แบ่งปันใหู้ชา พระสมเด็จแหวกม่าน หลวงพ่อกวย ชุตินธโร

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ธัญญ์นิธิ, 30 กรกฎาคม 2019.

1. ธัญญ์นิธิ

ธัญญ์นิธิ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    รายการพิเศษ
    พระสมเด็จโภคทรัพย์ หลวงพ่อชาญณรงค์ อภิชิโตภิกขุ
    ให้บูชา 5x,xxx บาท ครับ

ปิดรายการแล้วครับทาง pm

ยินดีกับเจ้าของใหม่ด้วยนะครับ ผมได้อธิษฐานขออนุญาตหลวงพ่อท่านบอกถึงความจำเป็น และขอให้ท่านได้เลือกเจ้าของใหม่ผู้มีบุญบารมี มาครอบครองต่อครับ

ภาพถ่ายสตูสวยๆ จากพี่หนุ่มเมืองแกลง

21-50000..jpg 22-50000..jpg

ภาพถ่ายองค์จริงจากมือถือผม พระอยู่ในกรอบสเตนเลสชุบบรอนซ์ทอง ด้านหลังเป็นรูปหลวงพ่อที่แจกในงานฉลองศาลาหลวงพ่อ ที่วัดทองบางพรหม
    IMG_20191108_213408.jpg IMG_20191108_213349.jpg

พระองค์นี้ผมได้แบ่งบูชามาจากพี่หนุ่มเมืองแกลงครับ และจะให้บูชาในราคาเดิมที่บูชามาเมื่อหลายปีก่อนจากพี่หนุ่มด้วยครับ ซึ่งปัจจุบันราคาเป็นอย่างไรผมไม่ทราบเช่นกันครับ แต่เมื่อหลายปีก่อนช่วงที่ผมได้บูชามา ถ้าสภาพสวยๆ ต้องว่ากันที่หลักแสนปลายๆ ถึงสองแสนครับ และถ้าสภาพพอสวยก็ต้องเป็นหลักหมื่นปลายๆ ถึง แสนต้นๆ ครับ และถึงแม้องค์นี้จะสภาพหย่อนสวยหน่อย แต่พลังพุทธคุณเปี่ยมล้นมากๆ ครอบคลุมทุกๆด้าน แต่ราคาบูชาก็จะถูกกว่าแบบสภาพอื่นๆ แน่นอนครับ

สำหรับพระเครื่ององค์นี้เป็นของรักของหวงมากที่สุด และเป็นพระเครื่องที่ดีที่สุดที่ผมมีอยู่
    แต่ด้วยเหตุผลหลายๆอย่าง จากการดำเนินชีวิตที่ผิดพลาดไปเมื่อปีที่ผ่านมาในการลาออกจากงานประจำ จึงเป็นสาเหตุให้ผมต้องหาเงินมาหมุนจ่ายหนี้ของธนาคารเพื่อรักษาสภาพคล่องของตนเองไม่ให้ติดแบลคลิตส์ในช่วงนี้ เพื่อให้อีก 3 เดือนผมมีสภาพคล่องและมีเครดิตกลับมาอีกครั้ง

ปล. สำหรับผมแล้วมีความยากลำบากอยู่อย่างหนึ่งในการยืมเงินคนอื่นๆ ทั้งญาติก็ดี หรือพ่อแม่พี่น้องก็ตาม ทั้งที่ผมเองก็เป็นคนที่เครดิตดีมาก ไม่เคยเบี้ยวหนี้ใคร (มีแต่โดนคนอื่นโกงในอดีตเมื่อ 10 กว่าปีก่อน) ดังนั้นสิ่งที่ผมต้องรักษาไว้คือเครดิตกับธนาคาร เพราะต้องถือว่าธนาคารเป็นท่านเดียวที่ให้ผมยืมเงิน ถึงแม้จะต้องเสียดอกเบี้ยมากหน่อยก็ตาม

