โบราณว่า จิ้กจกทักยังต้องหยุด หมอดูทักก็ควรฟัง ไว้หน่อยจะดีกว่า

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย สันดานกรรม, 24 พฤศจิกายน 2015.

1. สันดานกรรม

สันดานกรรม เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2014
    ไม่รู้หลอกว่าจะบอกอะไร ตั้งกระทู้ไว้เพื่อมีคนจะถาม ผลการทำนาย จะเกิดขึ้นภายในหกเดือนถึง1ปีขึ้นไป ทุกการทำนาย จะมีผลดีหรือร้าย อย่าโทษโชคชะตา จงโทษตัวเอง ที่เป็นคนลงมือทำมันขึ้นมา ไม่ว่าจะเรื่องดีหรือเรื่องร้าย ให้รู้ไว้ว่าเกิดจากตัวเราทำทั้งนั้น เพียงแค่เราอาจจะจำไมได้เพราะเราไม่ใส่ใจ หรือเพราะมันนานมาแล้ว หรือแม้แต่มันเป็นผลพวงจากชาติที่แล้วก็ตาม แต่จงยอมรับมันและทำปัจจุบันให้ดีกว่าอดีตก็พอ แล้วอนาคตจะดีขึ้นเองตามลำดับ หากเราต้องการข้ามแม่น้ำ โดยมีทางเลือกให้ทั้ง ทางเรือ และทางสะพาน แล้วยังไม่ลงมือข้ามไปด้วยตนเอง หากแต่ตะโกนเรียกให้ฝั่งตรงข้ามเข้ามาหาเรา ก็ยอมไม่มีวันข้ามฝั่งได้ฉันใด ดูดวงแล้วไม่คิดจะช่วยเหลือตัวเองก็เหมือนกับการร้องเรียกให้ฝั่งข้ามมาหาตนฉันนั้น การแก้ไขปัญหาชีวิตมีหลากหลายทาง ไม่ว่าจะดำรงณ์ชีวิตด้วยศิลห้า ก็ทำให้ชีวิตเป็นสุขได้ การทำตามคำสอนของพระพุทธเจ้า รู้จักปล่อยวางไม่ยึดติดกับทุกข์ หรือสุขมากเกินไปก็ทำให้ชีวิตอยู่กับความไมประมาทได้ อย่างเบาสบายได้ หากแต่ไม่ยอมเลือกทางที่เราจะเป็นคนลงมือทำเองได้บ้าง แต่กลับไปร้องขออ้อนวอนผู้อื่น ให้ช่วยเหลือตน ย่อมไม่มีผลที่ร้องขอเกิดขึ้นแน่นอน และยังทำให้ชีวิตแย่ลงเพราะไม่ยอมลงมือทำอะไร เพราะได้แต่ร้องขออย่างเดียว จงให้การร้องขอเป็นการสร้างกำลังใจ และให้การกระทำของปัจจุบัน เป็นผลของการร้องขอ ด้วยตัวเราเองเถอะ ชีวิตจะได้ไม่ทุกข์จนเกินไป ตามวิถีของมนุษย์ยุคสมัยนี้ สันดานกรรมมันแก้กันยาก ต้องค่อยๆปรับปุร่งแก้ไขเริ่มจากจิตใจที่เศร้าหมอง ค่อยๆทำให้มันเบิกบานให้ได้ในที่สุด

