โครงการ " คนโสดนิสัยดี พบกับ คนโสดนิสัยดี"

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย tidabell, 30 พฤศจิกายน 2012.

1. Stabilo

Stabilo เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2012
    ขออนุโมทนาครับ

ผมก็มีธรรมะท่านพุทธทาสมาฝากเหมือนกันนะครับ
    การสืบพันธุ์และทายาทที่ท่านยังไม่รู้จัก
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=j9ee6psLYu8]การสืบพันธุ์และทายาทที่ท่านยังไม่รู้จัก พุทธทาสภิกขุ - YouTube[/ame]

2. tidabell

tidabell เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2008
    ทำไมแทบไม่เห็นมีใคร มาลงทะเบียนกันเลยอ่ะ -,-"
    ในโลกนี้หาคนดียาก หรือว่า คนดีไม่กล้าปรากฏตัวกันแน่ ?!
    อิอิ

3. tidabell

ผู้ที่สนใจและกำลังแอบซุ่มอยู่ทั้งหลาย โปรดจงมาปรากฏตัว ณ บัดเดี๋ยวนี้เทอญ......

โอม เพี้ยงงงงงงงงง!!!.........

4. เมธาวี1

เมธาวี1 เป็นที่รู้จักกันดี

นิสัยไม่ดีลงไม่ได้ 555+

5. Stabilo

;aa32
    วันนี้ไม่ได้ไปไหนทั้งวัน
    เช้าดูทีวี
    บ่ายรดน้ำต้นไม้
    ตอนนี้กำลังรอข้าวสุกอยู่
    ปล. หุงเตาถ่านนะครับ เดี๋ยวไปหั่นมะระก่อน เย็นนี้กับข้าวมะระผัดไข่

ไปละ

6. one_heart

one_heart เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2010
    มารายงานตัว ลงทะเบียนคนโสดด้วยค่ะ

ชื่อ หนึ่ง เป็นผู้หญิงค่าาา อายุ 27 (แก่แล้ววว)

ลักษณะนิสัย คือ ดีมั้งค่ะ (คิดว่าตัวเองเป็นคนดีคนนึง แต่คนอื่นคิดยังไงไม่รู้) เป็นคนตลก ไม่เครียด แต่เราก็มีอดีตที่ผิดพลาด T__T

บุคคลที่มองหา : ใครก็ได้ค่ะ ทุกคนทุกเพศทุกวัย เป็นเพื่อนคุยแลกเปลี่ยนมุมมอง จ้า

เหตุผลที่มาเข้าร่วมโครงการนี้ : โสดไงค่ะ ถึงมาเข้าร่วม ฮ่าๆๆๆ

จะฝากอะไรไว้ ให้กับคนที่สนใจ ? : ยินดีต้อนรับทุกคนน๊าๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ธันวาคม 2012
  7. GiveForU

GiveForU Active Member

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=nqGovhv5PGI](2NE1) Lonely - Sungha Jung - YouTube.flv - YouTube[/ame]​

สโลแกนของผม และเพลงบาดใจของผม ..

.‎"ระยะทางกว้างไกลแบ่งแยกเรา
    ไม่ใช่เพราะเจ้าไม่รู้ซึ้งถึงความรักของข้า
    ยามเมื่อข้ายืนอยู่ตรงหน้าเจ้า
    แต่เป็นเพราะเรารักกันและกัน
    ทั้งที่รู้ว่าถูกลิขิตให้ต้องห่างกันชั่วนิรันดร์"

8. Stabilo

กระทู้เริ่มอบอุ่นขึ้นแล้วจขกท.

