แนะนำหมอดูไพ่ยิปซี ชื่อคุณเก๋ ค่าดูแล้วแต่ศรัทธาจ๊ะ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย joejade, 13 มีนาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. putter88

putter88 Active Member

เข้ามาเป็นกำลังใจให้ครับ :cool:

2. batman9

batman9 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2010
    เคยดูกับคุณเก๋แล้วค่ะ
    รู้สึกดีค่ะแม่นมากๆๆค่ะ น้ำเสียงคุณเก๋คุยด้วยแล้วเย็นๆ
    สบายใจดีค่ะ ส่วนเรื่องที่ทักมาก็ตรงมากๆค่ะ
    พอดูเสร็จก็โอนเงินวันต่อไป 300 ค่ะ จุ๋มค่ะ
    ขอบคุณอีกครั้งค่ะแล้วไว้จะโทรไปดูอีกค่ะ

3. wiriya_cm

wiriya_cm เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากเลยค่ะพี่ มีไรก็ติชม หรือแนะนำได้นะค่ะ เพื่อให้เก๋ได้ปรับปรุงแก้ไขให้ดีขึ้น แต่วันนี้ 20/05 เวลา ตอนเช้าฝันจนสดุ้งสุดตัว ฝันว่า ได้เดินเข้าไปในสถานที่แห่งหนึ่ง เหมือนเป็นสวนที่ไหนสักที่มีแต่ดอกไม้และมีรูปปั้นพระพิฆเนศตั้งๆอยู่ (พิฆเนศเป็นรูปปั้นประกายสีทอง)เดินไปที่ไหนก็จะเห็นทั่วที่เดิน เหมือน พิพิธภัณฑ์รูปปั้น สวยมากเพราะเห็นเป็นสีเหลืองทองต้องตาเลยค่ะไม่เคยฝันเห็นแบบนี้มาก่อน เอะหรือจะได้ลูกสมใจ อิอิrabbit_sleepy

4. putter88

องค์พระพิฆเนศร์ ที่เล่าให้คุณเก๋ฟังวันก่อนนะครับ หน้าตักประมาณ 5 นิ้ว

ไฟล์ที่แนบมา:

5. wiriya_cm

ขอบพระคุณมากเลยค่ะ พี่ (แฮ่ๆ เรียกพี่ไว้ก่อน) สาธุๆ 3 ปีละรอมานาน :'(

6. wiriya_cm

ขอบพระคุณมากเลยค่ะ เงินจากการพยากรณ์ เอาไว้ทำอะไรจะโพสลงให้ได้อนุโมทนาบุญร่วมกันค่ะ เพราะเงินจำนวนนี้ ก็เป็นส่วนหนึ่งของผู้ที่มาให้พยากรณ์เช่นกัน สาธุๆ

7. putter88

เวบกลับมาใช้การได้แล้ว รู้สึกดีใจ ตั้งใจว่า ถ้าอีก 2 วัน ยังใช้ไม่ได้ ว่าจะโทรไปหาคุณเก๋อยู่นะ..แต่ไม่มีอะไรหรอก โทรไปคุยเฉยๆ นะครับ

8. wiriya_cm

ได้ค่ะพี่ ยินดีอย่างยิ่งค่ะ

9. หมูกระป๋อง

หมูกระป๋อง เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุค่า
    ขอให้พี่เก๋ได้ลูกสมใจ
    อยากได้ลูกสาวหรือลูกชายคะ (smile)

10. tonmaiae

tonmaiae สมาชิก

เข้ามาทักทายหลังจากเวปล่มค่ะ สบายดีไหมคะ เก๋

11. wiriya_cm

อยากได้ลูกชายแฮ่ๆ แต่พี่ไม่หวังแล้วอะค่ะ มีก็ดี ไม่มีก็ไม่มีกรรมเน๊อะ แฮ่ๆ เอาอย่างแฟนพี่ว่า ไม่มีนะดีแล้ว จะได้ไม่ต้องห่วงอะไรจะได้ไม่มีกรรมอะไร งะ :'(

