แปลกไหม ที่ผู้หญิงอายุ 28 ไม่เคยมีแฟนสักคน

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย ลักค์, 29 มิถุนายน 2011.

1. เลิกตาย

เลิกตาย เป็นที่รู้จักกันดี

ชีวิตเหมือนความฝัน
    รูปโฉมโนมพรรณเหมือนดอกไม้...อิอิ
    (smile)

2. เมธาวี1

เมธาวี1 เป็นที่รู้จักกันดี

อาจจะเกิดมาเพื่ออยู่คนเดียวก็ได้

3. @^น้ำใส^@

@^น้ำใส^@ เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่แปลกเลย ไม่ต้องคิดอะไรมาก ถึงเวลาก็มาเองแหละ แต่ก็ต้องทำใจด้วยว่า ถึงเวลามันก็ไป..เช่นเดียวกันค่ะ ^^

4. kenzoo2522@hotmail.c

kenzoo2522@hotmail.c Active Member

29 พฤษภาคม 2009
    อืมมม...อ่านๆมาก็สนุกดีนะ ว่าแต่คุณลักค์ครับ เรื่องนี้มันสำคัญมากรึป่าวครับ คือแบบว่า..
    มันจำเป็นจริงๆอ่ะป่าว ถ้าจำเป็นจริงๆ...ผมมีวิธีแนะนำครับ แบบว่า...ให้คุณลักค์ดูดีในสายตา
    ของผู้ชายหลายๆคนได้ภายในระยะเวลาไม่นาน โดยที่ไม่ต้องเสียตังค์สักกะบาท...สนใจไหม๊.

5. ลักค์

ลักค์ เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2011
    ขอบคุณนะคะแต่ ขอดูดีกับคนที่ใช่คนเดียวดีกว่าค่่ะ

เรื่องนี้เปนเรื่องสำคัญแต่ไม่จำเป็นหรอกค่่ะ ได้มาเป็นศรีแห่งชีวิตก็ดีไป แต่กลัวจะมาลำบากกันเปล่าๆ ยิ่งหาดียากขั้นอยู่
    :boo:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มิถุนายน 2011
  6. 1-2-3-clack

1-2-3-clack สมาชิก

30 พฤศจิกายน 2010
    ลองถามคนที่มีความรักดูสิ ว่าเค้ามีความสุขหรือเปล่า?
    คุณน่ะโชคดีที่สุดที่ไม่มีความรัก
    ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์

นำน้ำตาแห่งความเสียใจในความรักมารวมกัน โลกนี้คงไม่มีพื้นดินอยู่กันเสียแล้วหล่ะ

7. ลักค์

มีเรื่องทุกข์เพราะความรักรึเปล่าคะ แชร์มาได้นะ

8. ped2011

ped2011 เป็นที่รู้จักกันดี

จริงๆแล้วคุณลักค์เป็นที่ปรึกษาให้กับผู้ที่มีปัญหาเรื่องครอบครัวฝีมืออันดับต้นๆเลยนะ ทึด สะ ดี ระดับพระกาฬเลยละ ผมเคยจีบคุณลักค์มาแล้ว ผมรู้ดี เหอ เหอ พูดเล่นนะตะเอง ​

อย่ากระนั้นเลย ไปอ่านเรื่องเล่านุกๆ กันดีกว่ามั๊ย ตามหลังมาดุ่ยๆ​

ถึงสาวๆที่อยากได้แฟนรวยๆอ่านซะ จะได้เลิกคิด

เรื่องของสาวสวยกะนักค้าหุ้น ในวันขาขึ้น ​

คือว่าเรื่องมันมีอยู่ว่า ​

Email จากสาวสวยคนนึงเขียนถึงผู้ชายที่รู้จักในเน็ทหลายๆคนว่า : ​

ก่อนอื่นดิฉันขอสาบานว่าสิ่งที่ดิฉันพูดเป็นความจริงค่ะ ดิฉันอายุ 25 ปีค่ะ ความสูง 170 ซม. น้ำหนัก 50 กิโล ส่วนสัด 34-24-36 ผม
    ยาว หน้าตาจัดว่าสวยมาก เซ็กซี่ มีรสนิยม
    ดิฉันอยากจะแต่งงานกับผู้ชายรายได้สักสองแสนบาทอัพต่อเดือนสักคน คุณอย่าเพิ่งมองฉันโลภนะคะ รายได้ประมาณสองแสน
    เนี้ยแค่ชนชั้นระดับกลางๆในห้องสินธรหรือวงการตลาดหุ้นเอง ฉันไม่ได้เรียกร้องมากไปใช่ไหมคะ ​

