โปรดระวัง หลอกลวงต้มตุ๋นจาก 0atitaya0

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย เฮียปอ ตำมะลัง, 18 เมษายน 2010.

1. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ผมไม่ได้บอกว่าคุณอทิตยา โกงนะครับ

ผมบอกว่า โปรดระวัง การต้มตุ๋นหลอกลวง เพราะไปมีส่วนเกี่ยวข้องกับ boko0121

ที่ผมต้องออกมาตั้งกระทู้นี้เพราะ ผมไปการันตีคุณอทิตยาเอาไว้

และ ด้วยข้อความ PM ของคุณอทิตยาที่ส่งมาว่า " ดิฉันไม่ส่งพระให้ใครค่ะ "

ทำให้ผมหมดความเชื่อถือ ในสิ่งที่คุณกระทำ

.

2. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    23
    เข้าไปที่ pm แล้วคลิกเมาส์ลากแถบดำคลุมตรงที่ต้องการจะนำมาแสดงแล้วเอามาวางบนหน้ากระทู้ได้เลยครับ

3. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

145
    แนะนำให้น้อง 0atitaya0 ส่งวัตถุมงคลทั้งหมดให้เรียบร้อยภายในวันศุกร์ที่จะถึงนี้ครับ
    แล้วรบกวนโพสต์เลข EMS ของแต่ละคนด้วยครับ

โมทนากับทุกท่านที่ช่วยแจ้งข้อมูลครับ

โมทนา

4. ลูกพ่อลิงดำ

ลูกพ่อลิงดำ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    ผมว่า ถ้ายังไม่มีการออกมาแก้ไขก็ต้องเอา ต.ร เลยครับ

5. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    งานนี้รอดูวันพรุ่งนี้ครับถ้าน้องส่งพระให้ทุกท่านเรื่องก็จบครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 เมษายน 2010
  6. เพพัง

เพพัง เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2007
    " ดิฉันไม่ส่งพระให้ใครค่ะ " ถ้าเพิ่มเติมคำอีกหน่อยว่า "ดิฉันยังไม่ได้ส่งพระให้ใคร เพราะติดเทศกาลสงกรานต์" น่าจะดีขึ้น...ส่วนที่อยู่ ที่ตรงกับคนมีปัญหา ก็อยากทราบเหมือนกัน...

7. 0atitaya0

0atitaya0 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ต้องขอชี้แจงตรงนี้ว่าหนูเองก็เสียใจมากค่ะ ที่ได้ทำอย่างนั้นไป เพราะอารมณ์ชั่ววูปไป เพราะบางทีคนเราก็โมโหนะค่ะ

ท่านใดที่ไม่ขอรับพระก็บอกเลขที่บัญชีมา หนูจะโอนคืนค่ะ เพราะทุกฝ่ายจะได้สบายใจ

8. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

145
    โมทนาครับเฮียปอ

ผมเห็นด้วยว่า ไม่ควรปล่อยคนไม่ดีเข้ามาหลอกลวงในเว็บพลังจิตครับ

และเข้าใจความรู้สึกที่ไปการันตีให้คนอื่นครับ

เอาเป็นว่า ตอนนี้เราก็ยังไม่รู้ว่า น้องเขามีเจตนาเช่นไร

เพราะช่วงที่ผ่านมาหยุดยาวสงกรานต์และไปรษณีย์หยุดทำการ

ดังนั้นเราลองให้โอกาสน้องเขาพิสูจน์ตัวเองอีกสักนิดดีไหมครับ

ผมขออนุญาตเสนอว่า ให้น้องส่งพระให้เรียบร้อย อย่างช้าภายในวันศุกร์ที่จะถึงนี้ และโพสต์เลข EMS ดีไหมครับ

