โลกคือจุดศูนย์กลางจักวาลของธรรมชาตินับอนันตะดาราจักรวาล

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย snakejoke, 20 พฤษภาคม 2013.

1. uthaimai

uthaimai เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2009
    ครั้งแรกที่ได้ดู AVATAN ผมคิดทันทีว่าต้องมีดาวนี้อยู่จริงๆที่ใหนสักแห่ง แต่อาจจะไม่เหมือนทั้งหมดแต่เป็นแบบเดียวกันนี้ ผมชอบตรงที่สิ่งมีชีวิตกับธรรมชาติประสานกันเป็นหนึ่งเดียว อย่างนี้แหละสันติสุขอย่างแท้จริง......*-*

2. snakejoke

snakejoke เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2012
    มาต่อครับผม
    มาว่าด้วยการกำเนิดสรรพสัตว์ในโลกกับการมีจำนวนสิ่งมีชีวิตมากมายนับล้านชนิด เมื่อกำเนิดโลกก็ยังไม่มีสรรพสัตว์กำเนิดมาหรอกมีดวงจิตที่เป็นทิพย์ฃกระจายตัวและพัฒนาตัวเองใช้ธาตุทั้งสี่ในการสร้างร่างกายสิ่งมีชีวิต เริ่มต้นต้องพัฒนาในระดับอนูเล็กมากรวมตัวกลายเป็นขนาดใหญ่จนตามนุดเรามองเห็นใช้เวลาพัฒนานานมากเพราะสิ่งแวดล้อมของโลกยังไม่เหมาะสมกับการมีชีวิตอยู่ของสรรพสัตว์ขนาดใหญ่ และก็ได้มีภูมิความรู้ของมนุดต่างดาวมาวิวัฒนาการสิ่งมีชีวิตขนาดเล็กมากจนใหญ่ขึ้นและมีความซับซ้เนของเซลล์สิ่งมีชีวเตเป็นสิ่งมีชีวิตเซลล์เดียวสองเซลล์พัฒนาจนเริ่มเกิดสิ่งมีชีวิตขนาดใหญ่ ซึ่งในตอนนั้นก็ได้กำเนิดนรกกับสวรรค์เพืาอกำหนดความเป็นไปในการทำดีทำเลวว่าจะไปที่ใดเมื่อสิ้นชีวิต จากที่เคยกล่าวว่าคนที่ทำหน้าที่ในตอนแรกของผู้นำเทพกะนรกก้อคือศาสดาผู้สร้างธรรมชาติแบ่งจิตทิพย์กระจายเป็นตำแหน่งต่างๆของนรกและสวรรค์จนกว่าจะมีวิญญานที่ทำดีมาหลายยุคหลายสมัยจนมีพลังพอและความดีความเลวพอที่จะดำรงตำแหน่งต่างๆที่เรารู้จักในปัจจุบัน โลกมนุดผ่านการปรุงแ่งปรับเปลี่ยนมาหลายรูปแบบและแต่ละรูปแบบก็กำหนดสิ่งมีชีวเตให้อาศัยในโลกที่แตกต่างกันไปมีทัังเก่าที่สามารถอยู่ได้ทุกยุคแต่บางสเ่งมีชีวิตก็ถูกลบหรือสูญพันธุ์ไปตามกลไกธรรมชาตเิที่เห็นว่าไม่เหมาะสมกับยุคของโลกที่วิวัฒนาไปเรื่อยๆ ต่างดาวก็แบ่งจิตตมาเกิดหรือจะมารวมร่างกะกายมนุดหรือสัตว์ในโลกนี้จึงถึงยุคปัจจุบันเรามีจำนวนสรรพสัตว์มากกว่าล้านล้านล้านวิญญานซึ่งเป็นแหล่งสร้างบุญที่สำคัญที่สุดในธรรมชาตินี้ ไม่ได้หมายความว่ามีจำนวนมากกว่าดาวดวงอื่นแต่คุณสมบัติความดีและคาบเวลาที่ผ่านมาเทียบกับดาวดวงอื่นเราจะมีเปอร์เซ็นผลรวมดีกว่า ทำให้แต่ละดวงดาวอยากจะมาเกิดในโลกมนุดนี้หรือมารวมจิตซึ่งได้กล่าวไว้แล้วในกระทู้ที่ผ่านมา และในอนาคตล่ะจเป็นไง อาจจะมีดาวที่เหมาะสมกว่าโลกกำเนิดขึ้นก็ได้ แต่เราก็ไม่ต้องไปสนใจ คิดในตดนนี้ว่าให้สร้างบุญบารมีให้มากเข้าไว้เพื่อจะเป็นมนุดสมบูรณ์แบบให้ได้ในอนาคตข้างหน้า
    วันนี้ไม่ยาวเท่าไหร่ อยากให้มีคำถามมาซะมากกว่าจะได้ตอบปัญหาที่อยากจะรู้ครับ คอมเม้นมานะครับ ง