มีใครในพันทิพ ห้องสินธร นี้ที่รายได้เกินสองแสนบ้างคะ พวกคุณแต่งงานไปกันหมดหรือยัง กรุณาช่วยตอบดิฉันทีค่ะ คือดิฉันอยากแต่งงานกับ
    คนรวยๆ อย่างพวกคุณ ​

พวกที่ดิฉันคบด้วยนี่มีแต่พวกธรรมดาๆรายได้อย่างมากไม่เกินสามหมื่นเอง รายได้แค่นี้จะอุตริไปซื้อบ้านแถวสีลมเนี่ย ยังได้แค่มองเลยใช่
    ไหมคะ ดิฉันมีคำถามดังนี้ค่ะ กรุณาช่วยตอบด้วยนะคะ ​

1. หลังจากตลาดหุ้นเปิด พวกคุณมักไปต่อที่ไหนกันคะ ( ชื่อร้าน , ผับ , fitness, ฯลฯ) ​

2. ถ้าจะแอบมองสาว คุณจะมองสาววัยไหนคะ ​

3. ทำไมคนที่แต่งงานกับคนรวยๆถึงมีแต่พวกอาซิ่มเฉิ่มๆ รสนิยมห่วยๆล่ะคะ ​

4. คุณใช้อะไรเป็นเกณฑ์ในการเลือกคนที่คุณจะแต่งงานด้วยคะ" ​

หลังจากนั้นไม่เกิน 30 นาที ก็มีเมล จากชายหนุ่มคนนึงส่งมาถึงเจ้าหล่อนว่า : ​

ถึงคุณสุดสวยครับ...หัวข้อกระทู้ของคุณน่าสนใจมากครับ และคงมีผู้หญิงหลายคนมีคำถามเดียวกันกับคุณ ขออนุญาตตอบคำถามในมุมมอง
    ของคนเล่นหุ้นแบบผมนะคับ ​

รายได้ของผมจากการเป็นนักวิเคราะห์หลักทรัพย์และลงทุนในตลาดหุ้นมากว่า 10 ปี อยู่ที่ประมาณห้าแสนบาท ต่อเดือนขาดเหลือนิดหน่อย
    ซึ่งก็น่าจะผ่านเกณฑ์ของคุณ ดังนั้นผมเชื่อว่าคำตอบของผม น่าจะไม่ทำให้คุณเสียเวลาอ่านนะครับ ​

จากมุมมองของผมซึ่งเป็นนักธุรกิจ การที่แต่งงานโดยเลือกเฉพาะที่ความสวยเพียงอย่างเดียวนั้น ถือว่าเป็นการตัดสินใจที่ผิดพลาด คำตอบ
    นั้นง่ายมาก อธิบายตามตรง จากข้อมูลที่คุณให้มา คุณพยายามจะเน้นจุดแข็งของสินค้าคือ " ความสวย " เพื่อแลกกับ " เงิน " ​

เมื่อคุณมีความสวย และผมมีเงิน แน่นอนว่ามัน Fair และน่าจะเป็นไปได้กับโอกาสทางธุรกิจที่คุณเสนอแต่ก็ติดปัญหาที่ว่าความสวยของคุณ
    นั้นจืดจางลงทุกวัน ในขณะที่เงินของผมไม่ได้ไปไหน ถ้าไม่มีปัญหาอะไร ​

หรือในอีกนัยหนึ่ง รายได้ของผมมีแต่จะเพิ่มทุกปีและเงินของผมก็สามารถนำไปให้ก่อให้เกิดผลตอบแทนงอกเงยขึ้นอย่างสม่ำเสมอ ในขณะที่
    คุณไม่ได้สวยขึ้นเมื่อข้ามปีและมีแนวโน้มที่จะลดลงๆในแต่ละปีที่ผ่านไปเช่นกัน ​

ในมุมมองของนักเศรษฐศาสตร์ คุณคือสินทรัพย์ที่เสื่อมค่า ไม่ได้เสื่อมธรรมดานะ เสื่อมแบบอัตราก้าวหน้า ดังนั้นถ้าความสวยคือสิ่งเดียวที่
    คุณมี ก็จงคิดต่อว่า 10 ปีข้างหน้าจะทำอย่างไร ​