12. wiriya_cm

สบายดีค่ะ แต่ช่วงนี้ ทำไมอยากใส่ชุดขาวปฎิบัติธรรมไม่รู้

ที่ดูๆ น่าจะ ที่วัดคลองตาลอง ปากช่อง อะค่ะ กำลังดูๆ อยู่ ใครที่ชอบปฎิบัติธรรมที่อยู่แถวๆโคราช ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ ไปคนเดี๋ยว อะค่ะ ใครจะไปเป็นเพื่อน จะขอบพระคุณมากๆ 555

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 มิถุนายน 2011
  13. wiriya_cm

<TABLE id=post4741801 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->แสงจันทรา<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4741801", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 11 [​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_4741801 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->
    ข่าวประชาสัมพันธ์ จากเพื่อน ๆ ชมรมยิงปืน ศูนย์รักษาความปลอดภัยข้าราชการและพลเรือน (ศรภ.) ค่ะ chearr

การแข่งขันยิงปืนการกุศล
    "วันเสียงปืนรวมใจ ช่วยชายแดน"
    เพื่อจัดหาเครื่องมือทางการแพทย์ให้กับโรงพยาบาลพนมดงรัก และโรงพยาบาลจังหวัดทหารบกสุรินทร์

วันอาทิตย์ ที่ 31 กรกฎาคม 2554
    เวลา 09.00 - 17.00 น.
    ณ. สนามยิงปืน ศรภ. 17 รามอินทรา

17 รามอินทรา บางเขน กรุงเทพฯ

6 มิถุนายน 2554
    เรื่อง ขอรับบริจาคซื้อเครื่องมือแพทย์ให้โรงพยาบาลชายแดนจังหวัดสุรินทร์
    เรียน ท่านผู้มีอุปการคุณ
    สิ่งที่ส่งมาด้วย โครงการจัดหาทุนซื้ออุปกรณ์การแพทย์ 1 ชุด

ด้วยทางโรงพยาบาลพนมดงรัก และโรงพยาบาลจังหวัดทหารบกสุรินทร์ ขาดแคลนอุปกรณ์ทางการแพทย์ เครื่องช่วยหายใจ เครื่องควบคุมการให้สารละลายเข้าเส้นเลือดดำ เครื่องตรวจวิเคราะห์คลื่นไฟฟ้าหัวใจ และห้องเก็บศพผู้เสียชีวิตในเหตุการณ์ไม่สงบทางชายแดน ซึ่งทั้งหมดนี้จะต้องใช้ทุนในการจัดซื้อ และก่อสร้างประมาณ 685,000 บาท

ทางคณะศิษย์ทำนองรบหลัก และชมรมกีฬายิงปืนสโมสรข้าราชการศูนย์รักษาความปลอดภัย จึงได้ริเริ่มจัดโครงการหาทุนเพื่อสนับสนุนโรงพยาบาลฯ ด้วยการจัดแข่งขันยิงปืนการกุศล และขอรับบริจาคจากบริษัทห้างร้าน หรือผู้มีจิตศรัทธาทั้งหลาย โดยมีรายละเอียดการจัดหาทุนตามโครงการที่แนบมานี้

จึงเรียนขอความอนุเคราะห์มาเพื่อโปรดบริจาคเงิน สำหรับการจัดซื้ออุปกรณ์ทางการแพทย์ และการจัดสร้างห้องเก็บศพดังกล่าว และเข้าร่วมแข่งขันยิงปืน ในวันอาทิตย์ที่ 31 กรกฎาคม 2554 เวลา 09.00-17.00น. ทางคณะผู้ริเริ่มโครงการใคร่ขอขอบพระคุณล่วงหน้ามา ณ. โอกาสนี้

ด้วยความนับถือ

(นายอรินทม์ สนิทวงศ์ ณ. อยุธยา)

ประธานจัดการแข่งขัน

บัญชีรับบริจาค : ธนาคาร กสิกรไทย สาขา บางเขน ประเภทออมทรัพย์
    ชื่อบัญชี : วันเสียงปืนรวมใจ ช่วยชายแดน
    เลขที่บัญชื : 070 – 2 – 861500<!-- google_ad_section_end -->

...........................................

