ใครมีน้ำมันชาตรีบ้างคะ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย fonbeebear, 17 เมษายน 2009.

1. fonbeebear

fonbeebear Active Member

ขอแบ่งน้ำมันหน่อยค่ะ พอดีอยากได้มากๆเลยค่ะ
    จะเอามาใช้ให้เป็นประโยชน์มากที่สุดเลยค่ะ

ใครมีส่งมาที่
    อรทัย แซ่ว่อง
    1/13 ถ.สฤษดิ์
    ต.สะบารัง อ.เมือง
    จ.ปัตตานี 94000

ขอบพระคุณมากๆเลยค่ะ

2. ichaiyakorn

ichaiyakorn Active Member

14 สิงหาคม 2007
    พอมีครับ เดี๋ยวจัดส่งให้ พรุ่งนี้ครับ

3. poppyo

poppyo เป็นที่รู้จักกันดี

จะจัดส่งให้นะครับ

4. Dinaman013

Dinaman013 Active Member

ขอแบ่งไว้ใช้งานด้วยคนครับ ขออนุโมทนาบุญครับ
    นาย กฤษณะ นรเศรษฐ์พิศาล
    45/68 ม.3 ต.บ่อผุด อ.เกาะสมุย
    จ.สุราษฎร์ธานี 84320

5. ธ.เธียรไท

ธ.เธียรไท เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=tcat></TD></TR></TBODY></TABLE>

6. coool

coool เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    สหัสสะเดชะ

oishi_ขอมั่งๆ ขอเป็นหัวเชื้อมั่งครับ

เกรียงศักดิ์ สหัสสะเดชะ
    226 ถนนตลาพลู แขวงตลาดพลู เขตธนบุรี กทม. 10600
    ขอบคุณในกุศลจิตครับ

7. fonbeebear

fonbeebear Active Member

ขอบคุณมากๆเลยนะคะ

8. Blue Dragon

Blue Dragon Active Member

รบกวนถามพี่ๆนะครับ น้ำมันชาตรี มีสรรพคุณอย่างไรครับ ไม่ทราบจริงๆ

9. poppyo

poppyo เป็นที่รู้จักกันดี

วิธีใช้น้ำมันชาตรี
    ของ

สมเด็จองค์ปฐม เป็นต้น มีหลวงพ่อปาน วัดบางนมโคและหลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง เป็นที่สุด
    ก่อนใช้ ขอให้อาราธนาบารมี พระพุทธเจ้าทุก ๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้า พระอริยสงฆ์ทั้งหมด พรหม เทวดา ครูบาอาจารย์ มีหลวงปู่ปานวัดบางนมโคและหลวงพ่อพระราชพรหมยานเป็นที่สุด เมื่ออาราธนาแล้วให้ตั้ง นะโม 3 จบ และว่า

พุทธัง สรณัง คัจฉามิ ธัมมัง สรณัง คัจฉามิ สังฆัง สรณัง คัจฉามิ เหมือนเมื่อรับศีลต่อนั้นไป ให้ปลุกด้วยคาถานี้
    “อิทธิฤทธิ พุทธนิมิตตัง ขอเดชะเดชัง ขอเดชเดชะ จงมาเป็นที่พึ่งแก่ มะอะอุ นี้ด้วยเถิด”

ใช้รักษาโรคได้ทุกอย่าง รับประทานหรือทาก็ได้ สุดแท้แต่โรคนั้นควรรับประทานหรือทา

ข้อสังเกต จะเป็นโรคอะไรก็ตาม เมื่อรับประทานหรือทาแล้ว รู้สึกร้อนแสดงว่าน้ำมันนี้รักษาโรคนั้นไม่หาย ถ้ารับประทานหรือทาแล้วรู้สึกเย็น น้ำมันรักษาโรคนั้นหาย
    การรับประทาน รับประทาน วันละ 1 ครั้งๆ ละ 1 ช้อน กาแฟ

