โลกคือจุดศูนย์กลางจักวาลของธรรมชาตินับอนันตะดาราจักรวาล

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย snakejoke, 20 พฤษภาคม 2013.

1. วิหคอิสระ

วิหคอิสระ เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2009

ถ้าคุณคิดว่าผมมองแบบนั้นคุณก็เข้าใจผิดแล้วหล่ะ ผิดเยอะด้วย และที่คุณเขียนมาไม่ใช่ผมไม่อ่านนะอันที่อ่านก็มีซึ่งมีถูกบ้างผิดบ้างปนกันไป ไม่ได้ถูกซะหมดแต่ผมก็ไม่อยากขัดคุณหรอกนะ ก็เลยไม่ได้เขียนแย้ง แต่ผมขอยืนยันว่าไม่ว่าสมัยไหนคนทำสงครามเป็นเพราะกรรมนำพาให้เค้าต้องเป็นแบบนั้น ไม่เกียวกับว่าใครจะมาผสานอะไร ในยุคนี้การทำสงครามยกตัวอย่างเช่นในภาคใต้ ก็เปนกรรมนำพาเช่นกัน อดียไทยเคยไปฆ่าพวกมลายูแล้วยึดที่เค้าก่อน แค้นเค้าก็ฝังจิตส่งผลให้ชาตินี้เค้ามาเอาคืนก็เกิดเป็นกรรมของประเทศ คนที่เคยฆ่าเค้าไว้ในชาติก่อนก็ต้องลงไปถูกเค้าฆ่าตามวาระกรรม เช่นคนนี้อยู่ภาคเหนือเมื่อถึงวาระกรรมก็ต้องมีเหตุให้ลงไปภาคใต้ไปถูกฆ่าเืเพื่อชดใช้ซึ่งกันและกัน มันเปนเรื่องของกรรม กรรมนำพาทั้งสิ้นไม่เกียวว่าใครจะมาผสานและที่มาผสานกับจิตคนในยุคนี้ หรือมาลงสู่จิตคนในยุคนี้ไม่ใช่ต่างดาวไปซะหมด ผีก็มี ปอบก็มีเทพก็มีเจ้ากรรมนายเวรก็มี อสูรกายก็มี ที่มาอยู่กับจิตมนุษย์ ขึ้นอยู่กับวาระกรรมของแต่ละคน บางคนก็ไม่มีอะไำรเลยเหมื่อนบ้านว่างเปล่าพอถึงวาระก็มีเจ้ากรรมมาอยู่มาพาไปตายโหงบ้างไรบ้าง อย่างญี่ปุ่นก็ไม่ใช่ศูนย์รวมต่างดาว เขียนกาตูนได้มีเทคโนโลยีดีๆไม่ได้แปลว่าจะมีต่างดาวมาผสานไปซะหมด เพราะคนบนโลกจิตวิญญาณก็ไม่ต่างจากต่างดาวหรอกไม่ใช่ว่าถ้าต่างดาวไม่มาแล้วคนจะทำอะไรไม่เปนเลยสร้างอะไรไม่ได้เลย คุณลืมไปหรือเปล่าว่าจิตคนก็คือจิตพระเจ้ามีปัญญาเป็นจิตวิญญาณเดียวกับต่างดาวนี้แหละต่างกันแค่ความบริสุทธิเท่านั้นเอง ดั้งนั้นเทคโนโลยีคนก็สร้างได้เหมือนกันวัตนธรรมประเพณีภาษาต่างๆด้วย ซึ่งต่างดาวเค้าก็เรียกคนบนโลกว่าต่างดาวเหมือนกันนั้นแหละ จิตวิญญาณคนกับต่างดาวแบ่งมาจากผู้สร้างเหมือนกันมีปัญญาเหมือนกันถึงแม้จะอยู่คนละดาวแต่ก็เปนพี่น้องกัน สรุปคือปัญญาของคนก็สร้างได้พวกเทคโนโลยีวัตนธรรมประเพณีหรืออะไรหลายๆอย่างบนโลก ไม่ใช่ว่าถ้าต่างดาวไม่มาแล้วคนจะทำอะไรไม่เป็นเลย และผมก็ไม่เคยดูถูกคนว่าต่ำนะอันนี้คุณเข้าใจผิดเพราะก่อนลงมาคนก็เปนสิ่งศักสิทธิ์นั้นแหละ เพี่ยงแต่ตอนนี้ติดอยู่ในห่วงแห่งกรรม ถ้าคุณมองผมแบบนั้นคุณเข้าใจผิดอย่างแรงแล้วหล่ะ มนุษต่างดาวมาเกิดบนโลกมาเป็นคนอย่างเราๆนี้แหละใช่ แต่เรื่องที่ต่างดาวมาผสานแล้วสร้างนั้นสร้างนี้ไม่ใช่เสมอไป เพราะคนก็คือต่างดาวมาเกิดทั้งนั้นแหละคนก็สร้างได้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มิถุนายน 2013
  2. สายลมชีวิต

