ใครพกของขลังอะไรติดตัวกันบ้างค่ะ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย piramid111, 23 เมษายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. piramid111

piramid111 เป็นที่รู้จักกันดี

นอกจากพกพระติดตัวแล้วมีของขลังอะไรกันบ้้างที่นำติดตัวกัน อย่างรู้ค่ะว่า พกติดตัวกันมากน้อยแค่ไหน เพราะเราเองก็พกติดตัวพอสมควร ตอนนี้ก็มี
    ๑..แม่เนื้อหอม
    ๒...แม่อุมายิม
    ๓...เทพกามา
    ๔...ตะกรุดแม่พิมพา-ดำเซ็น
    ๕...ปลัดขิกหลวงพ่อตัด
    ส่วนพระติดตัว ตอนนี้อาราธนาหลวงปู่คำเป็ง คล้ิองคอค่ะ

2. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ดูของที่คุณพกนี่มีแต่ของสายเสน่ห์ทั้งนั้นเลยนะครับ ประสปการณ์เป็นไงบ้างครับ ?

ของผมที่แขวน มีแต่พระอ่ะครับ (y)

3. elleelle

elleelle เป็นที่รู้จักกันดี

555

หลวงปู่ชื่นเกือบ 20 รุ่น ต้องเอาออกบ้างอะครับ หนักเกินไม่ไหว?
    อ.เม้ง ,อ.วรา ,อ.เปล่ง และอีกหลายเกจิ...ครับ?

4. วารินทร์ นานา

วารินทร์ นานา เป็นที่รู้จักกันดี

ของผม ใช้ ของ ม้าเสพนาง ล.พ.เสน่ห์
    7่ท่าของอ.ปู่หมอนาค
    อ.เม้ง ขุนเเผน
    ตระกรุดงูเหลือมล.ป.อินวัดหนองเม็ก
    ขุนเเผนอ.เปล่ง
    พลายช้างโขลงครุบาสุบิน
    พรายเหมยฟ้า ล.พ.เสน่ห์
    เเต่ไม่ประสบการณ์นะ..ใครมีมาบอกด้วย

5. tongsamuri

tongsamuri เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2006
    ของผมก็มีฝั่งเหล็กไหลตาแรดกับเหล็กไหลฤาษีของวัดถ้ำแฝดและก็ฝังคตปรอทกับอ.สรวินคับ ส่วนพระก็มีพระขุนแผนน้ำผึ้งของหลวงปู่ชื่นกับตระกุดอ.อ๊อตคับที่นำขึ้นคอช่วงนี้

6. fox9rome7

fox9rome7 เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2007
    ส่วนใหญ่จะเป็นของหลวงปู่ญาท่านสวน วัดนาอุดม

องค์ที่ใส่ประจำจะเป็นกริ่งอุปคุตชนะมารครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

7. fox9rome7

มีอีกหน่อยครับ

เป็นของหลวงปู่ญาท่านสวน วัดนาอุดมครับ ท่านเมตตา ขออะไรก็ได้ครับ

8. fox9rome7

ยังมีอีกแต่ยังไม่ได้ถ่ายรูปครับ

ของหลวงปู่ญาท่านสวนครับ

9. warnipon

warnipon เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    ที่ผมห้อยคออยู่ตอนนี้นะครับ
    1.หลวงพ่อคูณ วัดบ้านไร่ ปี36 รุ่น ทวีคูณเหลือกินเเหลือใช้
    2.พระชานหมาก วัดท่าซุง
    3.พระคำข้าว วัดท่าซุง
    4.ตะกรุดหนังเสือ พ่อท่านเอื้อม วัดบางเนียม
    เครื่องรางเป็นแหนบอีก ไม่ไหวมากกว่านี้คงหนักครับ

