ใครพกของขลังอะไรติดตัวกันบ้างค่ะ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย piramid111, 23 เมษายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. babekids

babekids Active Member

ที่ผมบูชาติดตัวตลอดเวลาก็มี
    1 พระคำข้าว
    2 พระหางหมาก
    3 มีดหมอชาตรี (มีดโต้)
    4 องค์ที่อยู่ตรงกลางยังไม่มีประจำครับกำลังหาอยู่ครับ ตอนนี้ก็เลยสลับกันไป
    เป็นตะกรุดหนังเสือบ้าง เป็นองค์พ่อจุคามบ้าง แต่จริงๆอยากได้องค์ปฐมมากกว่า จะลงตัวที่สุดครับ
    ปล.มีพี่ท่านไหนใจดีจะบริจาคสมเด็จองค์ปฐมจะดีมากเลยครับ และผมไม่ขัดศรัทธาครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ อิอิ เผื่อฟลุค

2. กัมมสัทธา

กัมมสัทธา เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2008
    ตะกรุดหลวงพ่อชำนาญ ไม่ทราบรายละเอียด แปลกดีมีศิลปะ สวยดี

ไฟล์ที่แนบมา:

• Picture 0p4.jpg
      Picture 0p4.jpg
      ขนาดไฟล์:
      161.2 KB
      เปิดดู:
      204
    • Picture 0p2.jpg
      Picture 0p2.jpg
      ขนาดไฟล์:
      148.4 KB
      เปิดดู:
      212
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มกราคม 2009
  3. MEW

MEW เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2005
    เครื่องรางที่พกติดตัวประจำของผมก็มี
    1. ตะกรุดรุ่นเสาร์ห้าบูชาครู หลวงปู่หมุน
    2. ตะกรุดจารมือ หลวงพ่อเปิ่น (ลูกศิษย์จาร หลวงพ่อเสก)
    3. ตะกรุดหลวงพ่อช่วง สายเขาอ้อ
    4. ตะกรุดเสริมดวง หลวงพ่ออุ้น
    5. รูปอธิษฐานคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม
    6. ปลัดกัลปังหา หลวงพ่อฟู
    7. ปลัด หลวงปู่หมุน
    8. ปลัดไม้งิ้วดำ หลวงปู่กาหลง
    9. แผ่นยันต์เพชรพญาธร หลวงพ่อตัด
    10. บัวบังใบ อาจารย์ประคอง รุ่นเจริญ
    นี่ที่พกติดตัวครับ

ยังไม่รวมที่ฝังไว้ในตัว
    เพราะกระทู้เขาถามว่า"พกของขลังอะไรติดตัว"
    อิอิอิ

ปล.
    อีกสิ่งหนึ่งที่ติดตัวและนึกถึงตลอด คือ ลมหายใจ และ พุทโธ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤษภาคม 2008
  4. detail443

detail443 สมาชิกใหม่

คนเล่นของ

ใช้ของอาจารย์เม้งอยู่คับ เเต่เป็นกุมารทองผงกระดูกหลายตัวอยู่เหมือนกัน ขอบอกว่ามีตัวตนจิงๆ ขอได้เเต่อย่าลืมเซ่นตามคำขอ ไม่งันมีจุกเเน่ๆคับ เจ๋งๆ

5. phanit

phanit เป็นที่รู้จักกันดี

เราก็ ตะกรุดยันเกราะเพ็ชร หลวงพ่อ ปาน วัดบางนมโค จ.อยุธยา และก็หลวง พ่อฤาษีลิงดำ จ้า

6. DDS3334

DDS3334 เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2007
    ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ครับปัจจุบันต้องอาศัยกำลังใจในการทำงานเป็นอย่างมากเลยพกกันเสียแทบทุกอย่างที่ต่างเชื่อว่าจะทำให้ตัวเองรู้สึกดีๆ
    อันกระผมก็มีหลายอย่างแล้วแต่วัน(เอาเฉพาะของขลัง)
    1.ลูกแก้ว ของลพ.ฤาษี
    2.ชานหมากของลพ.ฤาษี
    3.เบี้ยแก้ของลพ.ทรง
    4.เบี้ยแก้ลพ.เจือ
    5.ปลัดอ.สิทธิ(สายลพ.คง ว.วังสรรพรส)
    6.ตระกรุดคาดเอว อ.ชนะ (สายเขาอ้อ)
    7.ผ้ายันต์พิชัยสงครามลพ.ฤาษี
    8.ตระกรุดสี่มหาอำนาจลพ.ทรง
    9.ตระโพนลพ.ทรง
    10.ตระกรุดโทนลพ.กวย
    11.ตระกรุดพอกครั่งลพ.ทองสูข ว.โตนดหลวง
    ยังไม่รวมพระเครื่อง และของที่ฝั่งไว้ในตัว แต่ถ้ามีเรื่องยึดคำสอนลพ.ฤาษีคือ ยิงไม่เข้า (ถ้ามีเรื่องด้านตะวันออกเราก็ไปทิศตะวันตกซะ) แล้วจะดีเองจ๊า

7. panuchon

panuchon เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2007
    พกมากเหมือนคนบ้า...........