3. phudit999

phudit999 เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2009
    ประธานาธิบดี อยู่เครื่องบินลำใด เครื่องบินลำนั้นคือ ....จุดศูนย์กลางสั่งการ
    จุดศูนยกลางของทุกสิ่ง จุดศูนย์กลางจะโยกย้ายได้ตาม การเดินทางของ ประธานาธิบดี

4. snakejoke

มาว่ากันด้วยความต้องการของธรรมชาติผู้สร้างคืออะไร คือต้องการเปลี่ยนวิญญานที่เกิดมาในธรรมชาติทั้งจักรวาลให้เป็นวิญญานสมบูรณ์แบบคือ ไม่มีพลังมารสถิตอยู่ในวิญญาน แต่มันทำได้ยากมากๆๆเพราะท่านกำหนดให้วิญญานที่ถือกำเนิดมามีทั้งเทพและมารที่เท่ากันและจะทำให้มารหายไปหมดได้อย่างไร เมื่อมีเกิดย่อมมีดับตามกฎวัฏจักรธรรมชาติ แต่พลังมารก็มีตัวตนย่อมไม่ยอมที่จากไปจากธรรมชาติอย่างง่ายๆหรอก มาพูดถึงพระพุทธศาสนา(เนื้อหานี้อาจกระทบกับบางคนที่นับถือศาสนาพุทธ จงเข้าใจว่ามันเป็นปัจตังหรือนิยายธรรมฟังรับรู้ โดยให้ใช้ปัญญาในการตัดสิน คิดว่าพวกท่านคงจะรับได้นะ) พระพุทธเจ้าองค์4 ท่านได้ตรัสรู้และปรินิพพานสอนเทศนาธรรมในช่วงเริ่มต้นให้มนุษย์ได้พบอรันต์มากมาย แต่ท่านเลือกบัวที่สามารถสอนได้ถึงจะสอนธรรมเข้าใจและพบทางนิพพาน แต่ท่านมองข้ามไปว่าคนที่เป็นบัวใต้ตมในอนาคตจะสร้างปัญหามากมายดังที่เห็นในปัจจุบัน ถูกที่ท่านเลือกบัวที่สอนได้แต่บัวเหล่านั้นสำเร็จเป็นอรหันต์ก้อไปคนเดียวไม่ได้มาโปรดสัตว์ ในมุมมองผมถือว่าเห็นแก่ตัวนะไปคนเดียวทิ้งที่เหลือไว้ทนทุกข์กับวัฏจักรของกรรม แต่ก็มีกลุ่มคนที่สามารถเป็นอรหันต์ได้แต่ไม่ยอมไปยอมมีกิเลสใช้กรรมแต่จะสร้างบารมีสร้างกรรมดีช่วยผู้คนตามระดับจิตที่เขาทำได้ ดังนั้นในสังคมจึงมีคนดีน้อยคนเลวมาก จนเกิดเหตุการ์ณต่างๆของโลกที่เห็นๆก้อการเผาบ้านเผาเมืองในไทยการโกงกินทุกระดับชั้นของข้าราชการและองค์กรต่างๆ แต่กลุ่มคนที่จะช่วยให้พ้นภัยก็ยังมีในสังคม พวกเราก็ขอให้สังคมพัฒนาก้าวไปพร้อมทั้งจิตใจต้องดีตามกันไป มาว่ากันว่าทำไมพระพุทธเจ้าถึงไม่เลือกบัวใต้ตม เพราะถ้าท่านเลือกท่านคงกว่าจะได้เป็นพระพุทธเจ้าเผยแพร่ธรรมะคงใช้เวลานานมาก แต่คาบเวลาของท่านจะยาวกว่า5000ปี มันดีคนละแง่ ที่ท่านเลือกแบบนั้นเพราะกลุ่มสายบารมีท่านมีเท่านั้นท่านจะเอาในสายท่านไปสำเร็จ สายอื่นอาจมาได้บ้าง แต่มันไม่หมดทุกคน อาจจะเรียกว่าเลือกปฎิบัติคือไม่ยอมไปล้างวิญญานที่เน่าเฟะแต่ล้างเฉพาะที่ล้างได้ไม่เปลืองเวลาและพลังมากเกินไป อาจมองว่าบารมีที่ท่านทำที่สร้างอาจไม่มากพอที่จะช่วยมนุษย์ทุกคนได้ท่านจึงเลือกช่วยตามระดับพลังงานที่ท่านมีและปล่อยโอกาสให้องค์อื่นๆได้มาช่วยมนุษย์ตามระดับพลังงานที่สร้างมา ดังนั้นจึงมีคนเตรียมเป็นพระพุทธเจ้าเยอะมากมาย มันเป็นกฎธรรมชาติ ที่จริงท่านอาจอยากช่วยทุกคนแ่พลังไม่ถึงจึงไม่สามารถช่วยได้อีกทั้งเวลาท่านเหมาะกับกาลในช่วงนั่นๆจะได้พบเจอสายสัญญาของท่านเลยเป็นไปตามที่เรารับรู้มา ต่อไปจะมีอำนาจจากต่างดาวมาช่วยให้ผู้คนมีความคิดใฝ่ดีขึ้นให้พบกับมนุษย์สมบูรณ์แบบในเร็ววัน เพื่อจะสร้างสรรค์ธรรมชาติให้น่าอยู่ตราบนานเท่านาน
    ตอนนี้หล่อแหลมไปหน่อยขอให้ทุกคนคิดว่าเป็นนิยายธรรมและใช้ปัญญาในการรับรู้นะครับผม )

5. illanzer

illanzer เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2005
    สวัสดีครับคุณงูโจ๊ก ผมยังคงติดตามอ่านอย่างเหนียวแน่นครับ อิอิ แต่แปลกตรงที่ผมอ่านแล้วผมดันไม่รู้จะถามอะไรคุณดีเนี่ยแหละ เหมือนมีหน้าที่แค่อ่านอย่างเดียว วะฮ่าฮ่า

6. Kinglondon

Kinglondon Active Member

14 กันยายน 2010
    จักรวาลมันก็แค่คลื่นที่สั่น ลองจินตนาการถึงเครื่องเล่นวีดีโอเวลาเราดูหนัง
    เราก็ประมาณนักแสดงในเครื่องฉายนั้น ฟังดูเหมือนโดนหลอกให้เล่นหนังไงไม่รู้นะครับ 555

