โปรดระวัง หลอกลวงต้มตุ๋นจาก 0atitaya0

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย เฮียปอ ตำมะลัง, 18 เมษายน 2010.

1. noolegza

noolegza เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    ชี้แจงเรื่องที่อยู่ก็ดีนะคับ คราวก่อนก็โดนไปทีแระ หุหุ

2. cmhadtong

cmhadtong เป็นที่รู้จักกันดี

กฎแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ
    ธรรมย่อมรักษาผู้ประพฤติธรรม
    ผู้ประพฤติธรรมย่อมละอายเกรงกลัวต่อบาป
    สาธุ

3. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    มีอารายกันหว่า

4. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    นาย boko นี่ก็มีพฤติกรรมแปลกๆ เคยออกมาประกาศตัวแจกวัตถุมงคลที่ตัวเองมี เพราะบอกว่าความจริงแล้วตัวเองนับถือคริสต์

ซึ่งมันก็นานมาแล้วที่เขาพูดเรื่องนี้ แถมเห็นยังเปลี่ยนรูป avatar เป็นพระเยซูอีก ...

แต่ก็ยังเห็นวนเวียนเข้าออกเวบนี้ประจำไม่ทราบว่าต้องการอะไร ???

ถ้าเรื่องนี้เป็นจริง แสดงว่าเขาคงมีจุดประสงค์อะไรสักอย่าง... นับวันเวบยิ่งมีคนหลอกลวงมากขึ้น

5. nu2581

nu2581 เป็นที่รู้จักกันดี

มาติดตามและให้กำลังใจครับ

6. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ใจเย็น ๆ ก่อนก็ได้ค่ะ ไม่กี่วันก็รู้เอง เด๋วจะเป็นการไปปรักปรำกันนะค่ะ

7. แบงก์จ้า

แบงก์จ้า เป็นที่รู้จักกันดี

เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ครับ ใจเย็นๆกันนะครับ

8. lektantan

lektantan เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2009
    แล้ว PM มาบอกผมว่า นาย boko บวชเรียนอยู่เพชรบูรณ์
    แต่ทำไมยังวนเวียนอยู่หน้าเวป แล้วที่อยู่ ก็ยังอยู่ที่เดิมอีก

เดี๋ยวเอา PM มาลง ให้ดูกัน

ใครพอรู้มั่งครับว่าวิธีเอา PM มาลงหน้าเวปทำอย่างไร?

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 เมษายน 2010
  9. lektantan

พี่ผมอยู่กรมการปกครอง
    เดี๋ยวเอาข้อมูลมาให้
    รอวันจันทร์ก่อนนะครับ

10. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ถูกผิดย่อมรู้แก่ใจตัวเองค่ะ ถ้ามีหลักฐานมัดแน่น คุณอาทิตยาก็ออกมาแก้ข้อกล่าวหาละกันค่ะ ความจริงจะได้ปรากฏ แล้วเคลียร์ข้อกล่าวหาให้ได้ทุกข้อ เคลียร์ไม่ได้ก็จบค่ะงานนี้

11. tatty

tatty เป็นที่รู้จักกันดี

เฮียปอ คราวที่แล้วล่อเจ้าหนูปรเมษฐ์ซะน่วม คราวนี้มาแฉอีกแล้ว

12. lektantan

13. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ panchita [​IMG]
    เป็นผู้ปฏิบัติแบบไหนคะ..จึงคิดจะฆ่าตัวตาย หากคิดว่าตนเองผิด เฮ้อๆๆ

รู้สึกจะพูดกันไปคนละทิศเลยนะจ๊ะ..

</TD></TR></TBODY></TABLE>

เท่าที่อ่าน ๆ ดู พอจะสรุปได้ว่า มีผู้ร่วมทำบุญมาแล้ว แต่ไม่ยอมส่งพระให้ผู้ร่วมทำบุญ หากคิดกันในแง่ดีก็คืออาจติดวันหยุดยาวหลายวันจึงยังไม่ได้ส่ง แต่พอมาดูข้อความ PM กลับบอกว่า "ดิฉันไม่ส่งพระให้ใครค่ะ" และจากข้อมูลที่อยู่ของน้อง ทำให้ไม่สามารถจะคิดไปในแง่ดีได้เลย

และที่บอกว่าถ้าทำผิดจริง จะแสดงความรับผิดชอบโดยการฆ่าตัวตาย พี่ว่าควรแสดงความรับผิดชอบด้วยการจัดส่งพระให้กับผู้ร่วมทำบุญที่ได้โอนเงินให้แล้ว น่าจะเป็นการแสดงความรับผิดชอบที่ดีที่สุด เพราะสามารถทำได้ง่ายที่สุด และเพื่อลบข้อครหาที่เป็นอยู่ในขณะนี้ด้วย