8. piramid111

piramid111 เป็นที่รู้จักกันดี

อ้าว....ทำไหมพูดยังงั้นละค่ะคุณ panuchon บ้าวัตถุมงคลยังดีกว่า บ้าของอัปมงคลนะค่ะ

9. lekpluto

lekpluto เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2007
    เห็นด้วยกับคุณจินตนาครับ คำสอนของหลวงปู่ดู่ ท่านก็กล่าวไว้เช่นนี้ คือ ให้คนบูชาวัตถุมงคล ดีกว่าไปบูชาวัตถุอัปมงคล เช่น ไหว้แม้กระทั่งหมาเกิดใหม่ แต่มันพิการมี ๕ ขา แห่กันไปไหว้ขอหวย อย่างนี้แหละครับ เขาเรียกว่า "บ้า" บ้าหวย, บ้าม้า, บ้ายาเสพติด (ยาบ้า,เฮโรอีน) , บ้ากาม ฯลฯ สิ่งเหล่านี้ล้วนเป็นสิ่งอัปมงคลทั้งนั้น ถ้าคุณ panuchon ไม่ "บ้า" ในสิ่งที่ผมอ้างมานี้ ผมก็ขออนุโมทนาด้วย

10. peachsama

peachsama สมาชิกใหม่

พกมากหนักแต่ดี พกน้อยเบาแต่เสี่ยง พุทธคุณแต่ละองค์ไม่เหมือนกัน
    ไปจีบสาวอย่าพกเยอะ เดี๋ยวขุนแผนจะสิ้นฤทธิ์ พกเฉพาะสายจีบสาวไปเล้ย
    ลองดูก่อนครับ ได้ผลไงมาบอกกันมั่ง

พกติดปกติ
    1.หลวงปู่อ้นวัดบางจาก และสมเด็จวัดพระแก้ว (ตีเก๊ไปเหอะ แต่นักโบราณคดีทดสอบแล้วเก่าจริง)
    และหลวงพ่อเงินหล่อโบราณ กับ เหรียญ ยี่โก๊ะฮง
    2.ขุนแผน หลวงปู่ชื่น น้ำผึ้ง กับ พรายกุมาร พึ่งได้มา2วัน แฟนยังไม่มีจีบยังไม่ติดเลยยังไม่ขอโม้
    แต่เขาก็คุยด้วยดีนะ ใช้หลวงพ่อมีก็ดี ไม่โกรธแต่ คุยปุบวางเลย - -

3.เหรียญ ดร.หลวงพ่อเปิ่นปี38 เข้านักวิชาการดี คู่ตะกรุดท่าน

4.เหรียญ เสมจปร เนื้อเงิน ใช้เดินทาง คู่กับหลวงปู่ทวด และ หลวงพ่อโสธร

5.ถ้าไปรบก็ พระชัยคล้องช้างเลย องค์เดียวอยู่ พุทธคุณท่านสูงขนาดองค์
    ท่านก็ใหญ่ (เขาใช้คล้องคอช้างศึก)

แต่ไม่ไช่จีบสาว

6.พระงั่งใช้แล้วงั่งจริงๆ คือมีสาวมาในชีวิตจริงๆ นะแต่ว่า เราจะทำไรเขาไม่ชอบหรอก แล้วสมองเราจะเบลอๆ แล้วแต่คนชอบน่ะ

7.นางพิมพ์ทำหายแล้ว เสียดายมาก - ไม้เท้าหลวงพ่อเปิ่นก็หาย - บางขุนพรหม 09 ก็หาย ตอน
    เสียใจจากผู้หญิง (ผมบ้าจีบสาวแต่จีบไม่เคยติดเลยนะ)ตอนนั้นผมแขวนพระเยอะไปไหนดังกรุกกรักๆ ไปตลอดทางโชคลาภดีมาก แต่สาวหนีหมด