เรียน คุณ นางวิริยา โสทธยาสัย เรามีความยินดีที่จะแจ้งให้คุณทราบว่าการโอนเงินไปยังบุคคลอื่นต่างธนาคาร ตามรายละเอียดด้านล่างได้ทำรายการเรียบร้อยแล้ว <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0><TBODY><TR><TD>เวลาที่สั่งทำรายการ</TD><TD>:</TD><TD>07/06/2011 10:47</TD></TR><TR><TD>วันที่ทำการโอนเงิน</TD><TD>:</TD><TD>7/6/2011</TD></TR><TR><TD>หมายเลขอ้างอิง</TD><TD>:</TD><TD>2470202901201167</TD></TR><TR><TD>บัญชีที่โอน </TD><TD>:</TD><TD>นางวิริยา โสทธยาสัย </TD><TD>A/C No.</TD><TD>:</TD><TD>3030262669</TD></TR><TR><TD>บัญชีผู้รับโอน </TD><TD>:</TD><TD>KBNK: WANSEANGPUENRUAMJAI </TD><TD>A/C No.</TD><TD>:</TD><TD>0702861500</TD></TR><TR><TD>จำนวนเงินที่โอน</TD><TD>:</TD><TD>THB 400.00</TD></TR><TR><TD>ค่าธรรมเนียม</TD><TD>:</TD><TD>THB 25.00</TD></TR></TBODY></TABLE>

------------------------------------------------------------------------------

เงินจำนวนนี้เป็นส่วนหนึ่งจากผู้มีพระคุณทุกท่านค่ะ รวมทั้งเงินส่วนตัวของเก๋ ขอทำตามกำลัง ถึงจะน้อยนิดแต่ก็ขอเป็นส่วนหนึ่ง เพื่อช่วยสบทบช่วยเหลือ และเป็นกำลังใจให้กับทหารทุกท่านค่ะ
    <!-- google_ad_section_end -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET> <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูป</LEGEND>[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    ปล. เงินที่ได้จากผู้มีพระคุณก็คือ เงินจากการดูดวง(ผู้ที่มารับพยากรณ์แล้วมีค่าบูชาครู) ท่านก็ได้มีส่วนร่วมบุญนี้
    ด้วยเช่นกัน ร่วมอนุโมทนาบุญร่วมกันนะค่ะ
    และส่งกำลังใจให้กับ ทหาร ตำรวจ ตะเวนชายแดน ทุกท่านได้แคล้วคลาดปลอดภัย ปกป้อง ป้องกันภัย ให้ประเทศชาติอยู่ร่มเย็นเป็นสุข

</TD></TR></TBODY></TABLE>

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 มิถุนายน 2011
  14. wiriya_cm

ใครจะมาทักทาย ก็มาได้ที่นี่ได้นะค่ะ kaekae_hotmail.com
    หรือจะแอดทาง เฟสบุ๊ค ได้เลยค่ะ มาพูดคุย มาแลกเปลี่ยนความคิดเห็น มาทักทายพูดคุยสนุกสนาน เหมือนดั่งเพื่อน ดั่งพี่ดั่งน้อง อะอะ คนที่อยากรู้ E-Mail
    ก็ตามนี้เลยค่ะ
    ปล.... โรคจิต ไม่ต้องแอดมานะค่ะ ...

ได้เอาการ์ตูนมาลง ชอบมากค่ะ แฮ่ๆ (เกือบทุกเรื่องที่เป็นการ์ตูน) แต่ว่าแปลกันเอาเองนะค่ะ แฮ่ๆ เก๋ยังแปลไม่ออก แต่ดูภาพก็เข้าใจความหมายคะ ใครมีการ์ตูนภาพไทยของพระพิฆเนศ จะให้เก๋ได้ดู จะยินดีมากค่ะ แฮ่ๆ

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=9uhW0bSBkW8&feature=related"]YouTube - ‪Bal Ganesh 1‬&rlm;[/ame]

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=xUEl-haMjMw&NR=1&feature=fvwp"]YouTube - ‪Bal Ganesh 2‬&rlm;[/ame]

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=JAkjW1mBOMI&NR=1&feature=fvwp"]YouTube - ‪Bal Ganesh 3‬&rlm;[/ame]

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=ttH8rneZzFg&NR=1&feature=fvwp"]YouTube - ‪Bal Ganesh 4‬&rlm;[/ame]

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=b6UJTjDJ83U&NR=1&feature=fvwp"]YouTube - ‪Bal Ganesh 5‬&rlm;[/ame]

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 มิถุนายน 2011
  15. wiriya_cm