สายลมชีวิต สมาชิกใหม่

25 ธันวาคม 2012
    ไม่มีความเห็น แต่จะอ่านเอาแนวคิด......จะรอดูต่อไป

3. อาจารย์หนู

อาจารย์หนู สมาชิก

โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน (เสียงพี่ป๋อง)

4. snakejoke

snakejoke เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2012
    แหม่มคิดไรมากครับก็บอกไปแล้วว่าใครวิทยาศาสตร์จ๋า ธรรมมะจ๋า หรือไร้จินตนาการ ก้อคิดซะว่าเป็นนิยายธรรมจะได้ไม่มีปัญหาหรือคิดมากนั่นนี้ครับ ทุกอย่างที่กล่าวมามีคนโทรและพิสูจน์แล้ว มีคลิปยืนยันในเฟสเดี๋ยวสายๆหน่อยคงจะมีคนที่เขาสัมผัสได้มาโพสตอบว่าเขาได้อะไรยังไง อิอิ ทองแท้ย่อมไม่กลัวไฟลน เพรชแท้อยู่ที่ใดก็จะส่องสว่างกระจ่างกาย รอถามหรือส่งข้อความไปหาคนที่เขาจะตอบกระทู้ครับ หรือไม่ถ้าอยากสัมผัส ก็ติดต่อไลท์มา ไปดูคลิปในเฟส ย้อนไปเอาข้อมูลดังกล่าวในข้อความเก่าน๊า อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มิถุนายน 2013
  5. อาจารย์หนู

อาจารย์หนู สมาชิก

ยังติดตามอยู่ครับ น่าสนใจดี อยากให้พิสูจได้เร็วๆจัง
    จะได้รู้ไปเลยว่าทองแท้ ย่อมไม่กล้ัวไฟ

6. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

เทคโนโลยีต่างดาวกว่าจะคิดได้ต้องใช้ความดีเข้าแลก ไม่งั้นคิดไม่ออก

7. snakejoke

ฝากขอคุณที่ติดตามทุกท่าน วันสองวันนี้ไม่ได้อัพเดทอะไรเท่าไหร่ เดี๋ยวจะให้ลูกศิษฐ์มาแนะนำตัวแล้ว บอกว่าได้อะไรบ้าง ไม่ใช้ผมไปเปิดรหัสใหม่แล้วมาตอบเองน๊า อย่าคิดไปขนาดนั้นล่ะ

