ปิดรับบริจาค โครงการสร้าง "พระพุทธพลังจิตทองคำ" (ยอดทำบุญ 1,300,000 บาท) ปิดรับทำบุญแล้วครับ

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Komodo, 6 ธันวาคม 2011.

1. goodjob2u

goodjob2u เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    โอนเงินให้บุคคลอื่น - สถานะการทำรายการ

สถานะการทำรายการ ธนาคารได้ทำรายการของท่านเรียบร้อยแล้ว
    หมายเลขอ้างอิง TRTR111226513094

รายละเอียดการทำรายการ
    จากบัญชี 153-2-34660-2
    เพื่อเข้าบัญชี 641-2-05649-1 สร้างพระพุทธพลังจิต(ทองคำ)-คุณชยาคมน์ ธรรมปรีชา
    ชื่อบัญชี ชยาคมน์ ธรรมปรีชา
    จำนวนเงิน (บาท) 200.00
    ค่าธรรมเนียม (บาท) 15.00
    วันที่โอนเงิน 26/12/2011

ขอร่วมมหาบุญในครั้งนี้กับทุกท่านด้วยครับ
    โอนเงินร่วมทำบุญสร้างพระพุทธพลังจิต(ทองคำ)ครับ...
    นายวิเชียร -นางชูศรี -นายเฉลิมพล -น.ส.วันวิสาข์ - น.ส.ณัฐพิมล ชัยศักดิ์เลิศและครอบครัว

2. korn5

korn5 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอจองทำบุญกองที่ 1 จำนวน 3 กองครับ 555*3=1665 บาท

ขอเวลาไปบอกบุญเพื่อนร่วมงานก่อนแล้วจะโอนให้เมื่อได้ยอดครบครับ

3. พลศิล

พลศิล เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาสาธุ กับทุกท่าน

วันที่ 27 ธค.54 ผม(สุชาติ หิรัญสุขและครอบครัว)จะโอนทำบุญสร้าง

“พระพุทธพลังจิต (ทองคำ)” ปางห้ามสมุทร 555 บาทครับ เข้า ธ.กรุงไทยครับ<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ธันวาคม 2011
  4. simking

simking เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ
    ร่วมบุญ 100 บาทค่ะ
    นายสมัย นางจุฑาทิพย์ นางสาวปรียาภรณ์ ด.ช.ภูรินท์ นามสกุล สิมกิ่ง
    ร.ต.เสวียน นาง เพียงใจ นามสกุล ปิ่นแก้ว (บิดามารดา)

ไฟล์ที่แนบมา:

5. Mr.Kim

Mr.Kim เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่ 27 ธันวาคม 2554 เวลาประมาณ 13.52 น. ตัวผม นายเสรี วงษ์ทองเหลือ และครอบครัว ได้โอนเงินจากระบบ SCB easy net ธนาคารไทยพาณิชย์ จำนวน 200 บาท เข้าบัญชีออมทรัพย์ ธนาคารไทยพานิชย์ สาขาศูนย์ราชการ ฯ อาคารบี ชื่อบัญชี นายชยาคมน์ ธรรมปรีชา <O:p</O:pเลขที่บัญชี 402-8-81565-3 เพื่อร่วมทำบุญสร้าง “พระพุทธพลังจิต (ทองคำ)” ปางห้ามสมุทร ฉลองพุทธชยันตี 2,600 ปี<!-- google_ad_section_end --> ให้เป็นที่เรียบร้อยแล้วนะครับ
    ...............................................................
    ขอแม่พระธรณีและพระยายมบาล จงเป็นพยานในการทำบุญนี้แก่ข้าพเจ้า ข้าพเจ้าได้ทำบุญในครั้งนี้เพื่อน้อมบูชาพระรัตนตรัยทั้ง 3 สรณะสูงสุดแห่งชีวิตของข้าพเจ้า พระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระธรรมทุกพระธรรมขันธ์ พระอริยสงฆ์พระอริยเจ้าทุกๆ พระองค์ พร้อมด้วยพระโพธิสัตว์เจ้า พระมหาโพธิสัตว์เจ้า พระบรมโพธิสัตว์เจ้า พระอนิตยโพธิสัตว์ พระนิตยโพธิสัตว์เจ้าทุกๆ พระองค์ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ได้ทำแล้วแก่บิดามารดาทุกภพทุกชาติ อุปัชฌาย์ครูบาอาจารย์ทุกภพทุกชาติ เจ้าบุญนายคุญทุกภพทุกชาติ ญาติสนิทมิตรสหายทุกภพทุกชาติ เทพพรหมเทวดา 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน หมื่นโลกธาตุแสนโกฏิ พระเพลิง พระพาย แม่พระธรณี แม่พระคงคา แม่พระโพสพ พระมหากษัตริย์ไทยทุกพระองค์ มนุษย์ทั้งหลายในอนันตจักรวาล ท่านทั้งหลายที่ตกทุกข์ได้ยากอยู่ในภูมิอบายทั้ง 4 อันได้แก่ ภูมินรก ภูมิเปรต ภูมิอสูรกาย และภูมิสัตว์เดรัจฉาน ขออานุภาพแห่งคุณพระศรีรัตนตรัยได้ช่วยแปลสภาพบุญที่ข้าพเจ้าได้ทำแล้ว ให้สัตว์ในอบายภูมิทั้ง 4 ให้ได้รับผลบุญในครั้งนี้ด้วย ขอเจ้ากรรมและนายเวรทั้งหลายทั้งปวงที่ข้าพเจ้าได้ล่วงเกินไว้ ด้วยกาย วาจา ใจ ขอท่านทั้งหลายเหล่านั้น จงมาอนุโมทนาบุญ และอโหสิกรรมแก่ข้าพเจ้าด้วยเทอญ

