ใครก็ได้ช่วยพยากรณ์ให้ทีคับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย khochpaak, 4 ตุลาคม 2005.

1. khochpaak

khochpaak เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อเดือนก่อนผมสวดมนต์ไหว้พระแล้วก็นอนทำสมาธิจนหลับไป ก็ฝันว่า นั่งอยู่ในห้องๆ หนึ่ง ข้าง ๆ เป็นพระองค์นึงตัวใหญ่ คล้ำนิดหน่อย ข้างหน้าคือพระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษี เหมือนท่านกำลังสอนหนังสืออยู่ มีผมกะพระข้าง ๆ เรียนกัน 2 คน แล้วท่านก็พูดบาลีแปลก ๆ ออกมาแล้วถามพระองค์นั้นว่า ท่องได้มั๊ย พระท่านนั้นไม่ตอบแต่ก้มหน้านิ่งๆ ผมเห็นหลวงพ่อมีสีหน้าเหมือนตำหนิ แล้วว่า ท่านบวชมานานแล้วนะ ทำไมทำไม่ได้ แล้วหลวงพ่อก็หันมาถามผมว่า แล้วเจ้าล่ะ ผมก็ตอบอย่างฉะฉานว่า ไม่ได้ครับ เพราะในเมืองมนุษย์ไม่มีภาษานี้ ผมไม่เคยท่องครับ หลวงพ่อท่านก็ถามผมว่า แล้วเมืองมนุษย์เขาว่าไงกันมั่ง ผมก็อึกๆ อัก ๆ หลวงพ่อก็พูดว่า พูดมาเลย ไม่ต้องกลัว ผมก็ตอบอย่างฉะฉานอีกว่า เขาว่าหลวงพ่อสะกดจิตคนคับ คือมโนยิทธิเป็นการสะกดจิต หลวงพ่อก็หัวเราะอารมณ์ดี แล้วผมก็พูดต่อว่า หลวงพ่อคับ แต่ผมเชื่อหลวงพ่อนะคับ เพราะผมเชื่อในหลวงคับ ในหลวงกราบหลวงพ่อเป็นอาจารย์ ผมก็เชื่อหลวงพ่ออย่างจริงใจคับ หลวงพ่อก็หัวเราะอารมณ์ดี แล้วพูดว่า เอ็งนี่ใกล้แล้ว แล้วผมก็ตื่น ๆ ๆ ๆ

2. Samy

Samy เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2005
    ขอตอบนะครับ

นิมิตดีนะครับ ถ้าในทางสมาธิแล้วเรียกว่า อาจารย์มาโปรด สอน เตือนให้มีกำลังใจดีขึ้น:cool:

แต่ถ้าในตำราพรหมชาติเขาบอกว่าการฝันเห็นพระสงฆ์ จะมีเรื่องที่ทำอยู่เสร็จสิ้น ลูล่วงไปได้ด้วยดี หมดทุกข์หมดโศกอะครับ:cool: