โทรไปดูดวงมาแม่นดีครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ทหารเก่า, 30 ธันวาคม 2010.

1. FlyingDutchman

FlyingDutchman สมาชิก

2. FlyingDutchman

คือไปหาคนมีญาณมาครับ ท่านบอกว่าผมมีกรรมเรื่องนี้อยู่คือชาติที่แล้วไปชอบมีอะไรกับผู้หญิงแล้วทิ้ง ซึ่งมันก็ตรงที่ว่าผมมีความรู้สึกแบบอยากมีอะไรกับผู้หญิงมาตั้งแต่เกิดแล้วและเรื่องนี้ผมก็รู้ได้ด้วยตัวเองอะคับ มันเหมือนสิ่งตามมาหลอกหลอนผมเสมอเวลาที่จิตใจผมว่างๆก็จะมีแต่เรื่องนี้เข้ามาในหัว คบกับผู้หญิงได้ไม่จริงใจ เหมือนกับว่ามันเกี่ยวพันมาจากชาติที่แล้ว ผมก็ไม่รู้ว่าจะแก้ยังไงอะคับ ผมว่าคงมีจริงๆแหละครับ เจ้ากรรมนายเวรผม ทำยังไงให้เค้าไปจากเราครับผมเคยตั้งจิตอธิษฐานก็แล้วแต่ก็ยังแก้ไม่ได้อะ TT

ปล.ดูข้อความที่คุนถามจิคับ

3. 555MAN

555MAN สมาชิก

อยากรู้ว่าเป็นยังไงอยากดูบ้างจังเลยครับ

ช่วยเหลือผู้อื่นเดินในแนวทางพระโพธิสัตว์

4. วรินอลิสา

วรินอลิสา เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2011
    อ้างอิงจาก ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พุทธิวัฒน์ [​IMG]
    โทรไปมา ก็แม่นส่วนหนึ่งแต่ส่วนใหญ่ผมว่าเราต้องเล่าให้เค้าฟังก่อนว่าเกิดอะไรขึ้นอะ แล้วเค้าถึงบอกได้ว่ามีกรรมอะไร ฟังดูผมก็ไม่รู้อีกว่าจริงมั้ยเพราะเป็นเรื่องอดีต ผมว่าจิตวิทยาสูงนะครับ หมอดูคนนี้ บางคำถามก็ตอบผมไม่ได้ ผมว่าเดาส่วนใหญ่ ผมเรียนอยู่ชั้นไหน พี่เค้ายังตอบผิดเลยอะครับ
    ................................................................................
    ผมรู้สึกว่าคุณน้องเขาเข้าใจผิดอะไรบางอย่างไปหรือเปล่าครับ คือการที่เราได้สอบถามเพื่อการหาหนทางแก้ไขในสิ่งที่เราเคยกระทำความผิดมาก่อน ซึ่งมีผลกระทบมาถึงในปัจจุบัน ที่ส่งผลให้เกิดการติดขัดในเรื่องต่างๆขึ้น เราหลายๆคนจึงได้พยายามขวนขวายหาหนทางเพื่อการแก้ไขในสิ่งที่เราไม่ทราบ หรืออาจจะทราบแต่จำได้หรือจำไม่ได้ก็ดี เพื่อให้เรานั้นสามารถดำเนินไปได้ด้วยดี โดยไม่มีอุปสรรคมาขวางกั้น แต่ทุกอย่างก็ขึ้นอยู่กับการใช้วิจารณญาณของบุคคลนั้นๆ เป็นบรรทัดฐานของบุคคล แต่อยากให้คุณน้องใช้วิจารณญาณของตนเองดีกว่านะครับ น้องจะชอบหรือไม่ ไม่มีใครว่านะครับ แต่คนที่เขาชอบหรือเขาสนใจ เขาก็ติดต่อกลับไปเหมือนเดิม มันเป็นความชอบส่วนบุคคลครับ
    ดังนี้ผมเห็นว่าคุณน้องก็ลองใช้วิจารณญาณดูนะครับ เพราะน้องเขาตั้งใจที่จะช่วยเหลือคนอีกหลายๆคน(ที่เขาเรียกว่าศรัทธา) อย่าให้ความตั้งใจของน้องเขาได้หายไปจากใจเขาเลยนะครับ เหมือนกับคุณน้องที่ตั้งใจโทรไปหาเขา แล้วฟังเรื่องราวต่างๆมากมายจากน้องศิเค้า แต่พอมาสะดุดเพียงแค่ไม่กี่คำถาม ก็เลยมาบอกกล่าวให้เพื่อนสมาชิกทราบ ก็เอาเป็นว่าสักวันหนึ่งเมื่อคุณน้องโตขึ้นมาหรือได้พบกับเรื่องราวต่างๆในวันข้างหน้าทั้งดีหรือไม่ดีเช่นไร คุณน้องก็ใช้การพิจารณาเป็นหลัก พร้อมๆกับการเรียนรู้ในโลกของความเชื่อ ความศรัทธา และการใช้วิจารณญาณเอานะครับ
    ที่ผมเขียนมา เพราะอยากให้คุณน้องใช้วิจารณญาณประการหนึ่ง
    และความเชื่อความศรัทธา อีกประการหนึ่ง การให้เกียรติผู้อื่นอีกประการหนึ่ง
    การเป็นผู้ฟังอีกประการหนึ่ง การรู้ใจเขาใจเราอีกประการหนึ่ง ครับ
    และผมก็ไม่มีเจตนาใดๆทำให้คุณน้องเสื่อมเสียนะครับ ผมหวังดีจริงๆครับและขอเป็นกำลังใจให้น้องศิด้วยนะครับขอให้มุ่งมั่นในสิ่งที่เราตั้งใจเอาไว้ อย่าให้ความตั้งใจมันสูญหายไปครับ
    อันบุญกุศลที่ตั้งใจอยู่มิไกลจากใจที่เราหวัง สร้างบุญสร้างกุศลโดยมิเสื่อมคลาย ขออำนาจแห่งคุณพระศรีรัตนตรัยช่วยดลบันดาลให้ถึงฝั่ง ดั่งความหวังมุ่งมั่นคลายทุกข์ให้สุขทุกหมู่เรือน

