โปรดหยุดเถอะครับ ผู้ที่นำพระปลอมมาแจก

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย จิตพุทธ, 30 กรกฎาคม 2013.

1. จิตพุทธ

จิตพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้ไม่ได้พาดพิงใครนะครับ...แต่ผมบอกตรงๆครับว่าใครที่นำพระปลอมมาแจก กรุณา หยุดการกระทำเสียเถอะ ผมยินดีจ่ายค่าส่งให้องค์ละ100 ซึ่งก็แพงอยู่แล้ว..แต่ท่านที่นำมาแจกไม่ได้มีเจตนาบริสุทธิ์ในการแจกเลย...กลับ
    เห็นช่องทางนี้ ทำมาหากินกันหน้าด้านๆ..หยุดเถอะครับ...เวรกรรมกำลังบันทึกการกระทำของคุณอยู่นะครับ......

2. วารินทร์ นานา

วารินทร์ นานา เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นมาหลายคนแล้ว เเต่ไม่อยากว่า เก๊ตาเปล่า เเต่ก็มีคนเช่า
    100 ก็เงินนะ เเต่ของไม่เเท้ เสียดายเเทน เอาไปทำบุญดีกว่า

3. วรุด

วรุด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2011
    หมายถึงผมคนนึงสินะ ไม่เป็นไรผมยอดหยุดให้ก้าว1 ถ้าคิดว่าพระผมนั้นปลอม ถ้าเเจกต่อไปทุกรุ่นที่เเจกจะปลอมเป็นเเค่ว่าน เเค่ผง ทองเหลือง เหล็ก เศษเหล็ก เเล้วจะเเจกไปเพื่ออะไร ในเมื่อไม่มีใครเห็นคุณค่าเลยไม่ว่าจะเเท้หรือปลอมในสายตาใครก็ตาม

100นึงที่ให้ส่งองค์ละ100บาทผมให้ท่านเห็นในคุณค่าเเละรู้สึกเสียดายเงินเเม้เเค่องค์ละ100เเต่ก็คงทำให้รู้สึกเสียดายขึ้นมาได้บ้างเมื่อท่านเห็นของท่านเองว่าพระปลอม จะได้ไม่นำไปบดทิ้งซะ

ถ้ารุ่น1ปลอมคงทำให้ทุกรุ่นของผมปลอมหมด

ถ้ามีไรดีขึ้นเเล้วจะกลับมาเเจกใหม่อีก20รุ่นที่เหลือ

4. seanelsker

seanelsker เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2013
    เห็นมาเยอะเหมือนกันครับเคยเช่าบ่อยด้วย บางท่านเอารูปพระที่ปิ้นจากกระดาษมัน มาแล้วบอกแจกฟรี ค่าส่งรูปละ100บาท แบบนี้ไม่ไหวครับ หากินแบบง่ายๆเกิน เพิ่มเติมครับและผมเจอมาเยอะมากบอก ส่ง ems แต่กลับมาเป็นไปรษณี ธรรมดา

5. จิตพุทธ

จิตพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

จริงๆคำตอบมันก็มีอยู่ในตัวอยู่แล้วนะครับ ว่าผู้แจกมีเจตนาอย่างไร..ผมให้ตรรกะอย่างนี้ครับ
    1.ถ้าคุณอยาก(ผมใช้คำว่าอยากนะครับ)จะให้ของใคร..คุณจะเอาของดีหรือไม่ดี..ไปให้ครับ
    2.สมมุติให้ช่วยค่าจัดส่ง..สมเหตุสมผลหรือไม่..ลงทะเบียนก็ไม่น่าเกิน 20 บาท/พระ1-2องค์ EMS เต็มที่ก็ 37-40 บาท ที่เหลือทำบุญ?
    จริงๆคนอยากจะรับน่ะมีเยอะมากนะ ด้วยความหวังว่า พระที่ได้รับเป็นของจริงผ่านการปลุกเสกจากหลวงปู่ หลวงพ่อ ที่เค้านับถือ อย่าให้เค้าเอาปูนเปล่าๆ ไปแขวนคอเลยครับ มันไม่ดีน่ะ เกิดเขารู้อาจจะปรามาสหลวงปู่ หลวงพ่อ มันจะเป็นบาปเปล่าๆครับ
    ผมขอจบแค่นี้นะครับ ที่เหลือก็แล้วแต่ท่านจะพิจารณา
    ขอบคุณครับ