เพิ่มเติมนะครับ สันดานกรรม ไม่ได้มีญานทิพย์ พลังวิเศษใด เป็นแค่คนธรรมดา การดูดวงของสันดานกรรม ใช้เวลามาคำนวนตามศาสตร์ของตัวเลข ซึ่งอาจจะตรงบ้างไม่ตรงบ้าง อย่าคาดหวังมากนักนะครับ ผมจะตอบตามหลักความน่าจะเป็น และเข้าใจได้ง่ายๆในแบบของคนธรรมดาที่สัมผัสได้ มากกว่าการยกคุณวิเศษต่างๆมากล่าวอ้าง ซึ่งไม่เป็นประโยชน์ต่อผมเองและท่านที่มาดูดวง หากจะเป็นการลบหลู่ครูบาอาจารย์ท่านให้เสียเกียตรติด้วย ควรใช้สติในการดูดวงด้วยนะครับ เนื่องจากสันดานกรรมไม่ได้คิดค่าครู ค่าดูใดๆ จึงควรให้เกียรติ สันดานกรรมและครูอาจารย์ ของสันดานกรรมด้วยนะครับ การให้เกียรติกัน ให้อภัยกัน เป็นมิตรที่ดีต่อกันย่อมนำมาซึ่งกุศลกรรมที่ดี ยาวไปถึงภพชาติหน้า จะได้ช่วยเหลือกันเมื่อยามเดือดร้อนนะครับ อย่ามาโกหกหลอกลวงกัน ใช้ดวงปลอมมาหลอกถามกัน มันจะเป็นกรรมติดตัวไปข้ามภพชาติ ชีวิตก็จะพบเจอแต่คนไม่จริงใจโกหกหลอกลวงอยู่รำไปเช่นเดียวกันนะครับ ขอบขอบคุณทุกท่านมา ณ ที่นี้ด้วยความเคารพครับ และขออโหสิกรรม กับทุกท่านด้วยหากข้อความดังกล่าว และการดูดวงกับสันดานกรรม ทำให้เกิดความทุกข์ ทั้งทางกาย วาจา ใจแก่ท่าผู้ใด โปรดเมตตาให้อภัยกันด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ฝากคำถาม อยากให้ทักเรื่องอะไร ไปฝากข้อความที่ เพจfacebook หมอดูทักได้นะครับ พิมพ์ค้นหา คำว่า หมอดูทัก ก็จะเจอรูป สัญลักษณ์ หยินหยาง ขาวดำขึ้นมา ฝากข้อความที่อยากให้ทักไว้ได้เลยนะครับ ทุกข้อความตอบให้ฟรี ตามกำลังความสามรถที่จะพอทำได้ ในแบบฉบับของ สันดานกรรมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 พฤศจิกายน 2015
  2. peesiri

peesiri สมาชิก

1. รบกวนสอบถามค่ะ ตอนนี้อารมณ์เบื่องานมาก อยากลาออก หรือย้ายไปให้พ้นๆ ภายใน 1 ปีนี้ จะมีอะไรดีขึ้นมั๊ยคะ
    2. คิดจะลงทุนค้าขายเป็นอาชีพเสริม ควรจะค้าขายอะไรดีคะ

3. สันดานกรรม

น่าจะเบื่อคนด้วยไหมครับน่าจะเบื่อมากกว่างานด้วยซ้ำไปนะครับ จากปัญหาที่ถามมา มันเกิดจากเพื่อนร่วมงาน หรือคนรอบข้าง หรือเป็นคนที่ชอบเก็บเอาปัญหาของคนอื่นมารับผิดชอบ หากไม่เหลืออดจริงๆก็ไม่อยากปริปากพูดออกมา การโย้กย้านเปลี่ยนงานยังไม่มีครับ ยังต้องทนกับความซ้ำซากไปอีกและน่าจะทนมานานแล้ว แล้วก็ต้องทนต่อไป ดีที่สุดคือปรับตัวให้เข้ากับคนกับงาน พูดออกมาบ้างก็ได้ครับคนอื่นจะได้เข้าใจความรู้สึกเราบ้าง ว่ามันเหนื่อย มันอดทนมานานแล้ว อย่าบีบคั้นกันมากนัก แต่พูดดีๆนะครับไม่ใช่ยุให้ตีกัน เรื่องค้าขายยังไม่เห็นหนทางครับ แต่ถ้าเป็นเรื่องเจรจาติดต่อนายหน้าก็พอทำได้อยู่ครับ แต่มันก็เป็นงานเก่าๆเดิมซึ่งอาจเคยทำมาแล้วและต้องอดทนอย่างมากกับการเจรจา แต่ยังไงก็สู้ๆนะครับ ค่อยๆคิดมันก็มีดีบ้างแย่บ้างในแต่ล่ะวัน ถ้ามันยังหนี้ไม่ได้ก็ทำใจปล่อยวางไม่ต้องทำงานอย่างมีความสุขทุกวันแต่ขอแค่ไม่ทุกข์ไปกับงานที่เราทำก็พอครับ