5. sniperdear

sniperdear สมาชิกใหม่

เป็นธรรมดาที่คนๆหนึ่งจะมีทั้งคนรักและคนเกรียด จริงแล้วก็เคยดูกับน้องเค้านะครับสำรับผมก็โอเคนะ แล้วอย่าเพิ่งเข้าใจผิดว่าสมักมาวันนี้แล้วมาเม้มสร้างกระแส แค่อยากจะบอกว่าการดูดวงเป็นเพียงการให้เรารู้สิ่งที่เป็นไปหรือสิ่งที่กำลังจะเกิดขึ้น แต่เราจะทำให้มันเกิดขึ้นหรือจะเปรียนแปลงอยุ่ที่ตัวเราตรงนี้ไม่มีใครช่วยท่านได้หรอก กรรมมันเป็นสิ่งที่ท่านกระทำขึ้นมาเองทั้งหมดไม่มีใครช่วยท่านได้มีแต่ท่านเท่านั้นที่จะทำให้เบาบางลงได้หรือจะไปสร้างกรรมเพิ่มก็อยู่ที่ตัวท่านเอง อนาคตไม่ได้มีแค่ทางเลื่อกเดียวนะครับ ถ้าดวงท่านจะรวยแต่ท่านไม่ทำงานไม่ขยันมันจะรวยได้มั้ย ก็ไม่ได้ หรือมีใครมาทักว่าจะเจอกับอุบัติเหตุร้ายแรงแต่เราระวังตัวตั้งอยู่ในสติไม่ประมาทแล้วอุบัติเหตุร้ายแรงจะเกิดได้มั้ยก็ย้อมไม่เกิด ซึ่งเป็นธรรมดา จงดูจงฟังเพื่อเป็นแนวทางไม่ใช้เพื่อนเป็นแผนที่เป็นเข็มทิศในการเดินของชีวิต

