:: แพ้ใจ :: Pinit & Green Apple

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย green_apple, 13 กุมภาพันธ์ 2013.

1. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

ขอนำเพลงมาลงร่วมสนุก...สร้างบรรยากาศในเทศกาลวันแห่งความรักจ้า

ชื่อเพลง "แพ้ใจ"
    เสียงกีต้าร์ โดย Pinit นักร้องนำ : Green Apple / Pinit : นักร้องตาม
    เพลงไม่สมบูรณ์นัก...เนื่องจากไม่มีการมิกซ์
    ร้องรอบเดียว และอัดจากโทรศัพท์ แถมมีแย่งท่อนกันร้องด้วย
    แต่ตั้งใจนำมาฝากจ้า...เป็นการร้องเพลงคู่ครั้งแรกค่ะ ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยค๊า
    เพราะว่าเราคือ "พรรคเพี้ยนเร็คคอร์ด" อิอิ

ในเทศกาลวันแห่งความรัก...ก็ขออวยพรให้ทุก ๆ คนมีความสุข สมหวัง
    และพบเจอกับความรักที่งดงามตลอดไปจ้า
    ....
    ...
    ..​

แพ้ใจ
    ศิลปิน ใหม่ เจริญปุระ
    อัลบั้ม แผลงฤทธิ์

Intro : F G Em A7 Dm G C

C Em
    เก็บใจไว้ในลิ้นชัก คงไม่เจอแล้วรักแท้
    Am Em
    เบื่อกับความปรวนแปร มันไม่แคร์และไม่หวัง
    F Em Am
    มันเหมือนคนชินชา ไม่มองไม่ฟัง
    Dm G
    และแล้วก็มีเธอ เดินเข้ามา

C Em
    เข้ามาค้นในลิ้นชัก ที่ปิดตายเพราะรักร้าว
    Am Em
    ให้อภัยใจเมาเมา มาแบ่งเบาที่ฉันล้า
    F Em Am
    มาสนใจใยดี คนที่ไม่มีค่า
    Dm G C
    ให้รู้ว่าตัวเอง ยังสำคัญ

F G Em
    *เก่งมาจากไหน ก็แพ้หัวใจอย่างเธอ
    Am Dm G C
    เมื่อไหร่ที่เผลอ ยังนึกว่าเธออยู่ในฝัน
    F G Em A7
    ยังมีอีกหรือ รักแท้ที่เคยเสาะหามานาน
    Dm G
    วันนี้เป็นไงเป็นกัน จะรักเธอ

C Em
    **เมื่อเธอรู้ว่าฉันรัก ก็อย่าทำให้ฉันหลง
    Am Em
    บอกมาเลยตามตรง นี่เรื่องจริงหรือฉันเพ้อ
    F Em Am
    ตอนนี้ยังพอทำใจ ถ้าสิ่งที่ได้เจอ
    Dm G C
    คือฝันคือละเมอ และไม่จริง

(ดนตรี) C Em Am Em F / Em Am / Dm G / C

(ซ้ำ */**)

F Em Am Dm G C
    วันนี้ฉันรักเธอ...คือเรื่องจริง.

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2512889/[/MUSIC]​

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มีนาคม 2016
  2. AddWassana

AddWassana เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณคุณเปิ้ลและคุณพินิจ
    สำหรับเพลงไพเราะในโอกาสวันแห่งความรักนี้ค่ะ
    ขอให้ทุกคนมีความสุขและรอยยิ้มตลอดไปนะคะ

3. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากเลย ดีใจที่ได้ฟังค่ะ
    ขอบคุณน้องเปิ้ลและคุณพินิจมากสำหรับเพลงเพราะๆในวันแห่งความรักนี้ค่ะ
    รักและถนอมน้ำใจกันมากๆนะคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      55.1 KB
      เปิดดู:
      659
  4. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005

