แบบนี้บาปไหมครับ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย kung, 8 กุมภาพันธ์ 2005.

1. kung

kung เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2005
    คืองี้ครับ เพิ่งรู้จักเว็บพลังจิต และตาเพิ่งสว่าง เพิ่งจะเริ่มสนใจธรรมมะ ดูใน เว็บแกลลาลี่
    มีภาพพระพุทธเจ้าฝีมือ อ.เฉลิมชัย อยากโหลดเอามาไว้เป็นหน้าจอมือถือ เวลาหยิบมือถือมา
    จะได้เห็นพระพุทธเจ้า ทุกครั้ง แต่มือถือต้องไว้ใส่ในกระเป๋ากางเกงไง จะบาปไหมครับ
    ผมเพิ่งเข้ามา เป็นสมาชิกใหม่ บาปยังหนามาก บุญก็ไม่ค่อยมี ขอติดสอยห้อยตามพวกท่านๆทุกคนด้วยนะครับ

2. Kamen rider

Kamen rider เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    3
    ไม่ครับ มันจำเป็น นี่ ครับ ไม่เจตนา ไม่ได้ลบหลู่ สบายใจได้เลย ไม่บาป ก็ เรานับถือนี่อยู่ ครับ

3. casy99

casy99 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2004
    เจตนา เหนือกว่าความคิด ถ้าเจตนาอย่างที่บอกข้างต้นก็ไม่น่าจะผิดอะไร

4. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    41
    เออ น่าคิดครับ เราไม่ได้เจตนา ไม่ผิดหรอก เเต่ถ้าเป็นผม ผมจะเลือกไม่ใส่ในกระเป๋ากางเกงนะครับ เอาใส่ไว้ในกระเป๋าเสื้อจะดีกว่าครับ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ควรอยู่ในที่สูงนะครับ