ใครทราบสถานที่แก้คุณไสยบ้าง

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย ใจร้อน, 10 กรกฎาคม 2011.

1. parkakara

parkakara สมาชิกใหม่

2 พฤศจิกายน 2011
    โรงทานพระเจ้าตากสิน แถวเจริญนครหรือจรัญเดี้ยวลองค้นแปปครับ

2. parkakara

parkakara สมาชิกใหม่

2 พฤศจิกายน 2011

3. จอมพเนจร

จอมพเนจร Active Member

20 สิงหาคม 2011
    ไปวัดโฆสิตารามครับ ต. บางขุด อ. สรรคบุรี จ.ชัยนาท ไปลอดโลงแก้วหลวงปู่กวย ชตินธโร ครับ ถึงท่านจะละสังขารแล้วแต่หลวงปู่ยังอยู่ที่วัดนี้ศักดิ์สิทธิ์มากครับ ไปในทันทีครับ ถ้าเคารพศรัทธาท่านท่านคอยช่วยเหลือลูกหลานท่านอยู่ครับ อย่าช้าครับ หายบอกได้คำเดียวว่าหายไปรักษาที่สำนักใหนก็ระวัง เพราะเจอสำนักดีก็ดี แต่เจอสำนักที่ขับของเก่าออกแล้วเพิ่มของใหม่เข้าไปนี่สิมันเจ็บใจ เสียเงิน เวลา ใจ แนะนำไปลอดโลงแก้วหลวงปู่กวยที่ชัยนาทครับ อันดับแรกแล้วบูชาพระของท่านที่วัดคล้องคอแล้วค่อยยกจิตสู้กับมันครับ สู้ในที่นี้หมายถึง สวดมนต์ไหว้พระรักษาศิล 5 ครับ สวดทุกวัน ได้ผลยังไงส่งข่าวทางนี้ด้วยแล้วกัน

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 มิถุนายน 2012
  4. จอมพเนจร

จอมพเนจร Active Member

20 สิงหาคม 2011
    ดำเนินชีวิตด้วยความระมัดระวังทำจิตใจให้แข็ง น้อมนำตัวเองเข้าหาหลวงปู่ที่ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบเข้าไว้จะได้ปลอดภัย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 มิถุนายน 2012
  5. k.thongsuk

k.thongsuk Active Member

10 พฤศจิกายน 2009
    ถ้าโดนของหรือถอนคุณไสย....ต้องไปที่ตำหนักเสด็จพ่อเสือพ่อเขาเขียว

อยู่ใกล้ตลาดบางพระ ชลบุรี ลงที่ตลาดนั่งเมล์เครื่องเข้าไป 30 บาท

อาบน้ำมนต์มะกรูด ครั้งเดียว หายสนิท..ชัวร์..แน่นอน..ล้านเปอร์เซ็นต์

6. pongkrub

pongkrub สมาชิก

ตอนผมโดนของ ผมเข้ามา search ในเน็ต เพื่อหาข้อมูลแหล่งที่แก้มากมายครับ รวมทั้งผมเข้ามาอ่านในกระทู้นี้เพื่อหวังที่จะหาคนที่จะแก้ได้จริงๆ ครับ จนผมเกือบตาย

ยังไงปรึกษาผมได้นะครับคนที่โดนกลั่นแกล้งทางไสยศาสตร์มาครับ หรือเข้าไปปรึษา อ.เอก นาล้อม ได้ที่ www.saiyasartrealworld.com ได้ครับ อ.เอก สร้างบารมีต่อครับ ช่วยเหลือคนครับ

7. Vezz

Vezz เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2012
    ส่ง pm มาหาผมได้ครับหากไม่รู้ไปที่ไหน
    รับแก้คุณไสยทุกชนิดครับ

8. aengaeng_27

aengaeng_27 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2010
    จะกลัวตายกันทำไมเจ้าคะ เพราะหน้าที่ตั้งแต่เกิด คือ เตรียมตัวตาย ใช่ไหมค่ะ??

9. aengaeng_27

aengaeng_27 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2010
    ถ้ามีศีล อะไรก็ทำไม่ได้ค่ะ หลายๆอย่างที่แก้ไข จะเริ่มได้ดีถ้ามีศีลคะ บางครั้งจิตเราเป็นนาย กลัวระแวง ทำให้คิดเหมือนจริง เราเรียกเองว่าจิตตกอ่ะ