7. snakejoke

วันนี้เอาเรื่องไรดี นางและนายเงือกเนอะ
    มาว่าสิ่งมีชีวิตครึ่งบกครึ่งน้ำที่คล้ายคนผสมกับปลากัน หรือเงือกที่เราเคยรู้จักในนิยายต่างๆ เงือกมีจริงในโลกมนุษย์ไหม ตอบไม่มีนะที่สัมผัสได้ ดาวทีใ่มีจะมีน้ำเกือบทั้งดาว มีพื้นดินน้อยมาก เขาคือจ้าวสมุทรมีฤทธิ์ที่ไม่น้อยกว่าพระโมคลานะเลยทีเดียว(ผู้นำหรือพวกปฎิบัติไม่ใช่เงือกทุกตน)เค้าไม่กินสัตว์นะ เขามีอาหารของเขาพืชพันธุ์ในน้ำนั่นแหละก็จะมีผลไม้ในน้ำ พืชผักในน้ำ และมีการปลูกสร้างอาหารในน้ำด้วย มหาสมุทรที่นั่นกะที่โลกต่างกันไหม ตอบ ก็น้ำเหมือนกันแต่น้ำที่นั่นไม่เค็มนะ ส่วนใหญ่ ส่วนน้อยจะเป็นน้ำเค็ม สัตว์ในน้ำมีหลากหลายกว่าในโลก และถามว่ามีนาคไหม ตอบไม่มีเพราะที่ดาวเงือกนั้นเงือกคือพระเจ้า มีศาสนาของเขา มีสิ่งปลูกสร้างเหมือนโลกมนุษย์นี่แหละแต่อยู่ใต้น้ำ ในแต่ละวันเขาจะมาอาบแดดด้วย เขาไม่มีพื้นดินมากเขาก็สร้างพื้นใช้วัสดุคล้ายโลหะแต่เบามากแข็งแรงกว่าและรับน้ำหนักได้มากมาย เงือกมีทั้งหญิงและชาย รวมเพศที่สามด้วย เขาชอบความสวยความงาม แต่ไม่ได้มีชุดใส่ที่ทำด้วยผ้าเหมือนมนุษย์ส่วยใหญ่จะสร้างจากอัญมนีทั้งหมด สวยงามมากมาย แต่ก้อมีคนค้นพบซากนางเงือกถามว่ามีอยู่จรเงไหมก็ตอบว่ามีอยู่นะแต่จะเห็นว่ามีจำนวนน้อยมากเพราะเขาก็คือมนุษย์ต่างดาวและก็มาเยือนโลกนั่นเอง แต่ธรรมชาติของโลกเราดูจะไม่เหมาะกับเขาจึงมากันน้อยและตายไปเพราะอาจปรับตัวไม่ได้ พลังเงือกทำอะไรได้บ้าง เขาสามารถเรียกสรรพสัตว์ในน้ำได้ สามารถเรียก ลมฝน พายุ สร้างอาวุธที่มีพลังทำลายล้างสูง เคลื่อนที่ไวมากและอื่นๆตามที่เราเห็นในการ์ตูนนั่นแหละ ศาสนาของเงือกล่ะ เขาเอาตำรา1เล่มจากล้านๆเล่มมาสอนให้เงือกเป็นทิพย์ก้อคล้ายอรหันต์นั่นแหละ มีเทพเงือกก้อมีมารเงือกซ่งทุกดวงดาวจะมีทั้งเทพและมาร เงือกก็ทยอยมาเกิดเป็นมนุษย์นะ จึงได้มีนิยายเกิดขึ้นกลุ่มคนที่แต่งก็คือเงือกในสมัยอดีตที่มาเกิดเป็นมนุษย์ เราจะบูชาเงือกเหมือนเทพได้ไหม ตอบได้นะ ใครที่ทำงานกับเรือก็ลองอธิฐานบูชาเงือกดูสิ การงานคุณจะเจริญไม่เจอภัยจากพายุในมหาสมุทร เพราะตอนนี้ยังไม่มีคนนับถือเงือกหรือถ้ามีก็น้อยมาก ลองบูชาดูนะครับผม
    จบตอนเงือกละถ้าอยากรู้รายละเอียดมากกว่านี้ก็ถามมาครับ จะเอาเรื่องอะไรในเทพจิยายมาถามก็ได้จะตอบให้หมดครับผม คอมเม้นให้เป็นกำลังใจด้วยน๊า ย

