ใครที่ชอบหนุมานแบบผม เชิญร่วมแจมกันครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย kiati_sak, 28 เมษายน 2010.

1. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

กล้องผมไม่ค่อยชัด แล้วจะพยายามแยกถ่ายให้ชมนะครับ ที่ไปลงหนุมานมามี หลวงพ่อเปิ่น อาจารย์หนู ตาหล่อนศิษย์หลวงพ่อกวย ครับ เฉพาะที่ไปลงหนุมานนะครับ ผมจะสักน้ำมันส่วนใหญ่และไม่ได้ถ่ายรูปไว้ อาจารย์ธรรมนูญผมก็เคยไปลงครับ ไปขอหนุมานท่านแต่ท่านลง มงกุฏพระพุทธเจ้าให้ กับยันต์ประจำสำนักที่ข้อมือ เลยเช่าแม่เฒ่า 3 นิ้วมา ท่านมอบผ้ายันต์หนุมาน กับหนุมานขนาดห้อยคอมาให้
    รบกวนหน่อยครับใครทราบเบอร์ติดต่อลุงหล่อนอาจารย์สักหน้าวัดบ้างครับ

2. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ผมนึกอยู่แล้วเชียวว่าท่านเชฯต้องมีลายสักหลวงพ่อกวยแน่ๆ ฝีมือลุงหล่อน ผมก็คิดจะไปสักหนุมานลายสักหลวงพ่ออยู่เหมือนกัน แต่ยังไม่มีโอกาสและอีกอย่างยังไม่กล้าครับ ขอใช้เหรียญหนุมานหลวงพ่อไปก่อน คุณเชฯลองเข้าเว็ปวัดโฆสิตารามดูครับ อาจจะมีเบอร์โทรลุงหล่อน เพราะเห็นมีประวัติลายสักหลวงพ่อกวยและคนสักที่สืบวิชามาจากหลวงพ่อครับ เหรียญหนุมานหลวงพ่อที่ผมใช้อยู่ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.6 MB
      เปิดดู:
      271
      ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      251
  3. หนึ่ง1

หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

ใครรู้จักมั้งครับ ดูเข้มขลังมากไม่เคยเห็นที่ไหนมาก่อน ก๊อปมาจากเวปประมูลพระ เค้าเปิด 200 พอเก็บได้ปล่าว

4. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าใจรักก็จัดไปเพื่อนเอ๋ยหลวงปู่เหมือนวัดคลองทรายใต้ จังหวัดสระแก้วหรือปราจีน ถ้าเพื่อนไม่อยากได้ก็ประมูลมาให้เพื่อนก็ได้...555

เมื่อท่านลงนะโมบ่อยช่วงที่นิยมพระที่พรรษากาลสูงๆอายุเยอะช่วงนั้นก็หลวงปู่หมุน หลวงปู่อิง หลวงปู่เหมือน ฯลฯตอนที่ออกชุดมหัศจรรย์เครื่องรางไทยท่านก็ได้รับนิมนต์มาเสกให้ด้วยพร้อมพระเกจิอายุเกินร้อย9รูป...

5. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไปก็อปลิ้งของวัดโฆสิตารามมาครับ จะให้ท่านทุกท่านเข้าไปดูลายสักที่ผมลงไว้ แต่ไหงมันกลับเป็นหัวกะทู้ที่ผมได้ตั้งถามไว้ในเว็บวัดครับ เบอร์ตาหล่อนผมมีอยู่ครับเก็บไว้สมัยไปสักกับท่านนานแล้ว เหรียญหนุมานสวยนะครับ ตอนนี้แรงดีไม่มีตกเลย เนื่องจากประสบการณ์

6. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

แอบเข้ามาดูกระทู้บ่อยๆ...ไปๆมาๆ ผมก็ตัดใจถอดเหรียญหลังหนุมานหลวงพ่อกวย ย้อนยุคปี 2552 ออกจากคอไม่ได้...เคยถอดก็ไม่เกิน 24 ชม. ก็ต้องนำมาแขวนอีก...ทั้งๆที่ก็มีเหรียญหลวงพ่อกวยปี 39 ด้วยนะครับ (ทุกเหรียญและวัตถุมงคลทุกชิ้นของหลวงพ่อกวย ไปบูชาที่วัดโฆสิตารามเองเลย)

...หนุมานของทุกๆท่านสวยงามมากครับ...เห็นแล้วเกิดกิเลส...แอบชมก่อนก็แล้วกัน

7. MooDam

MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
    อาจจะฝากคุณอู๊ด อู๊ด ดำเนินการให้ได้ครับ อยากรู้หลังไมค์มานะครับ แต่จริง ๆ ผมว่า ถ้าขยันขับรถ ก็ไปบูชาที่บ้านอาจารย์เลยครับ จะได้กราบท่านย่าเฒ่าและท่านปู่พรหมจอปกาศิต และไหว้อาจารย์ ด้วยครับ :)

8. MooDam

ขอบพระคุณครับ

9. Single Club

Single Club เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    ลองดูหน้าแรกของวัตถุมงคล ในกระทู้ให้เช่าพระกระทู้นึง ครับ ลองหาดู

10. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    โชคดีจัง ผมมีของหลวงปู่หริอยู่ 1 ตน ชุบเงิน เดี๋ยวจะถ่ายรูปมาให้ชมกัน

11. หนึ่ง1

เอ้าเจอศิษย์อาจารย์เดียวกันแล้ว จำผมได้บ่คุณหมูดำ

12. อิ่นน้อย

อิ่นน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2010
    ขอบคุณพี่ Single Club นะคะ ลองไปหาดูแล้วยังหาไม่เจอเลยค่ะpity_pig

13. sareem

sareem เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2009
    หนุมานหลวงพ่อฟู วัดบางสมัครครับ (องค์นี้ท่านก็ไม่ธรรมดา)

ขนาดไฟล์:
      57.3 KB
      เปิดดู:
      129
      ขนาดไฟล์:
      57.7 KB
      เปิดดู:
      130
      ขนาดไฟล์:
      41.9 KB
      เปิดดู:
      111
      ขนาดไฟล์:
      73.4 KB
      เปิดดู:
      102
  14. MooDam

ผมจำคุณหนึ่งได้ครับ แต่ว่าคงพูดได้ลำบากเหมือนกันว่าผมเป็นศิษย์ของท่านอาจารย์ เพราะยังไม่ได้สาบานตนเข้าสำนักเลยครับ

เพียงแต่ผมเองนับถือท่านย่าเฒ่า และท่านอาจารย์ธรรมนูญเท่านั้นเองครับ :)

15. chiyanun

chiyanun เป็นที่รู้จักกันดี

16. หนึ่ง1

ผมก็คิดอยู่สิบแปดตลบกว่าจะเป็นลูกศิษย์ท่าน เพราะเห็นท่านกล่าวนำสาบานแบบจริงจังประมาณครึ่งชั่วโมงน่ากลัวมาก ผมนี่ขับรถกลับเลยแต่ขี่ไปไม่ถึงครึ่งทางต้องเลี้ยวรถกลับมาสำนัก ช่วงนั้นจะเย็นอยู่แล้วไม่ค่อยมีคน จึงเข้าไปถามท่านเกี่ยวกับข้อห้ามที่ข้องใจ ท่านบอกว่ายาเสพ เหล้า บุหรี ไม่เป็นไร พวกยาบ้า ห้ามเด็ดขาด ผิดเมียคนคนถ้าไม่รู้ไม่เป็นไรแต่ถ้ารู้ต้องเลิกทันที ที่ผมถามก็เพราะบางทีเราไปเที่ยวต้องตาใครแล้วมีอะไรกัน บางทีเราก็ไม่รู้ว่าเค้ามีเจ้าของอยู่แล้ว ว่าแล้วผมก็ขอเป็นลูกศิษย์ท่านทันที ท่านนำกล่าวจนธูปที่อยู่ในมือผมเก็บหมดดอก ท่านว่าคำสาบานนี้ต้องรักษาให้ได้...

17. pinpost

pinpost เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2009
    พี่ MooDam , พี่ หนึ่ง1 ครับ
    ขอแสดงตัวด้วยคนครับ ผมก็ศิษย์อาจารย์ธรรมนูญเหมือนกันครับ
    แต่ว่าวาสนาไม่มี เลยไม่ทันเก็บพญาอนุชิตซักองค์เลย
    ตอนนี้เลยห้ององค์พ่อขุนแผนสะกดทัพ ที่อาจารย์สร้างเมื่อวันเสาร์ห้าไปก่อน
    ยินดีที่ได้รู้จักพี่ทั้งสองนะครับ

18. อิ่นน้อย

อิ่นน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2010
    ขอบคุณค่ะ พอดีไปเช่าที่ศูนย์พระมาแล้ว
    พี่ที่ร้านบอกว่าเหลือ 2 ตนสุดท้าย เพราะมีคนมาเช่ามากเลยเช่ามาหมด เห็นบอกว่ามีตะกรุดนะหน้าทอง ดอกเล็กอีกด้วยแต่หมดแล้วพี่ที่ร้านเขาบอกว่าประสบการณ์ดี หาดูในโฆษณาไม่มี ใครมีช่วยลงรูปให้ดูหน่อย อยากเห็นค่ะ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤษภาคม 2010
  19. MooDam

ยินดีที่ได้รู้จักครับ คุณ pinpost ของที่ท่านอาจารย์ทำทุกอย่าง จริง ๆ แล้ว แทบจะแทนกันได้ครับ เพราะท่านอาจารย์จะใส่พระยันต์เกือบทั้งหมดลงไปครับ เพราะกลัวว่าคุ้มครองลูกศิษย์ของท่านไม่ได้จริง ๆ เพียงแต่ว่าถ้ายันต์ไหนที่เด่น ๆ ท่านก็จะเรียกตามยันต์นั้นครับ

คุณหนึ่งครับ แน่นอนมากครับ ใจมั่นจริง ๆ

ต้องขออภัยเจ้าของกระทู้ด้วยครับ จากคุยเรื่องหนุมานอยู่ดี ๆ กลายเป็นกระทู้รวมศิษย์เก่าไปซะแล้ว :p

20. MooDam

ดูกระทู้แแปลก ๆ นะครับ สงสัยเว็บ หรือ กระทู้จะมีปัญหาซะกระมัง