ใครบูชาเหรียญทำน้ำมนต์พระไภษัชยคุรุพุทธเจ้า(พระพุทธเจ้าหมอยา) กันบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย sam.337, 23 กุมภาพันธ์ 2014.

1. sam.337

sam.337 เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนเรื่องโค๊ตต้องขอให้คุณพี่ชาย พิณพาทย์ และ คุณพี่ชาย
    เมืองสมุทร(ก่อ แม่กลอง) มาช่วยตอบให้เพื่อนให้ทราบถึงที่มาของยันต์โค๊ตในเหรียญรบกวนพี่ๆๆช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ

2. นวธาตุ

นวธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2013
    ขอบคุณครับจะลองดูครับ

3. นวธาตุ

นวธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2013
    บางเหรียญไม่มีโค๊ด...เลยอยากรู้ครับ

4. 7-11

7-11 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2009
    เคยส่งชนวนร่วมบุญและได้รับเหรียญเก็บใส่กล่องมานานหลายปี.....

อ่านกระทู้นี้แล้ว จึงเพิ่งนำไปเลี่ยมห้อยคอบูชาเมื่อช่วงวันสงกรานต์ที่ผ่านมาครับ จึงขอโชว์สักหน่อย

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      142 KB
      เปิดดู:
      199
      ขนาดไฟล์:
      161.9 KB
      เปิดดู:
      208
  5. sam.337

เหรียญของท่าน7-11สวยงามมากๆๆดูเข้มขลังจัง

6. hanada9

hanada9 เป็นที่รู้จักกันดี

นำมาลงไว้ให้ชื่นชมกับความตั้งใจจริงของคณะผู้จัดสร้างครับ

7. ชัยวัฒน์98

ชัยวัฒน์98 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็เ็ป็นคนหนึ่งที่ได้ร่วมบุญจัดสร้าง เหรียญทำน้ำมนต์ชุดนี้ และได้เห็นกระทู้บอกบุญก่อนสมัครเวปพลังจิตเสียอีกครับ จึงได้ ส่งชนวนมวลสารโลหะพระเกจิต่างๆและห่วงเหรียญ ส่งไปหลายชิ้นด้วยกัน และที่สำคัญก็คือ ได้ส่งแผ่นจารมือสดๆของ พ่อท่านแปลก วัดปากปรน ตรัง เกจิสายเขาอ้อ ที่ศักดิ์สิทธิ์มากท่านนึง ชนิดที่เดินตากฝนไม่เคยเปียกเลย ซึ่งท่านได้จารยันต์ครูประจำตัว ให้ผมเป็นส่วนตัว จำนวน2แผ่น และผมได้ส่งพระเป็นเหรียญทำน้ำมนต์นี้เรียบร้อย ทางผู้จัดได้ส่งพระให้ผม3เหรียญ ผมขอโชว์เนื้อชนวนรวม ด้วยคนครับ
    เหรียญนี้ใช้ทำน้ำมนต์ดีมากๆครับ ผมอาราธนาแช่น้ำทำอยู่บ่อย แก้โรคภัยและอัปมงคลทั้งปวงดีจริงๆ โดยใช้ควบคู่กับพระคาถามหาจักรพรรดิ์ และคาถามงกุฏพระพุทธเจ้า ครับ

8. sam.337

เพื่อนๆๆท่าใดมีเหรียญทำน้ำมนต์พระไภษัชยคุรุพุทธเจ้า(พระพุทธเจ้าหมอยา) นำมาโชว์มาอวดกันครับ ใครมีเรื่องเล่าเกี่ยวกับเหรียญนี้เชิญมาเล่าสู่กันฟังนะครับ

ขนาดไฟล์:
      185.2 KB
      เปิดดู:
      99
      ขนาดไฟล์:
      182.4 KB
      เปิดดู:
      102
      ขนาดไฟล์:
      187.6 KB
      เปิดดู:
      117
      ขนาดไฟล์:
      212.5 KB
      เปิดดู:
      105
      ขนาดไฟล์:
      202.5 KB
      เปิดดู:
      108
      ขนาดไฟล์:
      197.5 KB
      เปิดดู:
      110
  9. ต้นซ่าส์