ถ้าให้เป็นมงคล
    ให้ใช้ก้านธูปหรืออะไรก็ได้ จุ่มน้ำมัน แล้วแตะที่ศีรษะวันละ ๑ ครั้ง จะเป็นมงคลทุกอย่างแก่ท่าน ถ้ามียวดยานพาหนะ ให้ทายวดยานพาหนะนั้น(ทาเพียงครั้งเดียวเหมือนที่เขาเจิมกัน)

น้ำมันนี้เมื่อได้รับแล้ว จงอย่าปล่อยให้หมด หาน้ำมันงา หรือน้ำมันมะพร้าว มาเติมไว้เสมอๆ เมื่อน้ำมันนี้ถูกเติมแล้วคุณภาพจะไม่เสื่อม
    ให้ใช้น้ำมันเก่าเททับน้ำมันใหม่ครับอย่าลืม

10. audi1416

audi1416 เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2007
    ขอรับสักขวดได้มั้ยครับ
    ชาคริต สำรอง
    96 ถ.ราชกิจ ต.ท่าใหม่ อ.ท่าใหม่ จ.จันทบุรี 22120 อนุโมทนาด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 เมษายน 2009
  11. Loccitane

Loccitane สมาชิกใหม่

ขอแบ่งด้วยคนนะคับ

ขอแบ่งด้วยคนนะคับ
    ชื่อ วัชร ชมชื่น
    36 หมู่ที่ 1 ตำบลมะกอก
    อำเภอป่าซาง จังหวัดลำพูน
    51120 อนุโมทนาสาธุด้วยคนคับ

12. ขุนพลลุ่มน้ำป่าสัก

ขุนพลลุ่มน้ำป่าสัก เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2008
    ขอสักหน่อยครับ

ขอด้วยครับ เป็นหัวเชื้อก็ได้ครับ เดี่ยวเอามาใส่น้ำมันงาเองครับ
    ขอบคุณ
    นิมิตร อุ่นหลำ
    32/272 หมู่ 4
    ต.บ้านป่า อ.แก่งคอย
    จ.สระบุรี
    18110

13. Mcafee.x

Mcafee.x เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้ามีเหลือ ขอความกรุณาด้วยครับ ขอบคุณครับ
    ธนพล รัตนโสภา
    79หมู่13 ต.สามแยก อ.เลิงนกทา จ.ยโสธร 35120

14. Ws:Wslnw

Ws:Wslnw สมาชิก

16 กุมภาพันธ์ 2009
    <TABLE class=tborder id=post2051072 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt1 id=td_post_2051072 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid">
    วิธีใช้น้ำมันชาตรี
    ของ

สมเด็จองค์ปฐม เป็นต้น มีหลวงพ่อปาน วัดบางนมโคและหลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง เป็นที่สุด
    ก่อนใช้ ขอให้อาราธนาบารมี พระพุทธเจ้าทุก ๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้า พระอริยสงฆ์ทั้งหมด พรหม เทวดา ครูบาอาจารย์ มีหลวงปู่ปานวัดบางนมโคและหลวงพ่อพระราชพรหมยานเป็นที่สุด เมื่ออาราธนาแล้วให้ตั้ง นะโม 3 จบ และว่า

พุทธัง สรณัง คัจฉามิ ธัมมัง สรณัง คัจฉามิ สังฆัง สรณัง คัจฉามิ เหมือนเมื่อรับศีลต่อนั้นไป ให้ปลุกด้วยคาถานี้

</TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid"><SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("2051072")</SCRIPT></TD></TR></TBODY></TABLE>
    เจริญพร ขอรับ1ขวด
    กรุณาส่งมาที่ พระพรเทพ เทวธมฺโม
    วัดสีสุก พระราม2 ซ.28 บางมด จอมทอง กทม 10150
    ขออนุโมทนาสาธุการ

15. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แวะมาเตือนครับผม
    ให้เอาน้ำมันเก่าเททับน้ำมันใหม่นะครับผม
    อย่านำของใหม่เททับของเก่านะครับ น้ำมันจะเสื่อมครับ

อนุโมทนาสาธุครับ