ใครมีประสบการณ์หลวงพ่อตัดบ้างครับ...!

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย บอยโคราช, 15 พฤศจิกายน 2009.

1. rang551

rang551 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    พี่ๆเพื่อนๆท่านใดมีประสบการณ์ หรือว่ามีข่าวสารจากวัดชายนาก็มาแจ้งให้ทราบบ้างก็ได้นะครับผม

2. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ข่าวใหม่ๆ ล่าสุดก็

พระอาจารย์ทิน จารตะกรุดรุ่น มหาลาภ

แล้วตอกโค้ด ลพผล เป็นแผ่นทองแดงประมาณ ๒.๕ นิ้ว

จารมือทุกดอก แล้วไปให้หลวงพ่อผลเสก

ท่านกำลังจะนำออกให้บูชากันครับผม

3. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ประสบการณ์จาก พระขุนแผนรุ่นสองครับ

รู้สึกเมตตาดีมาก ก็เลยไปกราบหลวงพ่อ และได้บูชารุ่นแรกมา

พระของท่านใหญ่มากครับ

และได้เพชรพญาธร มาพกใส่กระเป๋าเงิน เงินไม่ขาด มีตลอดครับ

เท่านี้แหละครับ ประสบการณ์ของผม อิอิ

4. rang551

ขอบคุณมากๆครับ คุณมด ที่แจ้งข่าวใหทราบครับผม

5. จงอาง

จงอาง เป็นที่รู้จักกันดี

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      101.2 KB
      เปิดดู:
      3,397
      ขนาดไฟล์:
      152.8 KB
      เปิดดู:
      3,400
  6. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดมากครับ รุ่นนี้ พี่จงอาจ:cool:

7. POUND@

POUND@ เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    ผมเคยไปกราบท่านครั้งหนึ่ง ก่อนที่ท่านจะมรณะภาพ 1 เดือนครับ ดูท่านเหมือนจะดุนะครับแต่ผมว่าท่านเมตตามากกว่าครับ ผมยังไม่เคยมีประสบการณ์ครับ แต่ก็แขวนพระของท่านอยู่เป็นประจำที่ห้อยอยู่ก็ เหรียญรุ่นแรกและตะกรุตคู่ชีวิต5นิ้ว ใส่แล้วอุ่นใจครับ

8. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

ที่ตู้วัด ยังมีวัตถุมงคลที่ทันท่านอีกมากมายครับ

ของเก่า ของดีก็มีเยอะแยะไป

ที่ตู้วัด การันตีแท้ครับ

เกือบทุกรายการ นำออกมาจากกุฏิหลวงพ่อครับ

แผงในวัด ผ่านตาพระอาจารย์ตลอด ไม่มั่นใจรายการไหน

บอกพวกที่แผง ขอนำไปถามพระอาจารย์ทินก่อนได่มั๊ย

ถ้าแผงบอกไม่ได้ ไม่ต้องไปเช่าเลยครับ มีโอกาสเก๊ไป 90%

9. rang551

ที่สุดในใจผมแล้ว ตะกรุดคู่ชีวิต ไม่ทราบว่าที่ตู้วัดยังมีเบี้ยแก้ที่ทันทันอยู่ไม๊ครับคุณมด

10. ซักวันจะคิดออก

ตะกรุดคู่ชีวิต คาดว่าหมดแล้ว ต้องเริ่มหาตามแผงแทนแล้ว สนนราคายังไปไม่ไกล

เบี้ยแก้ ไม่เคยลงตู้เลยครับ แค่ได้ยินว่ามี ก็หมดแล้วครับ

หาตามแผงก็หายาก ของผมนี่ก็ของเก่าที่ไปบูชามาตั้งแต่ครั้งเก่าก่อนนั่นแหละครับ

ที่ตู้น่าจะเหลือ

พระชนะมาร
    พระประทานพร(โอเค)
    สมเด็จพระประธาน
    พระปิดตากิมจ๊อ
    พระยอดขุนพล
    พระกริ่งรุ่นไหนบ้างจำไม่ได้แล้ว
    พระสีวลี
    พระนางพญาว่านดอกทอง
    ตะกรุดฝาบาตร
    ตะกรุดโทน เสาร์ ๕
    เม็ดแตง
    พระสังกัจจายน์

ประมาณนี้มั้งครับ

11. Apollo14

Apollo14 เป็นที่รู้จักกันดี

มีเบอร์หรือที่อยู่วัดมั้ยครับพี่

12. ซักวันจะคิดออก

เบอร์ไม่มีครับ อาศัยมุ่งตรงไปวัดเลย ไม่เคยโทร

ที่อยู่ ก็

๖๒ หมู่ ๒ ต.บ้านในดง อ.ท่ายาง จ.เพชรบุรี

ตามนี้ครับ

13. ซักวันจะคิดออก

เป็นอีกครั้ง อย่างไม่ตั้งใจ

วันนี้ฤกษ์ยามงามดี ใจก็ไม่คิดอะไร แค่อยากนำเหรียญหลวงพ่อไปใส่กรอบ

จะได้อาราธนาห้อยคอกันซะที

พกตั้งแต่เช้า ไม่เท่าไหร่ แต่เริ่มมีอาการเล็กๆ น้อยๆ

จวบจนตอนนี้ผ่านไปสามชั่วโมง

อะไรมันจะขนาดนั้น ร่างกายมันเกิดความรู้สึก หงุดหงิดงุ่นง่าน

เสื้อวันนี้ใส่ตัวใหญ่สุด ก็มีคนรู้สึกว่ามันเล็กเกินไป มันอึดอัดคับแคบไปหมด

พึ่งจะนึกขึ้นได้ วันนี้นิมนต์หลวงพ่อมาด้วยนี่เอง

ใจก็คิดว่า เหรียญรุ่นสาม เลื่อนสมณศักดิ์ คงจะไม่มีอะไร

ที่ไหนได้ มีแถมอุตม์ แถมคงมาอีกแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กรกฎาคม 2011
  14. MooDam

MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
    ครับพี่ซักวันฯ ผมเองเวลาคาดตะกรุดคู่ชีวิต 5 นิ้ว ก็รู้สึกแบบนั้นเหมือนกัน รู้สึกว่าฮึกเหิม ไม่ค่อยกลัวใคร สุดท้ายปัจจุบันนี้ต้องอาราธนาตะกรุดท่านไว้บนหิ้งครับ :)

15. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    อ้าว..ไม่รู้ว่าคุณเพื่อนก็ศรัทธาหลวงพ่อเหมือนกัน
    เด็กเพชรบุรี ส่วนใหญ่จะมีตะกรุดในบาตรหลวงพ่อกันเสียส่วนใหญ่
    หากเจอเด็กเพชร(ผู้ชาย)แขวนตะกรุด ถามได้เลย ของหลวงพ่อทั้งน้านค่ะ
    ที่เพชร จะมีงานพระนครคีรี ทุกปีเหมือนงานกาชาด ก็ตีกันทุกปีเหมือนกัน
    บางครั้งก็ยิงกัน เด็กที่รอดๆก็พกตะกรุดหลวงพ่อ ฉะนั้นปากต่อปาก ก็เลยมีพกกัน ส่วนแม่ค้า ก็จะมีปลัดของหลวงพ่อไว้เรียกลูกค้า
    ท่านเป็นที่ศรัทธาของคนเพชรบุรี แม้ท่านจะดูดุแต่ท่านก็เมตตามากนะคะ
    เรื่องลองของ ของท่าน เด็กที่นี่็ชอบลองกัน บางทีใส่ตะกรุดท่านแล้ว ไปเหยียบสุนัขซะงั้น ดูว่ามันจะกัดไหม กัดแล้วจะเป็นแผลไหม ก็โดนกัดไปตามระเบียบแต่เป็นแค่รอยกัด ไม่เข้าค่ะ
    เราก็มีเท่าที่เด็กเพชรบุรีคนหนึ่งควรจะมี ตะกรุดเงินหลวงพ่อจารเอง ตะกรุดในบาตร ปลัด(ไม่ใช่ไม้ผูกคอ) เพชรพญาธรแผ่นสีทอง

16. rang551

มาตามอ่าน เรื่องของหลวงพ่อครับผม

17. อัสนี

อัสนี เป็นที่รู้จักกันดี

ได้เคยฟังมาว่ามีลูกนักการเมืองมีเพื่อนเด็กท่ายางบ้านติดวัดชายนา มีตะกรุดหลวงพ่อตัด จึงขอเอาไปลองยิงเจ้าของตะกรุดก็ถอดให้เดี๋ยวนั้น ยิงเดี๋ยวนั้น ปรากฏว่าดังแชะสามครั้งไลส์เปลี่ยนลูกหมดแม็ก(11ม.ม.)แชะหมด เปลี่ยนปืนใหม่ก็แชะ(ปืนเขาเองน่ะ)ได้เรื่อง เจ้าตัวได้นำแผ่นเงินและแผ่นทองแท้ไปให้หลวงพ่อตัดลงทำตะกรุดให้ แถมไปกราบฝากตัวเป็นศิษย์หลวงพ่อ(โชคดีจริงๆ)ส่วนกระผมไม่มีโอกาสกราบหลวงพ่อสมัยท่านยังไม่ละสังขาร เมื่อท่านมรณะภาพใหม่ๆมีโอกาสไปวัดชายนาไปกราบรูปหล่อท่าน ได้ตะกรุดมา4-5 ดอก เหรี่ยญอีกจำนวนหนี่งและขุนแผนรุ่นหนี่ง(เนื้อดินเผา) พระปิดตาเนื้อตะกั่ว(หนักมาก)ตะกรุดตรีนิสิงห์เห (คราวหน้าจะโพส์ให้ชม)เคยมีประสบการณ์ด้านคงกระพันแต่ยังไม่เคยเจอด้านเมตตา
    ส่วนคุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->MooDam<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4936805", true); </SCRIPT> ให้ลองใช้วัตถุมงคลอื่นๆเช่นพระขุนแผน อาจจะมีเมตตาเยอะกระผมก็เคยเจอพุทธคุณแรงๆด้านฮีกเหิม ประเภทอยากออกรบเช่นพระยอดธงกระผมคล้องไม่ได้จริงๆ(ถ้าไม่ไปรบน่ะ)คล้องทีไรจะมีเรื่องทุกที ต้องคอยข่มใจตนเองอยู่เรื่อยๆ

18. เอิ๊กๆ

เอิ๊กๆ เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2011
    ผมละอยากได้ตะกรุตมนต์จินดามณี มหาลาภสงสัยไม่มีวาสนา :'(

ตะกรุตคู่ชีวิต ก็สุดยอด :cool:

ที่แน่ๆ ขุนแผน ลพ.ท่าน เมตตาสุดยอดครับ

19. rang551

ติดตามเรื่องราวของหลวงพ่อครับผม

20. น้องเกิ้ล

น้องเกิ้ล Active Member

26 พฤศจิกายน 2010
    อยากทราบ ว่าตะกรุดมนต์จินดามหาลาภ ของท่ายเด่นทางด้านไหนครับ ใช่ด้านค้าขายหรือเปล่า และท่านที่มีได้ลองใช้มีประสบการณ์อย่างไรบ้าง เล่าให้ฟังกันบ้างนะครับ