แบบนี้เรียกว่ามีพุทธคุณหรือเปล่า

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย tum399, 10 มกราคม 2007.

1. tum399

tum399 เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2006

แม่เล่าให้ผมฟังว่า ไปสัมมนาที่จ.โคราช พักที่โรงแรมราชพฤกษ์ โรงแรมมีพระและเหรียญต่างๆให้เช่าบูชา แม่เห็นเรียญสมเด็จพระนเรศวร ปลุกเศกมาจากวัดพนัญเชิง จ.อยุธยา จึงตั้งใจบูชามาให้ผม ตอนแม่หยิบเหรียญขึ้นมาแม่บอกว่าตกใจจนสะดุ้งเพราะตั้งแต่มือจนถึงข้อศอกเหมือนโดนไฟอ่อนๆช้อต ผมแซวแม่ว่าข้อศอกไปกระแทกกับโต๊ะมั้ง แม่บอกว่าไม่ได้ทำข้อศอกไปชนกับอะไรทั้งสิ้น ยืนดูอยู่ที่หน้าตู้กระจกพื้นที่เปิดโล่งครับ

2. neung48

neung48 เป็นที่รู้จักกันดี

ไฟฟ้าสถิตมั้งครับ อย่าคิดมากเลย

3. toottoo

toottoo เป็นที่รู้จักกันดี

เคยเป็นเหมือนกันนะครับ เวลาสัมผัสพระทำใจให้นิ่ง ๆ ขนลุกตั้งแต่แขนยันหัว (บางองค์นะครับ) ปิติเกิด แต่ก็แล้วแต่พระอ่ะครับ ความรู้สึกต่าง ๆ กัน เข้าใจเองว่าคงเกิดจากการอธิษฐานจิต หรือปลุกเสกมาแตกต่างกันไป
    (smile)

4. weirchai

weirchai เป็นที่รู้จักกันดี

อาจจะเป็นเพราะว่าเราศรัทธาในองค์พระองค์นี้มากครับ จึงทำให้ประสาทสัมผัสตื่นตัวขึ้นมาได้ ตอนนั้นเราอาจจะตื่นเต้นจนเกินไปหรือดีใจจนเกินไป
    แต่ก้อเป็นแค่ข้อสันนิฐานของผมครับ ...

5. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ใช่ครับ ผมก็รู้สึกได้เหมือนกันในบางครั้ง คิดว่าไม่ใช่ไฟฟ้าสถิตย์หรอก

6. KIT_NP

KIT_NP Active Member

24 กันยายน 2006
    ขอแสดงความยินดีครับ

ผมเคยได้ยินมาเหมือนกันครับ..คุณรักษาใว้ให้ดีนะครับ

7. tum399

tum399 เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2006
    ขออนุโมทนา สาธุ...ขอบพระคุณทุกท่านที่ช่วยตอบให้ผมทราบ ครับ