ขอส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ข้าพเจ้าได้กระทำมานี้ แผ่ไปให้ไพศาล ท่านที่ได้ทุกข์ ขอให้ท่านพ้นทุกข์ ท่านที่มีความสุข ขอให้ท่านได้สุขยิ่งๆ ขึ้นไป ขอท่านทั้งหลายเจริญด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิธาน ธนสารสมบัติ ขอให้ส่วนกุศลผลบุญในครั้งนี้เป็นพลวะปัจจัย อุปนิสัยตามส่งให้ข้าพเจ้า และสัพพะทุกดวงวิญญาณในสังสารวัฏนี้ ได้พบกับพระพุทธศาสนาทุกภพทุกชาติ ได้เกิดเป็นมนุษย์ที่มีสัมมาทิฏฏิ หมั่นทำบุญทำทาน เพื่อสละความโลภ หมั่นรักษาศีลและเจริญพรหมวิหาร 4 เพื่อระงับความโกรธ หมั่นเจริญภาวนา ทั้งสมถะและวิปัสสนากรรมฐานเพื่อกำจัดกิเลส ตัณหา อุปาทาน อวิชชา อนุสัยและอาสวะให้หมดสิ้นไป ได้สำเร็จซึ่งมรรค 4 ผล 4 ตลอดจนได้เข้าถึงแดนทิพย์พระนิพพานเอกันตบรมสุขกันทุกท่าน รวมทั้งขอข้าพเจ้าได้บรรลุอภิเษกสัมมาสัมโพธิญาณ เป็นพระวิริยาธิกะพุทธเจ้าองค์หนึ่งเมื่อบุญบารมีถึงพร้อมแล้ว ตลอดจนถึงกาลเวลาอันสมควรแล้วในอนาคตเบิ้องหน้าด้วยเทอญ สาธุๆๆ
    .......................................................
    น้อมอนุโมทนา สาธุกับทุกท่านที่ร่วมทำบุญสร้าง “พระพุทธพลังจิต (ทองคำ)” ปางห้ามสมุทร ฉลองพุทธชยันตี 2,600 ปี <!-- google_ad_section_end -->ด้วยนะครับ
    ........................................................
    นิพพานนะ ปัจจะโย โหตุ
    <!-- google_ad_section_end -->