แม้เพียงแต่การจัดส่งพระให้กับผู้ที่โอนเงินเข้ามา ซึ่งถือว่าเป็นเรื่องที่ง่ายที่สุดแล้ว หากน้องยังทำไม่ได้ แล้วจะแสดงความรับผิดชอบด้วยการฆ่าตัวตาย ซึ่งทุกคนเห็นว่าเป็นเรื่องที่ยากมาก คิดว่าน้องจะทำได้หรือ?

เอาเป็นว่าให้เลือกทำในสิ่งที่ง่ายดีกว่านะครับ จัดส่งพระให้ครบทุกคนที่ได้โอนเงินมาแล้ว และนำเลขมาแจ้งในกระทู้ ในวันพรุ่งนี้น้องยังมีโอกาสลบคำครหานี้ได้ ซึ่งง่ายกว่าการฆ่าตัวตายเยอะเลย เพราะการฆ่าตัวตายไม่ได้เป็นการแก้ปัญหา แต่เป็นการหนีปัญหาซึ่งจะทิ้งปัญหาอีกหลาย ๆ อย่างให้กับผู้ที่อยู่เบื้องหลังอีกหลายคนแทน

วันพรุ่งนี้ยังมีโอกาส ลองคิดดูดี ๆ นะครับ ทุกคนยังรอน้องอยู่

ขอให้ทุก ๆท่านใจเย็น ๆ ก่อนนะครับ

14. lektantan

คราวนี้ก็เหมือนกันครับ
    ที่เฮียเค้าช่วยก็เพราะความหวังดี

15. Step&Time

Step&Time เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2010
    มีอีกอย่าง เรื่องราวทั้งหมดนี้
    ผมไม่เชื่อว่าเด็กอายุ 16 ปี
    จะทำคนเดียวได้ ในการ Post
    ข้อความต่าง ๆ, ทั้งรูปถ่าย
    อีกทั้งพระเครื่องต่าง ๆ มากมายเอามาจากไหน
    พ่อแม่ของน้องรับรู้เรื่องราวเหล่านี้หรือไม่

16. sonthya

sonthya เป็นที่รู้จักกันดี

เด็กคนนี้ หรอ ครับ

17. 0atitaya0

0atitaya0 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

หนูขอโทษค่ะที่ไม่ได้จัดส่งของให้ เช่นคุร สกล เพราะคุณสกลโอนเงินมาวันที่ 15 เม.ษ.53 แล้วติดช่วงวันสงกราต์ หนูเลยไปส่งไม่ได้เพราะไปรษณีย์ปิด หนูต้องขออภัยจริงๆถ้าหนูผิดในเรื่องการส่งล้าช้า แต่หนูไม่เคยคิดที่จะโกรงเลยค่ะ ไม่เคยเลย อยากให้ทุกคนช่วยพิจารณาตัวหนูก็ได้ค่ะ อาทิตย์นี้ทั้งอาทิตย์ อยากให้เป็นข้อพิสูจน์ว่าหนูไม่เคยคิดที่จะโกรงเลยค่ะ

18. kkung1234

kkung1234 เป็นที่รู้จักกันดี

ใจเย็นๆครับทุกท่าน
    ผมว่าทุกท่านรอดูหลังสงกรานต์ก่อนดีมั้ยครับ ว่าได้รับพระหรือไม่ครับ
    ตอนนี้ไปรษณีย์ปิดครับผม

19. 0atitaya0

0atitaya0 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

หนูจะขอใช้เวทีตรงนี้เข้าชี้แจงข้อครหาต่างๆค่ะ ถ้านท่านใดคิดว่าหนูโกง ส่งเลขที่บัญชีมา จะดอนเงินกลับให้ แต่ถ้าท่านใดอยากจะร่วมบุญด้วยหนูจะรีบส่งวัตถุมงคลไปให้

20. BoseBoseBose

BoseBoseBose เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าผมจะไม่พูดนะ ไม่รู้เรียกโกงเปล่า ในกระทู้ทำบุญเสาร์108ต้นอะ ผมบอกผมขอรับตะกรุดโทน แล้วก็บอกรับทราบ แต่สุดท้ายก็ไม่ได้ส่งมาให้ผม แต่ผมไมได้ไปทวง เพราะเอาเห้อะ ทำบุญๆไป ไม่เอาก็ได้ 55555