ขอเป็นตัวแทนประชาสัมพันธ์ เกี่ยวกับงานบุญให้กับ คุณพี่นิพพาน และน้องเอ็มค่ะ

<table id="post4073199" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr valign="top"><td class="alt2" style="border-width: 0px 1px; border-style: none solid; border-color: -moz-use-text-color rgb(255, 255, 255);" width="175">นิพ_พาน
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 542 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</td> <td class="alt1" id="td_post_4073199" style="border-right: 1px solid rgb(255, 255, 255);"> <center>ขอเชิญร่วมบริจากพระธาตุบรรจุในองค์พระธาตุ

</center>
    <hr style="color: rgb(255, 255, 255); background-color: rgb(255, 255, 255);" size="1"> <ins style="display: inline-table; border: medium none; height: 280px; margin: 0pt; padding: 0pt; position: relative; visibility: visible; width: 336px;"><ins id="aswift_0_anchor" style="display: block; border: medium none; height: 280px; margin: 0pt; padding: 0pt; position: relative; visibility: visible; width: 336px;"></ins></ins>
    ขอเรียนเชิญเพื่อนๆๆมิตรรักกัลยาณมิตร
    ทุกท่านร่วมทำบุญบริจากพระธาตุเพื่อบรรจุใน
    พระเจดีย์ธาตุเจ้ามงคลศรีรัตน์มุรีนาถสร้างที่วัดหนองมะกัง ต.ศรีเมืองชุม อ.แม่สาย จ.เชียงราย ภายในองค์พระธาตุมีพระที่ปั้นด้วย
    มือสวยมากๆๆด้วยค่ะ ร่วมส่งบุญมาได้ที่น้องเอ็ม
    นายอนุวัธ สายบุญผ่อง15 หมู่ 8 ต. ศรีเมืองชุม องแม่สาย จ.เชียงราย 57130
    :p:p:p:p
    ร่วมบุญได้ทั้ง พระบรมสารีริกธาตุ พระปัจเจกธาตุ พระอรหันตธาตุ

ร่วมส่งได้เรื่อยๆๆนะคะ เพราะโครงกราณ์สร้างยังอีกประมาณ
    3ปีกว่าถึงจะเสร็จค่ะ ท่านใดที่ได้ร่วมบุญขอให้ท่าน เจริญทั้ง
    ทรัพย์ภายในภายนอก โรคภัยอย่าได้เบียดเบียนค่ะ

เศรษฐีเรือทอง....
    นะชาลีติ นะชาลีติ นะชาลีติ

</td></tr></tbody></table>
    รูปการสร้างฐานพระธาตุแบบโบราณ ประเพณีทางล้านนา สืบทอดจากครูบาอาจ๋ารย์เจ้า <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</fieldset>

หรือจะเข้าไปดูได้ที่
    http://palungjit.org/forums/ข

ปัจจัยของท่านผู้มีพระคุณ (ที่ได้มารับพยากรณ์) เก๋จะรวบรวมเอามาร่วมทำบุญในครั้งนี้ด้วยค่ะ อนุโมทนาบุญร่วมกันนะค่ะ

16. หมูกระป๋อง

เอาตามวิทยาศาสตร์บอกว่าถ้าเครียดกดดันมากๆก็มียากนะคะ
    หนูว่าถ้าเราสบายๆสักวันต้องได้สมใจค่า
    มีแล้วเป็นห่วงจริง แต่หนูว่าไม่เป็นกรรมหรอกค่ะ พ่อแม่ที่ไหนก็หวังให้แต่สิ่งดีกับลูกอยู่แล้ว

และแล้วก็ขออนุโมทนาอีกครั้งค่ะ พี่เก๋เอาบุญมาบอกมาฝากเรื่อยเลย :cool:

17. wiriya_cm

เรียนผู้ใจบุญครับ ฝากประชาสัมพันธ์และร่วมกันบริจาคเลือด กรุ๊ป ORh ตามข้อมูลด้านล่างนี้