ต้นซ่าส์ Active Member

ผมมีหนึ่งองค์ครับ ได้รับแจกมาจาก คุณ วรภาส อุครธรรม ครับ
    เมื่อ เดือน พฤษภาคม 2556 ผมนำมาทำน้ำมนต์วันเพ็ญ เดือน 12 -2556 ร่วมกับพระผงจักรพรรดิ์ของหลวงตาม้าครับ นั่งขอพรหน้าพระประธาน และสวดมนต์กับคาถาจักรพรรดิ์ นั่งสมาธิอีก 1ชม. อธิฐานว่าถ้าทำน้ำมนต์เสร็จให้มียุงมากัด ปรากฏว่า ผ่าน 1ชม.ถึงมียุงมากัด เทียนที่จุดถวายพระไหม้จนหมด แต่เทียนที่จุดให้แสงสว่างดับ ตั้งแต่5นาทีแรก และยุงไม่กวนเลย ตลอด1ชม. ซึ่งปกติยุงจะเยอะมาก
    ผมทำเสร็จ ผมนำอาบแสงจันทร์จนถึง6ทุ่ม แล้วนำมาผสมน้ำอาบ ตอน6ทุ่มครึ่งที่เหลือก็เก็บใส่ขวดไว้ และได้แบ่งให้เด็ก นร.ไปอาบพร้อมถอดพระผงจักรพรรดิ์ที่ห้อยคอไปอีกองค์ เพราะเด็ก นร.เขาซ้อมดนตรี กับเพื่อนถ่ายรูปออกมาไม่มีหัว เด็กตกใจมาก ผมเลยแนะนำให้ไปถือศีล ช่วงวันหยุดปีใหม่
    ตอนเด็กมารับพระและน้ำมนต์กับผมๆขนลุกไปทั้งตัวเลยแปลกมาก ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มิถุนายน 2014
  10. อนาคินร์

อนาคินร์ เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ!! คราฟ นับเป้นมงคลยิ่งแล้วสำหรับผู้ที่ได้มีหัวใจจัดสร้าง แถมยังแจกอีก... ดีทั้งนอก ดีทั้งในจริงๆ เจตนาในการสร้างบริสุทธิ์ด้วยหัวใจที่อยากให้ผู้ที่มีไว้บูชาไว้รักษาโรคภัยไข้เจ้บ และยังนำมาซึ้งความเป้นศิริมงคลแก่ผู้ที่ครอบครองอีก...สำหรับคนทั่วๆไปอาจจะมองว่าพิธีการจัดสร้างดี มวลสารดี ครูอาจารย์ที่ร่วมกันอธิษฐานจิตล้วนแล้วแต่เป้นผู้ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ เลยเสาะแสวงหามาเก้บไว้บูชา...หากแต่คนที่เจ็บป่วยกลับมองว่าเหรียญดังกล่าวคือความหวังในการรักษาเยียวยาร่างกายให้มีความสุขแข็งแรงกลับมาอีกครั้งเหมือนคนปกติทั่วๆไป...คนที่ได้ไปแล้วเห้นผลตามคุณานุภาพในการรักษา..ย่อมนำมาด้วยจิตศรัทธาเลื่อมใสที่ทบเท่าทวีคูณ...ดังนั้นเหรียญดังกล่าวจึงถือเป้นมงคลอันยิ่งแล้วของผู้ที่เจ้บป่วยและหรือคนทั่วไปที่นำไปบูชา....อนุโมทนาในกุศลเจตนาของผู้สร้างที่งามทั้งกายและหัวใจ ขอขอบคุณพี่พี่ทุกท่านที่กรุณานำเสนอสิ่งดีดีอันเป้นมงคลให้ได้รับชมและเป้นความรู้..กรอปกับเป้นความหวังของผู้ที่เจ็บป่วยว่ายังมีของอันเป้นมงคลที่พอช่วยปัดเป่าความทุกข์ในหัวใจและทางกายให้หมดสิ้นไปได้ด้วยอานุภาพแห่งพระพุทธา! พระธรรมา พระสังฆา....อนุโมทนาคราบผม

11. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    แสดงว่าสะเดาะเคราะห์ ต่อ ดวงชะตาได้ด้วยใช่หรือไม่ครับ

