ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. vcc2aaa

vcc2aaa เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2008
    ขอประวัติหลวงปู่ด้วยครับ คุณ Supphasit e-mail ตามนี้ครับ

vcc2aaa@gmail.com

ขอบพระคุณครับ นอกเรื่องอีกนิด ผมเคยเห็น คุณ supphasit แว๊บๆ ที่
    siamamulet โชว์วัตถุมงคลของหลวงปู่ สวยๆทั้งนั้น ใช่คนเดียวกันป่าวครับ

2. หนึ่ง1

หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

3. non901

non901 เป็นที่รู้จักกันดี

"เสาร์ ๕ บูชาครู"

ไฟล์ที่แนบมา:

4. non901

"พิธีไหว้ครูบูรพาจารย์"

ไฟล์ที่แนบมา:

5. ท่าพระจันทร์

ท่าพระจันทร์ สมาชิก

19 พฤศจิกายน 2007
    หลวงปู่หมุนหน้าตัก 9 นิ้ว มีบ้างเปล่าครับ อยากได้

6. moddang

moddang เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยบอกรุ่นที่มีการจัดสร้าง ดี ให้ผมสักรุ่น 2 รุ่น ครับ จะได้ไปเก็บ

7. supphasit

supphasit เป็นที่รู้จักกันดี

รุ่นเจริญลาภ กับ เสาร์ 5 บูชาครู ครับ

8. moddang

moddang เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ครับ แล้วรุ่นไหนท่านเสกเดี่ยวบ้างครับ

9. ศิษย์โลกอุดร

ศิษย์โลกอุดร เป็นที่รู้จักกันดี

10. Toni

Toni เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    โดยส่วนตัว ไม่เคยไปกราบท่านนะครับ แต่เมื่อสักปี 43-44 ได้ยินชื่อท่านก็เลยได้เก็บวัตถุมงคลของท่านบ้างตามอัตคภาพ ไปคุยกับเจ้าของร้าน จนเค้าเมตตาให้เหรียญเสมา ด้านหน้าเป็นรูปหลวงปู่แผ่นเงิน ได้มาไม่เคยดูเลย

จนเมื่อสองอาทิตย์ก่อน ฝันไปว่าได้ไปกราบหลวงปู่ ท่านเมตตาลงกระหม่อมให้เต็มๆ จนรู้สึกตัวเลย ท่านยังจับมือเราแบแล้วอธิษฐานเป่าใส่มือให้อีก

เลยต้องไปค้นเหรียญของท่านมาใส่ ไปเอาเหรียญเสมาที่ได้มาเข้ากรอบ จึงเห็นว่า ตอกเลขเก้าไทย ไว้ ไม่แน่ใจว่าเป็นลำดับเหรียญหรือเปล่านะครับ แต่ใส่แล้วรู้สึกดีมากๆ

11. ทุเรียนทอด

ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008
    ประสบการณ์ของผมครับ เกี่ยวกับหลวงปู่หมุน เรื่องนี้มีว่า.....
    ตอนที่หลวงปู่หมุนท่านยังทรงสังขารอยู่ผมมีโอกาสได้เข้ากราบนมัสการท่าน ประมาณ 3 ครั้งและได้เคยร่วมพิธีครอบครูกับหลวงปู่หมุนด้วยครับ..ฯลฯ
    เป็นปกติผมนับถือครูบาอาจารย์หลายองค์ แต่สำหรับหลวงปู่หมุนแล้ว เป็นครูบาอาจารย์ที่ผมนับถือมากที่สุดครับ...เพราะว่าผมได้พบเห็น ได้ยิน ได้ฟังประสบการณ์ของหลวงปู่ มามากมาย และยังไม่เคยมีผู้ใดปฏิเสฐวัตถุมงคลของท่านหลวงปู่หมุนว่าไม่ดีแม้แต่ผู้เดียว ทุกคนบอกเป็นเสียงเดียวกันว่า สุดยอดที่สุดแล้วครับยุคนี้
    สำหรับประสปการณ์บองผมนะครับมีหลายเรื่อง แต่จะเอาเรื่องที่เห็นว่า เป็นเรื่องแปลก(แต่จริง..)มาเล่าไว้เป็นการเชิดชูคุณครูอาจารย์ นะครับ
    สำหรับเรื่องแรก..มีอยู่ว่า.....