10. รพินทร์นาถ

รพินทร์นาถ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมโดนกับตัวตั้งแต่ต้นปี ถึงจะถอดของออกแต่เจ้ากรรมนายเวร ที่ติดตามก็ไม่ใช่ว่าจะหมดไป ใช่เวลาเป็นเดือนๆ กว่าจะดีขึ้น (ถ้าดวงคนเราไม่ตกคนก็คงทำเรายาก ) หมั่นไหว้พระสวดมนต์นั่งสมาธิครับ ทำจนเป็นความเคยชิน แล้วชีวิตมันจะค่อยๆปรับค่อยๆดีขึ้น ตอนแรกๆ อาจจะไม่เห็นว่าจะดีขึ้นทันตาแต่เมื่อคุณทำให้มันชินจิตนิ่ง พลังในการสวดถูกกำกับด้วยจิตที่ทำสมาธิ บทสวดจะเข้ม ขลัง ถึงไม่สวดนึกถึงครูบาอาจาร์ยท่านก็ช่วยให้เราผ่านไปได้ สำหรับผมที่โดนมากับตัวถือว่า ครูบาอาจาร์ยแกล้งหลิ่วตาข้างหนึ่งเพื่อกระตุกให้กับมาเดินทางที่ถูกที่ควร เพราะก่อนหน้านั่นความเลวของผมมันมีอยู่มากมาย

11. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    ลองไปปฏิบัติธรรม 7 วันที่วัดอัมพวัน สิงห์บุรี ขอบารมีหลวงพ่อจรัลดู ต้องอยู่ให้ครบ 7 วันนะคะ ถือศีลและตั้งมั่นให้จิตเป็นกุศลและขอบารมีจากสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่นั่น จะได้หลุดพ้นจากเวทนานะคะ ตั้งจิตอธิษฐานว่าถ้าข้าพเจ้ามีบุญพอขอให้ได้ไปถือศีลที่วัดนี้และระลึกถึงหลวงพ่อจรัลขอให้หลุดพ้นหรือเบาบางจากกรรมที่ข้าพเจ้าได้รับอยู่ อนุโมทนาสาธุการด้วยค่ะ

12. bansavan

bansavan สมาชิกใหม่

27 สิงหาคม 2014
    คนดี

ช่วงนี้อยู่ในยุคมิคสัญญีพระศรีอริยเมตไตรย์กำลังจะบังเกิดในโลกมนุษย์อาจมีเรื่องแปลกๆเกิดขึ้นให้รักษาศีล5ให้บริสุทธิ์แล้วจะปลอดภัย

13. battosai

battosai เป็นที่รู้จักกันดี

ขอ แนะนิดนึง นะครับ

1. อย่างแรกคุณต้องพยายามพึ่งตนเองให้มากที่สุด หมายความว่า ถึงแม้ คุณ จะบอกว่า หมดแรง แต่เชื่อไหม ว่าในใจคุณก็ยังไม่พยายาม เลย ดังนั้น จงพยายาม ซะนะ ในเมื่อคุณไปไหนมาไหนไม่ได้ ผมแนะ นำ ไป อยู่วัดสักพัก ไปถือศีล แล้วตั้งสัจจะว่าจะไม่ออกนอกวัดเป็นเวลา กี่ วัน มั่นสวดมนต์ บ่นคาถา ขอสายศิล มาผูกข้อมือสักเส้น แนะนำให้หาวัดที่ ค่อนข้าง ปลอดภัย หน่อย
    2. คุณอยากให้คนนั้นคนี้ช่วย คุณก็น่าจะบอก สถานที่ที่คุณอยู่ ไกล้ๆ นั้นอาจจะมีผู้วิเศษ อยู่อาจจะช่วยได้นะครับ
    3. คุณเคยทำสมาธิบ้างหรือเปล่า เอาง่ายๆก็ได้ เพราะ จิตมันจะได้ไม่ ออกนอก พอจิตไม่ออกนอก คนนอกก็ไม่สามารถเข้ามาได้ เช่นกัน

14. รำมะนาด

รำมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่สามารถภอนไสย แบบถอนแท้ๆ
    โดยใช้คุณไสยที่แรงกว่า หรือคุณไสยอื่นๆเข้าถอนนะครับ

ต้องถอนด้วยคุณพระรัตนตรัย เท่านั้น

ถ้าใช้คุณไสยโต้อาจจะดีได้แค่ชั่วคราว

ผมก็โดนแก้นานมาก เป็ฯปีๆ
    แต่แก้เองทำเองที่บ้าน
    อาศัยสวดมนต์ ภาวนาเอา

15. รำมะนาด

ถ้าโดนแล้วแก้ยากสุดๆ แสดงว่าโดนแบ คอมโบ้ หรือพวกคอ๊กเทล
    เค้าจะผลสมกันมากหลายอย่างหรือให้หลายๆคนทำ