จะ 19.19 แล้วไปดูทีวีก่อนนะ

9. tidabell

ดีใจจัง เริ่มมีสมาชิก'คนโสดนิสัยดี'แล้ว ^.^
    ยินดีต้อนรับ ทุกคนค่ะ

ไม่จำเป็นว่าต้อง นิสัยดีมากๆ ก็ได้นะคะ (ไม่งั้น คงเป็นนักบวชไปแล้ว)-_-"
    คนที่มีศีลธรรมดีในระดับหนึ่ง ขั้นพื้นฐาน คือ ศีลห้าครบ รักษาได้เป็นปกติ รู้จักผิดชอบ ชั่วดี ละอายบาป ไม่ก่อกรรมกับใคร รักการฝึกฝนอบรมตนเองอยู่เสมอ สามารถเคารพนับถือตัวเองได้
    คนที่รู้สึกว่า ตัวเองดีพอที่จะได้พบคนดีเช่่นกันค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ธันวาคม 2012
  10. tidabell

อย่างน้อยๆ การที่เราได้พบกับคนที่มีศีลธรรม ระดับใกล้เคียงกัน ก็ยังดีกว่า เราไปหาเอาเองในสังคมภายนอก ที่ทุกวันนี้ มีแต่เสือ สิง กระทิง แรด กลั่นแกล้งรังแกกันเอง อาจดีช่วงแรกๆ แต่ไม่ปลอดภัยระยะยาว

สมัยนี้ หาคนที่มีความดีเสมอกันยากมากนะคะ อย่างน้อย คนๆนึง ที่ชะตากรรมอาจจะต้องไปเจอคนไม่ดี มาจีบ แล้วโดนแกล้งให้ช้ำใจ แต่ถ้าบังเอิญว่า เค้าได้มาเจอคุณก่อน ทำให้เปลี่ยนแปลงจากร้ายเป็นดี มีชีวิตมีทีความสุขสมหวังก็ได้

คนบางคน เป็นสมาชิกอยู่ในเว็บเดียวกัน มานาน สนใจในเรื่องเดียวกัน มีคุณธรรมใกล้เคียงกัน เหงาเหมือนกัน แต่กลับไม่เคยได้รู้จักกัน ดันไปเจอคนอื่นที่ดีๆร้ายๆ มันน่าเสียดายนะคะ
    แทนที่จะเป็นอย่างนั้น สู้นำมาให้รู้จักกันซะเรย อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ธันวาคม 2012
  11. water2525

water2525 เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2011
    Water ค่ะ : เป็นหญิงนะ รูปร่างหน้าตาธรรมดา ไม่เตะตาใคร

อุปนิสัย : ชอบการพูดจากันตรง ๆ และชอบคุยกับคนอารมณ์ขัน เพราะตัวเองพูดไม่ค่อยเก่ง ชอบอยู่บ้าน เป็นคนคิดบ้านน่ะค่ะ เวลาว่างก็ทำความสะอาดบ้าน ทำสวน ดูแลต้นไม้ เล่นกับสัตว์เลี้ยง อ่านหนังสือ ดูหนัง ฟังเพลง เล่นอินเตอร์เน็ต มีงีบกลางวันบ้างนิดหน่อยในวันหยุด

บุคคลที่มองหา : คนที่คิดคล้าย ๆ กัน ส่วนที่เหลือนั้นอยู่ที่การปรับจูน

เหตุผลที่เข้าร่วมโครงการ : เพื่อพบเพื่อนร่วมทาง และสร้างโอกาสในการพัฒนาตัวเอง

ที่จะฝากไว้ : ความรักกับเวลาเป็นของคู่กัน
    (กลัวหมดถ่านและธาตุน่ะค่ะ) (^___^)

12. GiveForU

GiveForU Active Member

เพลงเพราะครับ
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=8xg3vE8Ie_E]Taylor Swift - Love Story - YouTube[/ame]
    +
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=lJpKQkzrJTo]Taylor Swift - Enchanted - Lyrics HQ - YouTube[/ame]
    +
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=Q_-UfvtTasc]Taylor Swift - Sparks Fly - Lyrics HQ - YouTube[/ame]

