แฟนโดนทำเสน่ห์ค่ะ แก้ยังไงดีค่ะ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย alwayloveu, 15 พฤศจิกายน 2008.

1. alwayloveu

alwayloveu สมาชิกใหม่

15 พฤศจิกายน 2008
    แฟนโดนทำเสน่ห์ค่ะ แต่ไม่รู้ว่าเค้าทำอะไรใส่แฟนเรากันแน่

เราพยายามแอบเอาน้ำมนต์ให้ทานแล้วก็ไม่หาย ไม่รู้ว่าเค้าทำอะไรใส่แฟนเรา

เพราะแฟนราเปลี่ยนไป หมกมุ่นอยู่กับแต่ผู้หญิงคนนี้ ไม่สนใจครอบครัวเหมือนแต่ก่อน ตื่นแต่เช้าออกไปขลุกอยู่กับผู้หญิง กลับบ้านมาเที่ยงคืน แล้วก็เอาแต่โทรศัทพ์จนตี 2 ตี 3

ได้นอนแค่ 3-4 ชั่วโมง ก็ตื่นเช้าออกไปหาผู้หญิงคนนั้น เป็นแบบนี้มาตลอดเลยค่ะ

เราก็ไปหาหมอดูหลายๆที่เค้าก็ทักมาเหมือนกันว่าแฟนเราโดนของ และน่าจะเป็นหมอเขมรด้วย แต่ตอนนี้เราก็จนปัญญาค่ะ รู้สึกว่าผู้หญิงคนนั้นจะเป็นคนเหนือ แล้วก็กลับบ้านไปทำของที่นั่นน่ะค่ะ

ไม่ทราบว่าใครพอจะทราบที่ที่จะแก้ของได้ไหมคะ หรืออาจารย์ที่จะใช้จิตบอกได้ว่าทำไว้ที่ไหน แล้วต้องทำลายของยังไง ช่วยด้วยเถอะนะคะ เพราะเราและน้องสาวของแฟนเป็นห่วงเค้ามาแม้จะต้องนั่งรถไปทำลายของถึงที่ก็ยอมล่ะค่ะ

2. --FoX--

--FoX-- เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2005
    อยากให้พูดว่าอาจจะโดนทำเสน่ห์มากกว่านะครับ ไม่ใช่เรื่องแปลกเลยนะครับที่ผู้ชายดีๆคนนึงจะเปลี่ยนเป็นอีกคนในชั่วพริบตา
    การที่ไปหลงใหลกับผู้หญิงคนใหม่จนลืมหน้าที่ความรับผิดชอบ มันเป็นเรื่องปกติที่เกิดขึ้นได้แม้จะไม่โดนทำเสน่ห์เลยก็ตาม

หากการเชื่อว่าเค้าโดนทำเสน่ห์จะทำให้คุณสบายใจขึ้นมาได้ก็ไม่ว่ากัน เพียงแต่ว่าอย่าหลงคิดอยู่ประเด็นเดียวจนเสียเงินเสียทอง
    ผมไม่รู้ว่าพันธะระหว่างคุณกับเค้ามีอะไรบ้าง ดังนั้นผมไม่สามารถแนะนำอะไรได้เลยจริงๆ พยายามมองหาความสุขเล็กๆน้อยๆรอบตัว
    อย่าคาดหวังถึงการกลับมาเป็นเหมือนเก่าให้มาก เข้มแข็งเข้าไว้ครับ เป็นกำลังใจให้

3. ตะกอน

ตะกอน Active Member

อ้าวเเสดงว่าโดนอาการสามสิบสองเข้าเเล้วจิเนี่ย

4. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

---------------------

ถ้ากังวลว่าแฟนจะโดนของ หรือกรณีที่โดนของจริงๆ ให้อารธนาพระของหลวงปู่ดู่ หรือของหลวงพ่อพระราชพรหมยาน
    นึกถึงหลวงพ่อพระราชพรหมยาน ให้ภาวนาว่า สัมประจิตฉามิ

นึกถึงหลวงปู่ดู่ ให้ภาวนาว่า พุทธัง สรณัง คัจฉามิ ธัมมัง สรณัง คัจฉามิ สังฆัง สรณัง คัจฉามิ
    นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมา สัมพุทธัสสะ
    นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมา สัมพุทธัสสะ

นะโมพุทธายะ พระพุทธะ ไตรรัตนะญาณ
    มณีนพรัตน์ สีสะหัสสะ สุธรรมา
    พุทโธ ธัมโม สังโฆ ยะธาพุทโมนะ
    พุทธะบูชา ธัมมะบูชา สังฆะบูชา
    อัคคีทานัง วะรังคันธัง สีวลี จะมหาเถรัง
    อะหังวันทามิ ทูระโต อะหังวันทามิ ธาตุโย
    อะหังวันทามิ สัพพะโส
    พุทธะ ธัมมะ สังฆะ ปูเชมิ

สัพเพพุทธา สัพเพธัมมา สัพเพสังฆา
    พะลัปปัตตา ปัจเจกานัญ จะยังพลัง
    อรหันตานัญ จะ เตเชนะรักขัง พันธามิ สัพพะโส
    พุทธัง อธิษฐามิ ธัมมัง อธิษฐามิ สังฆัง อธิษฐามิ ...

