โปรดทราบ!!

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย ปรารถนา.....ดี, 10 พฤศจิกายน 2004.

1. ปรารถนา.....ดี

ปรารถนา.....ดี บุคคลทั่วไป

ได้รับข่าวเตือนภัย อาจจะจริงหรือไม่จริง เชื่อไม่เชื่อ ก็แล้วแต่
    แค่อยากนำมาฝากผู้อ่านทุกท่านน่ะค่ะ
    ไม่ได้มีเจตนา ทำให้ตกกะใจ หรือตื่นตูมแต่อย่างใดนะคะ
    แต่ระวังๆ ไว้ก็ดี และช่วยกันสอดส่อง เห็นอะไรผิดปรกติ
    ก็ช่วยกันแจ้งเจ้าหน้าที่ตำรวจ กันเถอะนะคะ

ปรารถนาดี...จริงๆนะคะนี่

รั๊กเธออออ ประเทศทาาย.....

อ่านข้างล่างนะคะ

///////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////

ผู้ก่อการไม่สงบในไทย

ตอนนี้ ตำรวจนครบาลใต้ และตำรวจภูธรจังหวัด ภาคใต้ตอบบน (ประจวบ ชุมพร) รวมถึง สุมทรสาคร เริ่มตั้งด่านตรวจอย่างเข้มงวดแล้วเพราะเริ่มมีข่าวว่ากลุ่มขบวนการแบ่งแยกดินแดนภาคใต้จะขึ้นมาปฏิบัติการล้างแค ้นให้พวกที่เสียชีวิตที่ตากใบ โดยมีเป้าหมายที่ กทม. นี่เองซึ่งจุดที่เสี่ยงต่อการก่อการร้ายใน กทม. ได้แก่
    1. รถไฟฟ้าบีทีเอส และรถไฟฟ้าใต้ดิน ในชั่วโมงเร่งด่วน
    2. บริเวณรอบๆ สถานฑูตอเมริกา ถนนวิทยุ และบริเวณใกล้เคียง (เต้นท์ร้อน) รวมถึง ตึกออลซีซั่น และหน้าตึกดีทแฮลม์ และหลังตึกสินธร
    3. ห้างสรรพสินค้าที่เป็นของชาติพันธมิตรอเมริกาซึ่งน่าจะหมายถึงห้างโลตัสของอังกฤษเป็นหลัก(แต่ห้างคนไทยก็ยังน่าห่วงโดยเฉพาะในวันหยุด)

หากพิจารณาจากดวงเมืองไทยในระยะนี้ก็จะพบว่า ในช่วงวันที่ 9 ธันวาคม 2547 - 16 มกราคม 2548 จะเป็นช่วงเวลาที่ดาวอังคารเล็งดวงเมืองพอดี
    (หมายถึง ดวง กทม. ด้วย) ซึ่งคาดว่าคงได้มีการเสียเลือดเสียเนื้อกันอีกในช่วงนี้แน่ (ตามสถานที่ที่ได้ระบุไว้ข้างต้น) จึงขอเตือนภัยไว้ล่วงหน้า

หมายเหตุ
    ในวันที่ 25 ต.ค. ที่ผ่านมาเป็นจังหวะที่ดาวอังคารเข้ามาอยู่เรือนอริ (ความเป็นศัตรู) กับดาวเมืองพอดี ในวันนั้นก็เกิดเหตุการณ์จลาจลที่ตากใบจะว่าไปแล้วเรื่องดวงนี้ก็เป็นเพียงเรื่องของความน่าจะเป็นว่าเหตุการณ์มีแนวโน้มจะเกิดหรือไม่เท่านั้น (ในทางศาสนาพุทธมองว่าเป็นเรื่องของวิบากกรรม ที่อาจจะพอหลบๆ เลี่ยงๆ ได้ถ้าเราไม่ประทาท) ดังนั้น ก็ไม่จำเป็นต้องไปวิตกกังวลเกินไป เพียงแต่ก็ระวังๆ ไว้บ้างก็ดีครับ

2. พริบพลี

พริบพลี บุคคลทั่วไป

ตั้งใจจะช่วยสวดมนต์ แผ่เมตตาให้ทั้งหมด
    ทั้งผู้ที่เบียดเบียน และผู้ถูกเบียดเบียน
    เพื่อความสงบสุขของเราด้วยค่ะ
    คงพอช่วยได้บ้างไม่มากก็น้อย
    ช่วยกันนะคะ