ดังนั้นสำหรับรายการพิเศษสุดนี้ จะไม่เหมือนรายการอื่นๆ ผมจะเปิดโอกาสให้ท่านที่บูชาเมื่อชำระค่าบูชาแล้ว ผมจะส่งพระไปให้ และสามารถทดลองใช้ได้ 3 เดือน ถ้าไม่ชอบสามารถส่งให้ผมบูชาคืนได้ในราคาที่ท่านบูชาไปจากผม (พระอยู่ในสภาพเดิมเหมือนตอนที่บูชาไป) แต่ต้องรอ 3 เดือนก่อนนะครับ เพื่อให้ผมมีสภาพคล่องทางการเงินกลับมาก่อน ประมาณต้นเดือนมีนาคม 2563 ถือเป็นการรับประกันจากผม และเป็นความมั่นใจส่วนตัวว่าพระองค์นี้ดีมากจริงๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 พฤศจิกายน 2019
  2. Ekkapony

Ekkapony สมาชิก

15 กันยายน 2013
    เสียดายครับ เพิ่งเห็น

3. ธัญญ์นิธิ

ขอบคุณครับที่สนใจ

พระองค์นี้ได้เจ้าของใหม่เรียบร้อยแล้วครับ

4. ธัญญ์นิธิ

รายการพิเศษ
    พระสมเด็จแหวกม่านลงกรุ เนื้อเหลืองนวลแกร่ง
    สภาพสวยมาก หลวงพ่อกวย ชุตินธโร

ปิดรายการนี้ครับ
    (เก็บไว้ใช้เอง)

ภาพถ่ายสตู จากพี่หนุ่มเมืองแกลง
    สีองค์จริงจะเหมือนรูปนี้ มากกว่ารูปจากกล้องมือถือผมครับ

พระแหวกม่าน (23).jpg พระแหวกม่าน (24)-1.jpg

รูปองค์จริงจากกล้องมือถือผมครับ
    IMG_20191216_204521.jpg IMG_20191216_204500.jpg

องค์นี้ผมบูชามาจากพี่หนุ่มเมืองแกลงครับ

พระองค์นี้เป็นองค์ประสบการณ์ที่ทำให้ผมฝันถึงหลวงพ่อกวยครั้งแรก และรอดพ้นจากวิกฤตทางด้านการเงินมาได้อย่างหวุดหวิดก่อนที่จะล้มละลาย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤษภาคม 2020
  5. ธัญญ์นิธิ

สวัสดีครับ

ผมขอเป็นกำลังใจให้ทุกท่านผ่านสถานการณ์อันเลวร้ายนี้ไปให้ได้นะครับ ซึ่งตัวผมเองก็ต้องยอมรับสภาพ ต้องชะงักอีกครั้ง เรียกว่าแผนต่างๆที่วางไว้ยากขึ้น 100 เท่า 1000 เท่า จากที่คิดว่าน่าจะแก้ปัญหาได้ กลับกลายเป็นสะดุดทุกอย่าง ด้วยไวรัส covid19 ที่ทำให้สภาวะเศรษฐกิจตกต่ำทั่วโลกอย่างไม่เคยเป็นมาก่อน จากเศรษฐกิจประเทศไทยที่ว่าแย่ลงเรื่อยๆอยู่แล้ว ก็ดิ่งเหวตายไปเลย แม้ตัวผมเองจะทำงานประจำแล้ว แต่ก็มีความไม่แน่นอนว่าบริษัทอนาคตจะเป็นอย่างไร และก็ต้องขายอสังหาริมทรัพย์ที่กู้แบงค์ ที่มีอยู่อย่างเดียวออกไปให้ได้ เพื่อปลดภาระหนี้สิน แต่สถานการณ์เช่นนี้จะหาคนซื้อที่ไหนมาซื้อ เรียกว่าจังหวะชีวิตติดหล่มตลอด ถึงแม้ว่ากำลังจะขึ้นจากหล่มได้แล้วก็อย่าชะล่าใจ เพราะสิ่งที่ไม่คาดคิดเข้ามาได้ตลอดเวลาครับ เหมือนตอนนี้ที่ผมโดนพัดลงหล่มอีกรอบนึง ฟื้นตัวลำบากจริงๆครับยุคนี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มีนาคม 2020