แนะนำ อ.ปูรณฤกษ์ รับพยากรณ์ด้วยไพ่ยิปซีสื่อญาณสัมผ้ส

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย dear_04, 7 กรกฎาคม 2011.

1. tonmaiae

tonmaiae สมาชิก

ได้รับแล้วคะ ขอบคุณมากค่ะ สำหรับสิ่งบูชาที่เพิ่มมาให้ด้วย

2. ปูรณฤกษ์

ปูรณฤกษ์ Active Member

ใกล้วันแม่แล้ว วันนี้ท่านดูแลแม่แล้วหรือยังhttp://youtu.be/ye7G2_PuT2s

3. สายฝนฉ่ำเย็น

สายฝนฉ่ำเย็น เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    ได้รับของแล้วนะคะ อาจารย์ ขอบคุณค่ะ ^ ^

4. ปูรณฤกษ์

ครับผม ขอให้มีแต่ความสุขนะครับ

5. shela

shela เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นคนนึงที่เพิ่งดูดวงกับอาจารย์ เอ!เรียกว่าดูดวงได้หรือเปล่านะ เพราะไม่ได้บอกอะไรเลย แม้แต่ชื่อ วันเดือน ปีเกิด ไม่ได้บอกค่ะ พอเห็นอาจารย์ออนไลน์เราถามปัญหาเลยนะ อาจารย์ก็ทักมา น้ำตาแทบเล็ดเพราะ อยู่ในช่วงที่ทักจริงๆ(ส่วนเรื่องไรขออุ๊บไว้นะคะ)เราก็นิ่งๆแก้ตัวไป แต่ท่านยืนยันคำเดิม เราก็เริ่มบอกถึงสาเหตุที่มาที่ไป(แถวบ้านเรียกแก้ตัวแต่ไม่ยอมรับ) ท่านแนะนำดีมากค่ะ บอกวิธีแก้ไขปัญหาให้เบาลง หลายเรื่องที่ท่านทักมาตรงค่ะ ท่านบอกเลยชะตาที่เจอทุกวันนี้มีเรื่องไรบ้างเพราะอะไร และให้แก้ไขอย่างไร โห...เรื่องบางเรื่องเราลืมไปแล้วนะเนี่ยเพราะนึกว่าไม่ใช่เรื่องของตัวเอง อืมมม....เราก็ปรึกษาท่านทุกเรื่องนะคะแม้กระทั่งเรื่องการปฏิบัติของเรา ท่านแนะนำด้วยว่าควรทำอย่างไร ดูแล้วรู้สึกดีมากๆสำหรับคนที่ต้องการทางออกกับหลายๆปัญหาอย่างเรา

สิ่งที่ท่านทำตอนนี้เป็นการเสียสละมากค่ะ (ใครได้ดูแล้วจะรู้ค่ะ ว่าคืออะไร) หากใครต้องการดูดวงกับท่านจริงๆรีบติดต่อนะคะ ท่านจะรับดูดวงให้อีกไม่เยอะค่ะ โชคดีนะคะ

6. miyatovic

miyatovic Active Member

อาจารย์นิสัยดีมีเเต่ให้อยู่เเล้วครับ

เเนะนําครับ คนนี้

ขอ อนุโมทนาในกุศลที่ อาจารย์ทําด้วยครับ

7. ปูรณฤกษ์

วันนี้ไปกราบ ท่านพ่อพระยาพิชัยดาบหักมา ขอให้ทุกท่านมีแต่ความสุขนะครับ
    ชนะอุปสรรคทุกประการ

8. noolegza

noolegza เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007

สาธุ ชายชาติอาชาไนย ต้องดาบสองมือเท่านั้น

9. tonmaiae

tonmaiae สมาชิก

ขอบคุณค่ะ ...............

10. wanakonth

wanakonth เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    อนุโมทนาจ้า

11. พรจีร

พรจีร เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุ ๆ ๆ ด้วยนะคะ อ.ปูรณฤกษ์

12. ปูรณฤกษ์

อย่านอนตื่นสาย อย่าอายทำกิน
    อย่าหมิ่นเงินน้อย อย่าคอยวาสนา

อย่าเสวนาคนชั่ว อย่ามั่วอบายมุข
    อย่าสุกก่อนห่าม อย่าพล่ามก่อนทำ

อย่ารำก่อนเพลง อย่าข่มเหงผู้น้อย
    อย่าคอยแต่ประจบ อย่าคบแต่เศรษฐี

อย่าดีแต่ตัว อย่าชั่วแต่คนอื่น
    อย่าฝ่าฝืนกฏระเบียบ อย่าเอาเปรียบสังคม
    อย่าชื่นชมคนผิด อย่าคิดเอาแต่ได้

อย่าใส่ร้ายคนดี อย่ากล่าววจีมุสา
    อย่านินทาพระเจ้า อย่าขลาดเขลาเมื่อมีทุกข์

อย่าสุขจนลืมตัว อย่าเกรงกลัวงานหนัก
    อย่าพิทักษ์พาลชน อย่าลืมตนเมื่อมั่งมี

" ขอเป็นกำลังใจให้กับการทำอะไรดี ๆ ให้กับชีวิตตัวเองครับ"

