ปิดรับบริจาค โครงการสร้าง "พระพุทธพลังจิตทองคำ" (ยอดทำบุญ 1,300,000 บาท) ปิดรับทำบุญแล้วครับ

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Komodo, 6 ธันวาคม 2011.

1. s.natthapon

s.natthapon Active Member

ร่วมสร้างพระพุทธพลังจิตทองคำ ธนาคารกรุงไทย
    โอนเมื่อ 8/05/13 เวลา 12.09 น. จำนวน 400 บาท

นายณัฐพล แสงศรีบุญเรือง
    น.ส.ศรุตา กรจันทร์
    ด.ญ.ฌญาน์ณัฐ แสงศรีบุญเรือง
    น.ส.เปี่ยม สิงห์พันธ์ม่วง
    นายปรีชา แสงศรีบุญเรือง
    นางกรกมล แสงศรีบุญเรือง
    นายสมบัติ เทนไธสง
    น.ส.พลับพลึง วัชรีนันท์
    นายสรศักดิ์ วัชรีนันท์
    ด.ญ.พิมพ์ลดา วัชรีนันท์
    ด.ญ.แพรววรินทร์ วัชรีนันท์
    ด.ช.วรรณศักดิ์ วัชรีนันท์

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยครับ

2. econcu38

econcu38 เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    13/5/56 ร่วมทำบุญ 240.01 บาทครับ โอนเเล้วครับ

3. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ร่วมทำบุญสร้างพระพุทธพลังจิตทองคำ 10 บาท
    โอนเข้า ธ.ไทยพาณิชย์ ในวันที่ 13 พ.ค.56
    อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ

*****วันสุดท้ายแล้วนะครับ รีบทำเลยครับ พลาดแล้วจะเสียใจครับ...

4. komchai

komchai เป็นที่รู้จักกันดี

บัญชีผู้โอนเงิน
    เลขที่บัญชี XXXX311052

บัญชีผู้รับเงิน
    เลขที่บัญชี 4028815653 - นาย ชยาคมน์ ธรรมปรีชา

จำนวนเงิน
    จำนวนเงินที่ต้องการโอน 1,000.15 บาท
    ค่าธรรมเนียม 0.00 บาท
    วันที่ทำรายการ 13/05/2556 - 16:00:49
    ขอร่วมบุญสร้างพระพุทธพลังจิตทองคำด้วยครับ

คมชัย กวินอัครฐิติ
    บุญจิรา ทองประวัติ
    มงคล กวินอัครฐิติ
    นารีรัตน์ กวินอัครฐิติ
    ธีระพันธุ์ ทองประวัติ
    จามรี ทองประวัติ