12. ทุเรียนทอด

ประสปการณ์หลวงปู่หมุน...

ประสปการณ์เรื่องแรก..เมื่อผมได้ตะกรุดของหลวงปู่หมุนที่ท่านทำเอง จารเอง ถักเองกับมือเป็นเชือกไนลอนส์สีเขียวถัก ผมก็นำมาบูชาติดตัวอยู่เสมอ มีอยูวันนึงผมเดินทางไป จ.อุบลฯ เพื่อไปทำบุญร่วมกับคณะกฐินที่วัดแห่งหนึ่ง ชื่อ วัดป่าก้าว อ.นาจะหลวย และได้พักค้างคืนที่วัด 2 วันได้พักที่กุฏิท่านเจ้าอาวาส (ท่านใจดีมากครับ)ผมพักอยู่หน้าโต๊ะหมู่บูชา และได้ถอดเครื่องรางที่ใส่อยู่(หลายชิ้นมาก)รวมทั้งตะกรุดหลวงปู่หมุนด้วยว่างไว้ที่บนโต๊ะหมู่ทุกครั้งเวลาทำกิจส่วนตัว(อาบน้ำฯลฯ)จนถึงวันกลับ...
    พอถึงวันกลับก็ต้องรีบเก็บของเพื่อที่จะให้ทันรถครับ ด้วยความที่เป็นคนพกเครื่องรางหลายชิ้นและรีบมากจึงทำให้ลืมตะกรุดของหลวงปู่..จนกระทั่งกลับมาถึงกรุงเทพฯ พออีกวันจึงนึกขึ้นได้ว่าลืมตะกรุดเอาไว้.....ทำยังไงล่ะ..ซวยเลย หาในกระเป๋าในตู้ ในกระเป๋าเดินทาง หาหลายรอบมากก็ไม่เจอก็ได้โทรศัพท์ไปหาพี่ที่เขาอยู่แถววัดให้ช่วยไปหาตะกรุดที่ลืมเอาไว้ที่บนโต๊ะหมู่ที...แต่พอพี่คนนั้นไปดูให้กลับได้รับคำตอบว่า ไม่มีตะกรุดที่ว่า...หาย..ไปแล้วครับถามใครก็ไม่มีใครรู้ สงสัยมีคนหยิบไปแล้วละ(วัดนี้มีคนมาหาตลอด)........ความรู้สึกเหมือนกับว่าโลกนี้ทำไมมันหม่นหมองนัก ไม่เป็นอันทำอะไรแล้ว...ไม่อยากจะทำอะไร (เสียดายตะกรุด)มีหนทางเดียวที่พอจะมีความหวังอยู่บ้างก็คือ..จุดธูปบอกกล่าวกับหลวงปู่หมุนว่า...ลูกลืมตะกรุดไว้ที่วัด...ไม่รู้ว่าใครเอาไป ลูกเสียดายมากๆถ้าเป็นได้ลูกอยากได้คืน ใครเอาไปขอให้เอามาฝากไว้กับท่านเจ้าอาวาสนะครับ หรือถ้าเป็นไปไม่ได้ก็ขอให้คนที่ได้ไป ให้รู้คุณค่า ขอให้เขาเป็นคนดีนะครับ...ฯลฯ

