระน้องชาย(ลูกของคุณอา)ครับ พอดีได้มีโอกาสนำเงินค่าครูที่เก็บมาทั้งหมด ถวายร่วมเป็นเจ้าภาพขอบุญกุศลนี้ถึงครูอาจารย์ ลูกศิษย์ทุกคน ผู้มีพระคุณ ทุกท่านที่มาดูดวง และกัลยาณมิตรทุกท่านครับ
    หากคิดการสิ่งใดสมปราถนา ขอให้เจริญทั้งทางโลกและทางธรรมครับ

8. dear_04

dear_04 Active Member

แจ้งข่าว การดูดวงของ อ.ได้ฤกษ์

อ.ได้ฤกษ์ จะรับดูดวงถึงวันที่ 19 มีค. นี้ และจะงดรับดูดวงประมาณ 1 เดือน เนื่องจากจะลาอุปสมบท ทั้งนี้ อ.ได้ฤกษ์ จะเข้ามาแจ้งรายละเอียด พร้อมทั้ง ลงขอขมากรรม อีกครั้ง ราวๆปลายเดือนกุมภาพันธ์ ค่ะ

อนุโมทนาค่ะ สาธุ

9. ได้ฤกษ์

ขอบคุณพี่ dear_04 แจ้งข่าวครับ รายละเอียดผมจะแจ้งอีกครั้งครับ

10. MHEW_panda

MHEW_panda สมาชิกใหม่

17 กุมภาพันธ์ 2013
    ตอนนั้นกำลังทุกข์มากคะ โชคดีมากท่ีได้ดูดวงกับอาจารย์ได้ฤกษ์
    พ่ีอ๊อดใจดีมากคะ นอกจากดูดวงแล้ว ยังให้คำปรึกษา คำแนะนำ แนวทางการดำเนินชีวิต คุยแล้วความทุกข์ตอนนั้นเบาลง ไม่เครียดแถมฮา สบายใจขึ้นเลยคะ
    สำหรับความแม่น ทักมาตอนแรกก้ตรงเลยว่าตอนนั้นเรารู้สึกยังไง อดีตกะปัจจุบันแม่นมากๆคะ
    อาจารย์ทักว่าช่วงนี้จะเดินทางไกลบ่อย ก้บ่อยจิงๆคะ มีเหตให้ไปกาญ ไปน่าน ไปสุพรรณ
    ทักว่าให้ระวังอารมณ์ตัวเองเพราะจะมีผลกะคนรอบข้าง ก้เปนจิงๆคะ
    เราได้ดูจักรราศีกะอาจารย์ อาจารย์ก้บอกแนวทางวางแผนชีวิตกันเลยคะ และก้บอกเปนเดือนๆด้วยว่าต้องระวังอะไร ช่วงนี้เกณจะได้งานท่ีอยากเรียน
    แต่สำหรับเร่ืองหลักท่ีมาดู พลาดไม่ได้ก้ความรักอ่าคะ อาจารย์แม่นขนาดว่าเรากะเขาเจอกันช่วงเดือนกค ปีนี้ๆ ก้ตรง อึ้งเลยแหละคะ แต่ตอนนี้เรามีปัญหากัน เลิกกันอยู่คะ อาจารย์ดูให้สองรอบ(เคยดูไพ่ยิปซีกะกรีกโบราณ ท่ีสังเกตกรีกโบราณอาจารย์จะบอกรายละเอียดได้เยอะเลยคะ) บอกว่าเดือนมีนาคม จะกลับมาหาเรา บอกละเอียดเลยว่าจะมาแบบวิธีไหน ค่อยเปนค่อยไป เปนจังหวะชีวิตอ่าคะ ก้รอดูกันไปคะว่าจะเปนยังไง แต่อาจารย์ก้สอนให้ดูแลและก้เหนคุณค่าตัวเอง แต่แอบหวังลึกๆว่าจะตรงในข้อนี้นะคะ สาธุ สาธุ สาธุ
    สุดท้าย ... ยาวมากเปนมหากาพย์เลย...พิมพ์จนเพลิน
    ถ้าใครกำลังตัดสินใจจะดูดวง เราแนะนำนะคะ"แม่นและดี" ไม่ได้ส่วนดีส่วนเสียอะไร แค่เหนว่าดีเลยอยากให้เพ่ือนๆและคนทีทุกข์ คนท่ีต้องการวางแผนชีวิตได้รู้จักอาจารย์

สุดท้ายจริงๆ....ขอบคุณพ่ีอ็อดนะคะ

11. พรีมพรีม

พรีมพรีม เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามายกนิ้วอีกคนค่ะ ถามได้ทุกเรื่อง แถมสอนแบบสอนน้องอีก ค่ะ จากที่ทุกข์ กลายเป็นคุยสนุกไปเลย น้องสาวคนนี้ขออนุโมทนาบุญกับพี่ชายด้วยนะค่ะ