นิยามที่เราใช้กันในตลาดหุ้น คือ ทุก ๆ การ Trade มี Position การคบกับคุณก็ถือเป็น Position แต่ถ้า Value ของมันลดลง เรา
    จะขายมันทิ้ง ไม่ใช่ความคิดที่ดีที่จะดันทุรังเก็บมันไว้ ซึ่งหมายถึงการแต่งงานที่คุณต้องการ
    อาจจะแทงใจดำถ้าผมต้องบอกคุณตรงๆอย่างจริงใจว่า ถ้า Value ของ Asset ลดลงเรื่อย ๆ ถ้าเราไม่ขายทิ้ง เราจะ ใช้วิธีการ "ให้เช่าซื้อ" แทน ​

แน่นอนว่าคนที่มีรายได้เกินสองแสนบาทต่อเดือนฉลาดพอ พวกเขาแค่คบคุณ แต่จะไม่แต่งงานกับคุณ ​

ดังนั้นจึงขอแนะนำคุณอย่างหวังดีว่าคุณควรที่จะหยุดที่จะหาวิธีที่จะได้แต่งงานกับคนรวย และคุณควรที่จะทำให้ตัวเองเป็นคนที่มีรายได้เกิน
    สองแสนบาทแทนซะเอง ​

ซึ่งในทางเทคนิคแล้วน่าจะมีโอกาสมากกว่าการหาคนรวยแต่โง่คนนึง ( รวยธรรมดาอย่างเดียวไม่พอ ต้องโง่พร้อมด้วย) ​

หวังว่าคำตอบนี้จะช่วยคุณได้บ้าง อย่างไรก็ตามถ้าหากคุณสนใจ option ในบริการ ‘เช่าซื้อ ' กรุณาติดต่อผม..... เพื่อทำ Bid offer ในโอกาสต่อไป​

ไปก๊อปมาจากไหนไม่รู้ จำไม่ได้​

อ้อที่นี่ ตามลิ้งนี้ ไม่งั้นเดี๋ยวโดนพวกด่าล้างน้ำ
    http://www.klonthai.com/content/view/833/36/

9. อาชาไนย

อาชาไนย Active Member

17 สิงหาคม 2010
    ฟังเขาเล่าว่ามาตั้งเยอะ อืม ผมมองว่าเกิดจากการที่ตัวเราไม่เข้าใจตัวเองอย่างแท้จริง ผู้เดินบนเส้นทางแห่งโชคชะตา แม้ไม่รู้ลิขิตฟ้า แต่อย่างน้อยก้ต้องรุ้จักหน้าที่ของเราเอง ลองปฏิบัติธรรมจริงๆดู ลองเปลี่ยนแปลงตัวเองดู ลองอ่านหนังสือ how to มากๆ แล้วเราจะรุ้ว่า มันมีเหตุ...จึงส่งผลเช่นนี้ ผมไม่ขอเอ่ยกรรมเก่า แต่นั่นก็ส่งผลให้คุณสับสนกับตัวเองและโลกใบนี้ ว่างๆก้อมานั่งสมาธิ ศึกษาข้างในตัวเราดู อ่านจิตอ่านใจและอ่านข้างในให้ออก จะมองอะไรได้กว้างขึ้น

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 กรกฎาคม 2011
  10. naron

naron เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่า ไม่แปลกนะ เพราะว่า คุณดูนาน ไม่มีใครเหมาะ คุณก็เลยไม่ตัดสินใจชะที

คงต้องรอคนที่เหมาะสมกับเราจริงๆ ครับ แบบที่เป็นคู่เราจริงๆนะ

คุณก็รอไปก่อนนะครับ

11. ลักค์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กรกฎาคม 2011
  12. ลักค์

ใช่ที่เขาบอกว่า คนที่ศีล เท่ากัน รึป่าวคะ

แต่ไอ้ที่บอกว่าดูนานไปเนี่ย เหอๆๆ ไม่มีให้ดูสักคนค่ะ เลยไม่ได้ตัดสินใจซะที (deejai)

