แมวเพิ่งเสียชีวิตไป

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย ขอบคุณถ้าฟ้าฝนจะเป็นใจ, 4 กันยายน 2022.

1. ขอบคุณถ้าฟ้าฝนจะเป็นใจ

ขอบคุณถ้าฟ้าฝนจะเป็นใจ สมาชิก

16 กรกฎาคม 2013
    วันนี้น่าประมาณตอนเย็น แมวเสียชีวิตจากอุบัติเหตุรถชนหน้าบ้าน แต่เราไม่รู้ (เราอยู่ กทม ส่วนแมวอยู่กับน้องที่บ้านญาติ) น้องเราก็ไม่รู้ มารู้ตอนตามหาประมาณเกือบ 4 ทุ่ม

ตอนนี้เราทำใจไม่ได้เลย เราไม่รู้ว่าโดนชนตอนกี่โมง ตอนโดนชนเขาน่าจะรอคนมาช่วยจนขาดใจตายไป เราเสียใจมาก เราคิดถึงมาก แมวเพิ่งจะอายุ 6-7 เดือน เรารักแมวมากๆ

เราอยากให้วิญญาณแมวของเราไปสู่สุขติ ถ้าปฏิหารมีจริงเราอยากแลกอายุขัยเรา 10 ปี ให้กับแมวของเราต่ออายุไปอีก 10 ปี

2. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    เข้าใจและเห็นใจครับ ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ และเพื่อความสบายใจของคุณขอบคุณถ้าฟ้าฝนจะเป็นใจ ผมขออุทิศบุญทั้งหมดที่ผมมีจากการปฏิบัติธรรม และเผยแพร่ธรรมะให้กับแมวของคุณด้วยแล้วกันครับ ขอให้น้องแมวไปสู่สุคติครับ

3. PWDef

PWDef สมาชิกใหม่