โห

กระซิบรักวาเลนไทน์ อิอิ

เสียงนักร้อง 2 ท่าน + เสียงกีตาร์โปร่ง

เหมือนกำลังนั่งแคมป์ปิ้งอยู่ที่ภูกระดึงเลย

เพราะมาก ๆ ครับน้องเปิ้ล + คุณพินิจ​

5. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

สุขสันต์วันวาเลนไทน์จ้าดีเจเปิ้ล&พี่พินิจ

เพราะ&หวานที่สุดในโลกเลยจ้า

บรรยากาศใต้แสงจันทร์เลยจ้า
    มีเธอและฉันจ้า....อิอิ

6. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009

มานั่งล้อมวงฟังกะน้องเปิ้ล+คุณพินิจด้วย
    เพราะดีค่ะ เป็นธรรมชาติดี
    เลือกเพลงได้เหมาะกับเวลาดี
    เสียงกีต้าร์ชัดดี เสียงร้องก็ชัดเจน
    ขนาดอัดจากโทรศัพท์นะนี่
    สุขสันต์วันวาเลนไทน์นะจ๊ะนักร้องทั้งสอง(f)

7. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

เสียงร้องเต็มเปี่ยมไปด้วยความรักซึ่งกันและกัน..

ฟังแล้วซึ้ง..ไปด้วย..เก่งมาจากไหนก็แพ้หัวใจอย่างเธอ..

ฉันรักเธอ..คือเรื่องจริง..

อมตะ..นิรันดร์กาล..สุข สดชื่นนะคะ...

8. เกตุวดี

เกตุวดี เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    พี่ว่าเพราะมากเลยค่ะ เป็นธรรมชาติดี สุขสันต์วันวาเลนไทน์ค่ะคุณพินิจ น้องเปิ้ล...

9. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่ Addwasana มาก ๆ ค๊า
    ที่เข้ามาร่วมฟังเพลง...เป็นประธานเปิดงานวันแห่งความรัก อิอิ
    ขอให้มีความสุข มีความรักที่สดชื่น ใจ กาย มีรอยยิ้มตลอดไปเช่นกันค่ะ
    Happy Valentine's Day จ้า

ขอบคุณพี่กบมาก ๆ ค๊า เพลงอ้อยใจ ของพี่กบ + พี่คิม
    ก็เพราะค่ะ...หวานซึ้ง ไปกับบรรยากาศเดือนแห่งความรัก
    ขอให้พี่กบ พี่คิม มีความรักที่งดงามตลอดไป มีความสุขมาก ๆ ค๊า

ขอบคุณค๊าพี่เมี๊ยว ๆ
    ถ้าได้ขึ้นถึงภูกระดึงจริง ๆ ก็เจ๋งเลยนะคะ
    ได้บรรยากาศเลย...อากาศกำลังดี
    Happy Valentine's Day นะคะ ขอให้พี่เมี๊ยว ๆ
    มีรักที่แจ่มจิต แจ่มใจ แจ่มไปถึงสุดขั้ววิญญาณเล้ยยยยยย

สุขสันต์วันวาเลนไทน์ค๊าพี่ดีเจใบบุญ
    555 อ่านเม้นท์พี่ใบบุญแล้ว จินตนาการไปไกลจ้า
    มันจะโรแมนติกเกินไปแย้ววววววววว แต่ก็น่ารักดีนะคะ
    มีเธอ มีฉัน ใต้แสงจันทร์ .... ว่าแต่นั่นแสงอะไร วาบ ๆ ลอยมา
    เอ้ย !!!! ตัวใครตัวมันแหละ อิอิ

Happy Valentine's Day ค๊า พี่ไร
    มีความสุขมาก ๆ นะคะ มีความรักที่เยี่ยมยอดประทับใจ
    นึกถึงคราใดก็อิ่มอกอิ่มใจ อุ่นไปถึงตับไตไส้พุง อิอิ
    ขอบคุณนะคะที่มาล้อมวงฟังเพลงของพวกเรา "พรรคเพี้ยน"
    คิดถึง "น้องมุข" ค่ะ ท่านเลขาประจำพรรค ไม่รู้หายไปไหน
    อยากให้มาร้องเพลงด้วยกัน ^^

ขอบคุณพี่สาวใจดี...พี่ใจไจ๋ของน้อง ๆ
    ความรักเป็นสิ่งที่ดีค่ะ...ไม่ว่าจะรักในรูปแบบไหน ทำให้โลกใบนี้
    มีพลัง มีกำลังใจ มีแรงที่จะก้าวต่อไป
    ร้องด้วยความรู้สึกที่ดี ๆ ค่ะพี่ใจ...ร้องไปร้องมา เลยแพ้ใจ 555
    หวานไปตามที่พี่ใจพูด สุข สดชื่น อมตะ นิรันดร์กาล
    ...วันนี้ ฉันรักเธอ คือเรื่องจริง....