ไฟล์ที่แนบมา:

8. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

ถามสั้นๆ สวรรค์กับนรกใครเป็นคนสร้าง
    ฝึกจิตกันจนบ้าแล้วสร้างมันขึ้นมาใช่มั้ย
    รึมันมีมาก่อนตั้งนานแล้ว พระพุทธเจ้าก็ตรัสรู้ซะโหดไฟแลบ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 พฤษภาคม 2013
  9. snakejoke

แหม่มในกระทู้หน้าแรกมีคำตอบให้แล้วน๊า มาตอบอีกทีก้อได้
    สวรรค์ นรก และมิติทิพย์ต่างๆก็ มีที่สร้างที่กำเนิดจุดเดียวกันคือพลังผู้สร้างธรรมชาติได้ใช้พลังทิพย์ที่นอกเหนือบิ๊กแบง มากำหนดสร้างสวรรค์ นรก และมิติทิพย์ และได้สร้างตำแหน่งต่างๆขึ้นมา รอเวลาวิญญานต่างๆได้สร้างกรรมดีกรรมชั่วแล้วไปอยู่ในตำแหน่งต่างๆที่ถูกคัดเลือกไว้ และเมื่อแทนต่ำแหน่งพลังทิพย์ที่ผู้สร้างธรรมชาติจะไปไหนก็ไปเป็นแหล่งข้อมูลหรือห้องสมุดที่ให้บุคคลที่ได้ตำแหน่งใหม่ได้ศึกษาหาความรู้ดังได้เปรียบเทียบเป็นแทปเล็ทในกระทู้หน้าแรกๆครับผม

10. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

แสดงว่ามันมีอยู่แล้วใช่มั้ยครับ มิติทิพย์มันคืออะไร ผู้สร้างมีอยู่จริงด้วยเหรอ
    ความเชื่อไหนถูกต้องกันแน่เนี่ย ที่พระพุทธเจ้าตรัสรู้นั้นถูกต้องแล้วเหรอ
    ที่มีนายนิรยบาลรุมกันประชาทัณฑ์สำหรับคนทำผิดศีลอะ ผมก็กำลังตรัสรู้ด้วยตัวเองอยู่เหมือนกัน
    ตอนนี้มารกำลังทดลองใจอยู่อะครับ แต่จะออกคล้ายๆหนังเรื่อง The one ไปซะแล้ว
    ต้องสู้กันไปเรื่อยด้วยความคิดเนี่ยแหละ ไม่รู้จะกลับเป็นมนุษย์ปรกติกับเขาได้เมื่อไหร่เนี่ย

11. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

ช่วงเวลาในนรกทำไมมันยาวนานจัง ต้องสร้างเครื่องเร่งเวลาสู้แล้วมั้ง จะได้จบเร็วๆ
    แต่มันก็เป็นไปไม่ได้ ฝืนกฎธรรมชาติมากไปอีกแล้วถึงได้มีแต่ทุกข์อย่างนี้
    พอดีชีวิตทุกวันนี้ของผมเหมือนตกนรกยังไงก็ไม่รู้ ปวดหัวได้ทุกวันอะ

12. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

แต่ก่อนให้เชื่อใน GOD พระผู้สร้าง แล้วเครียดมาก
    มานับถือพระพุทธเจ้าแล้วอยากจะบ้ากับนรกมากๆ
    ดูภาพการทรมานแล้วมันอินตามอะ เครียดหนักเข้าไปอีก
    โลกนี้ไม่มีอะไรดีเหลือแล้วเหรอเนี่ย เชื่อใครไม่ได้ก็ขอเชื่อในฝันตัวเองดีกว่าเพราะมันพอทำใจยอมรับได้ถ้าเป็นยังงั้นจริง