6. love997

love997 เป็นที่รู้จักกันดี

27/12/11 โอน 59 บ.
    ขอแม่พระธรณีและพระยายมบาล จงเป็นพยานในการทำบุญนี้แก่ข้าพเจ้า ข้าพเจ้าได้ทำบุญในครั้งนี้เพื่อน้อมบูชาพระรัตนตรัยทั้ง 3 สรณะสูงสุดแห่งชีวิตของข้าพเจ้า พระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระธรรมทุกพระธรรมขันธ์ พระอริยสงฆ์พระอริยเจ้าทุกๆ พระองค์ พร้อมด้วยพระโพธิสัตว์เจ้า พระมหาโพธิสัตว์เจ้า พระบรมโพธิสัตว์เจ้า พระอนิตยโพธิสัตว์ พระนิตยโพธิสัตว์เจ้าทุกๆ พระองค์ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ได้ทำแล้วแก่บิดามารดาทุกภพทุกชาติ อุปัชฌาย์ครูบาอาจารย์ทุกภพทุกชาติ เจ้าบุญนายคุญทุกภพทุกชาติ ญาติสนิทมิตรสหายทุกภพทุกชาติ เทพพรหมเทวดา 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน หมื่นโลกธาตุแสนโกฏิ พระเพลิง พระพาย แม่พระธรณี แม่พระคงคา แม่พระโพสพ พระมหากษัตริย์ไทยทุกพระองค์ มนุษย์ทั้งหลายในอนันตจักรวาล ท่านทั้งหลายที่ตกทุกข์ได้ยากอยู่ในภูมิอบายทั้ง 4 อันได้แก่ ภูมินรก ภูมิเปรต ภูมิอสูรกาย และภูมิสัตว์เดรัจฉาน ขออานุภาพแห่งคุณพระศรีรัตนตรัยได้ช่วยแปลสภาพบุญที่ข้าพเจ้าได้ทำแล้ว ให้สัตว์ในอบายภูมิทั้ง 4 ให้ได้รับผลบุญในครั้งนี้ด้วย ขอเจ้ากรรมและนายเวรทั้งหลายทั้งปวงที่ข้าพเจ้าได้ล่วงเกินไว้ ด้วยกาย วาจา ใจ ขอท่านทั้งหลายเหล่านั้น จงมาอนุโมทนาบุญ และอโหสิกรรมแก่ข้าพเจ้าด้วยเทอญ

ขอส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ข้าพเจ้าได้กระทำมานี้ แผ่ไปให้ไพศาล ท่านที่ได้ทุกข์ ขอให้ท่านพ้นทุกข์ ท่านที่มีความสุข ขอให้ท่านได้สุขยิ่งๆ ขึ้นไป ขอท่านทั้งหลายเจริญด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิธาน ธนสารสมบัติ ขอให้ส่วนกุศลผลบุญในครั้งนี้เป็นพลวะปัจจัย อุปนิสัยตามส่งให้ข้าพเจ้า และสัพพะทุกดวงวิญญาณในสังสารวัฏนี้ ได้พบกับพระพุทธศาสนาทุกภพทุกชาติ ได้เกิดเป็นมนุษย์ที่มีสัมมาทิฏฏิ หมั่นทำบุญทำทาน เพื่อสละความโลภ หมั่นรักษาศีลและเจริญพรหมวิหาร 4 เพื่อระงับความโกรธ หมั่นเจริญภาวนา ทั้งสมถะและวิปัสสนากรรมฐานเพื่อกำจัดกิเลส ตัณหา อุปาทาน อวิชชา อนุสัยและอาสวะให้หมดสิ้นไป ได้สำเร็จซึ่งมรรค 4 ผล 4 ตลอดจนได้เข้าถึงแดนทิพย์พระนิพพานเอกันตบรมสุขกันทุกท่าน รวมทั้งขอข้าพเจ้าได้บรรลุอภิเษกสัมมาสัมโพธิญาณ เป็นพระวิริยาธิกะพุทธเจ้าองค์หนึ่งเมื่อบุญบารมีถึงพร้อมแล้ว ตลอดจนถึงกาลเวลาอันสมควรแล้วในอนาคตเบิ้องหน้าด้วยเทอญ สาธุๆๆ

.......................................................
    น้อมอนุโมทนา สาธุกับทุกท่านที่ร่วมทำบุญสร้าง “พระพุทธพลังจิต (ทองคำ)” ปางห้ามสมุทร ฉลองพุทธชยันตี 2,600 ปี <!-- google_ad_section_end -->ด้วยนะครับ
    ........................................................
    นิพพานนะ ปัจจะโย โหตุ

7. ผู้เลื่อมใสศรัทธา

ผู้เลื่อมใสศรัทธา เป็นที่รู้จักกันดี

พี่คมน์ครับ เจ้าภาพ 1000กองบุญ ที่กองบุญละ 555 บาท

นั้นขอจองหนึ่งกองบุญนะครับ

ตอนนี้ขอเก็บตังก่อนนะครับ

ถ้าเป็นไปได้พอใกล้ถึงวัน พี่ช่วยเตือนด้วยได้ไหมอะครับ เดี๋ยวลืม

ก็ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ

8. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

145
    คงไม่ได้หรอกครับ ไม่งั้นจะมีคนให้เตือนเยอะครับ
    ตั้งเวลาในมือถือได้นะครับ ลองทำดูนะครับ

9. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

145
    ตาลาย อ่านเป็น ขอเป็นเจ้าภาพ 1,000 กองบุญ 555

10. prapaanpong

prapaanpong เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2008
    ร่วมเป็นเจ้าภาพ 1 กองบุญ 555 บาทครับ โอนแล้วเข้าบัญชีกสิกรไทยครับ
    จาก ประพาฬพงศ์ ศิริธีรานนท์ และครอบครัว

<TABLE border=0 cellSpacing=0 borderColor=#ffffff cellPadding=5 width="100%"><TBODY><TR><TD vAlign=top width="34%">สถานะการทำรายการ</TD><TD width="66%">ธนาคารได้ทำรายการของท่านเรียบร้อยแล้ว </TD></TR><TR><TD width="34%">หมายเลขอ้างอิง</TD><TD width="66%">TRTR111228432535</TD></TR><TR><TD colSpan=2>[​IMG]</TD></TR><TR><TD colSpan=2>รายละเอียดการทำรายการ

</TD></TR><TR><TD width="34%">จากบัญชี</TD><TD width="66%">xxxxxxxxxxxxxx</TD></TR><TR><TR><TD width="34%">เพื่อเข้าบัญชี</TD><TD width="66%">[SIZE=+0]641-2-05649-1 ชยาคมน์ ธรรมปรีชา[/SIZE]</TD></TR><!-- Adding Account Name UAT defect number 414--><TR><TD width="34%">ชื่อบัญชี</TD><TD width="66%">[SIZE=+0]ชยาคมน์ ธรรมปรีชา[/SIZE]</TD></TR><!-- /Adding Account Name --><!-- <tr> <td width="25%">สาขา</td> <td width="75%"> </td> </tr> --><TR><TD width="34%">จำนวนเงิน (บาท)</TD><TD width="66%">555.00</TD></TR><TR><TD width="34%">วันที่โอนเงิน</TD><TD width="66%">28/12/2011</TD></TR><TR><TD width="34%">บันทึกช่วยจำ</TD><TD width="66%">ร่วมสร้างพระพุทธพลังจิต ปางห้ามสมุทร</TD></TR></TBODY></TABLE>

11. bokobaka

bokobaka เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2010
    ร่วมทำบุญด้วยครับ
    ครอบครัวประพรรดิจักกิจ
    117 บาท 28/12/54

12. ณัฏฐ์ภรณ์

ณัฏฐ์ภรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

กระผมขอร่วมบุญพระปางห้ามสมุทรทองคำ โอนเข้าธ.กรุงไทย 28 ธค.. 2554 เวลา 17.40 น. รวม 50 บาท
    อานิสงค์ผลบุญในการร่วมบุญพระปางห้ามสมุทรทองคำที่ได้ทำโดยชอบในครั้งนี้ขอคำอธิษฐานของข้าพเจ้าจงบังเกิดผลสำเร็จดังนี้
    ๑เพื่อเป็นการบูชาคุณพระรัตนตรัยเจตนาชำระหนี้สงฆ์และเช่าที่สงฆ์ตราบนิพพาน หนี้หลวง หนี้กรรม หนี้บุญคุณหนี้บนบานศาลกล่าว หนี้พันธะสัญญา หนี้สายโลหิต หนี้แรงอธิษฐาน หนี้ตนเอง หนี้คำสาบาน หนี้คำสาปแช่ง หนี้ผู้ใกล้ชิคและบริวารกัลยาณมิตรทั้งหมดนับแต่อดีตชาติ จนถึงตราบนิพพานในปัจจุบันชาตินี้ ด้วยบุญนี้ขอจงหมดหนี้หมดวิบากกรรมชั่วทั้งหมดเทอญ

