ใครมีคาถามนต์เทพรำจวน โพสต์หน่อย

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย basby2530, 22 สิงหาคม 2005.

1. basby2530

basby2530 สมาชิกใหม่

22 สิงหาคม 2005
    ใครมีคาถามนต์เทพรำจวน ช่วยโพสต์หน่อยนะครับ ( สามารถใช้กับเพศเดียวกันได้เปล่า )

2. jeds22

jeds22 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2004
    มีครับ แต่อาจารย์ไม่อนุญาต

3. โภชง

โภชง สมาชิกใหม่

11 กันยายน 2005
    เป็นมนต์อย่างไงเหรอ

4. Chonlathorn

Chonlathorn สมาชิก

คาถาเทพรัญจวน เป็นคาถาที่ดีบทหนึ่งครับ ควรใช้ให้เกิดประโยชน์ อย่าใช้เพื่อสนองต่อราคะตัณหาเลยครับ

5. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

อยากได้ก็จัดให้แต่จะใช้ได้ผลหรือไม่ขึ้นอยู่กับสมาธิของคนสวดเองนะครับ แล้วอย่าไปทำผิดศีลข้อกาเมเชียวนะเดี๋ยวจะเป็นบาป

นะพุทธังเทพรำจวนกวนจิต
    นะธัมมังเทพรำจวนกวนใจ
    นะจังงง
    โมจังงัง
    พุทธหลงใหลอ่อนระทวยไปทั้งกายา
    ธาท้าวพญาเสน่หารักใคร่
    ยะหญิงสาวแก่แม่หม้ายก็มาร้องไห้หลงใหลกอดรัดมัดสวาทติดเห็นหน้ากูนั่งนิ่งอยู่บ่มิได้ร้องไห้มาหากู
    เอหิพุทธัง เอหิธัมมัง เอหิสังฆัง
    พุทธังรักจนตาย ธัมมังอย่าคลาย สังฆังตามมา
    นาสังสิโม สังสิโมนา สิโมนาสัง โมนาสังสิ
    สัพพะเมตตา สัพพะกรุณา สัพพะเสน่หา ประสิทธิเม

6. สรภิญโญ

สรภิญโญ สมาชิกใหม่

สร

ลักษณะการสวดต้องสวดกี่รอบค่ะ

7. ปถุชนคนดี

ปถุชนคนดี เป็นที่รู้จักกันดี

คาถาข้างบนน่ากลัว อิอิ

8. oku

oku เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นอวิชาใช่หรือเปล่าครับ หรือเป็นเดรฉานวิชา
    มีผมเสียทั้งผู้ถูกใช้และผู้ใช้ใช่หรือเปล่าครับ

9. 道教พินอิน

道教พินอิน เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2007
    ใช่ครับผมผลเสีย เสียตั้งแต่อยากใช้แล้วครับ เหมือนไม่มั่นใจในตัวเองครับ

10. longhorn48

longhorn48 เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าไปผิดศีลข้อกาเม ท่องหรือไม่ท่องคาถาไหน ก็บาปครับ

11. ลุงชาลี

ลุงชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

ตั้งนะโม ๓ จบ แล้วว่า....
    นะรัก โมรึง พุทธกรึง
    ทาครึง ยะกรึง แข็งอยู่
    พุทธังปะการัง
    ธัมมังปะการัง
    สังฆังปะการัง
    ปักจิต ปักใจ ปักคนทั้งหลาย
    ไม่เห็นหน้ากู มึงอยู่ไม่ได้ ร้องให้มาหากู
    โอมสิทธิสวาโหม....สาธุ

ท่องง่ายจำได้ง่าย ลองนำไปใช้ดู เมตตาค้าขายดี สาธุ

12. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

เป็นพุทธคุณ ...
    แต่คิดว่าถ้าภาวนาพระคาถานี้แล้ว หญิงสาวจะรักแบบทั้งชีวิตมอบแด่เธอ และถ้าผู้ชายหมดรักแล้ว ผู้หญิงคงจะทรมานใจมาก เพราะรักไปแล้วแบบหมดใจ ไม่ยอมมีใจให้ชายอื่นอีก อย่างนี้ก็เป็นบาปมากเลยนะ สำหรับผู้ชายเจ้าชู้ ยังไงพิจารณาให้ดีๆนะ จะมีห่วงมามัด รับไหวป่าว รักเขาจริงไหม มันน่าเบื่อเหมือนกันนะการมีแฟน บางทีไปกันไม่ได้ คนละจริตกันเลย

13. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

นะพุทธังเทพรำจวนกวนจิต
    นะธัมมังเทพรำจวนกวนใจ
    นะจังงง
    โมจังงัง
    พุทธหลงใหลอ่อนระทวยไปทั้งกายา
    ธาท้าวพญาเสน่หารักใคร่
    ยะหญิงสาวแก่แม่หม้ายก็มาร้องไห้หลงใหลกอดรัดมัดสวาทติดเห็นหน้ากูนั่งนิ่งอยู่บ่มิได้ร้องไห้มาหากู
    เอหิพุทธัง เอหิธัมมัง เอหิสังฆัง
    พุทธังรักจนตาย ธัมมังอย่าคลาย สังฆังตามมา
    นาสังสิโม สังสิโมนา สิโมนาสัง โมนาสังสิ
    สัพพะเมตตา สัพพะกรุณา สัพพะเสน่หา ประสิทธิเม ---- ผมหมายถึงบทนี้นะครับ ที่เป็นพุทธคุณ บทอื่นไม่รู้ อิอิ

14. j147852

j147852 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2008
  15. พระยาเดโชชัยมือศึก

ก็เพิ่งได้เห็นพระคาถาจากโพสต์นี้แหล่ะ แต่ของเก่าส่งสัญญาณบอก ก็คิดว่าเป็นประโยชน์จึงเล่านั่นแหล่ะ เทพรำจวนเป็นคำที่คุ้นไหมหล่ะครับ ....

16. kitjapong

kitjapong เป็นที่รู้จักกันดี

ตั้งนะโมสามจบ

โอมเทพรัญจวนป่วนจิต รำพึงคะนึงหาระทดระทวยใจ

พุทธังมิตรจิตไมตรีพิศวาสรำพึงคะนึงหา ธรรมมังมิตรจิตไมตรีพิศวาสรำพึงคะนึงหา

สังฆังมิตรจิตไมตรีพิศวาสรำพึงคะนึงหา นาสังสิโม

ถ้าไม่เห็นหน้ากูเสมือนหนึ่งเป็นบ้า จะพะกะสะ ถ้าไม่เป็นหน้ากูพาให้ร้อนดั่งไฟรน

นะมะพะทะ ทำให้มึงรัญจวนป่วนจิตพาใจให้คิดถึง นะโมพุทธายะ ใจมึงเหมือนหม้อน้ำตั้ง

บนไฟ เดือดพุ่งพล่านซ่านเซ็นอยู่รำไป พุทโธจิตใจเสน่ห์หาพามาหากู จิตติจิตตังปิยะมะมะ

โอมเทพรัญจวนสิทธิสวาหะ

*ตอนท่องคุณต้องมีใจจดจ่ออยู่กับนึกถึงคนๆนั้นด้วยนะครับ และที่สำคัญต้องรักเค้าจริง

ไม่ใช่ทำเล่นๆๆ เพราะดูรู้ๆๆ เหตุผลกันอยู่ โชคดีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ตุลาคม 2008
  17. oku

อิติปิโส ใช้ทำชั่วก็ได้หรือครับ
    งง เลย เป็นไปได้อย่างไร

18. oku

ทำไมมีหลายคาถาจังเลยครับ ไม่เหมือนกันเลยสักคาถา
    ผมคิดว่าน่าจะเอาไว้ใช้ในการเพิ่มกำลังใจในการ จีบกันมากกว่าครับ
    จะได้กล้า ๆ หน่อย เพราะคนสมัยก่อนขี้อาย อีกอย่างมันบาปครับถ้าหากมีผลจริงๆ
    เพราะงั้นอย่าใช้เลยนะครับ ทำบุญแล้วขอให้เจอคนดีๆ จะดีกว่าครับ
    ว่ากันว่าคนที่มีจิตใจดี ที่เท่าเทียมกันจะดึงดูดกันเองครับ(จิตใจไม่ดีก็เหมือนกัน)
    ทำดีไว้ดีกว่าแล้วจะมาเอง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ตุลาคม 2008
  19. kitjapong

kitjapong เป็นที่รู้จักกันดี

คาถาที่เราใช้มันไม่ใช่ของต่ำนะครับ มันเป็นทางด้านเมตตามากกว่า

และอีกอย่างคาถาทุกคาถา เกิดมาจากพระพุทธเจ้า ซึ่งเราได้นำมา

ดัดแปลงมาใช้ให้เหมาะสม แล้วที่คุณบอกว่าคาถาไม่เหมือนกันเลย

ผมคิดว่า แต่ละคนได้คาถามาต่างที่กัน จึงมีความแตกต่างกัน

แต่ผมคิดว่าน่าจะใช้ได้เหมือนกันนะครับ เพราะเราอาศัยแค่ตัวคาถาอย่างเดียว

มันไม่พอ ต้องอาศัยพลังจิตควบคู่กันไปด้วยครับ

20. longhorn48

longhorn48 เป็นที่รู้จักกันดี

เป้นมนต์ที่พลายแก้วใช้สะกดนางสายทอง กับนางพิมหรือป่าวครับผม ใช่หรือเปล่าเอ่ย