13. ธันยนันท์

ธันยนันท์ Active Member

10 ธันวาคม 2011
    อยากดูกับอาจารย์ แต่ไม่มีเวลา ดูผ่านทาง msn ขอเบอร์โทรอาจารย์ได้ใหมค่ะ

14. ปูรณฤกษ์

ผมไม่ค่อยสะดวกในการคุยโทรศัพท์ครับ เพราะเมื่อก่อนพอเปิดเบอร์มีคนโทรมากจนเกินไป รับสายไม่ไหวครับ เลยดูได้เฉพาะทาง MSN เท่านั้น คนเรามีบุญที่จะเจอก็ได้เจอ มีบุญที่จะได้หมดทุกข์ก็หมดทุกข์ สักวันคงได้คุยกันครับ

15. ปูรณฤกษ์

สุขสันต์วันวาเลนไทน์ ขอให้ทุกคนมีความสุข
    มีเมตตาต่อกัน ชีวิตประสบผลสำเร็จดังหวัง......

16. ปูรณฤกษ์

"""มีคนถามผมว่า ทำไมต้องเป็นหมอดู"""
    ผมได้บอกกับเค้าว่า เป็นสิ่งผมชอบเป็นสิ่งที่ผมศรัทธา
    และดีใจได้ช่วยใครหลาย ๆ ให้คลายจากความทุกข์

17. kaoraopye

kaoraopye สมาชิก

10 กุมภาพันธ์ 2010
    คำแนะนำของอาจารย์สั้นๆ เข้าใจง่าย แต่ทำให้เราพร้อมที่จะลองปฏิบัิติตามทำแนะนำำนั้น ขอขอบคุณอาจารย์มากเลยค่ะ

18. ปูรณฤกษ์

เพียงแค่เรามีกำลังใจ อย่าท้อแท้ ก็จะสามารถทำให้ประสบผลสำเร็จได้ดังหวัง

19. saionthefly

saionthefly Active Member

I like this. I can't wait for see next part.Thanks

20. ปูรณฤกษ์

บวชเณรพาสุขใจ
    หลังจากที่ผมจบชั้น ป.6 ได้ขออนุญาตพ่อแม่บวชเณร แต่ท่านไม่ค่อยจะเห็นด้วยเท่าไหร่กลัวผมไม่สามารถอยู่คนเดียวได้ เพราะวัดที่หมู่บ้านไม่มีสามเณรอยู่แม้แต่องค์เดียว ผมเลยเอาเรื่องนี้ไปฟ้องย่า ขอให้ย่าช่วยคุยกับพ่อแม่ให้สุดท้ายก็ได้บวชเณรสมใจ วันหนึ่งได้มี ครูบาคำแก้ว ประเทศพม่า ได้นำพระไตรปิฏกพร้อมหนังสือปฏิบัติธรรมมาถวายพร้อมทอดกฐินที่วัด ด้วยความอยากรู้จอมซนของผม ก็ได้เอาพระไตรปิฎกแล้วเล่มเล่ามาอ่าน จนเจ้าอาวาสเอากุญแจไปล๊อคตู้ไม่ให้นำออกมาอ่านแต่หารู้ไม่ว่า ผมเอาหนังปฏิบัติธรรมออกจากตู้มาเกือบทั้งหมดเก็บไว้ในกุฏิ พบว่าเป็นแนวทางการปฏิบัติพระกรรมฐานที่หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง จังหวัดอุทัยธานี เขียนไว้ แนวทางปฏิบัติที่ซาบซึ้งตรึงใจที่สุดก็คือ การฝึกมโนมยิทธิ โดยการท่อง นะมะพะธะ ฝึกตามหนังสือผ่านไปหลายวัน คืนหนึ่งผมนั่งบริกรรม ตามแนวทางหลวงพ่อฤาษีลิงดำอยู่ ก็เห็นตัวเองอีกร่างหนึ่งออกไปนอกกลด แล้วเดินรอบ ๆ นี่เป็นครั้งหลังจากนั้นก็เกิดความสงสัยเรื่อยมาว่าสิ่งที่เราทำอยู่ เห็นอยู่เป็นจริงรึป่าว บวชเณรได้สองพรรษาได้คิดอยากเดินธุดงธ์ คือมันร้อนลุ่มไปหมดอยากออกจากวัด คุยกับเพื่อนเณรถึง ครูบาองค์หนึ่งอยู่ที่อำเภอเทิง ท่านชื่อครูบาต๋า ท่านนุ่งขาวห่มขาว วัดท่านอยู่ติดกับน้ำอิงที่ไหลผ่านอำเภอเทิง จังหวัดเชียงราย จึงได้ตัดสินใจแบกกลดสะพายบาตรหนีออกจากวัดเพื่อไปขอคำแนะนำด้านการปฏิบัติจากครูบา พอไปถึงแล้วสลดหดหู่เป็นอย่างมากเพราะทราบว่า ท่านได้เดินทางไปจำพรรษาในถ้ำที่เชียงใหม่ จำใจต้องนอนพักวัดศรีมหาโพธิ์หนึ่งคืน ก่อนเดินทางกลับ