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกท่าน
    ข้าพเจ้าขออาราธนาบารมี ของพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระสาวกทุกพระองค์ พระโพธิสัตว์ทุกพระองค์ พระพรหมทุกพระองค์ เทวดาทุกองค์ พ่อแม่ครูบาอาจารย์และผู้มีพระคุณทุกท่าน จงมาสถิตอยู่เหนือเศียรเกล้าของข้าพเจ้า ขอให้คำอธิษฐานของข้าพเจ้าศักดิ์สิทธิ์มีฤทธิ์ทุกประการเทอญ
    บุญกุศลที่ข้าพเจ้าบำเพ็ญมาในอดีตชาติก็ดี ในปัจจุบันชาติก็ดี และที่จะบำเพ็ญไปจนกว่าที่จะถึงซึ่งพระนิพพานก็ดีที่จะให้ผลแก่ข้าพเจ้าเพียงใด ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนั้นให้แก่จิตวิญญาณทุกดวง ทั้งหมื่นโลกธาตุ แสนโกฏิจักรวาล อนันตจักรวาล ขอให้ท่านทั้งหลาย จงได้อนุโมทนาในกุศลนั้น และจงพลันบังเกิดเป็นเครื่องสักการะ บรรณาการ อันเป็นทิพย์ ที่ท่านยินดีพอใจเป็นร้อยเท่าพันทวีที่ท่านต้องการ ขอให้ท่านจงเจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิภาณ ธรรมสาร สมบัติ พิพัฒนมงคล สมบูรณ์พูนผล ด้วยลาภ ยศ สุข สรรเสริญ และอธิบดีอันเป็นทิพย์ยิ่งยิ่งขึ้นไป ท่านคิดปรารถนาสิ่งใด ขอจงได้สำเร็จสมความปรารถนา ทุกสิ่งทุกประการตลอดเวลา ขอให้ท่านจงสถิตอยู่ในฐานะบิดา- มารดา ช่วยบำรุงรักษาข้าพเจ้าซึ่งอยู่ในฐานะลูกสาว-ลูกชาย ให้ปราศจากภัยอันตรายที่จะมาแผ้วพาน ขอให้เจริญรุ่งเรืองในทุกสิ่งทุกประการ จนกว่าจะเข้าถึงซึ่งพระนิพาน ในอนาคตกาลอันใกล้นี้ด้วยเทอญ
    อนึ่งบุญใดที่ท่านทั้งหลายได้บำเพ็ญมาทุกภพทุกชาติ ข้าพเจ้าขออนุโมทนา ขอให้ข้าพเจ้าจงมีส่วนแห่งบุญนั้นทุกประการเทอญ
    สิ่งใดที่ข้าพเจ้าได้เคยล่วงเกินท่านทั้งหลาย ด้วยกายกรรม วจีกรรม มโนกรรม ในอดีตชาติก็ดี ปัจจุบันชาติก็ดี ข้าพเจ้าขอกราบแทบเท้าขอขมา ขอท่านทั้งหลายจงโปรดเมตตายกโทษ อโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าด้วยเทอญ
    สิ่งใดที่ท่านทั้งหลายได้เคยล่วงเกินแก่ข้าพเจ้ามาในอดีตชาติก็ดี ปัจจุบันชาติก็ดี ข้าพเจ้าขอยกโทษอโหสิกรรมให้ท่านทั้งหมดทั้งสิ้น
    ขอท่านทั้งหลายจงช่วยเสริมพลังบารมีแก่ข้าพเจ้า เมื่อข้าพเจ้าคิดจะประกอบกิจการอันใด ที่ไม่ผิดทำนองคลองธรรม ขอให้พลันสำเร็จเป็นอัศจรรย์เหนือมนุษย์ทั้งปวงด้วยเทอญ
    ขออันเชิญพระศรีอาริย์ เจ้าแม่กวนอิม พระกษิติครรภ์โพธิสัตว์ พระอรหันต์จี้กง เซียนทั้งแปด พระอิศวร พระนารายณ์ พระอินทร์ พระพรหม พระยม พระกาล ท้าวจตุโลกบาลทั้ง ๔ แม่พระธรณี แม่พระคงคา แม่พระเพลิง แม่พระพาย พระโพธิสัตว์ทั้งหลาย เทวดาทั้งหลาย นายนิริยบาลทั้งหลายท่านผู้มีตาทิพย์ หูทิพย์ ใจทิพย์ทั้งหลาย ท่านผู้มีวิชา อภิญญาปฏิสัมภิทาทั้งหลาย จงมารับเอาส่วนกุศล และเป็นพยานในการสร้างกุศลและอุทิศส่วนกุศล พร้อมทั้งนำข่าวอธิษฐานของข้าพเจ้า ไปบอกกล่าวแก่สรรพสัตว์ให้รู้ทั่วหน้ากันทุกภูมิทุกชั้น และช่วยทำคำอธิษฐานนั้นให้เป็นจริงด้วยเทอญ
    ใบคำแผ่บารมีกุศลมหาอธิษฐานนี้ พิมพ์เพื่อเป็นธรรมทานถวายอุทิศส่วนกุศลให้กับองค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้า
    พระโพธิ์สัตว์ เจ้าแม่กวนอิม สมเด็จพุฒาจารย์(โต พรหมรังสี) พระอรหันต์ทุกๆ พระองค์ ทวยเทพทั้งหลาย
    พระสยามเทวธิราช ทุกระดับชั้น พ่อ แม่ ปู่ ย่า ตา ยาย ครูบาอาจารย์ทุกหนทุกแห่ง เพื่อน ศาลาสัตว์ทั้งหลาย
    วิญญาณทั้งหลาย เจ้ากรรม นายเวรทั้งหลาย ทั้งในอดีตชาติและปัจจุบันชาติ