ขอบคุณพี่เกตุค๊า...ที่เข้ามาเป็นกำลังใจให้นักร้อง
    ร้องกันแบบง่าย ๆ สบาย ๆ ค่ะ ธรรมชาติลงโทษ อิอิ
    สุขสันต์วันวาเลนไทน์นะคะ...ขอให้พี่เกตุ
    พบเจอกับความรักที่ปรารถนา หวานชื่น สดใส ตลอดไปค๊า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2013
  10. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

สุขสันต์วันวาเลนไทน์จ้าน้องเปิ้ลและทุกท่าน...
    ขอบคุณคุณ AddWassana ขอให้ทุกคนมีความสุขและรอยยิ้มตลอดไป เช่นกันครับ..
    ขอบคุณพี่กบ เข้ามาฟังเพลงที่ขอไว้ครับ
    เพลงนี้เล่นสดๆไม่มีการซ้อมหรือเตรียมตัวล่วงหน้า
    เลยออกมาดิบๆ เอาบรรยากาศแคมป์ปิ้ง ตามที่คุณแมวว่าไว้ อิอิ

จ้า...คนฟังก็น่ารักที่สุดในโลกเลยจ้า
    สุขสันต์วันวาเลนไทน์ครับ ขอให้คุณurai ay มีความรักที่สวยงาม...

"วันนี้ฉันรักเธอ...คือเรื่องจริง" เนื้อเพลงโดนใจนะครับ
    มีความสุขในวันแห่งความรักนะครับพี่ใจ

ขอบคุณ คุณเกตุวดี มากครับ ที่ชอบเพลงนี้

11. ดอกสร้อย

ดอกสร้อย เป็นที่รู้จักกันดี

เราก็ไม่เคยชนะใจตัวเองชะที แหะ ๆ เพราะมาก ๆ เลยจร้า

12. Followdream

Followdream เป็นที่รู้จักกันดี

;aa55 ร้องเพราะมากค่ะคุณเปิ้ล&คุณพินิจ
    เข้าก่บรรยากาศวันนี้เลย
    ขอบคุณนะค่ะที่ร้องเพลงเพราะๆ แล้วนำมาให้ฟังกัน ชอบ..ชอบ (f)

..ก่ได้แต่ฟังจร้า..มาให้กำลังใจด้วย

Happy Valentine's Day ka. (f)

13. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    หวาน น่ารัก เพลิดเพลิน ฟังแล้วสบายใจ ^_^
    เอาอีกๆ..เสียงเหมาะเจาะเข้ากันได้ดี

ในที่สุด ก็ได้ฟังเพลงคู่พี่นิจแล้วอ่ะ เย๊..!

14. nisitt

nisitt เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2006
    ในที่สุดก็ได้ฟังเพลงคู่ของคุณพินิจ เพราะมากครับ ฟังสบายๆ ดูเป็นมืออาชีพทั้งคู่เลย. แต่พี่คิมอิจฉาจัง ทำไมคุณพินิจเสียงหนุ่มหล่อไม่เปลี่ยนเลย:cool:

15. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ขอบคุณครับ ขอให้มีความสุขในความรักนะครับ

เย้...ในที่สุดก็ได้ร้องเพลงคู่ตามที่น้องตาเคยขอมานานปี สักที
    เป็นการร้องเพลงคู่ครั้งแรกของผมกับน้องเปิ้ลเลย คงออกมาไม่ดีเท่าไหร่
    ร้องสดๆเที่ยวเดียว ไม่ได้นัดกันด้วยว่าใครจะร้องท่อนไหน ตลกดี...