13. snakejoke

ครับตามมาตอบครับ
    มิติทิพย์ก้อคือมิติที่4-มิติอินฟินิตี้ครับเป็นที่อยู่ของระดับของคนที่สำเร็จทิพย์หรือที่เรารู้จักในโลกมนุษย์คืออรหันต์นั่นเอง และถามว่าพระพุทธเจ้าตรัสรู้ในถูกไหม ตอบไม่มีถูกผิดครับมันเป็นทิพย์ในบางจักรวาลอาจว่าท่านผิดแต่ในจักรวาลเราท่านทำถูก แต่ถูกในระดับหนึ่งที่ท่านมีระดับพลังงานในมิติทิพย์นั้นๆ ยังมีระดับที่สูงกว่าท่านมากมาย ดังนั้นเราก็พยายามเรียนรู้และทำดีต่อไปครับผม ผู้สร้างจึงมีอยู่จริงและมีระดับสูงขึ้นไปกว่าผู้สร้างครับ แต่ไม่พูดในที่นี้เพราะภาษามนุดไม่สามารถอธิบายให้เข้าใจได้ครับผม มันจะรู้ด้วยจิต อย่างที่ผมสัมผัสได้ผมไม่ใช้ผู้วิเศษมาจากไหนเพียงแต่มีมนุดต่างดาวที่มาจากธรรมชาติ คือธรรมชาติส่งมาและส่งมาพร้อมกับบริวาลผมอีกแสนคน ซึ่งผมคิดว่าและสัมผัสได้ว่าคุณสวอดก้อเป็นหนึ่งในนั้น ถ้าจะสัมผัสพลังมากกว่านี้แบบที่ผมเป็นpmมาขอเบอร์ได้ครับผม จะเล่าทุกอย่างที่คุณสวอดอยากรู้และเปิดรหัสพลังมนุดต่างดาวให้ครับ

14. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

พึ่งผ่านมาแค่ 2500 กว่าปีเองโลกยังเป็นซะขนาดนี้(ชีวิตมนุษย์ตั้งแต่เริ่มกำเนิดมาพึ่ง 2 ล้านปีเองนะ กับช่วงชีวิตโลก 4600 ล้านปีแล้วกลุ้ม) แล้วชีวิตหลังจากนี้หละคืออะไร ทำอะไรมันก็รู้ทันไปหมด เหมือนมีคนชักใยบังคับผมอยู่เบื้องหลังยังไงก็ไม่รู้ คอยบงการให้เป็นไปตามกฎเกณฑ์ของพระผู้เป็นเจ้างั้นสินะ เคยนับถือผู้ยิ่งใหญ่ที่สุดในจักรวาลไปแล้วนี่ GOD ไงหละ เขาเหมือนทั้งเทพ มาร ซาตาน ผี ปีศาจ ฯลฯ รวมอยู่ในร่างเดียว ใครจะไปสู้เถียงท่านได้ละครับ

15. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

ผมโดนมารปิดกั้นแทบจะทุกทางเลยอะครับ เรื่องฐานะทางบ้านก็ไม่ค่อยดีแล้วนี่ก็เป็นอุปสรรคหนึ่งเหมือนกัน การงานยิ่งไม่มีจะทำแล้วด้วย สุขภาพก็ร่วงโรย
    โทรศัพท์มีก็เหมือนไม่มี เหมือนต้องการให้ผมฉายเดี๋ยวเลยอะครับ พูดตรงๆ
    ปัญหารุมเร้ามากมายเลยอะครับ เคยคิดสั้นหลายครั้งแล้ว แต่ก็ฝืนมันมาตลอด

16. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

การฆ่าตัวตายนี่เหมือนการใช้กรรมเก่าแล้วสร้างกรรมใหม่ไปในตัวเลยอะครับ
    จึงไม่มีใครหยุดการฆ่าไปได้ ใครที่กำลังคิดว่าสุดท้ายอะไรๆก็กรูนี่สุดๆที่จะทนแล้วอะครับ