6. jaetechno

jaetechno เป็นที่รู้จักกันดี

นั้น..โดนย้ายกระทู้เข้ากรุ อีกแล้วครับท่าน ท่านจิตพุทธ ผมไม่อยากออกแสดงความเห็นอะไรช่วงนี้ ทั้งๆที่รู้ ที่เห็น เดี๋ยวก็โดนย้ายมาห้องร้องเรียน แล้วไปแสดงให้เห็นในห้องเจ้าปัญหาอีกประมาณ 7 วัน แล้วเรื่องก็เงียบ สมาชิกมาใหม่ๆ ก็ไม่รู้อิโหน่อิเหน่ก็โดนอีกเหมือนเดิมครับ ปัญหาเดิมๆ ไม่ได้ว่าผู้ดูแลนะครับ ท่านทำตามหน้าที่ ผมเข้าใจ แต่ควรจะทำงานหลายมิติหน่อย เรื่องนี้เป็นประโยชน์ส่วนรวมของสมาชิกทุกท่าน ทั้งเก่าและใหม่ และที่กำลังจะสมัคร ท่านควรมีห้องปักหมุด คือร้องเรียนและปัญหาประจำห้องนั้นๆ เช่น ห้องแจกฟรีมีค่าส่ง ท่านควรจะเปิดห้องร้องเรียนและปัญหาไว้ต่างหาก เพื่อสมาชิกใหม่ๆเข้ามาดูเข้ามาเห็นครับ เพราะนิสัยคนเล่นบอร์ด เข้าห้องไหนก็เข้าห้องนั้นห้องเดียว ไม่มาดูหรอกห้องร้องเรียนและปัญหาเนี่ยครับ ปัญหาอยู่ที่ห้องไหน ก็ควรแก้ที่ห้องนั้น เปิดโต๊ะ(เปิดกระทู) ให้คุยกัน แชร์ข้อมูลกัน ด้วยความเคราพ

7. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ตั้งกระทู้รวมไว้ให้เมื่อวานแล้วครับ ช่วยดูกันด้วย
    ทีแรก มีเรื่องเดียว เรายังไม่ทำ พอมีเรื่องจากในห้องเพิ่มขึ้นจึงทำรวมได้
    คลิก > http://palungjit.org/threads/รวมกระทู้ที่เกิดปัญหากับสมาชิกในห้องนี้ครับ.505713/

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      51.4 KB
      เปิดดู:
      1,023
  8. one-zee

one-zee เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เป็นกำลังใจให้ฝ่ายธรรมะทุกท่านครับ.....

9. jaetechno

jaetechno เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ

10. tee5555

tee5555 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าพระที่จะนำมาแจกควรตรวจสอบว่าแท้จริงไหมก่อนดีกว่า จะเป็นการได้บุญมากๆนะครับ หากใครเผอิญได้พระเลียนแบบไปขึ้นคอมันจะไม่มีพุทธคุณคุ้มครองผู้นั้นเลย 100 บาท ค่าส่ง EMS 37 บาท ลงทะเบียน 18 บาท กำไรต่อองค์ผมว่าไม่ต่ำกว่า 50 บาท ตีไปต่อองค์ 50 บาท 10องค์ก็ 500 100 องค์ก็ 5 พัน มันก็ได้ไม่น้อยเลยนะครับ ผมว่าตรวจสอบพระก่อนแจกดีกว่าครับผม

11. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    เรื่องเดิม แบบเดิม โดนไปไม่เข็ดกัน ผมเคยตั้งกระทู้ และเตือนในกระทู้ไปหลายหน หลายท่านแล้ว มันก็ไม่ได้ช่วยอะไรนอกจากคนรับแจก ท่องไว้ ไม่โลภครับ เช็คราคาก่อน พระแพงใครจะเอามาปล่อยองค์ละร้อย พอเราไปทักไปพูด คนปล่อยมีสารพัดวิธีจะพูดให้เราเน่าครับ หาว่านับถือพระไม่เป้น หาว่าไปใส่ร้าย เยอะครับ.....ทำใจ