4. ลั้คกี้

ลั้คกี้ สมาชิก

23 สิงหาคม 2014
    รบกวนถามด้วยคะ

1. รู้สึกเหนื่อยเบื่อกับงานที่ทำ ถ้าจะสมัครงานใหม่ที่เพื่อนแนะนำมาให้อยากทราบว่าจะได้งานไหมคะ
    2. กับเพื่อนที่คุยๆคบหานี้ โอเครไหมคะ

ขอบคุณคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤศจิกายน 2015
  5. สันดานกรรม

ชีวิตเพื่อนเยอะจังเลยนะครับ ล้อมหน้าล้อมหลัง งานที่ว่ามาจากที่ดูมีโอกาศสำเร็จสูงมาก แต่งานจะก้าวหน้าช้าเพราะแข่งขันกันสูงประมาณว่าชิงดีชิงเด่นในหมูพวกเดียวกัน จากตรงนี้ไม่งานกึ่งรัฐก็น่าจะงานที่มีระเบียบแบบแผนมาก ถือว่าได้ครับมีคนช่วย เรื่องคู่เป็นได้แค่เพื่อน ไม่มากไปกว่านี้ครับ อย่าทำให้เสียเพื่อนล่ะกันครับ แต่ให้ระวังนิดนึ่งนะครับ ไม่รู้ว่าจะตัดสินใจอะไรผิด อาจจะเสียเพื่อน หรือเสียของรัก เสียงาน เสียคนรัก ยังไงก็ระมัดระวังไว้ มีสติ เพราะเวลามันอีกนานือาจจะลืมจนไม่ระวังตัว แต่ก็ไม่ต้องถึงกับจิตตกนะครับ เพราะมีสติแก้ไขได้ จากตัวเราเอง ทำไรให้มีสติคิดก่อนทำคิดก่อนพูด ไม่ดีอย่าทำทำวันนี้ให้ดีทุกๆวัน ยังไงมันก็ดีครับ สู้ๆครับ

6. Pangya_pop

Pangya_pop สมาชิกใหม่

รบกวนถามด้วยคะ

อยากทราบว่าจะได้คุยกับนุ่นเมื่อไหร่และทำไงให้เรื่องเพื่อนดีขึ้น คือ เพื่อนบางคนไม่ชอบเราก็ห่างเหินไปเลย เราจะปรับปรุงนิสัยยังไงดีคะ

ขอบคุณคะ

7. สันดานกรรม

ไม่รู้ว่าทำไรไว้นะครับ แต่จากตรงนี้ก็พยายามอยู่ที่จะได้คุย แต่เหมือนยิ่งคุยยิ่งเจรจาจะยิ่งร้อน ลองให้เวลาช่วยนะครับ ถ้ายังร้อนอยู่ก็อย่าพึ่งไปพยายามคุย รอให้มันเย็นลง เวลาจะช่วยเป็นยารักษาให้ดีขึ้นนะครับ แล้ววันหนึ่งจะคิดออกว่าต้องทำไง เพราะบางทีการอยู่เฉยๆมันทำให้เราได้คิดได้ทบทวนตัวเอง แล้วมันก็จะเจอคำตอบนะครับ สู้ๆ

8. ลั้คกี้

ขอบคุณมากคะ รบกวนอีกนิดนะคะ ว่างานที่ว่าจะอยู่ช่วงเวลานานเท่าไรถึงจะได้เปลี่ยนหรือได้ทำคะ
    ขอบคุณคะ

9. jienum

jienum เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนสอบถามด้วยนะคะ
    คนที่เค้าทักมาหาหนู ที่เกิดจากชักนำของเพื่อน ไม่ทราบว่ามีโอกาสพัฒนาความสัมพันธ์ได้มั้ยคะ หรือว่าจะเป็นแค่คนรู้จักเฉยๆคะ
    ขอบพระคุณนะคะ