10. piramid111

piramid111 เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นผู้หญิงนะค่ะก็หนักไปทางสายเส่นห์หน่อยเพื่อความมั่มใจค่ะ(เกิดมาไม่สวยต้องหาที่พึ่งเพิ่มความมั่มใจให้ตัวเอง)และก็มีอาชีพค้าขายต้องพบปะลูกค้ามากมาย เห็นคุณ วารินร์ นานา สายเส่นห์ไม่เบาเลยแรงๆเหมือนกัน ส่วนคุณfox9rome7 มีของเน้นพุทธคุณสายหลวงปู่ญาท่านสวน เยอะเลย สวยๆขลังๆทั้งนั้นเลย แต่สายหลวงปูชื่นก็มีเยอะนะเราก็มีเหมือนกันแต่เป็นขุนแผนนะห้อยไม่ไหวให่ญไป จริงๆพกเยอะเกินก็ไม่ดีต้องหมุมเวียนเปลี่ยนกันไป ประสบการณ์ด้านเส่นห์ไม่หวือหวาหรอก แต่ไปไหนมีแต่คนเมตตาตลอดค่ะ เขาบอกใส่เครื่องรางด้านเส่นห์ให้ยิ้มไว้ก่อนจะมีชัยไปกว่าครึ่งนะค่ะ จากประสบการณ์ขายของลูกค้ากลับมาซื้ออีกเพราะชอบเรายิ้มเราประเภทไม่ซื้อไม่ว่าแวะเข้ามาดูก็ยังดีนะ แต่..ถ้าวันไหนลืมพกเครื่องรางไปขาดความมั่มใจอย่างแรงเลย

11. tepamorn

tepamorn เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2008
    ส่วนตัวมีเยอะครับ
    แต่ที่พกติดตัวมี ตะกรุดปลอกลูกปืนวัดสายไหม
    ตะกรุดปลอกลูกป์นวัดดอนใหญ่
    สีผึ้ง108เถระร่วมบุญจากในเวปครับ
    มีดหมอพกด้ามงาหลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฎีทอง ครับ....

12. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007
    ตอนนี้ผมเองคล้องหลวงพ่อแช่ม วัดดอนยายหอม รุ่นหลังคาโบสถ์

ระเบิดองค์เดียวครับ น้องชายให้มา เลยไม่กล้าถอดทำให้มีความรู้สึก

ผูกผันกับองค์ท่านตั้งแต่ได้คล้องท่านมา

13. เด็กวัดป่า

เด็กวัดป่า เป็นที่รู้จักกันดี

สมเด็จกรุวัดกุฏีทอง, พระปรกใบมะขามหลวงพ่อเจริญ จ.อุดรธานี, พระพิฆเณศวรณ์หลวงปู่ชื้นวัดญาณเสน และตะกรุดดอกไม้ทองของหลวงพ่อพูนวัดบ้านแพน และที่เพิ่งได้มาครับตะกรุดจิ๋วจารมือหลวงพ่อเงิน วัดเกาะแก้วครับ ตอนนี้นิยมแบบนี้ครับ
    แต่ที่นิมนต์ขึ้นใจคือ พระพุทธ พระธรรมและพระสงฆ์ ครับ

14. Unique_Angel

Unique_Angel ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

พก พ่อแก่ (พระภรตมุนี) ค่ะ

เป็นรูปหน้าพ่อแก่ที่สร้างจากดินในอกพระประธานในวัดสุทธาราม หรือ หลวงพ่อฉิม

เดิมหลวงพ่อฉิมเป็นพระที่สร้างมาตั้งแต่สมัยอยุธยา ซึ่งเป็นดินจากสังเวชนียสถาน ๔ ที่

ดินดังกล่าวได้มาตอนงานบูรณะพระประธานของวัด

วัตถุมงคลอันนี้ เป็นของพระอาจารย์ศิริพงศ์ ครุพันธ์กิจ หรือ พระอาจารย์หนู วัดสุทธารามค่ะ

เดิมเป็นคนไม่พกเครื่องรางของขลังใดๆ ทั้งสิ้น
    และเป็นคนที่ชอบเจอของแปลกเป็นประจำ
    ต่อมาเมื่อได้พบกับ "พ่อแก่" (ซึ่งไม่คิดว่าชีวิตนี้จะได้เกี่ยวข้องเลยจริงๆ ค่ะ)
    ก็พบว่า "พ่อแก่" มีกระแสพลังเย็นที่น่ารื่นรมย์