๒เพื่อเป็นการขอขมาต่อพระรัตนตรัยตลอดจนผู้มีศีลธรรม ผู้มีพระคุณทุกท่าน พุทธสถาน เจ้ากรรมนายเวรและสัตว์น้อยใหญ่ที่ข้าพเจ้าได้เคยล่วงเกินด้วย กาย วาจา ใจ ทั้งต่อหน้าและลับหลัง เจตนาก็ดีไม่เจตนาก็ดี ระลึกได้ก็ดี ไม่ได้ก็ดี ขอจงเป็นอโหสิกรรมมิได้ปิดกั้นหนทางสู่พระอมตธรรมนิพพานเลยอะไรที่ไม่ชอบขอข้าพเจ้าอย่าได้กระทำต่อผู้อื่นทั้งเบื้องต้น ท่ามกลางที่สุด
    ๓ขอจงเป็นนิสัย เป็นพละ เป็นปัจจัย ผูกขาดจองขาดตรงต่อพระอมตธรรมนิพพานอยู่ทุกกาลทุกเมื่อสำเร็จพระนิพพานโดยง่ายเฉียบพลันในปัจจุบันชาตินี้เทอญสามารถช่วยชีวิตตนเองและผู้อื่นให้รอดพ้นความตายคลายทิฏฐิดำริชอบประกอบแต่กุศลเห็นผลอนันต์เป็นหลักฐานมั่นคงในชีวิตและสามารถโปรดบุคคลใกล้ตัวตลอดจนผู้อื่นให้สำเร็จนิพพานโดยง่ายเฉียบพลันเทอญ
    ๔ขึ้นชื่อว่าอุปสรรคความขัดข้องใดๆ ความยากจนเข็ญใจอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าทั้งทางโลกทางธรรมขอเป็นสัตบุรุษผู้ถึงพร้อมด้วยสัปปุริสธรรม๗ดีมาก มีเวลาดี มีสถานที่ดี มีโอกาสดีมีความถูกต้องเป็นธรรมดี มีความสำเร็จดีทุกประการโดยเฉียบพลันทันเวลา เมื่อทำกรรมดีแล้วอย่าได้เดือดร้อนในภายหลัง ทำดีได้ดีมีผลอนันต์ ทำบุญกุศลผลประโยชน์ที่ดีขึ้นเห็นผลชัดเจนโดยฉับพลันทันเวลา เป็นหลักฐานมั่นคงดีมีสุขสมหวังดีมาก ด้วยบุญนี้ขอน้อมรับพรจากพระรัตนตรัยและน้อมกราบเท้าอนุโมทนาสาธุในทุกบุญกิริยาวัตถุ๑๐ขอข้าพเจ้าอย่าได้ไปบังเกิดในอบายภูมิเลยทั้งเบื้องต้นท่ามกลาง ที่สุด
    ๕เป็นสัตบุรุษที่เจริญในอายุ วรรณะ สุขะ พละ เจริญด้วยลาภทรัพย์ อำนาจ วาสนา บารมี มีสิริมงคล มีอาหารเจบริสุทธิ์ทานตลอดชีพ ยินดีเฉพาะอาหารเจ มีสุขภาพดีตลอดชีพ มีความผาสุขสันติสุขตลอดกาล ปลอดภัยอิสระในธรรมตลอดกาล มีเนื้อคู่บารมีธรรมเป็นนางแก้วกัลยาณมิตรมีกรรมสัมพันธ์ที่ดีสามัคคีส่งเสริมเกื้อกูลถนอมบุญถูกโฉลกกันไม่มีใครละเมิดล่วงเกินได้ มีกุศลกรรมบถ10ดีมากมั่นคงดีมีสุข มีบริวารมากมายเป็นกัลยาณมิตรทั้งหมดมีกรรมสัมพันธ์ที่ดีเป็นที่รักเคารพกตัญญูกตเวทีเมตตาช่วยเหลือส่งเสริมของกัลยาณมิตรทั้งหมดสามัคคีแข็งแกร่งไร้เทียมทานจงมีแก่ข้าพเจ้าอย่างมั่นคงทั้งเบื้องต้น ท่ามกลาง ที่สุด
    ๖เป็นสัตบุรุษผู้โชคดี มีสิริมงคล ๓๘ ประการมีลักษณะมหาบุรุษครบบริบูรณ์ ชะตาฟ้าดีมาก ชะตาคนดีมาก ชะตาดินดีมาก วรรณะดีมีสติปัญญาความสามารถดีมากมีโอกาสดีรักษาโอกาสใช้โอกาสได้ดีสำเร็จถูกต้องเป็นธรรมดีมาก มีศีลธรรมดีมากนามศาสตร์ดี เลขศาสตร์ดี ที่อยู่ดี ใกล้ชิดแต่กัลยาณมิตรดีมีกรรมสัมพันธ์ที่ดีมากมีโอกาสบำเพ็ญไตรสิกขา(ทาน ศีลภาวนา)ดีสำเร็จดีมหัศจรรย์เหนือมนุษย์ทั้งปวง มีสุขสมหวังดีทำหน้าที่สำเร็จสมบูรณ์ดีและรักษากายจิตได้ดีไม่มีความเศร้าหมอง ปลอดภัยไร้โรคาสุขภาพกาย สุขภาพจิต สมบูรณ์แข็งแรงเบาบาง สว่าง ใส เย็น มีสติสัมปชัญญะความเพียรความไม่ประมาทอยู่ทุกเมื่อ ไม่ตกอยู่ภายใต้อำนาจความปรารถนาฝ่ายต่ำ มีศีลธรรมและพระรัตนตรัยเป็นที่เคารพรักศรัทธามั่นคงทั้งสามกาลจริงใจดีมาก สัมมาปฏิบัติเป็นปกติดีทั้งเบื้องต้นท่ามกลาง ที่สุด