10. สันดานกรรม

จากสถิติที่ผมทำนาย มันจะเกิดขึ้น หลังจากนี้หกเดือนเป็นอย่างน้อย หรือไวกว่าหกเดือนนิดหน่อย ไม่เกินหนึ่งปีครับ ไม่ทราบว่า ตอนนี้อายุเท่าไหร่ครับ แล้วมองหางานเกี่ยวกับราชการหรือกึ่งรัฐไว้ด้วยหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ก็คงประมานช่วงมีนาเมษาหน้านี้และครับ

11. สันดานกรรม

12. สันดานกรรม

ก็อยู่ที่คุณพี่แล้วล่ะครับ ว่าจะตัดสินใจยังไง ล่วงรู้อนาคตแล้วจะเป็นจริงไหมอยู่ที่เราแล้วครับ

13. DeWZz

DeWZz เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2006
    อยากทราบเรื่องความรักค่ะ เมื่อไหร่จะมีแฟนหรือคนที่ถูกใจเข้ามาแล้วได้คบหาสักทีคะ โสดมาเกือบปีแล้วค่ะ

14. Pangya_pop

Pangya_pop สมาชิกใหม่

ขอบคุณมากๆคะ จะพยายามฟื้นฟูความสัมพันธ์ระหว่างเรากับเค้าให้เหมือนเดิม ตอนนี้ไม่รู้จะทำยังไงดี เพราะ อารมณ์มันร้อนมาก ขอถามอีกนิดจะได้ไปฝึกงานญี่ปุ่นตอนไหนคะ

15. jienum

jienum เป็นที่รู้จักกันดี

16. ลั้คกี้

ขอบคุณคะ สู้สักตั้งเผื่อจะตั้งหลักได้ ดีกว่าที่ทำอยู่ ^^

17. kararama

kararama เป็นที่รู้จักกันดี

เกิด เมื่อวันพุธที่ 13 มกราคม 2531 17.20 กทม

อยากทราบว่า ปี 2558-2559 นี้จะได้เปลี่ยนงาน เปลี่ยนอาชีพ เปลี่ยนบริษัท ไปทำงานแท่นขุดเจาะน้ำมันกลางทะเลไหมครับ ถ้ามีจะเป็นช่วงไหนครับ

คือตอนนี้งานที่เก่าเหนื่อยมากครับทำงานกลับดึกโดยไม่ได้เงินค่าล่วงเวลาเลยท้อมากครับ อยากออกจากงาน

ขอความเมตตาสักครั้งนะครับ

18. สันดานกรรม

ไม่ทราบว่าเคยมีครอบครัวมาก่อนไหมครับ เพราะจากการทำนายเหมือนจะเคยมีบุตรหรือมีครอบครัวมาแล้ว ถ้าไม่ใช่ต้องขออภัยด้วยนะครับ จากตรงนี้ ถ้าเคยมีคู่หรือมีบุตรแล้วก็ยังไม่มีวี่แววครับ แต่ถ้ายังไม่มีมาก่อน.ก็มีเกณจะมีครอบครัวได้เหมือนกันครับ แต่เป็นแบบฉวบฉวย คือรักเร่หลอกลวงนะครับ ยังไงก็คิดตัดสินใจให้ดีนะครับ ระยะเวลา ก็ไม่แน่นอนครับเพราะมันฉาบฉวยครับ

19. hiroshima51

hiroshima51 สมาชิกใหม่

8 พฤศจิกายน 2015
    มีเรื่องรบกวนถาม ครับ
    ผมกับคนรักที่ทำงานเก่า ตอนนี้เราห่างกัน
    มีโอกาสกลับมารักกันอีกไหม
    ช. 28 พ.ค.2532 วันอาทิตย์ มะเส็ง เวลา 04.56 น.
    ญ. 27 พ.ย.2527 วันอังคาร ปีชวด เวลา ไม่ทราบ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤศจิกายน 2015
  20. สันดานกรรม