แบ่งปันที่เลี่ยมพระกันหน่อยครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย big09, 17 พฤศจิกายน 2010.

1. big09

big09 เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2010
    ผมเข้าใจความรูสึกถึงผู้ที่ สะสมพระว่าเวลา นำพระไป เลี่ยมเพื่อบูชาขึ้นคอ

หลายคนมักจะต้องคิดหนัก(เหมือนผม) ว่าจะนำพระไปเลี่ยมที่ไหนดี พระดีคน

เลี่ยมไม่ดีอาจจะทําให้เกิดความเสียหาย กับพระที่เรารักเคารพท่าน ผมจึงขอ

เปิดกระทู้นี้เพื่อให้พี่ๆๆ ช่วยกันเเนะนำสถานที่เลี่ยมพระทั่วประเทศ เผื่อว่าใคร

อยู่ที่ใกล้ที่ใดจะได้ ไปใช้บริการ ตัวผมนั่น อยู่ใกล้กัน bts อ่อนนุช ของ

มีใครพอจะเเนะนำสถานที่เลี่ยมได้บ้างครับ