ถ้าภายในวันศุกร์เขายังไม่ส่งพระให้ ผมจะเอากระทู้นี้ทำเป็นกระทู้แนะนำดีไหมครับ

ส่วนเรื่องอื่น ๆ นอกเหนือจากนี้ ผมเสนอให้เฮียปอ พิจารณาดำเนินการได้ตามความเหมาะสมครับ

โมทนา

9. 0atitaya0

0atitaya0 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

เอาอย่างนี้ก็ได้พี่ ภายในอาทิตย์นี้ถ้าหนูส่งของให้ไม่หมด ประจานหนูเลย แต่ตอนนี้หนูขอเวลาพิสูจน์ตัวเองก่อนได้ไหมค่ะ

10. ปุญญานุภาพ

ปุญญานุภาพ เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2009
    เรียนคุณ 0atitaya0

สืบเนื่องจาก การได้อ่านกระทู้เก่า ๆ หลาย ๆ กระทู้ ผมพิจารณาเห็นว่า ไม่เป็นที่น่าไว้วางใจ ผมจึงขอยกเลิก การจองพระ ดังกล่าวครับ เพื่อความสบายใจของตัวเอง และของท่าน

บัดนี้ผมได้แนะนำ น้องนอกเวปคนดังกล่าวไปบูชา พระคำข้าวที่บ้านสายลม แม้จะเป็นเงิน 1600 บาท ก้อน่าจะสบายใจ และได้ร่วมบุญอย่างไม่ ตะขิดตะขวงใจ และจะได้ไม่เป็นเวรภัยต่อกันนะครับ

จึงเรียนมาให้ท่าน 0atitaya0 รับทราบ
    ขอบคุณครับ

11. พงศ์กฤต

พงศ์กฤต เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าใจเย็นๆๆครับพี่น้อง ควรให้โอกาสน้องได้พิสูจน์ ก่อนครับ อย่าเพิ่งเอะอะตัดสินไป ใจเย็นครับ

12. lektantan

lektantan เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2009
  13. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    ผมได้โทรไปคุยกับน้องเค้ามาเมื่อตอนเที่ยงนี้ครับ ว่าเรื่องราวเป็นอย่างไร น้องเค้าก็บอกว่าที่ยังไม่ได้ส่งพระให้ใครก็เพราะว่าติดสงกรานต์ ไปรษณีย์ปิดทำการ หลังสงกรานต์แล้วก็น่าจะไม่มีปัญหา และผมได้ส่งPMที่อยู่ให้น้องเขาช่วยส่งพระให้ก่อน จึงจะโอนเงินให้น้องเค้าก็ตอบตกลง อย่างไรก็ใจเย็นๆไว้ครับทุกท่าน ให้เวลาน้องเค้าเคลียร์ตัวเองก่อนครับ

14. พอชูเดช

พอชูเดช เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2007
    สาธุครับ

-มหาโมทนากับทุกๆท่านครับ

-รอดูสัปดาห์นี้อีกสักหน่อยครับ พรุ่งนี้ไปรษณีย์เปิดทำการแน่

สาธุครับ

15. tatty

tatty เป็นที่รู้จักกันดี

สุดท้ายก็เป็นการหลอกลวงแน่ครับ เพราะพระไม่มีของตัวเอง ไปเอารูปของคนอื่นมาทั้งนั้น