ตอนนี้อยากมีแฟนครับเลยลดแค่นี้พอ
    1.หลวงพ่อเงิน+หลวงปู่อ้น
    2.หลวงพ่อมี ขุนแผนเทาๆ
    3.หลวงปู่ชื่น น้ำผึ้ง+ กุมาร+ชมตลาด ผมแขวนไปเดินตลาดจริงๆ
    4.ตะกรุดดอกไม้ทอง หลวงพ่อพูนวัดบ้านแพนอยุธยา - ผู้ใหญ่เมตตาเลยให้มาใช้ กราบขอบพระคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤษภาคม 2008
  11. lekpluto

lekpluto เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2007
    เขาร่ำลือกันว่า ตะกรุดนะมะเห ฯ หรือ ตะกรุดเมียมาก ของ ล.ป.จักร วัดเขารังไก่ ใช้แล้วได้ผลดีนะครับ พกพาวันเดียวได้แฟนเลย ประสบการณ์อันนี้ไม่ใช่ผมนะ เพราะผมมีแฟนเป็นตัวเป็นตนอยู่แล้ว ไม่กล้าใช้หรอก กลัวตาย

12. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    แหม น่าจะรู้ตั้งแต่ตอนยังไม่มีแฟนตอนนี้มีแล้ว อดเลย [Embarrass

13. conans

conans สมาชิกใหม่

28 พฤษภาคม 2008
    1.ชินราชอินโดจีน2485
    2.เหรียญพระเหนือพรหม หลวงปู่ดู่
    3.นารายณ์พลิกแผ่นดิน หลวงปู่กาหลง
    4.มะรุมมะตุ้ม หลวงปู่ชื่น

14. helloartdy

helloartdy เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2007
    ขอมั่ง เครื่องรางที่พกติดตัวประจำช่วงนี้
    1. แหวนพิรอด หลวงปู่ขวัญ วัดบ้านไร่ จ.พิจิตร
    2. ตะกุดแม่พิมพา - อีดำเซ็น หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร จ.นครปฐม (ประสบการณ์ ไม่ใช่ด้านสเน่ห์ แต่เป็นด้านคงกระพัน ค่ะ )

15. ninja8

ninja8 Active Member

29 พฤษภาคม 2008
    ของผมพกเครื่องราง
    1.ลูกแก้ว ลพ.ฤาษีลิงดำ
    2.ตะกรุดยันต์เกราะเพชร
    3.ตะกรุดลูกปืน อาจาร์ย เสาร์ ครับ
    ส่วนพระเครื่อง
    1.ลป.สี เขาถ้ำบุนนาค
    2.ลป.ทวด
    3.ลต.มหาบัว
    4.พระคำข้าว
    5.พระหางหมาก
    6.ลพ.กวย
    7.พระคง
    8.เหรียญพระแก้วมรกต 2525 ฤดูหนาว
    9.ท้าวเวสสุวรรณ
    10.พระเจ้า 5 พระองค์
    11.นาคปรก 9 เศียร
    12.ลพ.ปานทรงไก่
    มีใครคล้องมากเท่าผมไหมครับ
    ไปไหนมาไหนมั่นใจครับ

16. vasan

vasan เป็นที่รู้จักกันดี

เครื่องรางของขลัง
    1.แก้วมณีรัตนะ วัดท่าซุง ,เขี้ยวเสือแกะ สิงห์งาแกะ ครับ
    2.ตะกรุดชุดออกศึกของหลวงปู่ตื้อ นครพนม
    3.ตะกรุดหลวงปู่ดุลย์ สุรินทร์,หลวงปู่ตื้อ และหลวงตาพวง ยโสธรครับ

ขนาดไฟล์:
      107.8 KB
      เปิดดู:
      200
      ขนาดไฟล์:
      97.8 KB
      เปิดดู:
      176
      ขนาดไฟล์:
      99.2 KB
      เปิดดู:
      204
  17. ทองคำเปลว

ทองคำเปลว สมาชิกใหม่

พระเครื่อง ก็สมเด็จองค์ปฐม รุ่น1 หลวงพ่อฤษีลิงดำ (ที่สุดของลูกเลย) [​IMG]
    เครื่องราง ก็เสือหลวงพ่อวงษ์รุ่น6 กับลิงจับหลักหลวงพ่อฟู
    อีกหน่อยชุดตระกรุดกำลังจะตามมาครับ

18. talaythai_77

talaythai_77 เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นไรมั้ยเนี่ย....เราติดตัวมี คตปลวก....อย่างเดียว..ขึ้นเหนือล่องใต้

19. พุทธนิรันดร์

พุทธนิรันดร์ เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2007
    พระเครื่องและวัตถุมงคลที่อาราธนาห้อยคอทุกวันก็มี 3 ชุดเวียนกันไปดังนี้

20. ซุปเปอร์แมน

ซุปเปอร์แมน เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2008
    สุดๆไปเลยครับ..(||)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้