ให้นึกถึงหลวงพ่อและหลวงปู่ ครอบตัวแฟน แล้วเราสวดให้แฟนเรา ส่วนพระเครื่องให้สวมที่แฟน คิดว่าคุณน่าจะมีพระของหลวงพ่อและหลวงปู่
    อธิษฐานขอบารมีหลวงพ่อหลวงปู่ สงเคราะห์ ...

เพียงเท่านี้ อวิชาใดๆ ไม่ว่าของเขมร หรือทางเหนือ ก็จะมลายหายไปสิ้น

5. yindee1917

yindee1917 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2008
    คาถามงกุฏพระพุทธเจ้า อิติปิโสวิเสเสอิ อิเสเสพุทธนาเมอิ อิเมนาพุทธตังโสอิ อิโสตังพุทธปิติอิ

6. mahaasia

mahaasia เป็นที่รู้จักกันดี

คาถาสนองกลับไสยศาตร์ สัมปจิตฉามิภาวนา ไปเรือยๆ

7. @^น้ำใส^@

@^น้ำใส^@ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้ผู้ชายที่หลงผิด กลับมาอยู่กับครอบครัวนะคะ น่าเห็นใจผู้หญิงจริงๆ ผู้ชายช่วยทำตัวดีๆมีสติกันหน่อยนะคะ โลกนี้จะได้สงบสุขเสียที รักกันมากๆๆๆนะคะ ^^

เป็นกำลังใจให้คุณค่ะ เรื่องคุณไสยไม่ค่อยรู้เรื่องค่ะ แต่อยากแนะนำให้ทำบุญแผ่เมตตาให้เจ้ากรรมนายเวรมากๆๆๆนะคะ ไม่ต้องโกรธเคืองกันค่ะ ถือว่าชดใช้กรรม กรรมหมด เด๋วเค้าก็กลับมาเองค่ะ อย่าเอาความสุขไปฝากไว้ที่ผู้ชายหลายใจค่ะ ^_^

ขอให้ผ่านไปด้วยดีนะคะ ^^ สู้ สู้ นะ...

8. Lukhgai

Lukhgai เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ให้คุณโชคดีเจอเเต่สิ่งที่ดีค่ะ

9. Pearl100100

Pearl100100 สมาชิกใหม่

คำว่า "ไสย" แปลว่า ด้านมืดค่ะ เป็นพิธีกรรมที่ชั่วร้ายมาก ดิฉันเองเองก็ไม่กล้าทำเรื่องอะไรแบบนี้หรอกค่ะ ส่วนใหญ่จะเป็นพวกผู้หญิงหากินที่เล่นของพวกนี้...น่ากลัวจริงๆค่ะฉันไม่กล้าทำเรื่องแบบนี้เลยจริงๆ

10. no-ne

no-ne เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2010
    เมื่อก่อนดิฉันเคยคิดที่จะทำค่ะ แต่โชคดี ที่ใจไม่ถึงพอ เลยไม่ได้ทำ ไม่งั้น บาปกรรมแย่เลย ไปทำเค้า

11. marine24

marine24 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2005
    จะทันหรือไม่ พรุ่งนี้วันที่ 7 พฤษภาคม 2554 เวลา 10.00 น.และ 14.00 น.จะมีพิธีเป่ายันต์เกราะเพชรและปลุกเสก ท้าวมหาราชทั้งสี่ ที่ วัดท่าขนุน ต.ท่าขนุน อ.ทองผาภูมิ จ.กาญจนบุรี โดยพระอาจารย์เล็ก ลูกศิษย์หลวงพ่อฤษีลิงดำ ท่านเป็นเจ้าคณะตำบลท่าขนุนและเจ้าอาวาสวัดท่าขนุน ต้องออกจากทม. อย่างช้าสุด 04.00 น. มีพิธี 2 รอบ ถ้าโดนไสยศาสตร์จะออกอาการดิ้นเลยและจะถูกขับออก สักเสือเผ่น/ลิงลมดิ้นเหมือนกัน ของจะถูกขับออกเพราะพระท่านเชิญบารมีพระ และท้าวมหาราชทั้งสี่ มี
    ท้าวเวสสุวรรณ ประจำทิศเหนือ อาวุธประจำกาย คือ พลองยาว<O:p</O:p
    ท้าวธตรฐ ประจำทิศตะวันออก อาวุธประจำกาย คือ พระขรรค์<O:p</O:p
    ท้าววิรุฬหก ประจำทิศใต้ อาวุธประจำกาย คือ กระบองเกลียวสั้น<O:p</O:p
    ท้าววิรูปักข์ ประจำทิศตะวันตก อาวุธประจำกาย คือ กงจักร
    ไปขอเหรียญทำน้ำมนต์จากพระอาจารย์เล็ก มาทำน้ำมนต์ที่บ้านจะช่วยได้มาก ถ้าจะไปลองดูห้องที่เขาจัดทิปวัดท่าขนุน คุณ ญ หญิง เป็นคนจัดทิป ส่วนผมก็ได้ส่งเหรีญญทำน้ำมนตต์ไปสมาชิกพลังจิตชายท่านหนึ่งที่ชลบุรี แฟนเขา ฝ่ายหญิง มีอาการโดนไสยศาสตร์ ช่วงนี้มันเหมือนย้อนยุคกลับ มีการใช้ไสยศาสตร์มากขึ้น
    หรือติดต่อ อ.คณานันท์ สอนสมาธิอยู่ที่บ้านเมตตาภิรมย์ ลาดหญ้า คลองสาน กทม. แต่พรุ่งนี้วันที่ 7 พ.ค. 2554 เป็นวัน เสาร์ห้า พวกเราจะไปวัดท่าซุง ส่วนวันอาทิตย์ที่ 8 พฤษภาคม 2554 เวลา 09.00-16.00 น.มีสอนสมาธิที่บ้านเมตตาภิรมย์ครับ อ.คณานันท์ เคยสอนการแก้ไสยศาสตร์ การป้องกันไสยศาสตร์<O:p</O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤษภาคม 2011
  12. lionking2512