13. ทุเรียนทอด

ประสปการณ์หลวงปู่หมุน...ต่อ

พอผมจุดธูปอธิษฐานถึงหลวงปู่ตอนกลางคืน ว่าถ้ามีบุญที่จะได้ครอบครองตะกรุดนี้ต่อขอให้ได้คืน ถ้าได้ตะกรุดคืนจะถวาย.........แด่หลวงปู่ (คล้ายกับบน..)คือคนเรายามเมื่อหมดหวังสิ่งศักดิ์สิทธิ์คือความหวังสุดท้ายก็ว่าได้ ไม่ได้คิดจะได้คืนแต่ก็น่าลองดูครับ คืนนั้น..ได้เรื่องฝันเห็นหลวงปู่หมุนท่านมาหาที่บ้านเลยครับ ท่านมายืนแล้วก็บอกว่า "ตะกรุดที่หายไปอยู่ในห้องนี้แหละ" ตื่นจากหลับขึ้นมาก็หาดูอีกรอบ..ก็ไม่เห็นมีตะกรุดที่ว่านี้เลย ก็เลยคิดว่าคิดมากเลยเก็บมาฝันละมั้ง..ก็ไม่มีอะไร จนคืนที่สองฝันอีกว่าหาตะกรุดเจอในห้อง...ก็เลยตื่นมาหาอีก..ไม่เจอครับ พอคืนที่สามฝันอีกว่าหาตะกรุดเจอในห้องอีก..ตื่นมาคราวนี้ไม่หาแล้วครับ นึกน้อยใจเล็กๆว่า ปาฏิหาริย์คงไม่มีสำหรับเราแน่ละ อย่าไปคิดอะไรมากเลย ทำใจซะเถอะ..ของมันหายกันได้ ไม่มีตะกรุดก็ใช่ว่าเราจะอยู่ไม่ได้ วัตถุมงคลหลวงปู่หมุนเราก็มีไม่ใช่น้อย..แค่เรานับถือก็ใช้ได้เหมือนกัน อย่าไปยึดติดเลย..พอเราคิดได้อย่างนี้จิตก็เริ่มวาง ก็ทำงานฯลฯได้ตามปกติ
    และเหตุการณ์ที่เหลือเชื่อ ก็ปรากฎขึ้นให้ได้แปลกใจจนได้ พอวันที่สี่ขณะที่กำลังนั่งเล่นอยู่ในห้องเพลินๆอยู่ดีๆก็หยิบกระเป๋าที่ใช้อยู่เป็นประจำขึ้นมาเปิดดู..ก็ตกใจ ใจหายแว๊บ..เพราะในนั้นมีตะกรุดของหลวงปู่หมุนที่หายไปนั้นอยู่ในกระเป๋าใบนั้น ทั้งๆที่ผมหาแล้วหาอีกก็ไม่มี ไม่รู้ว่ามาได้ยังไง..งง..มาก และใจก็เปี่ยมไปด้วยปีติยินดีอย่างบอกไม่ถูกครับ จิตแรกคิดถึงหลวงปู่หมุนขึ้นมาทันที รู้สึกซาบซึ้งในพระคุณของหลวงปู่อย่างบรรยายไม่ถูกครับ...ว่าหลวงปู่ไม่ทอดทิ้งลูกศิษย์จริงๆนะครับนึกถึงความฝันทั้งสามวันที่ผ่านมาก็เป็นความจริงนะครับ..แปลกดี ขอยืนยันครับว่าที่เล่ามาเป็นเรื่องจริงๆทั้งหมดนะครับ
    สำหรับท่านผู้ใดอยากจะถวายของเพื่อเป็การบูชาหลวงปู่หมุน นะครับ(ไม่จำเป็นต้องบนบานท่านก็ได้ครับถ้ามีโอกาสได้เสมอ)ท่านโปรด
    1.ดอกไม้ที่มีสีแดงครับโดยเฉพาะดอกกุหลาบ
    2.ข้าวเหนียว-ปลาดุกย่าง
    3.เป็บซี่ครับ
    ครับยังมีประสปการณ์อีกหลายเรื่องครับ...ถ้าท่านใดชอบก็บอกมานะครับจะได้เล่าให้ฟังกันอีก
    [​IMG][​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ตุลาคม 2008
  14. หนึ่ง1

หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

เขียนอีกครับท่าน ผมก็ห้วยเหรียญปู่หมุนอยู่เป็นประจำเดี๋ยวไว้มีประสบการณ์จะมาเล่าให้ฟังมั้ง

15. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้มีโอกาสไปกราบหลวงปู่นานมาแล้วที่วัดป่าหนองหล่มวัฒนานครสระแก้วสมัยนั้นผมบวชเป็นพระอยู่ที่อรัญญประเทศหลวงปู๋ท่านเมตตาให้รูปท่านมาหนึ่งใบพร้อมใช้ไม้เท้าของท่านเคาะตามตัวพร้อมท่องคาถาประจำตัวของท่านให้ด้วยหลังกลับมาถึงวัดผมเข้านั่งกรรมฐานผลปรากฏว่าเกิดเห็นนิมิตและมีจิตสำนึกรู้ได้อย่างง่ายและรวดเร็วมากการฝึกสมาธิก็ก้าวหน้าได้เร็วมากเสียดายที่มีโอกาสได้ไปกราบแค่ครั้งเดียวถือว่าหลวงปู่ท่านเป็นครูอาจารย์ที่ผมได้สัมผัสในพลังธรรมที่สูงและเป็นครูบาอาจารย์ที่ผมเคารพกราบไหว้มากรูปหนึ่งเหมือนหลวงปู่สรวงบ้านหนองละลมก็มีเมตตาจิตพลังธรรมที่สุดยอดเช่นกันเกินคำบรรยายเลยละขอกราบนอบน้อมหลวงปู่และครูบาอาจารย์ทุกท่านด้วยเศียรเกล้า