16. พอชูเดช

พอชูเดช เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2007
    สาธุครับ

-มหาโมทนากับทุกๆท่านครับ

-รอดูสัปดาห์นี้อีกสักหน่อยครับ พรุ่งนี้ไปรษณีย์เปิดทำการแน่

สาธุครับ

17. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

14 ธันวาคม 2008
    ผมว่าใจเย็นๆ ครับ

แฮะๆ

พรุ่งนี้ ไปรษณีย์ ก็เปิดทำการแล้วล่ะครับ

18. ทหารเอก

ทหารเอก เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2009
    เรียนคุณ komodo ครับ แล้วกรณีของคุณ ยายผีป่า คุณkomodo จะทำอย่างไรครับ ต้องแจ้งความไหมครับ
    ผมเป็นคนหนึ่งที่ต้องการเห็นความถูกต้องในสังคมของเวปนี้ คุณต้องสร้างบันทัดฐานความถูกต้อง โดยการสร้างบันทัดฐานความถูกต้องนั้น ต้องเริ่มจากตัวคุณเองก่อน โดยพิจารณาตนเองว่าตนเองนั้นเป็นคนอย่างไร ถ้าหากว่าคุณเป็นพวก 2 มาตรฐาน ผมก็คิดว่าคุณก็ไม่เหมาะกับหน้าที่นี้อีกต่อไป

ถามว่าทำไมผมถึงได้ตำหนิคุณ ที่ผมตำหนิคุณก็เพราะว่าคุณวางตัวไม่เป็นกลาง ตอนที่กระทู้ยายผีป่ามีปัญหา คุณไม่เคยมาสนใจ ไม่เคยมาดูแล และไม่มีการโพสต์บอกกล่าว แจ้งเตือนใด ๆ แต่กลับปล่อยให้มีการลบโพสต์ บางโพสต์ ที่เป็นข้อมูลสำคัญ ๆ นั้นออกไปจากกระทู้ยายผีป่า
    แต่ทำไมกระทู้นี้เกิดปัญหา คุณถึงได้เข้ามาดูแล
    คิดแล้วก็ช่างอนาถใจจริง<!-- google_ad_section_end -->

19. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    ทั้งหมดทั้งมวลที่ได้ติดตามอ่านก็เข้าใจครับว่าเป็นสิ่งที่ดีที่เฮียปอนำข้อมูลมาแจ้ง
    ส่วนน้อง0atitaya0 ก็มาชี้แจงรายละเอียด เป็นเรื่องที่ดีครับ
    ส่วนอะไรจริง อะไรเท็จทุกอย่างหากมีข้อมูลและตรวจสอบได้ก็ไม่เกิดปัญหา เพราะเงินทุกบาทที่ทุกท่านมี ก็คงจะหามาด้วยความลำบาก และการบูชาก็ใช้ปัจจัย หากได้ของปลอมและท่านที่ได้ไม่มีความชำนาญก็คงจะไม่ดี ได้ของปลอมไปบูชา ทั้งๆ จากสมาชิกพรีเมี่ยม

เรื่องนี้ก็ตรวจสอบกันต่อไป คงจะไม่ยากและคงไม่นานครับ
    ช่วยกันครับ เว็บนี้มีขนาดใหญ่ เหมือนพี่เหมือนน้อง ต้องคอยช่วยเหลือกันครับ อะไรดีก็ชม อะไรไม่ถูกต้องก็ช่วยกันเตือน

หลังจากนี้ก็รอการพิสูจน์ข้อเท็จจริงกัน ท่านใดได้รับพระแล้วหากไม่มั่นใจว่าแท้ก็ถ่ายรูปเอามาถามกันได้ครับ เพื่อที่จะได้คลายความสงสัย

ขอออกความคิดเห็นแบบคนกลางนะครับ เพราะมั่นใจว่าทุกคนเป็นคนดีครับ

อนุโมทนากับเพื่อนๆ พี่ๆ ทุกคนครับ

20. narmja

narmja เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าไม่ได้เรื่องแนะนำให้แจ้งความครับ หาญาติที่อยู่ทางนี้แจ้งความไว้เป็นหลักฐาน โดยนำ สลิปการโอนเงิน ไปด้วยนะครับ ยังไงควรแจ้งความไว้ก่อนครับ ถ้าคืนเงินแล้วค่อยถอนแจ้งความครับ เหตุการณ์แบบนี้มีเยอะ ทั้งในเวบ ที่ผมซื้อขายพวกอุปกรณ์คอมพิวเตอร์ Overclockzone ซึ่งก็มีดำเนินคดีได้ เป็นกำลังใจให้ครับ