8. นาคเกสร

นาคเกสร Active Member

อยากจะบอก snakejoke ว่า

มนุษย์ต่างดาวไม่ว่าจะมีร่างกายหรือไม่มีถ้าจิตสูงกว่ามนุษย์ระดับที่หนึ่งก็คือจิตระดับเทวดา ย่อมมีหิริโอตัปปะ ไม่ทำเรื่องไม่ดีหรอกเช่นลักพาตัวมนุษย์ ผ่าทดลองหรือทำสงครามล้างผลาญ
    ถ้าสูงกว่ามนุษย์ในระดับที่2ก็เป็นจิตประเภทเดียวกับพระโสดาบันมีหิริโอตัปปะละสังโยช10ได้ ไม่มีทางมาทำเรื่องไม่ดีแน่ไม่ว่าจะที่โลกหรือที่ดาวไหนๆ
    มนุษย์ต่างดาวไม่ว่าจะมีร่างกายหรือไม่ถ้ามีจิตต่ำกว่ามนุษย์ต่ำกว่าระดับหนึ่งก็คือจิตระดับเดียวกับผีไม่มีพลังพอที่จะบินข้ามจักรวาลมาหรอกต่อให้ยานแรงขนาดไหนหรือแม้แต่ใช้จิตมาแค่ออกจากชั้นบรรยากาศของดวงดาวยังไม่มีปัญญาเลย
    มนุษย์ต่างดาวไม่ว่าจะมีร่างกายหรือไม่มีถ้าเปนจิตระดับเดียวกับมนุษย์ก็จะเหมือนโลกเรานี้และไม่มีทางบินข้ามจักรวาลได้ไม่มีพลังพอต่อให้เอาดูดพลังงานมาใส่ยานจนหมดดวงดางก็ข้ามจกรวาลมาไม่ได้ ยิ่งถอดจิตมายิ่งไม่มีทาง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 มิถุนายน 2013
  9. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

จะครบรอบวัฎจักรแห่งการสูญสิ้นอารยธรรมบนโลกแล้วนะ มีอะไรจะคิดก็รีบคิดกันนะ
    ชาวมายันคงไม่โกหกหลอก คงจะมีคนคิดจนได้ที่แล้ว มาประกาศสักดาทำให้มารไม่พอใจมาทำลายอารยธรรมเก่าแก่ของเขา สิ่งที่คิดจะไปมีผลต่อโลกหน้าของเราด้วยนะ โปรดระวัง

10. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

อย่างน้อยๆตอนนี้ก็เหลือเทคโนโลยีแผ่น CD DVD ไว้ให้มนุษย์ต่างดาวเห็นอยู่บ้างแหละ คงพอจะมีคนอึดอยู่บ้างมั้ยที่จะหลงเหลืออยู่ได้ในวันสิ้นโลกเนี่ย รู้สึกว่าใกล้เต็มทีแล้ว ขนาดอยู่ในบ้านยังรู้สึกร้อนแปลกๆขนาดนี้เลย ข้างนอกสงสัยไม่พ้นโรคมะเร็งตาย คงได้เจอกันใหม่เมื่อชาติต้องการ

11. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

เทคโนโลยีต่างดาวรึเปล่าเนี่ย สร้างมนุษย์รึหุ่นกันแน่หว่า
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=lhoYLp8CtXI]Kara : a PS3 new technology - YouTube[/ame]

12. tsukino2012

tsukino2012 หยุดจึงพบ สงบจึงเกิด

ผมเองเป็นคนจิตแข็ง กายธาตุไม่เปิด รับพลัง ถ่ายพลัง จากใครไม่ได้เลย ก็เลยไม่มีโอกาสได้ค้นหาคำตอบ ๕๕๕ เศร้าใจ

13. นาคเกสร

นาคเกสร Active Member

พอพูดว่าจะมีคนมาพูดมาโพสก็มาจริงๆมันแลประจวบเหมาะจังหน้าม้าหรือเปล่าคับ

14. surer

surer เป็นที่รู้จักกันดี

จากความคิดเห็นนี้ การติดไฟด้วยมือเปล่า คุณโจ๊กแสดงแล้วถ่ายคลิบให้ดูได้ป่าวครับ อยากเห็น

