แปลความฝัน

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพ่อเล็ก' ตั้งกระทู้โดย vivatchai, 11 เมษายน 2013.

1. vivatchai

vivatchai สมาชิก

ขอนอบน้อมกราบนมัสการ หลวงพี่เล็กครับ
    กระผม นายวิวัฒน์ชัย ศรีศักดิ์

กระผมได้ฝันว่าเป็นพระอริยะ แล้วได้ลอยขึ้นไปหาพระพุทธองค์
    แล้วพระองค์ท่านได้สอน และได้บอกกล่าวเรื่องอะไรบางอย่าง
    แต่กระผมมีปัญญาที่โง่เขลาเบาปัญญาไม่สามารถทีจะจำในเรื่องที่พระพุทธองค์ทรงบอกกล่าวได้

กระผมทราบว่าเป็นฝันที่ดี แต่กระผมอยากทราบว่าความหมายที่แท้จริงคืออะไรครับ
    ขอรบกวนหลวงพี่เล็กช้วยตอบให้ด้วยนะครับ หรือทูลถามให้ด้วยนะครับ