lionking2512 เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    มาอนุโมทนา พร้อมส่งกำลังใจไปช่วยครับ ไม่เชื่อว่าไสยเวทย์มนต์ดำจะมามีอำนาจเหนือพระพุทธคุณ

สิ่งที่คุณ พระยาเดโชชัยมือศึก แนะนำนั้นน่าสนใจมากนะครับ

13. Kasem20

Kasem20 Active Member

ถ้าทำแค่การผูกหุ่นฝังรูปฝังรอยก็พอทำได้ แต่ถ้าไปกินของที่เขาทำก็ยากหน่อย แล้วคุณอยู่ีที่ไหนหรือครับ

14. 5314786

5314786 เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2010
    ถ้าโดนของก็แก้ไม่ยาก

แต่หมอดูที่บอกเชื่อถือได้มากน้อยแค่ไหนคับ

บางทีอาจจะไม่ใช่อย่างที่คิด อย่าเพิ่งคิดแง่เดียวนะครับ

15. เขตปกครอง230

เขตปกครอง230 เป็นที่รู้จักกันดี

โดยส่วนตัวไม่เชื่อว่าเป็นคุณไสยนะ เพราะคนเหนือส่วนใหญ่จะหน้าตา ผิวพรรณไม่ธรรมดา แล้วถ้าเอาอกเอาใจเก่ง แล้วอายุยังไม่มาก มันก็น่าคิดนะ

16. Thanks-Epi

Thanks-Epi เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    เราเองเป็นคนไม่ค่อยเชื่อ แต่มีเพื่อนข้างบ้านเป็นเขมร เขาบอกว่ามีจริง
    แต่..ฟังก่อน คนที่ทำนั้น จะถูกเอาคืนภายหลังแบบหนักๆ (เพราะเหมือนไป รบกวน วิญญาณบริสุทธิ์ มาให้ทำบาป)
    อย่าเพิ่งปักใจเชื่ออย่างเดียว อย่าเสียเงินเสียทอง ผู้ชายเปลี่ยนไปไม่ใช่เรื่องแปลก ญ เก่งเรื่องบนเตียง ก็ทำให้เขาเปลี่ยนได้แล้ว บางทีก็เหมือนกรรมบังตาก็มี

17. radeang

radeang สมาชิก

มนต์ดำ....

...เรื่องนี้มีอยู่จริง...สัมผัสมาแล้ว...คือเห็นคนที่โดนทำ...แล้วเป็นยังไง..น่ากลัวค่ะ...ส่วนคนที่เขาคิดจะไป...สักวันเขาก็ต้องไป...ถึงแม้จะโดนของ...หรือไม่โดนของ...เขาก็ไปอยู่ดี...แต่อยากให้รู้ว่า...สักวันมันก็เสื่อมค่ะ...:cool:

18. jockyhappy

jockyhappy เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยจะเป็นที่ตัวแฟนคุณหรือป่าวครับ อาจหลงผิดบ้างปล่อยตัวไปตามอารมณ์ หรือ ผู้หญิงไม่ดีมารยามร้อยเล่มเกวียน หรือเป็นที่ตัวเราไม่ดีส่วนไหนแฟนถึงเป็นแบบนี้

ไม่ใช่ไม่เชื่อนะ เชื่อมากด้วย แต่ในความเป็นจริงก็เป็นเรื่องของกามมากกว่าละ

19. ddman

ddman เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2008
    ที่เป็นเช่นนั้น ส่วนมากเกิดจากตัณหาราคะของเจ้าตัวเอง..อย่าเพิ่งโทษอย่างอื่นเลยครับ

20. 5314786

5314786 เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2010
    ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้นะครับ

ขอให้ครอบครัวกลับมาอบอุ่นอีกครั้งนึงครับ