    ๗เป็นสัตบุรุษผู้ร่ำรวยปัจจัย ๔ มีความคล่องตัวทุกประการทำกิจน้อยใหญ่บริวารกัลยาณมิตรมาช่วยทั้งหมด มีคู่บารมีธรรมเป็นนางเเก้วกัลยาณมิตรมากมายมีกรรมสัมพันธ์ที่ดีสามัคคีแข็งแกร่งไร้เทียมทาน มีสัมมาอาชีพดีมั่นคงรุ่งเรืองก้าวหน้าส่งเสริมรายได้สุขภาพและการปฏิบัติธรรมมีอภิชาติบุตรทุกชั่วโคตรตลอดสายโลหิตชุบเลี้ยงใครเป็นบัณฑิตที่มั่นคงกตัญญูกตเวทีดีมีสุขสมหวังดี มีความสัปปายะทุกด้านสำเร็จสัมมัตตะ๑๐ตั้งมั่นมั่นคงก้าวหน้ารุ่งเรืองไร้เทียมทาน ถึงคราวตายไม่ทุกข์ทรมาน มีสติสันติสุข ไม่หลงใหลไม่ยินดีในการเกิดทั้งเบื้องต้นท่ามกลาง ที่สุด
    ๘เป็นสัตบุรุษผู้มีบุญ อย่าได้พบ อย่าได้เห็น อย่าได้คบอย่าได้เสวนากับคนพาล อย่าได้ยินดีในธรรมพาล พระ เทวดา ฟ้าดินให้ศีลให้พร ข้าศึกศัตรู ภัยพาล มาร อสูร อสุรกาย ผีสาง อย่าได้มาเผชิญหน้าหรืออย่าได้มาอยู่เฉพาะหน้า ให้รอดพ้นจากรัตติกาลมนต์ดำคำสาปแช่ง ความทุกข์ มลทินโทษ ความเศร้าหมอง เสนียดจัญไร อาถรรพ์ร้ายทั้งปวงทั้งเบื้องต้น ท่ามกลาง ที่สุด
    ๙เป็นสัตบุรุษผู้มีบุญที่นำความผาสุข สันติสุขอันอเนกอนันต์มาสู่ตนเอง สายโลหิตบริวารกัลยาณมิตรทั้งหมด ญาติพี่น้อง ผู้มีคุณ ผู้ใกล้ชิดผู้เลื่อมใสศรัทธา ผู้ส่งเสริมเกื้อหนุน ผู้พบเห็นผู้ได้ยินผู้ระลึกถึงและสรรพสัตว์ที่ยังเวียนว่ายทั้งสามโลก ให้ถึงฝั่งคือนิพพานเป็นสัมมาทิฏฐิ ทำดีได้ดี มีผลอนันต์ ทำบุญคุณคนขึ้น ความจริงปรากฏไม่มีใครใส่ร้ายป้ายสีทำลายความสามัคคีได้ ใครทำร้ายให้ร้ายทำลายประโยชน์ไม่สำเร็จและไม่รับจงกลับคืนเจ้าของด้วยเดชบุญทั้ง๑๐ป้องโอกาสอย่าพึงมีแก่ข้าศึกแก่ศัตรูภัยพาลมารอสูรอสุรกายผีสางปีศาจยักษ์รากษสทั้งหลาย ทั้งเบื้องต้น ท่ามกลาง ที่สุด
    ๑๐ขอให้ชาตินี้ข้าพเจ้าทำงานเวชศาสตร์ใต้น้ำมั่นคงก้าวหน้ารุ่งเรืองบำเพ็ญธรรมสะดวกโดยง่ายปลอดภัยแข็งแกร่งไร้เทียมทานและข้าพเจ้ากับคุณณัฏฐ์สรวงทำสัมมาอาชีพหน้าที่มั่นคงก้าวหน้ารุ่งเรืองใช้หนี้หมด โดยสะดวกรวดเร็วบำเพ็ญธรรมสะดวกโดยง่ายสำเร็จดี ได้มีบ้านเลขที่45 ทำเลดีอยู่ในรัศมีพระธรรมสัปปายะทุกด้านเป็นของตนเองตราบนิพพาน
    ๑๑อานิสงส์ที่ร่วมบุญทุกอย่างขอน้อมถวาย พุทธบริษัท๔ และนิตยโพธิสัตต์ ทุกท่าน ทั้งสายโลหิตตลอดบริวารที่เป็นกัลยณมิตรทั้งหมดในอดีต ปัจจุบัน อนาคต ท่านที่มีทุกข์ขอให้พ้นทุกข์ ท่านที่มีสุขขอให้สุขยิ่งๆๆขึ้นไป หากเกิดใหม่ขอให้เป็นสัมมาทิฏฐิมีปัญญาแยกแยะผิดชอบชั่วดี ไม่คบพาล คบแต่กัลยาณมิตรโดยเร็ว มีกรรมสัมพันธ์ที่ดี เป็นคนดีที่มีความสุข สำเร็จพระนิพพาน แลโพธิญานโดยเร็วพลัน และอย่าได้ทำ อนันตริยกรรมเลยทั้งเบื้องต้นท่ามกลางที่สุดด้วยอำนาจบุญนี้ด้วยเทอญ
    ๑๒เป็นสัตบุรุษผู้มีบุญที่ปลูกบุญกุศลสัมพันธ์กับพระพุทธะอริยะทุกพระองค์ มีแต่กรรมสัมพันธ์ที่ดีส่งเสริมกัน ถนอมบุญกัน เมตตาเข้าใจกัน สามัคคีเป็นน้ำหนึ่งใจเดียวกัน ไม่มีความอิจฉาริษยา มีสันติสุขไร้เทียมทานตราบนิพพานทั้งเบื้องต้น ท่ามกลาง ที่สุด:cool:<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