15. snakejoke

ก้ออยากนะ แต่ถ้าได้ติดตามอ่านของผมทุกกระทู้จะมีบอกว่าการที่เราจะใช้พลังที่นอกกฎธรรมชาติที่ตั้งไว้ในโลกนี้จะติดกรรม เช่นเดียวกับ พระโมคะลานะจนต้องตายแหละรับกรรมไป และได้กล่าวถึงตำราล้านๆเล่มพระพุทธเจ้า เอามาเล่มเพื่อที่สอนสั่งมนุด และตำรานอกนั้นก้อว่าด้วยการมีฤทธิ์ ความสามารถต่างๆในการ์ตูนมีหมด การปล่่อยไฟจากมือก้อมีนะ แต่จะทำในโลกนี้ติดกรรม ก้อหนังสือตำราดังกล่าวมันมีเขียนติดไว้ว่าห้ามอ่านห้ามไปทำในโลก แล้วผมอ่านออกว่าห้ามจะโง่พอไปอ่านรึ แต่ถ้าคิดจะทำก้อได้นะ แต่ไม่แสดงและไม่อยากทำ ไม่ต้องการเด่นดังหรือฟังคนแย้งและมาต่อปากต่อคำให้ยาวยืด เสียเวลา เอาเวลาที่มีไปช่วยคนที่ป่วย ใช้พลังจิตเปลี่ยนความคิดให้คนคิดดีจะดีกว่า ถ้าอยากสัมผัสลองด่าว่าผมในใจจิว่าทำไม่ได้ขี้โม้ คุณจะปวดหัวไหมลองดูนะ คริคริ

16. snakejoke

หน้าม้าไม่หน้าม้าใช้ปัญญาตัดสินครับ ไม่ขอตอบในข้อความที่บอกหรือแย้งเพราะอธิบายไปแล้ว คนที่มีปัญญา มีจินตนาการ หรือมีบารมีร่วมกันคงจะเห็นและเข้าใจที่ผมโพส สำหรับคนที่แย้งตามสบายครับไม่มีปัญหา แต่ผมคิดว่าสิ่งที่ผมกล่าวไปพูดไปมันถูกตามจิตที่ผมสัมผัสแต่ไม่ถูกกับจิตคุณสัมผัสนานาจิตตังค์ คิดซะว่าเป็นนิยายธรรมก็จะไม่มาปวดหัว มาแย้งว่าต่างๆนานา ให้เข้าใจไปตามนั้นครับ จิตสัมผัสของแต่ละคนต่างกัน ยกตัวอย่างคนที่ไปอาจินไตยดารามา มีระดับพลังไม่สูงพอ ไปทำความเข้าใจหรืออ่านข้อความในอจินไตยบรรทัดเดียวและนำมาตีความโดยใช้ภูมิรู้ตัวเองทั้งที่ไม่สามารถเข้าใจเอกสารที่มี100บรรทัดอ่านออกบรรทัดเดียว ใครมีปัญญาก้อจะฟังหูไว้หู ใครมีกรรมนำพาจะเชื่อบ้างครั้งเชื่อผิดๆก้อติดกรรมกันไป มีเรื่องที่ผิดจากความเป็นจริงในโลกเราเยอะ แต่ไม่มีผู้มาแก้ไขเพราะนี้ก็เป็นบททดสอบปัญญาของมนุดทุกคนครับ ใช้วิจารณญาน สติปัญญาจะนำพาให้เราพบทางออกที่เราหลงทางอยู่ ขอให้ทุกคนพบทางออกนะครับ

17. surer

surer เป็นที่รู้จักกันดี

ก่อนจะมาถาม ผมออกตัวเลยว่า ผมไม่ได้มองว่าคุณโม้ หรืออะไร ผมถึงมาถามไงครับ
    อยากเห็นกับตา เพราะยังไม่เคยเห้นเลย คุณโจ๊กบอกว่า ถ้าแสดงเท่ากับสร้างกรรม
    แล้วการทำให้คนที่ไม่เชื่อปิดหัว ไม่เป็นการสร้างกรรมหรอครับ