17. snakejoke

อดีตผมป่วยเป็นจิตเวชมา15ปีเพราะรู้เห็นสิ่งเหล่านี้แหละ มารมาทำให้คิดฆ่าตัวตายนับยี่สิบครั้งทำสำเร็จไป 1 ครั้ง กินยาที่หมอให้ไปเือบหนึ่งแก้วขนาดเล็ก หมอบอกหลับไปใช้เวลาอาทิตย์แน่ๆ แต่สุดท้ายล้างท้องวันเดียวก็ตื่น ร่างกายไม่มีอะไรเกิดขึ้น และหลายๆครั้งคิดผูกคอตายกะกินยาขัดห้องน้ำ แต่เหมือนมีอะไรทำให้เราไม่ตัดสินใจ ในระบบครอบครัวพ่อเสียมา 15 ปี แม่มีหนี้1.5ล้าน แต่พวกเราสี่คน แม่ พี่ น้องและผม ก็อยู่มาได้ หนี้เยอะ แต่มีคนมาช่วยเหลือตลอดระยะเวลาที่พ่อเสีย ทั้งป้า ญาติพี่น้อง ช่วยมาตลอดจนถึงเวลานี้ ผมมีพลังที่จะช่วยคน ก็ตัดสินใจที่จะช่วยคนแบบไม่คิดเงิน ไม่ว่าจะ มะเร็ง เอดส์ เบาหวาน โรคทุกโรคหายมีในคลิปในเฟสบุค นอกจากนั้นยังเรียกทรัพย์แก้กรรมต่างๆให้กับทุกคนที่เข้ามาโดยไม่หวังผลตอบแทน แต่ยินดีถ้าเขาจะร่วมทำบุญโดยไม่เดือดร้อนตัวเอง เพราะผมเองก็ไม่ได้ทำงาน เงินที่ได้ก็มาจากน้องที่โอนมาให้เป็นประจำและจากการที่คนเขาทำบุญ ก็เลยอยู่ได้ไม่ลำบาก ตอนนี้จึงตั้งจิตช่วยเหลือคนเท่า แต่ไม่วิ่งหาใครนอกจากญาติพี่น้องกับคนรู้จัก และเมื่อเปิดพลังให้คนเหล่านี้จะพร่ำสอนให้เขาไปรักษาคนอื่นให้เหมือนเรา แต่มันเป็นอุปสรรคที่มีคือเขาไม่ค่อยจะมีจิตอาสาเหมือนที่เราเป็น ผมคาดหวังในสักวันหนึ่งคงจะมีคนมีจิตอาสาแบบผมทั่วทั้งโลกนะ มีอะไรที่ผมช่วยได้ผมเต็มที่ครับ

18. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

โหกำลังอึ้งประวัติ เยอะกว่าผมอีก ผมเป็นมา 5 ปีแล้ว จะมีวันหายเหมือนท่านมั้ยเนี่ย ครอบครัวก็คล้ายๆท่านเลย เรากับท่านท่าจะมีชะตาร่วมกันนะเนี่ย

19. phudit999

ตอบได้เหมาะมาครับ

เท่าที่อ่านเป็นข้อมูลที่น่าติดตามมากครับ :cool:

แม้นจะบอกไม่ได้มาก อาจจะมีข้อมูลเยอะ และไม่บอกหลายเรื่อง

ลองอธิบายเรื่อง อวโลกิเตศวร ให้ทราบหน่อยครับ

และ องค์พระอมิตาภะ เป็นอย่างไร ครับ .... มนุดต่างแดน รับรู้
    องค์พระอมิตาภะ และอวโลกิเตศวร แค่ไหน

20. phudit999

การคิดตัวตาย ไม่ใช่เพราะร่างคิด
    เป็นเพราะมีญาติ มาช่วยให้เราคิด

เป็นเพราะมีญาติ ที่เคยคิดและทำสำเร็จมาชวนให้คิด

สวดมนต์ สร้างคลื่นใหม่ บดบังคลื่นไม่ดีจาก ญาติ ดีกว่าครับ