ปัจจุบันพกไปไหนมาไหน คนจะเมตตามากกว่าปกติ ขนาดเจ้านายอ้าปากจะด่า ยังด่าไม่ลงเลยค่ะ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 เมษายน 2008
  15. พระหลวงพ่อ

พระหลวงพ่อ เป็นที่รู้จักกันดี

ห้อยพระของหลวงพ่อกวย วัดบ้านแค หลวงปู่ดู่ วัดสะแก

พก

- ปลัดขิกหลวงปู่เมฆ วัดลำกระดาน
    - ปลัดขิกหลวงปู่ปรง วัดธรรมเจดีย์
    - แหวนรุ่นสองหลวงปู่ชื้น วัดญาณเสน

16. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ก่อนหน้านี้ ขึ้นคอ คือ มะรุมมะตุ้ม หลวงปู่ชื่น ครับ
    พก ตะกรุดแม่พิมพา-ดำเซ็น หลวงปู่อั๊บ
    ช่วงนั้นสุดยอดเสน่ห์เลยครับ ประสบการณ์เยี่ยมจริงๆ

ปัจจุบัน ขึ้นคอ สมเด็จเหล็กน้ำพี้ ครูบาคำเป็ง
    และกำลังจะพก แม่อุมายิม ครับ

17. พระป่าสุพรรณ

พระป่าสุพรรณ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2006
    ที่ขึ้นคออยู่นี่สายเมตตา แคล้วคลาดทั้งนั้น มี

1. สมเด็จองค์ปฐม
    2. พระคำข้าว
    3. เหรียญกูผู้ชนะ หลังยันต์ธงพิชัย
    4. พระปัจเจกพุทธเจ้าเนื้อทองคำ ของพระอาจารย์เล็ก

แต่ถ้าทางสายเสน่ห์ที่ใช้อยู่นี้มีอยู่อย่างเดียวครับ "หน้าตา"

แหะๆๆ

18. พรหมเมตตา

พรหมเมตตา สมาชิก

พกติดตัวตอนนี้คือ นาคบ่วงบาศ (ของตกทอดมาจากทวด) คด ขนุน ฯ

19. marine24

marine24 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2005
    ถ้าแขวนพระ/สิ่งศักดิ์สิทธิแบบคงกระพัน เหนียวแต่จะไม่แคล้วคลาดโดนเต็มๆเจ็บแบบต้องกินน้ำใบบัวบก แต่ไม่เข้า ถ้าแบบแคล้วคลาด ถ้าไม่เกินกฏแห่งกรรม จากหนักก็เป็นเบา ต้องเลือดตกบ้าง หรือไม่โดนและไม่เจ็บตัว
    ผมแขวน
    1.พระไพรีพินาศ รุ่น 50 ปีพระเจ้าอยู่หัวทรงผนวช วัดบวรนิเวศ
    2.หลวงปู่ทวด
    3.สมเด็จองค์ปฐมวัดท่าซุง
    4.พระพลังจิต ปลุกเสกเสาร์ 5 วัดท่าขนุน จ.กาญจนบุรี(ดร.ตั้มสร้าง)
    5.พระองค์ที่ 11 ปลุกเสกวัดท่าขนุน จ.กาญจนบุรี
    แต่ถ้าจะให้ดีต้องมั่นบำเพ็ญศิลภาวนา เป็นประจำ

20. อัสดงส์

อัสดงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

ของผมขุนแผนพรายเจ้าเงาะ หลวงปู่ทอง วัดเกาะ

ล็อกเก็ตครูบาน้อย วัดศรีดอนมูลร รุ่น 1 ฝังตะกรุดทองคํา 9 ดอก

ตะกรุดหนังหน้าผากเสือหลวงปู่แย้มวัดสามง่าม,

ปากนํา รุ่น 1

ผ้ายันต์เขียนมือครูบาวัง

ตะกรุดพรพอาจารย์พรสิทธิ์ วัดสว่างอารมณ์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 สิงหาคม 2008
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้