18. snakejoke

ไม่เกิดครับเพราะเตือนไปแล้วคือก่อนเราจะทำอะไร เราสัมผัสจิตว่ามันจะเกิดกรรมไหม ถ้าจิตบอกทำได้ไม่เกิด และมีข้อความเตือนให้รับรู้ว่าถ้าคิดว่าโม้ หลอกลวง ก้อจะเกิดอาการปวดหัว และปวดแล้วถ้าขอโทดด้วยใจบริสุทก้อจะหายทันทีถ้าไม่ก้อทนไปสักสิบนาทีก้อจะหายเอง ทำให้รู้ว่าพวกที่มีพลังจิตด้านต่างๆให้รับรู้ไว้ว่าทำได้และมีจริงจะได้ไม่ปรามาสและลบหลู่ต่อกันให้เกิดกรรมครับ

19. tsukino2012

tsukino2012 หยุดจึงพบ สงบจึงเกิด

ท่านยังคิดว่า พระโมคคัลนะตายเพราะไปแสดงพลังเหนือธรรมชาติอยู่อีกหรือเนี่ย

ท่านตาย เพราะท่านยินยอมรับกรรมเก่าที่ท่านได้ทำมา กรรมในอดีตชาติ ที่ไปทุบตีพ่อแม่ที่ตาบอดจนบาดเจ็บ เพราะโดนเมียหลอก กรรมนั้นส่งผลให้ต้องถูกทุบตีจนกระดูกแหลกแล้วตาย ถึง ๕๐๐ ชาติ แต่กรรมไม่เคยละเว้นใคร แม้พระอนหันต์อย่างพระโมคคัลลานะ แม้จะไม่เกิดอีก แต่ถ้ายังมีชีวิต ก็ต้องรับผลกรรมก่อน ท่านเหาะหนีไปได้ตลอด แต่เมื่อพิจารณาแล้วว่าตนหนีกรรมไม่พ้น จึงปล่อยให้ถูกทุบ แต่ก่อนจะตายได้ใช้พลังรักษาต่อกระดูก ให้สามารถมาทูลลาพุทธองค์ขอนิพพานได้ นี่คือเรื่องราวที่มีในพระไตรปิฏก ไม่เกี่ยวกับการแสดงพลังเลย

20. snakejoke

อืม ถ้าคุณมีเวลาอ่านให้หมดคุณจะรู้เองนะว่ามันคืออะไร ประวัติพระพุทธเจ้าแท้จริงแล้วเป็นไงถูกไหมผมไม่ออกความเห็น แต่แค่จะย้ำให้ฟังถึงการไปรับรู้มา แบบผิดๆบางอย่างไม่ติดกรรมบางอย่างติดกรรมให้ใช้ปัญญา สิ่งที่ผมเล่ามามันมาจากจิตสัมผัส ถ้าอยากทดสอบส่งจิตมาจะจัดให้ ว่ามันเป็นจริงไหม หลับตาแลัวคิดถึงไตรทศ คุณจะเห็นเอง ถ้ามีพลังจิตจริง เรื่องที่เล่ามาใช่ว่าจะจริง ดังที่พระพุทธองค์ทรงได้สอนผมจำผิดก้อขอโทดด้วย คืออย่าไปเชื่อคำที่เล่าต่อกันมาหรืออะไรนี่แหละ ให้ใช้ปัญญาในการตัดสิน ถ้าอ่านหมดคงคิดออกนะว่า จะมีใครสามารถแต่งนิยายธรรมได้แบบนี้ ถ้าใครมีจิตสัมผัสจะรู้ว่าถึงจะกล่าวว่าเป็นนิยายธรรมแต่มันอิงความจริงและไม่มีใครเคยอธิบาย ดังนั้นผมสัมผัสได้ว่าท่านเล่นฤทธิ์และท่านตายเพราะฤทธิ์ จะเชื่อหรือไม่ใช่ปัญญาเอา แย้งได้แต่ไม่ใช่มาบอกว่าคนนั้นพูดผิดไม่จริงหรืออะไรก็ตาม เพราะตัวคุณก็ไม่มีจิตสัมผัสถึงตอนนั้นได้ ผมถึงบอกว่ามันมีโอกาสเป็นจริงและเท็จ แน่นอนไม่ได้ว่าใครผิดหรือถูกให้ใช้ปัญญาตัวเองตัดสิน เข้าใจนะ