เหรียญนี้ พระมาเสกเยอะมากครับ มีหลวงปู่เล็ก วัดทำนบ เสกให้ด้วย พระนี้ที่แจกฟรีดีมากครับ เพราะหลวงปู่เล็กท่านสั่งไว้ว่า ของฟรีจะขลัง

12. ดาวบุ๋น5

ดาวบุ๋น5 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากได้บ้างจังครับ:d

13. วต

วต เป็นที่รู้จักกันดี

พอมีกับบ้างได้รับบอนุเคราะห์ทีมผู้สร้าง รอยจารจากหลวงตาสุภัทธ์ ขอนแก่น และหลวงพ่อสมบูรณ์วัดหงษ์ สาธุๆ

14. COFFEEMAX

COFFEEMAX เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009
    เหรียญเนื้อเงินหมายเลข ๒๑ ครับ ได้รับมาเมื่อวานนี้ครับ ต้องขอขอบคุณหนุ่มหล่อใจดี^^ ผู้มอบให้มา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ (deejai)

ขนาดไฟล์:
      486.3 KB
      เปิดดู:
      1,948
      ขนาดไฟล์:
      553.7 KB
      เปิดดู:
      1,769
  15. ชาวประมง

ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

ไอหย่ะ งดงามตระการตา สุดยอดดดดดดดดดดดด

16. Michigan

Michigan เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญนี้เคยได้รับแจกฟรีมาจากทีมผู้สร้างที่เว็บ Udon108 ครับ เป็นเหรียญทองแดง ขออนุโมทนาบุญครับ เจตนาของผู้สร้างดีมาก สร้างเพื่อแจกไปช่วยบรรเทาทุกข์ของคนอื่น เหรียญจัดทำได้ลงตัว องค์พระไภษัชคุรุพุทธเจ้าก็งามมาก มียันต์ศักดิ์สิทธิ์ กับพญานาค(มีฤทธิ์ทางรักษาโรค)อยู่ด้านหลัง นับว่าเป็นการออกแบบที่ลงตัว สวยงาม น่าบูชามาก

จะขอบอกว่าเหรียญนี้ไม่ธรรมดาครับ ผมวางไว้บนหิ้งพระเลย แล้วบอกแม่ว่าถ้าใครโดนแมลง งู หรือตัวอะไรกัด ให้เอาเหรียญนี้ดูดพิษออกครับ (เคยอ่านว่าหลวงพ่ออั๊บปลุกเสกด้วย ท่านน่าจะลงวิชาเกี่ยวกับดูดพิษงูให้ด้วย) แต่พลังของเหรียญนอกจากพระบารมีของพระไภษัชคุรุพุทธเจ้า บารมีพระพุทธเจ้าองค์อื่นๆ ชนวนมวลศาลอันศักดิ์สิทธิ์แล้ว ยังมีพลังพ่อแม่ครูบาอาจารย์อีกมากมาย(หลายองค์ตอนนี้ก็มรณภาพไปแล้ว) แล้วหลวงปู่ดีท่านทำพิธีให้ (คนตาดีจะเห็นว่าท่านทำให้ทีไร เทวดามากันเพียบ เทพเทวดาเค้ามาอนุโมทนานาสาธุกับผู้สร้างกันเต็มที่) แล้วก็พลังทิพย์ของปวงเทพเทวดา พญานาค(มีรูปที่หลังเหรียญ) มาปกปักรักษาด้วย ผมใช้ทำน้ำมนต์ดื่มกินเป็นประจำ
    ขออนุโมทนาบุญกับผู้สร้างและผู้เกี่ยวข้องทั้งหลายครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 สิงหาคม 2014
  17. COFFEEMAX

COFFEEMAX เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009
    นำเหรียญเนื้อชนวนไปใส่ตลับเงินมาครับ แล้วก็ขอเมตตาจากหลวงพี่ครับ ^^

18. ชาวประมง

ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

เยอะมากกกกก หลวงพี่ท่านจารยันต์เต็มเลย แม้แต่กรอบก็ไม่เว้น เหออออ แล้วอย่างนี้พี่ชัยจะเเขวนหมดไหม อิอิ

19. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    จารเพียบเลย สวยงามครับ

20. น้ำหว้า

น้ำหว้า เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ใว้สององค์..เลี่ยมใช้หนึ่งองค์องค์จริงสีส้มๆถ่ายรูปแล้วสีเพี้ยน