12. ได้ฤกษ์

สวัสดีครับ
    ขออนุญาตแจ้งข่าวครับ

ผมจะอุปสมบทเพื่อเป็นการทดแทน คุณพระศาสนา พ่อแม่ บุพการี และครูอาจารย์ วันที่ 30 มีนาคม 2556 นี้ ที่วัดชากหมาก อ.บ้านฉาง จังหวัดระยองประมาณ 1 เดือน

หากกรรมใด ที่ผมเคยล่วงเกินทุกท่านมา ทั้งกาย วาจา จิต
    ทั้งที่เจตนาและไม่เจตนา ผมขออโหสิกรรม ณ โอกาสนี้ด้วยครับ

ในช่วงที่บวชผมตั้งใจที่จะปฏิบัติสมณกิจให้เต็มที่ ตั้งใจไว้จะไม่รับดูดวงขณะบวชครับ
    ในช่วงก่อนที่จะบวชผมจะรับดูดวงถึงวันที่ 19 มีนาคม 2556 ครับ

13. ได้ฤกษ์

ตอนนี้ผมได้ลาสิกขาแล้วครับ พร้อมจะกลับมาดูดวงเต็มที่ได้เหมือนเดิม

หลังจากที่ทุกท่านได้ร่วมทำบุญงานอุปสมบทและช่วงที่ผมบวชอยู่
    หลังจากมีการใช้จ่ายในงานบวชและค่าใช้จ่ายอื่นที่จำเป็นขณะบวชอยู่แล้วผมได้นำเงินไปทำบุญทั้งหมด มีรายการดังนี้ครับ
    1.ถวายปัจจัยร่วมสร้างวิหารพระพุทธนวฤทธิ์(พระพุทธรูปหินแกะสลักประจำวัดชากหมาก) จำนวน 4,566 บาท
    2.ถวายปัจจัยพระอุปชาย์อาจารย์ก่อนลาสิกขา จำนวน 500 บาท
    3.ร่วมเช้าสิงหืงาแกะตัวเล็กถวายเณรบวชภาคฤดูร้อน จำนวน 2,300 บาท
    4.บริจาคเพื่อกิจการโรงบาลบ้านฉาง จำนวน 2,000 บาท
    5.ร่วมทำบุญหล่อระฆังวัดสุวรรณรังสรรค์ จำนวน 1,000 บาท
    6.ซื้อเก้าอี้ถวายวัด 3 ตัว จำนวน 600 บาท
    7.ถวายปัจจัยสำหรับเณรศึกษาต่อบาลี จำนวน 600 บาท
    8.ซื้อผอบบรรจุพระสารีริกธาตุ,พระธาตุถวายพระ จำนวน 600 บาท
    9.ร่วมเลี้ยงภัตรหารพระ-เณรวันก่อนลาสอกขา จำนวน 1,000 บาท
    รวมยอกเงินทำบุญทั้งหมด 13,166 บาท
    รวมยอดเงินที่เหลือจากการอยู่ในสมณเพศ 0.00 บาทถ้วน ><

ขออนุโมทนาสาธุการในบุญกุศลสำหรับผู้ที่มีส่วนร่วมในการอุปสมบทของผมในครั้งนี้
    สาธุ สาธุ สาธุ ด้วยอานุภาพแห่งพระพุทธเจ้าทั้งปวง พระธรรมทั้งปวง พระสงฆ์ทั้งปวง
    ด้วยอานุภาพแห่งพระธรรมขันธ์ 8 หมื่น 4 พัน
    ด้วยอำนาจแห่งพระไตรปิฎก ด้วยอานุภาพแห่งพระสาวกของพระชินเจ้า
    และด้วยพรแห่งเทวดาทั้งหลาย ตั้งแต่จาตุมมหาราชจนถึงผกาพรหม
    ขอให้ สรรพโรค สรรพภัย สรรพอันตราย สรรพอุปัทวะ สรรพนิมิตรร้าย สรรพอวมงคลทั้งหลายของทุกๆท่าน จงพินาศไป
    ขอให้เจริญอายุ เจริญทรัพย์ เจริญสิริ เจริญยศ เจริญด้วยกำลัง เจริญวรรณะ เจริญสุข จงมีแก่ทุกท่านในทุกกาลเวลา

สาธุ สาธุ สาธุ ขอบารมีหลวงปู่หอม และสิงห์ของหลวงปู่หอม ให้ทุกท่าน มีตบะ บารมี มีความกล้าหาญในคุณงามความดีทั้งทางโลกและทางธรรม

สาธุ สาธุ สาธุ ขอบารมีธรรม ของหลวงพ่อบุญเสริม อุปปสันโต ผู้เป็นอุปชาย์และเจ้าอาวาสวัดชากหมากองค์ปัจจุบัน ให้ส่งเสริมบุญกุศลของทุกท่าน ให้คิดการสิ่งใดสมความปราถนาทุกประการ

14. สร้อยเงิน

สร้อยเงิน เป็นที่รู้จักกันดี

กราบอนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลกับ อาจารย์ได้ฤกษ์ ด้วยค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