เพราะเลืิอกจริงๆ เลือกก่อนที่จะดูค่ะ ไม่ดูทีละหลายคน

13. ลักค์

ทีมโสดไม่เอาใคร หรือโสดไม่มีใครเอาคะ

14. ped2011

K. ลัคก์อาจโสดไม่เอาใคร แต่ผมง่ะน่าจะอยู่คำหลังมากกว่า เห่อๆๆๆ

15. สุดขอบฟ้า

สุดขอบฟ้า เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2011
    สาธุค่ะ คุณ prasit ok
    อบอุ่นในมิตรภาพจังค่ะ
    ขออวยพรให้คุณสมปราถนาในเส้นทางที่คุณเลือกนะคะ
    ยังมีเวลาคิดอีกหลายปี ใช่ค่ะ ค่อย ๆ คิด
    ค่อย ๆๆ ก้าว ค่อย ๆ เดิน แล้วเราจะไม่ล้มค่ะ
    ถึงจะล้มก็แค่เซค่ะ เอาใจช่วยนะคะ

16. ฮือแประ

ฮือแประ สมาชิกใหม่

ครับ ผมหน้าตาหล่อหน้ารักหน้าเด็ก(จริ้งๆ) อายุ 28 ย่าง 29 รักษาความบริสุทธิ์มาจน 28 แต่เสียไปแล้ว และไม่น่าเชื่อ อุส่ารักษามา 28 ปี มาโดนผู้หญิงที่มีแฟนแล้วหลอกเอาซะงั้นถามแล้วถามอีกว่าไม่มี ไม่มี ไม่มี พอเดือนหนึ่งมาบอกมีแฟนแล้ว ดูดิ ผมรีบบอกเลิกทันที ผมยังหาผู้หญิงดั่งใจไม่ได้เลย จึงคิดว่า ถ้าผู้หญิงศิลไม่เท่าผม ผมจะไม่เอาเด็ดขาด ชาตินี้ไม่ได้ก็ถือว่า ได้รักษาศิลได้เยี่ยมยอด

เคยมีแฟนมาแล้วนับชาติไม่ถ้วน ไม่เคยมีก็นับชาติไม่ถ้วน จะมีหรือไม่มีอีกชาติก็ไม่แปลก จริงใหมคุณผู้หญิง

17. I_am_free

I_am_free เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2011
    ยังอยู่อีกนะไอ้เรื่องเนี้ยร่วม 10 ปีได้แล้วมั้ง :cool:

จริงๆถ้าถามอายุ 28 แล้วยังโสด อืม...มันไม่แปลกหรอกครับ บางคนนะครับบางคน มีความรอบคอบในการเลือกคู่ครองที่ไม่เหมือนกัน ผมเองกว่าจะคิดมีครอบครัวก็โน่นปาไปอายุ 30 กว่า ทำไมหรอครับ เพราะผมคิดว่า 1. ถ้าผมจะมีเมีย ผมต้องเลี้ยงเค้าได้ 2. ถ้าผมจะมีลูก ลูกผมต้องเกิดมามีพร้อมตามอัตภาพ เช่น บ้าน รถ เงิน 3. ถ้าผมจะมีครอบครัวผมจะต้องมั่นใจว่าคู่ครองผมจะอยู่กับผมไปยันแก่เฒ่า และต้องมั่นใจว่าเค้ารักผมจริงไม่ได้รักที่ทรัพย์สินเงินทองหรือหน้าที่การงาน นั่นก็เป็นสาเหตุที่ทำไมผมมีครอบครัวช้ากว่าคนอื่น

ผมก็เหมือนคุณนั่นแหล่ะ(มากกว่าคุณซะด้วยซ้ำ) เห็นเพื่อนมีลูกเต้าโตๆกันหมดแล้ว ทำไมผมยังไม่ยอมแต่งงานซะที ทั้งๆที่ใครๆก็เห็นผมควงสาวไม่ซ้ำหน้า ผมบอกตามตรงนะ ไอ้อุดมคติของผมอ่ะ ข้อ 1 ข้อ 2 มันไม่ยาก แต่ไอ้ข้อ 3 เนี่ยหายากจริงๆกว่าจะหาเจอคนที่ใช่เล่นเอาเกือบถอดใจ

ถ้าถามผมว่าแล้วครองโสดแต่ไม่สดมาตั้งนาน ทำไมไม่ใช้ชีวิตเพล์บอยต่อไปสบายใจดีออก...........สาเหตุเพราะ