จุ๊ๆ เรื่องเสียงร้องนี่ มันขึ้นอยู่กับสุขภาพครับพี่คิม...
    สุขภาพที่ดีต้องกินอาหารที่ดีมีประโยชน์ ไม่เหนียวจนเคี้ยวยากก็พอ
    เขาว่ากินเด็ก แล้วเสียงจะเด็กตาม....อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2013
  16. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

Wowww!
    เป็นเพลงคู่เพลงแรกของน้องเปิ้ลกับคุณพินิจที่เพราะมากกกก
    มีบรรยากาศของ ความรักและความสุข ที่ฟังไปต้องยิ้มไปครับ อิอิ
    ร้องกันน่ารักเป็นธรรมชาติมากๆด้วย ร้องมาอีกเยอะๆจ๊ะ ฟังแล้วมีความสุขครับ

17. deneta

deneta เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2005
    เยี่ยมเลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กุมภาพันธ์ 2013
  18. klangprai

klangprai เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2009
    ชอบตรงที่ร้องกับกีตาร์โปร่ง ได้บรรยากาศหวานๆ ฟังสบายจังค่ะ

19. green_apple

ชนะใจตัวเองไม่ได้ไม่เป็นไร...ชนะใจเธอก็พอ ชิมิ อิอิ
    ขอบคุณมาก ๆ นะคะพี่สร้อย ที่แวะมาฟังเพลงแพ้ใจ

ขอบคุณมาก ๆ ค๊า คุณ Followdream
    ตามมาให้กำลังใจกันตลอดเลย...แอบเห็นไปฟังเพลงเก่า ๆ ของเปิ้ล หลายเพลง
    รู้สึกดีใจมาก ๆ ที่มีคนฟังเพลงเราแล้วชอบ ขอบคุณจากใจเลยค่ะ
    มีความสุขในเทศกาลแห่งความรักและทุก ๆ วันของชีวิตนะคะ

ขอบคุณมาก ๆ ค๊าหนูตา ...
    ภาพประกอบสวยมาก ๆ เลย
    อิอิ ... พี่นิจคงชอบร้องเพลงคี่มากกว่าน่ะ ^^

ขอบคุณพี่คิมค๊า...ที่มาฟังเพลงคู่
    เสียงพี่คิมเวลาร้องเพลงคู่กับพี่กบ ฟังเสียงแล้วเป็นผู้ใหญ่ที่ดูอบอุ่น ใจดีนะคะ
    อย่าไปอิจฉาพี่นิจเลยค่ะ...ถ้าอยากฟังเสียงเนื้อแท้ เสียงจริง ๆ ของพี่เค้า
    ต้องไปฟังเพลง "อาลัยลา" ค่ะ 55555

ขอบคุณพี่มี๊ดมาก ๆ ค๊า
    ที่เข้ามาให้กำลังใจเพลงคู่เพลงแรกที่นำมาลงในบอร์ดคู่ อิอิ
    ตามไปฟังเพลงคู่เก่า ๆ ที่พี่มี๊ด กับพี่ตั้งโอ๋ ร้องไว้ ก็มีความสุขค่ะ
    น่ารักดี ... ฟังไปยิ้มไปเหมือนกัน ชอบค่ะ เห็นมีความสุขแล้วดีใจนะคะ ^^

ขอบคุณพี่ Deneta มาก ๆ ค๊า
    มีความสุขในเทศกาลแห่งความรักและตลอดไปเลยนะคะ

ขอบคุณพี่เอ๋ค๊า...สุขสันต์ช่วงเทศกาลแห่งความรักค่ะ
    มีความสุขมาก ๆ นะคะ
    เสียงกีต้าร์โปร่งเพราะดีค่ะ
    คนเกากีต้าร์เค้าคงปลื้มนะคะ...พี่นิจเล่นกีต้าร์เก่งมากค่ะ ^^

20. ชมพู่หวาน

ชมพู่หวาน เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    ว้าววว ว้าวววว เป็นเพลงคู่ที่หวานแหวว ใสๆๆ ฟังสบายๆๆมากๆๆ :cool:เสียงร้องเข้าคู่กันเพราะมากๆๆเลยค่ะ :cool:

ขอถามหน่อยจิค่ะ ที่บอกว่าใช้โทรศัพท์ อัด แล้วไม่มีมิกซ์ ด้วย ผลงานออกมาเยี่ยมมากๆๆ (sing)(sing)
    ขอถามว่า....ใช้โทรศัพท์ ยี่ห้อไรค่ะ :p:p:p:p