15. ได้ฤกษ์

สาธุๆๆๆ ครับ คุณสร้อยเงิน

16. ได้ฤกษ์

ขออนุญาต น้ำเรื่องราวจากการบวชของผมมาเล่าสู่กันฟัง เป็นตอนๆนะครับ
    เผื่อว่าจะมีประโยชน์กับทุกๆท่านบ้าง

เรื่องเล่าจากการบวช ณ. วัดชากหมาก ตอนที่ 2

วันหนึ่งครับ
    หลังจากเดินจงกรมภาวนาเสร็จ
    ก็นั่งพักดูจิตตัวเอง พลันตาเจ้ากรรมก็ไปเห็นเท้าตัวเองที่เปื้อนมาก
    กำลังหงุดหงิดว่า ทำไมให้เปื้อนได้ขนาดนี้!!!
    อยู่ๆ คำสอนของหลวงตามหาบัว ก็ลอยเข้ามาในใจ

"คนเดี๋ยวนี้กลัวตีนเปื้อน แต่กลับไม่กลัวใจเปื้อน"

ทันใดนั้น เราก็ได้สติ
    สิ่งที่เราทำคือเดินจงกรมภาวนา เป็นการล้างใจที่เปื้อนให้สะอาด
    จะไปกังวลกับเท้าที่เปื้อนทำไมนัก

เพราะ...เท้าที่สกปรกล้างง่ายกว่าใจที่มันสกปรก!!!

17. kwanzy

kwanzy เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2013
    ช่วงนี้คิวอาจารย์เยอะมั้ยคะ อยากดูจังค่ะ

18. T_nn

T_nn สมาชิกใหม่

8 มิถุนายน 2013
    เป็นอีกคนที่ได้ดูดวงกับอาจารย์ได้ฤกษ์แล้วรู้สึกว่าแม่นมากๆค่ะ แม่นแบบไม่ต้องถาม เหตุการณ์สำคัญหรือเรื่องที่อยากรู้อาจารย์จะตอบมาก่อนแล้ว อาจารย์ทักจบแทบหมดเรื่องถามเลย :) และที่ประทับใจกับอาจารย์ก็เพราะนอกจากแม่นมากๆแล้ว ยังให้ข้อคิดให้สติ ไม่สักแต่ว่าดูดวงให้ผ่านๆไป คนดูดวงส่วนใหญ่มีความทุกข์ถ้าโชคร้ายเจอหมอดูไม่มีคุณธรรมก็ยิ่งหลงทาง อยากให้คนเหล่านั้นได้รู้จักอาจารย์มากๆ นับถือจากใจค่ะ

19. aunny29

aunny29 สมาชิกใหม่

9 มิถุนายน 2013
    แม่นจริง อารายจริงคร้า

ได้ดูดวงกับคุณหมอดู มา2 ครั้งแล้วค่ะ ขอบอกว่าแม่นเวอร์ พูดถึงอดีตของเราตรงมาก และอนาคตก้ตรง
    อย่างเช่น
    บอกว่าจะได้งานน่ะ แต่เป็นงานที่ไม่ค่อยชอบ แต่ก้ทำๆไปก่อนเหอะ สองวันต่อมา ที่ทำงานโทรมาให้ไปเทสงาน ซึ่งสมัครไปตั้งสองเดือนที่แล้ว และก้เป็นงานทีไม่ชอบจริงๆ และก้บอกว่าเดือนเมษา แฟนเก่าจะกลับมา ก้ใช่อีก แฟนเก่าโทรติดต่อกลับมา และยังทักอีกว่าไปทำใครน้อยใจเอาไว้ โอ้มายก็อด!!! อารายจะแม่ขนาดนี้ รู้แม่งกะทั่งเรากำลังมีปัญหาอะไร กับใคร แม่นจริงๆค่ะ แนะนำเลยค่ะ ดูแล้วไม่ผิดหวัง และไม่ได้เป็นหน้าม้าด้วยน่ะค่ะ ขนาดเราอยู่ต่างประเทศน่ะ แต่เราก้เลือกที่จะโทรมาดูดวงกับคุณหมอคนนี้คร้า

20. ได้ฤกษ์

ช่วงสัปดาห์ที่ผ่านมา
    ผมได้เดินทางไหว้พระทำบุญ
    ได้ไปทำบุญวัดปทุมวนาราม กราบหลวงปู่ทวดวัดห้วยมงคล ประจวบคีรีขันธ์
    กราบสรีรสังขาร ท่านพ่อลี และพระธาตุพระอริยะแห่งยุค ที่วัดอโศการาม
    และมากราบหลวงปู่หอม วัดชากหมาก จ.ระยอง
    เลยนำบุญกุศลมาฝากกับทุกๆท่านครับ

ขอบุญกุศลที่ได้ทำมาน้อมนำทุกท่าน ให้มีความก้าวหน้าทางโลก และเจริญในธรรมครับ สาธุ สาธุ สาธุ