13. peerakul

peerakul เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุูู^^

14. Thah

Thah เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2010
    ร่วมบุญสร้าง “พระพุทธพลังจิต (ทองคำ)” ปางห้ามสมุทร จำนวน 1,000 บาท โอนเข้าธนาคารไทยพาณิชย์แล้ว วันที่ 28/12/2554 เวลา 20:59:32 น.

โมทนาบุญกับทุกๆท่านที่มีส่วนในบุญนี้ด้วยครับ

15. มโนมนต์

มโนมนต์ เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2011
    ขอร่วมบริจาคเงินร่วมเป็นเจ้าภาพจัดสร้าง พระพุทธพลังจิต(ทองคำ)ปางห้ามสมุทร

ผมในนามของกลุ่มพนักงานบริษัท เลเซอร์เมล์เอเชีย จำกัด และกลุ่มญาติธรรม ขอร่วมบริจาคเงินร่วมเป็นเจ้าภาพจัดสร้าง พระพุทธพลังจิต(ทองคำ)ปางห้ามสมุทร จำนวน 10 กองๆละ 555 บาทรวมเป็นเงินทั้งสิ้น5,550 บาท เพื่อเข้าบัญชีนายชยาคมน์ ธรรมปรีชา ธนาคารกสิกรไทย สาขาศูนย์ราชการฯ อาคารบี เลขที่บัญชี 641-2-05649-1 ในวันที่ 28 ธันวาคม 2554 เวลา 16.06 น. จำนวนเงินที่โอน 5,550.99 บาท

รายชื่อผู้ร่วมทำบุญได้แจ้งให้ทราบผ่านทางอีเมล์แล้ว (motanaboon@hotmail.com)

<TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=5 width="100%"><TBODY><TR><TD colSpan=2>รายละเอียดรายการเคลื่อนไหวออนไลน์

</TD></TR><TR><TD colSpan=2>[​IMG]

</TD></TR><TR><TD width="35%">ประเภทการทำรายการ</TD><TD>โอนเงินให้บุคคลอื่น</TD></TR><TR><TD width="35%">สถานะการทำรายการ</TD><TD>สำเร็จ </TD></TR><!--<html><head><title>Third Party Fund Transfer To View</title><link rel="stylesheet" href="/retailstatic/css/retailstyle.css"></head><body bgcolor="#FFFFFF"><table width="100%" border="0" align="center" cellspacing="1" cellpadding="5">--><TR><TD width="35%">หมายเลขอ้างอิง</TD><TD>TRTR111228507514</TD></TR><TR><TD colSpan=2>[​IMG]</TD></TR><TR><TD colSpan=2>รายละเอียดการทำรายการ