16. ทุเรียนทอด

ประสปการณ์หลวงปู่หมุน..2

ครับประสปการณ์หลวงปู่หมุนเรื่องต่อไปนะครับ....เรื่องมีอยู่ว่า............
    เมื่อหลายปีก่อน ผมได้รับการฝากงานบางอย่างจากผู้ใหญ่ท่านนึง ให้ผมได้ทำแทนเนื่องด้วยผมอยู่ที่กรุงเทพฯ (เขาอยู่ต่างจังหวัด)เป็นเครื่องคอมพิวเตอร์ที่ฝากผมไปซ่อมครับเพราะที่กรุงเทพซ่อมได้ถูกกว่ามากครับ..ด้วยความเกรงใจจึงตกปากรับคำเขามา และจะรับผิดชอบในเรื่องทั้งหมด(เพราะคิดว่าคงไม่มีปัญหาอะไร)ถ้าเกิดมีปัญหา..ผมได้ฝากร้านรับซ่อมร้านนึงซึ่งเป็นร้านที่ไม่ได้เป็นร้านมาตรฐานนักเพราะจะมีราคาถูกกว่าร้านทั่วไป...พอฝากเจ้าเครื่องนี้ไว้กับทางร้านนัดให้มารับของประมาณอีก 2 สัปดาห์พอถึงกำหนด ก็ไปรับของ ทางร้านก็จะลองเครื่องให้ดู แต่ปรากฎว่ามีอะไหล่บางอย่าง..หายไป..ทางร้านก็ถามว่า...
    ร้าน: เอาอะไหร่ตัวนี้.....มาด้วยรึเปล่า
    ผม: ก็วันที่ไปซ่อมก็ให้ไปหมดแล้วทุกอย่าง
    ร้าน: ไม่มีนะ ถ้ามีก็ต้องเห็น..
    ด้วยความไม่แน่ใจผมจึงโทรศัพท์ไปหาผู้ใหญ่ท่านนั้นเพื่อถามถึงอะไหล่ที่หายไป ปรากฎว่าเขาให้ไปพร้อมหมดทุกอย่างเลย ผมจึงบอกแก่ทางร้านว่า
    ผม: ผมถามกับทางเจ้าของแล้วเขาให้มาครบ
    ร้าน: (ก็เลยหาดูตั้งนานหลายรอบก็ไม่พบ)
    จึงคุยตกลงกันอยู่สักพัก แต่ผมดูทีท่าว่าทานร้านจะปัดความรับผิดชอบการตกลงกันเริ่มส่อแววไม่สวยซะแล้ว
    ผม: (ทำใจให้สงบเพื่อลดอาการตึงเครียด) (แล้วจึงพูดกับทางร้านดีๆว่า )
    ผม: ยังไงทางร้านช่วยหาอีกทีละกันนะครับอาจจะเจอก็ได้ เดี๋ยวผมจะกลับบ้านก่อน ให้เวลาสักหน่อย ถ้าเจอช่วยโทรกลับหาผมที
    ร้าน: ได้ จะลองหาดูอีกที..
    (จริงๆแล้วผมก็ไม่ค่อยรอบคอบด้วยไม่ตรวจสอบดูให้ดี และอีกอย่าง ผมก็ไม่มีความรู้ในเรื่องนี้ด้วย) ซึ่งเจ้าอะไหล่ตัวนี้ก็มีราคาไม่ใช่ถูกๆด้วยครับ
    สร้างความไม่สบายใจให้กับผมไม่น้อย เพราะถ้าทางร้านหาไม่เจอ และไม่รับผิดชอบ ผมก็ต้องรับไปเองเต็มๆครับ คิดหาหนทางอยู่ตลอดว่าเราจะซื้อคืนเขาก็ต้องหาเงินมาอีก เพราะเราก็เป็นเพียงพนักงานบริษัทเล็กๆ แล้วไม่รู้ด้วยว่าราคามันแพงแค่ไหน จึงตัดสินใจหาที่พึ่งทางใจครับก็เป็นหนทางที่ไม่ค่อยจะมีความหวังซะเท่าไหร่แต่ก็ลองดู...ขึ้นไปดาดฟ้าจุดธูป 5 ดอก บอกหลวงปู่หมุนเล่าเรื่องต่างๆให้ท่านฟังและถ้าทางร้านหาไม่เจอ ก็ขอให้ทางร้านรับผิดชอบด้วยเถิด คืนนั้น.....ได้เรื่อง...ฝันเห็นหลวงปู่หมุนมายืนที่ดาดฟ้า(ที่ๆเราได้จุดธูป)แล้วท่านก็รดน้ำมนต์ให้ที่หัว และมือทั้งสองข้างพร้อมกับสวดคาถา แล้วก็ให้พรว่า..."สิ่งที่ปราถนาไว้จงเป็นผลสำเร็จนะ" พร้อมกับรอยยิ้ม...แล้วผมก็ตื่นขึ้นมาตอนเช้าพอดี เป็นฝันที่ชัดเจนมาก จึงทำให้เรามีกำลังใจมากขึ้น(แต่ใจก็ยังอดสงสัยไม่ได้) จนอีกวันนึงทางร้านโทรศัพท์มาบอกว่า ให้มารับของคืนได้แล้ว(ทางร้านรับผิดชอบที่จะหาอะไหร่ตัวใหม่แทนให้) ทำให้ผมดีใจอย่างยิ่ง รู้สึกซาบซึ้งใน มหากรุณาธิคุณขององค์หลวงปู่หมุนเป็นที่สุดครับ บางคนอาจเห็นเป็นเรื่องบังเอิญ แต่สำหรับผมก็เชื่อมั่น ศรัทธาในองค์หลวงปู่หมุนเป็นที่สุดครับ....ว่าหลวงปู่ไม่เคยทอดทิ้งลูกศิษย์จริงๆนะครับ..
    **ประสปการณ์ต่างๆทำให้เราได้รู้ลึก ไม่ว่าจะประสปการณ์ในด้านใดก็ตาม ถ้าเรารู้จักจดจำแล้วเลือกเอาแต่ในสิ่งที่เป็นประโยชน์ อย่างประสปการณ์ของผมเรื่องนี้ก็ทำให้ผมรู้อะไรๆมากขึ้น..**[​IMG][​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ตุลาคม 2008
  17. ทุเรียนทอด

ไม่ทราบว่าท่านใดมีรูปหล่อบูชา รุ่นนี้กันบ้างครับ......ศักดิ์สิทธิ์มากๆ..จริงๆถ้าจะให้พูดให้เห็นภาพความรู้สึก ก็ต้องพูดว่า...เฮี้ยน..จริงๆนะครับ..จริงๆ
    น่าบูชาไว้ประจำบ้านเรือนเป็นอย่างยิ่งยอดแล้ว...[​IMG][​IMG]
    ขอได้ ไหว้รับของจริง...ประสปการณ์สูงมากๆ โดยส่วนตัวก็มีประสปการณ์ด้วยครับ..