คู่เราจริงนั้น ใจเรามันรู้ได้เอง... แต่ล่ะชาติ ก็รักกันจริง มันก็มีเยอะสิครับ คนที่เรารัก55+

ถือซะว่าเอาเพลง เพราะมาฝากทุกๆท่านล่ะกัน..ขอบคุณครับ

..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ธันวาคม 2012
  13. ตะวัน58

ตะวัน58 Active Member

เข้ามาให้กำลังใจคับ ไว้เดี๋ยวผมเรียนจบ มีงานทำ ค่อยมาโพสนะ อิอิ

14. tidabell

ขอบคุณสำหรับเพลเนื้อหาดีๆ และกำลังใจจากทุกท่านนะคะ
    เราเชื่อว่าคนที่ปฏิบัติดีเสมอ เค้าจะได้รับผลตอบแทนจากความดีที่เค้าทำแน่นอน
    แม้ว่าจะไม่เห็นทันตา แต่เมื่อผลออกมาเค้าจะปลื้มใจยิ่งกว่าใครๆในโลก

สิ่งนี้ถือเป็น รางวัลเล็กๆน้อยๆ ให้กับคนตั้งใจทำความดี คือ กัลยามิตรที่ดีๆ ให้ได้พบในสังคมนี้
    เพื่อเป็นกำลังใจให้เค้าได้สู้ต่อไป โดยมีเพื่อนร่วมทางไปด้วยกัน ไม่ต้องอยู่โดดเดี่ยว เหงาใจ
    บางทีการมีคนดีรู้ใจอยู่ข้างๆ คอยให้การสนับสนุน มันก็ช่วยได้มากทีเดียวค่ะ

15. tidabell

" เจอะเธอทุกๆครั้ง พร้อมรอยน้ำตา กับความทุกข์ที่มีมา เพื่อมาระบาย..

ก็คนที่เธอรัก เค้าไม่เคยแคร์.. และเหมือนโดนเค้ารังแก อยู่ร่ำไป

ไม่อยากจะถามเธอ ให้เสียบรรยากาศ ว่ารักตัวเขา มากมาย สักเพียงไหน

มีเพียงคำถาม เดียวที่ฉันไม่เข้าใจ สิ่งที่ฉันนั้นห่วงใย และอยากรู้...

เหนื่อยมั้ย... กับสิ่งที่เธอทำอยู่ สิ่งที่ฉันได้คอยเฝ้าดู ยิ่งรู้ ยิ่งห่วงใย

เหนื่อยมั้ย... กับที่ต้องร้องไห้ ให้กับเขาที่เธอปักใจ แต่เขาไม่เคยรับรู้เลย "

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=NMn5sVNwTQw&feature=youtube_gdata_player]เหนื่อยไหม - YouTube[/ame]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ธันวาคม 2012
  16. tidabell

"คนดีๆ คู่ควรกับความรักที่มีค่า และมิตรภาพที่งดงาม.."
    เค้าไม่ควร กับการถูกเหยียดหยามน้ำใจเล่น ด้วยฝีมือคนใจต่่ำ. ที่นับวันมีมากเกินไป
    ไม่อยากเห็นคนตั้งใจกระทำความดี ต้องมารู้สึกเสียใจ และคิดน้อยใจกับสิ่งที่ตัวเองทำ

กัลยามิตรที่ดีๆ ช่วยมาลงทะเบียนกันเยอะๆนะคะ ^.^

17. water2525

เจ้าของกระทู้น่ารักมากเลยนะคะเนีย ให้(rose) เจ้าของกระทู้ค่ะ ^____^

18. Stabilo

คุณก็น่ารัก;20

19. water2525

ให้คนชมด้วยคะดอกหนึ่ง (rose) ^___^

20. tidabell

กฏอีกข้อนึงค่ะ ห้ามจีบกันในกระทู้ด้วยค่ะ (คนอ่านอิจฉา 5555+)