ใครพอจะรู้วิธีฝึกให้เห็นตัวเอง ในชาติก่อนบ้าง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย rako, 19 ตุลาคม 2006.

1. rako

rako สมาชิกใหม่

ใครพอจะรู้วิธีฝึกให้เห็นกายทิพย์ ของตัวเอง หรือ ระลึกชาติได้ บ้างหรือเปล่า(b-oneeye)

2. ^ ^

^ ^ เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2005
    เมื่อยามใด ที่คุณรู้สึกทุกข์ใจ ว่าทำไมชีวิตเราต้องมาโดนในสิ่งที่ไม่พึงปราถนา
    ทำไมเราต้องมาโดนในสิ่งที่"อยุติธรรม"เยี่ยงนี้ และคุณได้พยายามค้นหาสิ่งที่คุณ
    ได้ทำต่างๆ ที่ผ่านแล้วมา คุณก็ยังไม่พบคำตอบ ที่มีเหตุผลสมควรเป็นที่น่าพอใจ
    ว่าในชาตินี้เราทำอะไรที่เป็นเหตุให้ต้องพบเจอเรื่องเลวร้ายเยี่ยงนี้

ถ้าคุณได้เจอสถานการณ์แบบที่ผมได้บอกมาแล้วนั้น และยังหาคำตอบไม่ได้

ถือว่าเป็นโอกาศอันดียิ่ง ที่จะได้ระลึกชาติแล้วครับ ^ ^

วิธีการ : ให้เริ่มต้นจากการสวดมนต์ในบทที่คุณถนัด เพื่อเป็นการปูทางในการทำสมาธิ
    เมื่อสวดมนต์จบแล้ว จากนั้นให้อธิษฐาน ขอพรจากพระพุทธเจ้าทั้งหลาย ว่า
    ขอให้เราได้พบคำตอบ ในสาเหตุของกรรมหนัก ที่กำลังทนทุกข์อยู่นี้ มันมาเพราะเหตุอันใด

จากนั้นก็นั่งสมาธิครับ ถ้าสมาธิคุณดีพอ ก็จะประสบผลสำเร็จ

ผมแนะนำได้เท่านี้นะครับ ที่เหลือคุณต้องไปลองด้วยตัวเองครับ ขอให้โชคดี

เจริญในธรรม ครับ สาธุ ^/\^