(ไม่ทราบว่ารูปนี้เป็นของใคร..ขออนุญาตยืมหน่อยนะครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ตุลาคม 2008
  18. non901

บูชาได้ที่ไหนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 สิงหาคม 2010
  19. ทุเรียนทอด

เอ....ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันนะครับ ทราบว่าหมดจากวัดไปนานแล้วด้วยนะครับ ลองสอบถามจากศิษย์สายหลวงปู่หมุนดูนะครับน่าจะพอมีกันบ้าง ส่วนผมมีองค์เดียวครับ....
    ส่วนประสบการณ์ผม เคยขอฝน เมื่อประมาณ 3 ปีก่อนที่ จ.จันทบุรีบ้านผมฝนไม่ตกมามาเดือนกว่า ชาวสวนเดือดร้อนกันมาก ต้องซื้อน้ำจากรถขายน้ำเพื่อไว้ใช้รถต้นไม้ ปกติผมจะไหว้ครู(หลวงปู่หมุน)ทุกปี จึงบอกกล่าวหลวงปู่หมุนซึ่งมีรูปหล่อรุ่นนี้เป็นประทาน ว่าขอให้ฝนตกด้วย เพราะชาวบ้านเดือดร้อนกันมาก ขอให้ฝนตกภายใน 2-3 วันนี้ด้วยเถิดฯลฯ....
    ก็ขอด้วยใจที่ศรัทธาเชื่อมั่น (ทั้งๆที่ไม่มีเมฆฝนตั้งเค้ามาเลยท้องฟ้าแจ่มใส)ขนาดมีพี่ที่เขาร่วมพิธีด้วยยังบอกว่าจะเป็นได้ยังไง..ฟ้าโล่ง ขนาดนี้
    เชื่อหรือไม่...ตอนประมาณเที่ยงคืนคืนนั้นฝนได้ตกลงมาอย่างหนัก....!!จนชุ่มฉ่ำไปทั่วทั้งอำเภอเลยละครับ ฝนตกอยู่หลายวันครับ(ไม่ได้ตกตลอดเวลานะ..)จนน้ำในบ่อ ในสระมีน้ำเพียงพอต่อความต้องการครับ....
    ไม่รู้ว่าบังเอิญหรือเปล่า แต่ยืนยันครับว่าทุกๆเรื่องที่เล่ามาเป็นเรื่องจริงทั้งหมดครับ...

อย่างที่หลวงปู่ท่านบอกละครับว่า.......หนึ่งไม่มีสอง ของหลวงปู่ถ้าใครมีศรัทธาจริงก็จะเห็นผลเอง อธิษฐานเป็นแก้วสารพัดนึก.........

20. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    ผมเพิ่งจะรู้จักหลวงปู่หมุนท่านได้ราวๆหนึ่งปี จากคำแนะนำของรุ่นพี่ที่ผมเคารพท่านหนึ่งโดยที่พี่ท่านนั้นได้มอบตะกรุดไม้คูณให้ผมมาหนึ่งดอกแล้วบอกว่าเป็นของดีให้เอาไว้ติดตัว

หลังจากนั้นมาผมก็เริ่มค้นคว้าหาประวัติรวมถึงวัตถุมงคลต่างๆของหลวงปู่ และผมโชคดีที่มีพี่ๆหลายคนเมตตาแบ่งวัตถุมงคลของหลวงปู่ท่านมาให้บูชา

ประสพการณ์ตั้งแต่บูชาท่านมาบอกได้คำเดียวว่าสุดยอด ของๆท่านเป็นของจริง นอกจากองค์พ่อจตุคามฯที่ผมนับถือมากสุดชีวิตและไม่คิดว่าจะเจออะไรที่เหนือธรรมชาติแบบสัมผัสได้จนมาเจอหลวงปู่หมุนนี่แหละครับ ผมอาราธนาบูชาท่านควบคู่ไปกับองค์พ่อจตุคามฯได้ลงตัวอย่างถ้าเรียกเป็นภาษาอังกฤษก็คือ "GOOD COMBINATION"

อยากไปกราบสังขารท่านมากแต่ยังไม่มีโอกาสเลยครับ ทุกวันนี้เวลาผมทำบุญทำทานผมจะตั้งจิตอุทิศถวายหลวงปู่ท่านทุกครั้งครับ

ขอบารมีหลวงปู่เมตตาคุ้มครองลูกศิษย์หลวงปู่ทุกท่านให้สุขกาย สุขใจ ไม่เจ็บ ไม่จน ครับผม ^_^[​IMG]

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้