ผมไม่อยากให้วันนึง.. ตอนผมเกษียญอายุ 60 ถ้าผมต้องอยู่คนเดียว ผมคงนั่งด่าตัวเองทุกวันว่าทำไมตอนหนุ่มๆมึงไม่หาเมียสักคนวะ ไม่งั้นป่านนี้ลูกๆคงเป็นหนุ่ม เป็นสาว มีหลานมาให้เราเลี้ยงแก้เหงา วันพระเล็กพระใหญ่ก็มีคนไปทำบุญใส่บาตรเป็นเพื่อน เวลาเจ็บไข้ก็ยังมีคนคอยดูแล ยิ่งผมกับแฟนคนปัจจุบันอายุห่างกันหลายปี ผมคงตายก่อนเค้าอ่ะ..อย่างน้อยเวลาที่ผมตาย ก็ยังมีคนอาลัย คิดถึง ทำศพให้ ลูกหลาน ก็คงได้เอาเงินทองที่ผมหามาชั่วชีวิตเอาไปใช้จ่ายสร้างเนื้อสร้างตัวกันต่อไป

อันนี้คือเป้าหมายชีวิตของผมนะ วิธีการไปถึงเป้าหมายของผมใกล้สำเร็จแล้ว ว่าแต่..วันนี้คุณลองปิดไฟอยู่มืดๆคนเดียว ลองมองอนาคตตัวคุณแล้วตั้งเป้าหมายเอาไว้สิ่ อยากให้อนาคตเป็นยังงัย จะให้ไปทิศทางไหนก็รีบวางแผนแต่เนิ่นๆละกัน เดี๋ยวจะสายไปนะครับ :boo:

ปล.แต่ถ้าคิดจะไปสายปฎิบัติธรรมตัดห่วงพันธะ ก็ขออนุโมทนาด้วยจ้า

18. ped2011

19. ลักค์

ยังละทางโลกไม่ไ้ด้หรอกค่ะ

ความฝันอันสูงสุดหรอคะ ไ้ด้ทำแบบที่แม่ทำค่ะ จบ อิอิ

20. HAYATE

HAYATE เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2006
    จะมีหรือไม่ ก็คงไม่สำคัญไปซะทีเดียว แต่มีสิ่งหนึ่งที่เหมือนกัน คือ ขันธ์ 5 มีความทุกข์ มีเกิดแก่เจ็บตายกันหมด

การเกิดเป็นมนุษย์นั้นเป็นของยากครับ แล้วเกิดมาทันในพระพุทธศาสนา ผมถือว่าเราทุกคนโชคดีแล้วครับ

ถ้าหากว่ายังอยากเจออยู่ก็เป็นเรื่องธรรมดา แต่อย่างน้อยคุณเจ้าของกระทู้ก็อย่าขาดการปฏิบัตินะครับ ^^

อีกอย่างตามความรู้สึกผม คิดว่าจะเจอคนที่ศีลเท่ากัน นั้นก็อาจจะไม่เที่ยงครับ
    เพราะบางชาติก็ยังต้องมาแต่งงานกับเจ้ากรรมนายเวรเลย มาชดใช้กรรมกันต่อไป

มีพระรัตนตรัยเป็นที่ตั้ง ที่เหลือกก็ปล่อยมันไปดีกว่าครับ

-------
    ปล. ผมเองก็ไม่แฟนครับ สาเหตุหลักๆคือ จีบใครแล้วโดนปฏิเสธหมด
    โดยเค้าจะบอกว่าดีเกินไปตลอด (ทำไมต้องเจอแบบนี้ทุก case หว่า)

แต่ถึงที่สุดแล้ว เราก็อยู่กับตัวเอง อยู่กับลมหายใจตัวเองตลอด ไม่มีใครเตือนตน ได้ดีกว่าตนเอง
    จนถึงตอนนี้ผมชอบที่จะบวชมากกว่า แต่ทางบ้านไม่ยอมให้บวช ถึงขนาดไล่ให้ไปมีแฟน

ถ้าให้เลือกระหว่างแต่งงานกับบวช ผมเลือกบวชดีกว่า (ไม่รู้กำลังใจมันมาจากไหน)
    -------

สุดท้ายนี้ขอฝากคำเล็กๆน้อยๆครับ "มีคือไม่มี ไม่มีคือมี"