ผมชอบสายหลวงพ่อฤาษีลิงดำ หลวงปู่ปาน
    ท่านสงเคราะห์ผมหลายครั้ง

ผมเปิดเทปบวงสรวง สามทานศีลสมาทานพระกรรมฐาน และเป่ายันต์เกาะเพชร
    ช่วงที่ท่านให้ภาวนาพุทโธ ผมก็หยุด คลิบวีดิโอแล้วภาวนา
    ถ้าภาวนาแล้วเกินอารมณืเปลี่ยนก็จะเดินหน้า คลิบอีกนิด
    แล้วภาวนาต่อ
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=LQ3vvxkkfXY]พิธีเป่ายันต์เกราะเพชรครั้งที่18 เมื่อวันที4 ก ค 2535 หลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง - YouTube[/ame]
    สำหรับผมได้ผลดีมาก
    ใช้ในการภาวนาเฉยๆ ไม่ขับคุนไสก็ได้

16. รำมะนาด

เปิดทำตามได้เลยไม่ต้องรอเสาร์ห้า
    ผมโหลดเก็บไว้เลย เป็ฯท่าไม้ตายชนิดหนึ่งของผมที่เอาไว้สู้กับไสยเวทย์

พวกสไตล์ รู้ไปหมด แนะนำให้หาพระปิดตามาห้อย

หลีกเลี่ยง การฝึกทิพย์จักษุญาณทุกชนิด เลิกไปก่อน
    พวกลูกแก้วสายวัดปากน้ำนี่ก็ไม่เอา
    ไม่ใช่ไม่ดี มันเข้าทางพวก รู้
    พวกนี้ใช้ตัวรู้เก่ง
    ต้องโดนพวกตัวไม่รู้

แล้วเงิบเลย

ต้องทำโง่สุดริด พวกนี้จะใช้รูปนามมากินจิต
    ให้โง่สุดๆไปเลย ตีมึนให้มันกินจิตเราเลย

หรืออารธนาท่านพระยาอสุรินทราหู กินทับ
    มันกินมาเรากินทับ

ปรกติอาการจะเริ่มดีทดสอบโดยการ
    สวดอิติปิโสเยอะๆ ถ้าไสยไม่ตีดต้ ก็จะสวดลื่นไปเลย
    อารมณืใจจะสงบ
    ถ้าเค้ายังจะทำใส่อยู่ จะสวดมนต์ทำสมาธิยาก
    หรือทำไม่ได้เลย

ผมเคยแค่สวดมนต์ ธรรมดาติปิโส นั่งแทบไม่ติดเก้าอี
    ลุกเดินบ่นพ่นเพ้อเป็ฯคนวิกลจริต

17. รำมะนาด

ผมเนียะพาผุพวกนี้เดินมรรค
    พระพุทธองค์เรียกเอหิภิกขุเลย

ต้องเอาแม่งให้สะใจ
    หมอผีพวกนี้เกือบทุกคนจะภาวนาไม่ได้

ยืนยันฟังธง

คนภาวนาได้ไม่ค่อยเสื่อมโคตรได้เปรียบเลย

พาไอ้ผีที่กินจิตเรา ดูอริยะสัจจะ

ผมได้ผีที่กินจิตผมนี่แหละ มาเป้ฯมิ่งขวัญหลายตัว

ส่วนหมอผีก็เงิบไป

18. รำมะนาด

ขนร่วง
    กาสาวพัท ครองครอบลงไปเลย
    สะใจกูจริงๆ

ไอ้หมอผีก็ชิมรสชาติฦโลกันตโลกไปสะใจ

19. รำมะนาด

ผมพบหมอผีหลา่ยคน
    ในตอนเริ่มแรกเป็ฯแค่คนโดนของ และดันแก้ของผิดทางนิดเดียว
    สุดท้ายก็ตกเป็ฯทาสไสย ต้องใช้ต้องทำ

มาถึงมือผม มันทำผมมานาน
    ผมไม่มีวิธีอื่น

พาผีโคตรพ่อมันเดินมรรคเลย

มาเลย เอหิมามะ
    มาเป็ฯยานนาวาให้พ่อเถอะลูก

20. รำมะนาด

ผมจึงแนะนำมีไสยอยู่
    อยบ่าใช้ไสยแก้ไสยะ มันจะ Tฮู T อิท
    ให้ภาวนาเอาทุกข์ในนิวรณืออกมาดูแล้วอุทิศกุศล
    ดูทุกข์ ดูสมุทัย ดูนิโรธ ดูมรรค

แล้วอุทิศกุศล

ทำบ่อยๆ

แล้วก็ถึงวันที่ท่าไม้ตายจะมาถึง
    คือประมาณวันเป่ายันต์เกราะเพชร เค้าจะอารธนาบารมีพระกัน

ให้พระพุทธอง๕ืเรียกเอหิภิกขุผีพวกนี้เลย

สะใจ