ด่วน.!!! ตอนนี้. แพทย์ปัญญา ต้องการเลือดกรุ๊ป ORh- (เป็นกรุ๊ปพิเศษ-หายาก) อาการผู้ป่วย คือ ประจำเดือนไหลไม่หยุด หมอต้องขูดมดลูก..แต่ทำไม่ได้ เพราะไม่มีเลือดสำรอง ตอนนี้ มีเลือดในร่างกาย 22 % ถ้าคุณมีเลือดกรุ๊ปนี้ ติดต่อ น้องน้ำ ได้ 24 ชม. ที่เบอร์ 081 433 2598 รบกวนช่วยส่งต่อด้วย ..............................<WBR>ช่วยกัน ทีนะทุกคน ด่วนๆ ก๊อปลงหน้าเพจทุกคนด้วย"" ขอบคุณมากๆ
    ส่งต่ออีกที

หากมีจิตศรัทธารบกวนด้วยครับ

ขอเป็นส่วนร่วมมาประชาสัมพันธ์ค่ะขอช่วยบอกต่อๆกันด้วยนะค่ะ
    ได้รับข่าวเมื่อวันที่8/05/54

18. wiriya_cm

ขอบคุณมากเลยค๊า แต่ที่เป็นกรรมนี่ไม่ได้หมายถึงเป็นเวรเป็นกรรมนะกรรม ณ.ที่นี้คือ จะคอยเป็นห่วงลูกเวลาเค้าไม่สบาย และเกี่ยวกับสภาพแวดล้อมโรคภัยไข้เจ็บ และภัยอื่นๆประมาณเนี้ย คือเรื่องของเรื่องที่แฟนพี่ไม่อยากมีเพราะ หลานพี่เสียตอนปลายปี 52 น้าพี่ได้โทรมาตอนเช้าบอกว่าหลานพี่อยู่ห้อง icu พี่ก็รีบจองตั๋วรถจะออกเดินทางของวันที่จองไปเชียงใหม่ พอไม่ทันไรตอน 11โมง น้าพี่โทรมาบอกอีกว่า หลานเสียไปแล้วนะ ( เป็นไข้หวัด2009) พี่ร้องไห้ จนเป็นลมแฟนพี่พะยุงตัวพี่ไว้ ทุกวันนี้พี่ก็ยังเอารูปหลานพี่มาดูอยู่บ่อยๆก็ร้องไห้ตลอดเพราะความผูกพันธ์รักมาก ตั้งแต่นั้นมาแฟนพี่เค้าไม่อยากมีลูกเลยอะ แฮ่ๆ แต่พี่อยากมีลูกมากเค้าเลยยอม น้าพี่ทุกวันนี้เวลาเห็นพี่กลับเชียงใหม่เค้าก็จะร้องไห้ เค้าจะบอกตลอดว่าถ้าพี่มีลูกเค้าขอเลี้ยง 555 ไม่ให้กลับโคราช เรื่องของเรื่องก็เป็นแบบนี้อะค่ะ นี่แหล่ะๆที่มาที่ไป แฮ่ๆ เศร้าเน๊อะ

19. หมูกระป๋อง

อ๋อหนูเข้าใจแล้วค่ะ
    คนไม่มีเองไม่เข้าใจ

20. wiriya_cm

สวัสดีค๊า ท่านที่โทรมาหลายท่าน (ผู้ชายซะส่วนใหญ่ เอะยังไง) ถ้าได้เข้ามาอ่านดูโพสข้อความนี้เพื่อให้กระจ่างคือ ท่านที่ต้องการมาดูดวงเป็นการส่วนตัว เก๋ไม่ได้รับแขกที่บ้านค่ะ (นอกเสียว่า ที่รู้จักกันจริงๆ เท่านั้นถึงจะเข้ามาได้) และเมื่อรับแขกที่บ้านไม่ได้ ก็ไม่สามารถรับดูนอกสถานที่ได้เช่นกัน เพราะจะดูที่ในห้องพระเท่านั้น ต้องขออภัยใน ณ.ที่นี้ และที่สำคัญ ไม่ได้เน้นการมารับดูดวง แต่จะเน้น ช่วยเหลือทุกๆด้านที่สามารถทำได้ จึงขอย้ำอีกครั้งว่า ถ้าจะมาขอให้เก๋ดูดวง ท่านอย่าคิดว่ามาดูดวง แต่ให้นึกอยู่เสมอว่า มาช่วยและร่วมบุญ ที่เก๋จะเอาเงินของท่านไปบริจาคช่วยเหลือในสถานที่ต่างๆ ได้ทั้งบุญ ได้ทั้ง ความสุขที่มีส่วนร่วมด้วยกันค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้