6. sniperdear

sniperdear สมาชิกใหม่

ถูกต้องครับ บทสวด อย่าง ยอดพระกัณฑ์ พระธรรมจักร หรือพระคาถาชินบัญชร เป็นพระคาถาที่มีทั้งพระคุณและพระเดชเพื่อกรอมเกราทั้งจิตของเราและเจ้ากรรมนายเวณรวมถึงผู้ที่มุ่งคิดร้ายกับเราให้อ่อนโยนลงแต่ในขณะเดียวกันก็กำหลาบไม่ให้ผู้ที่คิดร้ายเข้ามาทำร้ายเราได้ เพราะฉะนั้นการสวดพระคาถาเหล่านี้จะทำให้เสียพลังจิตอย่างมากแต่พอสวดไปได้สักระยะจะเข้าที่เข้าทางจะรู้สึกปลอดโปรงไปไหนมาไหนจะมีทั้งคน เทพ สัมเวสี เมตรตา เป็นมงคลชีวิตที่น้องศิแนะนำได้ดีมากๆ เห็นด้วยๆ

7. VVind

VVind สมาชิก

โทรไปแล้ว สงสัยคุณศิยังไม่ว่าง
    เลยไม่ได้รับสายค่ะ

8. FlyingDutchman

พี่ก๊าฟ พี่ศิไม่ดูดวงวันพระนะก๊าฟพี่ ถ้ายังไงก้อลองโทรวันพรุ่งนี้นะคับ ประมาณเที่ยงวันถึงเที่ยงคืนนะคับ

9. VVind

VVind สมาชิก

ขอบคุณค่ะ
    แหะๆ ลืมไปเลยค่าาา

10. พุทธิวัฒน์

พุทธิวัฒน์ สมาชิก

12 กันยายน 2010
    ผมก็แค่ตอบตามความจริงเท่านั้นแหละครับตามความรู้สึกของผม ผมอาจจะคิดขัดกับใครที่มีศรัทธาต่อคุณศิก็ขอโทษด้วยละกันครับถ้าทำให้ท่านมีอารมณ์ขึ้นมาหรือไม่พอใจ คุณเป็นอะไรกับคุณศิผมก็ไม่ทราบแต่ถ้าหากหาว่าผมมีจิตใตไม่บริสุทธิ์คุณมองย้อนกลับไปดูก่อนว่าคุณมีจิตใจบริสุทธิ์แล้วหรอที่มาว่าคนอื่น ถ้าหาว่าผมหมกมุ่น ทุกคนก็หมกมุ่นหมดแหละครับ ถ้าคุณไม่หมกมุ่นคุณจะมาดูดวงทำไม แล้วที่บอกว่าผมไร้สาระนี่ยังไงครับ ผมก็พูดให้คุณศิฟังเกี่ยวกับชีวิตทั่วไป ว่าควรแก้ปัญหายังไงก็แค่นั้น ผมจำได้ว่าผมถามเกี่ยวกับเรื่องผู้หญิงไปแค่สองคำถามนะครับ แต่ว่าคุณศิเล่ายาวไปนี่ก็เลยอาจจะบอกคุณว่าผมหมกมุ่น คุณศิลายาเล่าให้ฟังเกี่ยวกับเจ้ากรรมนายเวรที่เป็นผู้หญิงซะยาวอะครับ ผมไม่ได้ถามมากมายเรย เพียงแต่คำถามผมแค่บอกว่าทำไมถึงเป็นอย่างนี้เฉยๆ แล้วที่คุณมาว่าผมว่าลองดี คุณรู้ได้ยังไงว่าผมลองดีเพราะผมตอบตามความจริงที่ผมได้รับมา ไม่ได้ตอบตามความศรัทธาเท่านั้น แล้วที่ผมบอกว่าจิตวิทยาสูง หมอดูทุกคนก็จิตวิทยาสูงเป็นปกติโดยเฉพาะเวลาพูด แต่คุณศิจะดีตรงที่พูดให้กำลังใจในด้านต่างๆ สมมุตินะครับ ถ้าผมยกตัวอย่างนี้ขอให้ท่านระงับสติอารมณ์ไว้ก่อน ถ้าผมจะเล่าสิ่งที่ท่านอาจจะคิดว่าเป็นอกุศลสำหรับท่าน ถ้าผมจะเล่าว่า ถ้าเกิดสมมุติว่ามีพระซึ่งมีคนศรัทธามาก แต่เกิดวันหนึ่งท่านทำให้สังคมเดือดร้อน ทำผิดศีล ท่านจะยังนับถือพระรูปนั้นอยู่มั้ย ท่านจะศรัทธาหรือจะใช้ความจริงว่าพระรูปนั้นผิดศีลจริงๆ คุณศิลายาจริงๆก็พูดดีครับ แต่ไม่มีอะไร 100%หรอก เชื่อผมเถอะครับ