</TD></TR><TR><TD width="35%">โอนเงินจากบัญชี</TD><TD>xxxxxxxxx นายกรณ์พงษ์ คุณาพรชัยพงศ์</TD></TR><TR><TD width="35%">เพื่อเข้าบัญชี</TD><TD>641-2-05649-1 บัญชีจัดสร้าง พระพุทธพลังจิต(ทองคำ)ปางห้ามสมุทร</TD></TR><TR><TD width="35%">ชื่อบัญชี</TD><TD>ชยาคมน์ ธรรมปรีชา</TD></TR><TR><TD width="35%">จำนวนเงิน (บาท)</TD><TD>5,550.99</TD></TR><TR><TD width="35%">ค่าธรรมเนียม (บาท)</TD><TD>15.00</TD></TR><TR><TD width="35%">วันที่ทำรายการ</TD><TD>28/12/2011 04:06:08 PM. <TD></TD><TR><TD width="35%">บันทึกช่วยจำ</TD><TD>เงินร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพจัดสร้าง พระพุทธพลังจิต(ทองคำ)ปางห้ามสมุทร ของเวปพลังจิตดอทคอม</TD></TR><TR><TD class=note_align width="35%">แจ้งผู้รับโอน</TD><TD>ส่ง SMS ภาษาไทย ไปยังหมายเลขโทรศัพท์มือถือ 0885078338
    จาก : กรณ์พงษ์
    ส่ง E-mail ไปยังที่อยู่ อีเมลล์แอดเดรส: motanaboon@hotmail.com
    ข้อความถึงผู้รับ : ร่วมทำบุญเจ้าภาพจัดสร้าง พระพุทธพลังจิต(ทองคำ)ปางห้ามสมุทร จำนวน 10 กอง ๆ ละ 555 บาท รวมเป็นเงิน 5,550 บาท ยอดเงินโอน 5,550.99 บาท จากคุณกรณ์พงษ์ 0817248399
    จาก : กรณ์พงษ์
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

16. อุทยัพ

อุทยัพ เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2010
    ผมขอร่วมบุญสร้างพระพุทธพลังจิต ทองคำ ปางห้ามสมุทรเพื่้อฉลองพุทธชยันตี 2600ปี เป็นเงิน 110.50บาทครับ
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ

17. พลศิล

พลศิล เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้โอนวันที่ 28 ธค.54 ครับ

18. ningnong25

ningnong25 เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญด้วยครับ โอน 200 บาท วันที่ 29/12/11 เวลาประมาณ 18.35 น

ขออนุโมทนาบุญร่วมกับทุกท่านด้วยครับ

19. Komodo

145
    แจ้งให้ทราบนะครับว่า โครงการสร้าง "พระพุทธพลังจิต (ทองคำ)" นี้
    ผมได้ขออนุญาตเว็บพลังจิตในการใช้ชื่อ "พระพุทธพลังจิต" และ
    พี่ WebSnow (เจ้าของเว็บ) ได้อนุญาตแล้วครับ

พระองค์นี้สร้างขึ้นเพื่อทดแทนพระคุณของ "พระพุทธเจ้าทุก ๆ พระองค์นะครับ"

ดังนั้น ขอให้ทุกท่านวางกำลังใจไว้ให้ดี ๆ ในการทำบุญนะครับ
    เพราะบุญกุศลเนื่องจาก "ความกตัญญกตเวที" มีอานิสงส์สูงมาก ๆ ครับ
    โดยเฉพาะเจตนาของเราที่ร่วมใจกันสร้างพระพุทธรูปทองคำไว้ในพระพุทธศาสนาครับ

จะองค์เล็กหรือองค์ใหญ่ไม่ใช่เรื่องสำคัญครับ สำคัญที่ "พวกเราร่วมกันสร้างด้วยความบริสุทธิ์ใจ" ครับ

20. sridoi

sridoi เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งโอนร่วมบุญสร้างพระทองคำ 100 บาท
    เมื่อวันพุธที่ 28 ธ.ค. เวลาประมาณ 21.30 น. ครับ

(น่าจะธนาคารไทยพาณิชย์นะครับ คืนนั้นโอน 3 รายการเริ่มสับสนครับ ขออภัยครับถ้าทำให้การเช็คยอดยุ่งยากขึ้น)