5. iamfu

iamfu ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

25 กันยายน 2008
    2,254
    โอนเงินร่วมบุญ ๕๐๐ บาท เข้าบัญชีธนาคารไทยพาณิชย์
    วันที่ ๑๓ พ.ค. ๒๕๕๖ เวลา ๑๖.๕๘ น.ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤษภาคม 2013
  6. thitiwats

thitiwats เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญสร้างพระพุทธพลังจิตทองคำ
    โอนเข้าบัญชีกสิกร 200 บาทครับ วันที่ ๑๓ พ.ค. ๒๕๕๖ เวลา19.07 น.

1.นายธิติวัฒน์ สังวาลย์เดช และครอบครัว
    2.นายรพีพงศ์, นางสุนันท์ และด.ญ.นิพรสวรรค์ ผาสุข

ผมขอกราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านในการร่วมสร้างพระพุทธรูปทองคำไว้ในบวรพระพุทธศาสนาในครั้งนี้ด้วยครับกราบอนุโมทนาครับ_/\_

7. honey_bee414

honey_bee414 เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2009
    ร่วมสร้างพระพุทธพลังจิตทองคำ ธ.กรุงเืทพ 100 บาท *-*

อนุโมธนาบุญกับทุกท่านที่ได้ทำบุญกุศลและเป็นสะพานบุญด้วยนะค่ะ สาธุ *-*

8. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

145
    แจ้งให้ทราบ ณ ๑๔ พ.ค. ๕๖ เวลา ๑๕.๓๐ น.

ผมปิดบัญชีสร้าง "พระพุทธพลังจิตทองคำ" ทั้ง ๔ บัญชีแล้ว
    และย้ายเงินไปไว้บัญชีส่วนตัวครับ

ยอดเงินสดคงเหลือ (ยังไม่จ่ายค่าช่าง) จำนวน ๓๒๒,๗๕๐ บาท
    ยอดเงินซื้อทอง ๘๓๓,๖๒๐ บาท (ซื้อทองมากกว่า ๒๖ บาท)

รวมยอดเงินทำบุญ ๑,๑๕๖,๓๗๐ บาท (ยอดไม่เป็นทางการ)

กราบโมทนาและขอบพระคุณในกำลังใจของทุก ๆ ท่านครับ

หมายเหตุ : เว็บพลังจิตจะพยายามปิดยอดให้ครบ ๑,๒๐๐,๐๐๐ บาท
    (โดยชมรมโมทนาบุญ เว็บพลังจิต จะร่วมบุญปิดยอดเพื่อผาติกรรมทองคำที่เหลือ
    เพื่อนำไปถวายครูบาอาจารย์ และเพื่อปิดยอดให้ครบ ๑,๒๐๐,๐๐๐ บาท
    วันที่ ๑๖ พ.ค. ๕๖ จะประกาศข่าวดีให้ทราบครับ)​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤษภาคม 2013
  9. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

145
    แจ้งให้ทราบ ณ 16 พ.ค.56 เวลา 00.07 น.

ยอดรวม ๑,๓๐๐,๐๐๐ บาท (หนึ่งล้านสามแสนบาทถ้วน)

สำหรับท่านที่ร่วมบุญไม่ทันสามารถร่วมบุญได้ในวันวิสาขบูชา (ฉลองพระพุทธพลังจิต) ณ วัดท่าขนุนครับ

โมทนา​

หมายเหตุ : ชมรมโมทนาบุญ เว็บพลังจิต ร่วมผาติกรรมเศษทองที่เหลือจากการสร้างพระพุทธพลังจิต จำนวน ๑๔๓,๖๓๐ บาท
    สำหรับทองที่ผาติกรรมได้ จะแบ่งเป็น ๒ ส่วน ส่วนแรกจะถวายพระอาจารย์เล็กเพื่อร่วมสร้างพระทองคำ อีกส่วนหนึ่งจะเก็บไว้สร้างพระชำระหนี้สงฆ์ต่อไป

10. Komodo

145
    9. ค่าแรงช่างและค่าใช้จ่ายอื่น ๆ 139,000 บาท