11. tumsokpho

tumsokpho เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่อย่างที่คุณกล่าว
    ขอบคุณที่แนะนำแนวทางในการดำเนินชีวิต

12. ชุ่มบุญ

ชุ่มบุญ สมาชิกใหม่

12 พฤษภาคม 2011
    น้องใหม่ค่ะ น่าสนใจนะค่ะ

13. indeer

indeer Active Member

น้องเค้าน่ารักนะคะ นิสัยดี เรื่องดวงบางเรื่องก็70% บางเรื่องก้เกือบเต็มร้อยอ่ะค่ะ แต่บอกนิสัยคนกับลักษณะคนได้แม่นมาก (อันนี้น่าหลือเชื่อจิงๆ) คุยกับน้องเค้าแล้วสบายใจดีที่สำคัญน้องไม่มีเรียกร้องเลยค่ะ

14. tong2112

tong2112 สมาชิก

15 พฤษภาคม 2011
    แม่นหรือป่าว

มีใครโทรไปแล้วแม่นหรือป่าว

15. tongunner

tongunner สมาชิกใหม่

24 ธันวาคม 2010
    โทรไปคุยมาแล้วครับ
    คุณศิคุยเป็นกันเองมากมาย
    พูดมาบางเรื่องถึงขั้นอึ้ง บางเรื่องก็ไม่ตรงซะทีเดียว
    แต่คุณศิแนะนำการดำเนินชีวิตได้ดีครับ
    โดยรวมอยู่ในขั้นดีครับ

16. FlyingDutchman

วันนี้ครบรอบ1ปี ที่ผมได้ดูดวงกับคุณศิลาญา ผมเรยมีโอกาสได้นั่งคุยกับพี่ศิลาญา ในเรื่องต่างๆ และมีอยู่ประเด็นหนึ่งที่ผมรู้สึกว่า ควรจะมาบอกต่อ เกี่ยวกับ การรอคิวดูดวง กับพี่ศิลาญา นั้นก็คือ ใครก็ตามที่โทรมาดูดวงแล้วพี่ศลาญา ไม่ได้รับสายก็ไม่ต้องโทรไปซ้ำๆ โทรแค่หนึ่งถึงสองครั้ง ก็พอแล้วคับ ถ้าพี่เขาว่างจากคิวดูดวงแล้วเขาจะโชว์เบอร์กลับไปหา ต้องขออภัยสำหรับคิวที่ตกหล่นไปบ้างนะคับ แต่ผมอยากอธิบายแทนว่า ที่พี่เขาไม่ได้ดูดวงให้จะมีสองกรณีใหญ่ๆคือ1. พี่เขาโทรโชว์กลับไปแล้ว แล้วทางคุณติดต่อกลับมาล่าช้าเกินไปทำให้พี่เขาต้องเอาคิวคือขึ้นมาแทนเพราะแต่ละคนมีปัญหาไม่เหมือนกัน 2. อันนี้สำคัญมากคับ นั้นคือคุณโทรหาพี่เขาเหมือนคนโรคจิต ผมหมายความว่า โทรไปจิกนะคับ โทรซ้ำโทรซากพี่เขาไม่ว่างรับ ก็โทรไปแบบว่าให้รับทันที

17. FlyingDutchman

ดังนั้น ถ้าคุณโทรไปจิก ผมบอกได้เลยว่าไม่มีทางได้ดูแน่ๆคับ เพราะเหมือนว่าคุณไม่ให้เกียรติคนที่มาก่อนหน่ะคับ เพราะพี่เขาก็ลำบากใจนะคับ คุณลองคิดดูนะที่เขาดูดวงทางโทรศัพท์กำลังตั้งกระแสจิต ถามดวงชะตาจากองค์มหาเทพ มหาเทวีทุกพระองค์ ในบางราย ก็ต้องสื่อสาร กับองค์ฤาษี องค์ยักษ์ องค์พญานาค หรือแม้กระทั่งเจ้ากรรมนายเวร ของแต่ละท่าน แต่ว่าก็จะมีเสียงโทรศัพท์เป็นสายซ้อน เข้าไปรบกวนการสื่อสาร ในบางครั้งซึ่งมากเกินไป ทำให้การสื่อสารทางกระแสจิตไม่สะดวก

18. FlyingDutchman

และถ้าคุณโทรจิกพี่เขามากๆ คนที่ดูดวงก่อนหน้าคุณเขาจะได้คำตอบอะไร พี่เขาจะช่วยเหลือได้อย่างไง ในเมื่อคุณ รบกวนพี่เขาเหมือนกับเป็นคนโรคจิตที่โทรซำ้ซาก ดังนั่นแค่คุณโทรไปครั้งสองครั้งก็พอแล้ว เพราะว่าทุกคนที่โทรหาพี่เขา พี่เขาจะจดเบอร์ที่ไม่ได้รับสายลงในไดอารี่ เพื่อจะจัดคิวและติดต่อกับไปหาคุณเอง แต่ก็อย่าลืมนะคับ พี่เขาจะ ว่าพี่เขาจะโชว์ เท่านั้น เพื่อให้คุณโทรกลับไปหาพี่เขาเองแต่อย่าติดต่อกับไปเช้านะคับไม่งั้น พี่เขาจะเปลี่ยนคิว แล้วกว่าจะย้อนกลับมาคิวของคุณบางครั้งต้องรอเป็นวันก็มีนะคับ แต่ผมอยากบอกว่า เรื่องค่าใช้จ่ายค่าครู พี่ศิลาญา เขาทำเป็นการกุศลคับ หมายความว่า แล้วแต่ศรัทธาของคุณว่าจะให้มากน้อยเท่าไหร่ พี่เขาไม่ตั้งราคาที่ตายตัว เพราะเงินที่ได้จากทุกคนพี่เขาจะแบ่งส่วนหนึ่งเพื่อรวบรวมไปทำบุญอยู่แล้ว ขนาดผม มีเรื่องเดือดร้อนใจหลายเรื่องแต่ผมไม่มีเงินผมก็เลยลองเสี่ยงโทรไปหาพี่เขา พี่เขาก็ทักว่าคำแรกเลยว่า เดือดร้อนเรื่องอยู่หรอ ถ้าอยากถามอะไร ก็ถามมาเถอะ พี่ดูให้ฟรีก็ได้

19. FlyingDutchman

คุณเชื่อไหมว่าผมคุยกับพี่เขา3ชั่วโมง ปัญหาต่างๆผมถามกระจุยเลยคับ จนหายข้องใจทุกเรื่อง แล้วกลายเป็นว่า พี่เขาดูฟรีจิงคับ แล้วแต่ศรัทธาที่จะให้จริงๆคับ ดังนั้น ผมจึงมาขอโพสข้อความเพื่อดันกระทู้ ของพี่ศิลาญาให้ขึ้นมาจากหลุม ที่หายไปนาน โดยมีเจตนาว่าอยากให้ทุกคนที่มีปัญหาเหมือนผม แต่หาทางออกไม่ได้ อยากให้ลองโทรไปปรึกษานะคับ แต่ว่าผมเป็นแค่นักศึกษาปี1 เลยไม่มีเงินที่จะจ่ายค่าดูดวง แต่จากที่ได้คุยกับพี่ศิแล้ว ผมกล้าพูดเลยว่า ถ้าคุณไม่มีเงิน แต่คุณมีปัญหาสามารถโทรไปปรึกษาได้คับ แต่ผมคิดว่าพี่ศิเขาไม่ได้ตั้งค่าดูดวงไว้ ดังนั้น หากท่านใดพอจะมีทรัพย์มากน้อยตามกำลัง ก็ช่วยให้ค่าดูดวงเถอะคับ เพราะพี่เขามีอาชีพเป็นหมอดูอย่างเดียวเท่านั้น ไม่มีอาชีพอื่นรองรับเลยคับ พี่เขาบอกว่า องค์พ่อ องค์แม่ให้พี่เขามาช่วยคนโดยไม่หวังผลตอบแทนเท่านั้น ไม่ให้ทำงานอะไรเลยนอกจากดูดวงอย่างเดียว หากใครพึงพอใจก็ถือซะว่าช่วยเหลือพี่เขาเถอะคับ

20. FlyingDutchman

เบอร์ติดต่อนะคับ0874466141